hili ni gumzu la wiki podcast hatimae ameingia kwenye chama cha uda baada ya kutoka kwa chama cha jubili akasema wananchi wamesema asipokwenda kwa chama cha uda hatachaguliwa je unafikira kwamba wananchi sasa watabadilika na kuweza kumchagua an waiguru wananchi ni walewale wale tu watamchagua watamchagua lakini ni, alieda akasantaiziwa na laila wapo wale ambao wanasema kwamba waiguru sio popula kwa hivyo hata akihama chama cha uda bado wataangushwa kiti ya mwaka huu mwaka 2022 iauiasichaguliweu eh. wananjhi ndio walimwambia aingie kwa chama chadaha eh. iwalealipatiaewaikuru pia esi mtu wakuadaetiwa nimesema vizuri alikuwahata sahizi labda amepaga mikakati yakeni mikakati mizuri ya kurukaruka kwa chamawa wana unajua siasa nikarata aasa nikuabiahatagojiri wahapamp ahapa nyeri ataenda udi hatagavana wahapa ataen na, ata enda... na kimeamiatuna mgojaeknani e mamalao kuna ngirishi kuna waiguru na sasa kukona madhakaruamahaaruakwanini hata sikua igine nikuiba wanimuimba aaaibu ekeamalao ni, ni gereshe enyetunasema juu amekua mwaminifu kwa chama chada amekua waminiu kutoka aakini waigoru akaonelea imekamilika aingi hkitavo do, do igi yake lisa mtwaaa skuhehik sa iwag kuawa ikt hili ni gumzo tena na kalonzo ma changany kiogo kwsut uhe ama mimini aondapata kitu gani na gani an kwamb uh, ai amezunguanaendwiunshauenai nkai aendekwaende kwa ilnashindn kadkyngu aende kwa tumekua tukishind0 s kitu oo tumekua unaminikwamba k tunakunfasi yakowa kuto kitamo kalonzo akumbuke alikuwa na raila Alikuwa, Naruto, alikuwa na rto alikuwa naengin naaliangua ataktngi ntak niamihai nimt wakushinwwasabau mtu yytwn gepbiunenyeo siinaamini ndukuyang wanainji ne walisema leteni mwisi yetu so, wa mwisi. so logo, kwamba, waiguru ameua kiso ua wisi so kituliogo tunasema yakwamba ianai sa lsa akiittonaig unapat waigur anatakwd ku wzin wananimtile kitu yenye mimi naelewa, ruto, msafi, eh? naelewa. Hmm. kama raila anajifanya kuaiguru hmm. alau akati ametoka kwake wanatuma mpate inamaana mwizi mkubwa ambaye ni mbuta ni raila ameona mahali mrengo wa siasa unaelekea akaingia huko mm-hmm. Aka si hata aliuliza watu si. yakeakawauliza mnataka niendap wakamwambiada saa aliwafata waiguru ameshindwa natabatabamii nataka nisemenamna eh. waiguru si meendakwadza ashinde eh. u ameenda ua yoyote isiende n kwa sababu ameua kai yakiryagaagaat amba hey. karua ndio mama ambaye tuko naye ambaye hako na ujasiri kabisa wa kusukuma irinyagmail yenye mimi naelewa <laughs> madha karua di atakua mgombea mwenza wa naibu ya rais wlliam rutokirinyaga yenyewe sauti oh. imepiga nduru oh. na imeitaja kuwa ni ruto atakuanaaa hey. ni sauta yangu, yangu jenyeminaamini ya kwamba ruthataka malienya anaendaimanna okay. kinya kirnyak iekaanika ara bili iko mama naita ngriji antakasimama chi sokitu iliokoni kwamba gji ik ia kit lioko tunajua kwamba sisi kama tim ya anse tunauda ambaye itaunda serikali ijayo to amekuab imeshindwa kufika malengo ama kuafikia malengo yake ya vijana uh, kwenda kuenda kura kwa sababu vijana wenyewe wenyewaenenachaguliwa wanaenda kuiba pesa kama esa kamauyawal wengineenana am wanasemama muunde vikundi wenye akwamba, akwamba so ndio vijana Kuna... hana... hana... kitu yenye mimi ninaelewa ni kulingana na wanasiasa hadi za uongo uongoahenye mzigo w b uh, na wanasemekana familia maskini na, ni ishn yee anahesabub nan milioni bil naii milioni 18ailia ambayo <laughs> <kani>. wanasema, <laughs> familia ambai, wanasema <laughs> ni familia ya mutu yao mwenye afanyikaziso kenye tunaamini ya kwamba 6 kama wainawezekana mbona isiwezekanba ndio inatosha jajiwili mtunga anashinikiza majaji wengine kugoma ili washinikize kuteuliwa kwa wale majaji sit mbayo ya majaji eaakei h hhwhw h uteshpen ieka sh ni kwamba unajua mtu akiwa ndugu yangu si kianamako ndgu ynguuwie mt nawewe ndio maneno majaji wako na makosa ama hawana tume ya majaji iko na iliwateua wako aakokuchunz nailiateu wko s nah haiasehi