Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. kisa changu podcast leo katika kisa changu nazungumza na pite na, na ie odor ambao walifunga ndoa hivi karibuni licha ya pingamizi nyingi kutoka kwa jamii ikizingatiwa kwambae ni mwenye ulemavu ana mkono mmoja na pia hana miguu kwanza napata fursa ya kuzungumza na pita peter pongezi kwanza kwa harusi harusi ilikuwa vipi harusi ilikuwa vyema kwa sababu eh, venye wengi ama sisi tuli haikufanyika tuli, tuli hivyo tulikuwa oh. na ile hofu ya kwamba pengine harusi yetu wale ambao wange wange wangefika wangekuwa pengine ni watu 50 ama i lakini kwa uwezo na mkono wa mwenyezi mungu watu walizidisha wakafika kitu 3 4 mpaka tulishanga kwa sababu kuna wale marafiki ambao walitutenga wakasema kwamba ti harusi yetu haitakuwa haitakuaitakuwa vizuri haitafanyika na watu wengi pia watakuja lakini kwa hivyo harusi ilipendeza sana so labda unahisi ya kwamba kuna watu ambao walikuja kwa sababu walikuwa wanaona ni kama si kitu cha kawaida mtu anafanya harusi wanataka kuona line tana miguu anaenda je anafanya aje harusi atakuwa amevaa vipi hivo labda watu wengi waliwalifika kwa sababu walitaka kujua hu bwana na huyu bibi ambaye ni, ni mlemavu harusi yao itakuwa vipi uh-huh. kwa sababu nakumbuka hiyo asubuhi katika msafara tukielekea kanisani njiani penye tulipita watu waliwalijua wali, wali, wali ni harusi yetu so wengi wakaanza tu like tukama watu wa bodaboda na wengine wamama walikuwa pale mjiani wakatufuata tu wakasema tunataka hii harusi ya ule ule, ule msichana tunamwonanga na ile gari yake ya wheelchair. kwa hivyo wengi walifika pale kwa ile hamu ya kutaka kujua hii harusi ya uu bwana na ubibi harusi ambaye ako na ulemavu itakuwa kidogo mlijuana na wakati gani tulijuana na, na eh, miaka niseme kama 4 mm-hmm. n iliyopita 06 na inet ulikutana na yeye mimi katika nini akaunti yangu ya facebook napenda kupostm za bibilia nikisoma nikisoma andiko fulani penye meniguza naenda nachapisha pale na post katika ile ya kati ya kupost kila siku kuni kulikuwa na mwanadada alipenda sana kulike na kuoment kwa post zangu nikieka asubuhi analik ana, like, ana oment nikiaka tano atazie nazilik zote so mimi nikawa na ile mvuto kutaka kujua ni nani huyu ana lik sana ment zangu ana oment sana kwa zote zingine pia ana share katika akaunti yake so katika hali ya kufuatilia ndio nikamtumia nika message kwa inbox nikamuliza we ni nani unatoka wapi pia akafanya akafanya pia kunijua so hapo ndipo safari ilianza uh-huh. wakati ule ulik ulianza kuzungumza naye ulikuwa unajua kwamba ni mtu mwenye ulemavu nilijua kwa sababu siku ya kwanza amizi siku zote amekawa akilike post zangu ile ile picha yake ambayo ameweka pale ni picha amepiga kama ka sasa uh, baada ya kukutana na linet, ni wakati gani sasa uliisi a kwamba yenyewe nimeanza kuwa na hisia za kimapenzi kwake kuna vitu vitatu zilinivuta kwake ya kwanza kabisa ye, jinsi nilimwona akiongea katika post ambayo alikuwa anaweka kwa facebook alikuwa mchamungu sana na kwa maisha yangu pia mi ni mchamungu namba tu ile maturity alikuwa nayo kwa sababu mimi mamacurity si miaka bali ni ile the kind of mindset mtu ako nayo