sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia baada ya bi banwayguru kujiunga na injilia hasla tuseme tu kwamba mwalimu william ruto amepokea matunda ya mbele ya usungura wake wa wiki jana katika kilele cha mashujaa dei kule kirinyaga punde baada ya hotuba yake mbele ya mkubwa wake ambaye ni rais tulisema kwenye ukumbi huu kwamba mwalimu william ruto na baba hawakwenda kirinyaga kuhudhuria sherehe za mashujaa dei walikwenda kirinyaga kubembeleza kura siku hizi tunamwita mwalimu maana ni phd tukasema si rahisi yaonekane karibu na mkubwa wake kwa hivyo siku ile alitumia nafasi ile ya kikatiba akiwa na naibrais kuwasilisha ujumbe kwa watu wa kirinyaga akarembesha matamshi yaliomhusu rais kwa sababu anajua rais ndiye kigogo wa kisiasa wa mnt kenya lengo lilikuwa ni kuwaonyesha wapiga kura wa wakirinyaga munt kenya kwamba yeye ni mnyenyekevu anayemheshimu wa mkubwa wake sasa upo mbili pale maana siku mbili hivi kabla mashujaa dei akiwa pwani rutu alimkosoa vikali rais kenyatta akisema alimtema baada ya kumsaidia kufa na kupona mwaka 2003, sasa matunda ya ulimi huo yamekuwa ni kumnasa iguru hata kwenye matamshi yake yakijiunga na yudie biwaiguru alisema eti namna ambavyo mwalimu ruto alivyonyenyekea mbele ya mkubwa wake kirinyaga siku ya mashujaa adei watu wa kirinyaga walimpenda zaidi haya tuliyasema ndio tuseme kwamba mada yetu leo ni kutamka hebu niseme hivi mwalimu ruto na anwaiguru ni wakenya wawili wenye usungura na utumbili muhimu mioyoni mwao ni manufaa ya kisiasa wala sio kanuni maadili au haja ya kuheshimika anwaiguru tangu achaguliwe gavana amekuwa akijitambulisha na upande wa rais kenyatta hata nyufa baina ya rais na naibru rais zikianza alisalia pale kutoka kirinyaga mtu ambaye ametambulika kuwa mtetezi wa mwalimu ruto amekuwa ni mwakilishi wa kike wa kaunti ile puriti ngirishi wala hakuwa bi waiguru na kumekuwapo ushindani wa kisiasa baina ya ngirishi na waiguru na hata ngirishi ameonyesha nia ya kugombea ugavana ili ashindane na waiguru kwa hivyo imefikirika kwamba ikiwa ni ishara ya hashma baina ya watu mwalimu ruto ingefaa ampe tiketi ya kugombea ugavana bingirishi aendelee kuwa mwakilishi wa uda kirinyaga lakini siasani inasemekana kwamba hamna urafiki wa dhati kuu zaidi ni mahitaji tuongeze kwamba nchini kenya kuu zaidi huwa ni usungura na utumbili almradi umefaidika biwa iguru naye imefikirika kwamba kwa sababu imeonekana kwamba rais kenyatta amekuandia jizee ambalo limemkuza kisiasa hasa baada ya kujiuzulu kutoka wizara akiwa na na tuhuma za ufisadi huenda kungekuwa na shukran kumaanisha asitoroke jubilii eti kwa sababu ni meli inayovuja msimu wa kampeni za mwaka 217 kenyatta alifika kirinyaga na ukaibuka mstari wa minji minji ulotoka kwenye kinywa cha rais mwenyewe ikaaminika kwamba ktiya mathakarua na biwaiguru huenda kigogo wa siasa za eneo alitaka yule aliyetajwa minji minji lakini sasa kati ya wanachama wote wa jubuli ambao walinufaika kwa ufaadhili wa 17 inaibuka kwamba bi waiguru amekuwa ndiye wa kwanza kuitoroka nyumba ile mwenyewe ujumbe wake ni kwamba maslahi yake ndio muhimu tuseme pia kwamba mwalimu ruto amekuwa akiwasilisha ujumbe kama huo kwamba maslahi yake kupitia siasa zake za siku zake za usoni ndiyo muhimu ndiyo maana amekiuka sheria ya vyama vya siasa kwa kuendesha kampeni za uda na hali ni naibu kiongozi wa jubili na ndiyo ntasema hivi wiki jana punde baada ya mwalimu ruto na baaba kuzungumza kwenye mashuja dei tuliutaja urembo wa hotuba zao wa usungura wa kisiasa leo basi baada ya bnwaiguru kujiunga na uda tunasema ni muungano wa sungura wawili kwenye siasa za nchi maana ya historia yao ya kisiasa inaonyesha harakati zao kuu hulenga kujifaidi kisiasa wala sio huduma na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko krunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadi dini ya uhalisia