sheiae kuna mtu anatumia mlango ya nyuma kama ameshindwa kuwaapisha ni jukumu ya hiyo majaji waapisha majaji wenzao wa wa kwa sababu isikuii anataka kufanya paka kazi ya majaji kwanii ataka kuwapisha hao oh? kuna mtu anatumia hii majaji kupitia mlango ya nyuma ambaye ni dp so tunaamini ya kwamba hii mtu ameamua kutumia kotini kuhujumu rais kwa sababu wakati h alikuwa pamoja na wakati ile alisema ya kwamba akona mlevi na nayendio mwisi yep. sokitulioko tunaomba noberis fungua macho walisema walisemoendio paka wanavikiriakwamomelala ii kitueniataakuma nmnahininaombayetu wa neya kea asome shei yani ya kena yenye alitaieshiu sh aau ntaaa aa asaa hakona shamba skitunaomba serikali gawaya hizi mashamaakaabl yotha laikibya serikali imeenda huko na so liwogo, mashamba, like, yote, Shia, pi, le, like nguvu wangeenda kwa upale wangesuluhisha shida enye huko matiang na maana ameshindwa na kaziuna wale wakubwa wanacetea hsiasahizi asaba nasiki kuna siaa zinakujhata zil uliko z wanajeshi wetu wana wana wana wana wana na sinaetwa nanan ni waawanasiaaaaiiowaaocaani wanasiasa tuwanasiasa inasemekanawamenunuaashambawameshikilia mashamba ubwauwaaanuuo oia i gumzo aawenzanuau uka na amekwenda uda ni kwa, kwa, kwa, kwa masilahi yake mwenyiwiendaa d m- m- kwa masilahi yake akula mutam hakuna mtu amemtuma huko kwa mimi. sababu waiguru aligundua ya kwamba mimi. Mimi. madam mbona kwambaiiataaanapongeza madawaiurumbonawampongezamimi nampongeza sababu Ann, waiguru aliuliza watu wakirinyaka mnataka tutumia gari gani watu wakamwambia akamwambiatumia gari la uda mweshimuaurukinyavivijuzi wa alita wabunge wote na magavana wote akawambia mimi 22 sitakambenia mto yoyote takisimamia sasa ukikutana girishi ukikutanaisi kutakwenda namnagani wataendaoinaion kama sio mshuiur itu ma moja ni, kwa mo aka ki n kwenye eei itakuwanaaweziuingia kwa bai ambayo inaendeshwa naiko maabiria meja namitakushauri makamu wa rais mweshimiwath utachukuaauru autabebaampaka nyumbania kubebaakiinia abaatakuena nyumbaniikunaumama hako na aonaaaaaaaobe iogoaapgaa amesema kwamba atamrejesha miguna miguna hata mimi nilikuwa mtu wa kwanza kusema migunamiguna miguna, angekua kenya hiihiivitu enye inafanyika igafanyikamambo kunaunamiguna angekuaueug atawemiguna miguna atarejeshwa kwa nchi kwa sababu hakuna makosa ile migunamiguna amefanya kisheria badala ya kudipot miguna miguna kwenda nchi ya nje kamawangemshitaki hiyo ndio sheria alikua funguli tumashtaki hapa kenyaamiguna ameibua madai mazito sana kuna mpango wa kuiba kura huende ikawa mikunamiguna mikuna, mikuna, mikuna, mikuna, mikuna, ana habari kamili mm. na sisi kama wananchi wa kenya tunamsihi mikuna miguna a atoe habari kamilihihvi ni cambo mzito sana wanavaa wakae chini mikuna mikuna aendelee kufungua macho mm. na tujue hiyo kura itaipaji it, rais aliahidi kwamba akitoka mahali alikuwa amekwenda atakuja kutupatia mwanga kuhusiana na pandora Paper. o tangu rahisi atoke mali penye alitoka na mambo ya bandora tunajua rais amekuwa na kazi nyingi na huenda ikawa amesahau yes. lakini tunamkumbusha rahis bado anducasahau mimi sa tungekupeleka mbio kuja mbio kujawasiwasi tueleze hii mali hii yenye ulisema hii kwa nini uweke huko ulikua wekehuo eaatangaze liniatangazes nipotetezi kwamba msam kinara wa chama cha anc anaanzisha muungano mwingine kwa kwakutokumwamini msal mdavadi ni mwerefu kalonzo msioka ni ttunataka tuwena K- makosa ya mdavadini moja uwezi kuanza muungano na, na no hoga bana. Musioka. Musioka Sasa dan sisi watu wa oga smsioa hata aminiksasa akenda malianakwenda jinsi anavyosemaaanz kwamba aunganerailaadingahataaminik kama watu wamsal sisi tunataka msal afike debanaaib laaa fad a wananiatakutao a aeo minasema ya kamba kutakua na ya watu watatu panayao yangu ni kwamba ni liamli ni babaaaaya mwenzanu b akayeina wenzanu rais akiwa pokon magharibi na litimisha gumzo hili nikiwapapa hapa gatuzi la trans zoia hili ni gumzo la wiki podcast