nikawa nikiangalia hayo hizo fakta mbili nikavutwa alafu sasa kenye linivuta zaidi kuna siku akanipiga story yake ile relationship alikuwa ndani yake binye, ilikuwa ina shekshek so alishushwa moyo sana so ndioakaniambia pita mimi, je nitawahi kupata mwanaume atanioa katika hali yangu kwa sababu yule ambaye nilidhania ange, angekuwa mume wangu alinitenga kumbe alikuwa na bibi fulani nyumbani na ajaniambia so katika ile hali ya uzuni akiongea ndio, ndio mimi nikahisi nika nikasema a pason who an restore joy in the life of this lady because she is very beautiful he is machua na napenda mungu mm-hmm. so hapo ndio zile hisia ya mapenzi ikanivuta ika kwake na nikamwambia nika mimi nakupenda so safari zetu zote sasa ikaanzia hapo okay. naam sasa nataka tuzungumze kidogo kuhusu wakati ambapo mmekuwa mkichumbiana kuna ile wakati mwingine mnaenda ay ni kijana mdogo pia ni kijana kuna vitu ambavyo mnapenda kufanya pamoja wakati mnachumbiana mmekuwa mkifanya vipi okay eh, ok mwanzo ningependa kusema hii safari yetu ya ndoa hatujapata eh, ile nafasi vizuri ya kwenda dte ama kwenda picnic kwa sababu ya mwanzo ilikuwa ile umbali nili, alikuwa mbali na penye nilikuwa so hatungeweza kupata ili nafasi vizuri ya kufanya hayo yote lakini wakati nili sasa nili, nilikuja nika sasanilikuja nikaishi kufuatilia masomo yangu hapo hapo ndipo sasa linet tungeweza kukutana tu kwa church kanisani kwa sababu wakati nilikuja eo mimi niliona vema nilimwambia jinsi nimekuja hapa ningependa kusali na wewe penye unasali kwa maana mimi nimekuja hapa kwa hitnini mgeni bado sijafahamu kanisa lolote sifahamu yeyote kwa hivyo pale penye unaenda ndio tutaenda pikniki yetu nawezasema ilikuwa tusnd kwa sababu on sunday every in the morning nilikuwa natoka penye nimeishi naenda hadi kwake asubuhi nimpate kama ku tayari nimsaidie kutengeneza ile kiti yake h tutoke twende stage alafu tupande gari hadi kanisani kanisa ikiisha tena namchukua namrudisha alafu ndio niende zangu za so mimi nasema ile maisha yetu ya, ya, ya, ya, ya, ya kutangamana pamoja ilikuwa tu wakati nilienda kumchukua nimpelekee kanisani ya pili ile pianaza shughudia tumefanya naye ni ile tukienda kwa hi mkutano yetu ya, ya komiti ya kwa sababu ilikuwa liua aendanamcukua tenatunaenda kualiail hotelihi hoteli so, ilikuwa kwa, ili hoteli. Hoteli kwa floor, na hi hoteli pia akukuwa nas so, ingebidi mtu aweza akambeba kutokaambebehadi juumkutanilikua so, naanza sa, sa, sa, sa kumi jioni mimi ilikuwa nahakikisha bai saa nane na nusu tumefika pale imembeba imempeleka kwa kitu yake nimeweka vizuri tunafanya mkutano mkutano ikiisha nimemtoa tena chini sasa wakati mmekuwa mkichumbiana mki marafiki zako walichukulia vipi wakati ambapo walihisi ya kwamba rafiki yetu anachumbiana na mtu ambaye ni mwenye ulemavu siku ya kwanza yenye mara marafiki zangu walijua wali, wali yule ambaye mpenzi wangu na ulemavu nile siku alikuja huko shule yetu wakati alifika pale nilienda kulipa fi hapo ndipo marafiki zangu pale shuleni wakaniona waka kama namsukuma kwahio ilichea yake kwa hivyo ndio wakakuja wengi wao walikuja hadi y pale wakaniuliza hu ni nani nikamwambia huu ni mpenzi wangu na tunaamini mungu ikifika tarehe septemba tarehe nn tutakuwa tunafanya ndoa kutoka pale wakati asa nilirudi shuleni baadaye sasa ndio wengi wakaanza kunambia umeingia katika ile maisha pengine au taweza venye ingefika mahali ile meisha lazima ni manual, ni mskume ni mwinue tukifika mahali pengine mvua inakuja ile mvua kali watu wanakimbia, wa, wa, wa, wa, wanakimbia kujikinga nimebaki naye kwa mvua na nimemtoa kwanza na kibeti chake nimempeleka pale penye watu wamejikinga ndotenda narudi tena hapa kubeba hikiti yake ndo mm-hmm. nipeleke pale so marafiki zangu wakati waliona haya yote wakaona ni mateso so wengi wa, wa, wakanihurumia wakanambia pita tumekujua e, na, na, na katika mwili yangu na mwili yangu ni ndogo anasema tii mwili yako ukianza hi hizi utaisha baadaye mm-hmm. lakini mimi kitu moja nilisema kwamba maisha ya ulemavu ni ni, ni, ni gharama kwa sababu pengine kuna, kuna, kuna siku umejivaa vizuri unaenda kanisani nakunaee katika lilakati akukunja ile kiti kuibeba unapata umejichafua so nikasema tu aya yote ni ile maisha nimechagua so lazima ni, niishi nayo na nikubali kwa hivyo ile kanitoka lakini marafiki walinitenga wali kwa hiyo kwa sababu kuna rafiki moja nakumbuka kuna siku lif tumpeleke mahali wakati ulifika tan akatupata kwake aliona ni kama ilikuwa ni aibu kama natembea na sisi na tuko nalc no. hivo so akajitenga tu kabisa so wengi awangetaka kukutana na mimi kama, kama niko nampenzi wangu no. so mimi nikasema tu mimi nitafurahisha mpenzi wangu na mungu na yote ataendelea so nikasema tu kama tuko wawili naye e, nyakokandoyetu tukotu naye tunatembea vizuri popote na inakua sawa sasa wakati mlikuwa mnajitayarisha kufunga ndoa mlienda nyumbani kwa wazazi wazazi wako walimchukulia vipi wazazi wangu kwanza uh-huh. walikuwa na shaka kwa sababu walidhania e, mimi nafanya mchezo kwa sababu w- w- walinuliza wali pita unajua umwana um- dada umemleta awezi akaf- ak- ak- ak- akafanya kazi-, kazi yoyote awezi kwa sababu hao kwanza walijuaawakafanya chochote uhum. kupika kufanya nawaammaisha so, e, umeingia ni magumu kwa sababu huyu msichana atakuweka katika kazi zote uhum. kupika kufanya nini na mwanamke akiolewa inafaa nasaidia mumewe kufanya yayote lakini wakaniuliza sli mwisho wakaniuliza j unampenda una hyo ni dad na mama wakaniuliza na mimi pia nikawajibu ndiyo nimempenda jibu lao ikawa kwamba kama umempenda basi pia sisi tutakusaidia kumpenda alafu hapo ndio nikajua wazazi wangu wamekubali sasa baada ya kufunga ndoa mmekuja mnaishi pamoja maisha na hizi nasahizi maisha na linet kwangu baada ya ndoa mi nasema saa ni, ni, ni maisha ambayo inapendeza inafuraha kwa sababu ni yale maisha ambayo tayari nilishayazoea kabla tufanye ndoa nilikuwa nafanya ya yote kutembea na yeye kufunga ile kiti kufanya nini so nimezo, kwa, kwa hivyo sasahizi kama tumeishi sasa ni furaha tu mi nasema tu ni furaha sipati uzito loote pia nimepata fursa ya kuzungumza na nalinet wakati ulikuwa unakutana na pita kwa mara ya kwanza kabisa alikuwa anajua kwamba uko na changamoto ya ule ma nilikuwa nimemwelezea maanake kwa picha zangu most of my t zenye ziko fb uhum. zote huwa nimepiga tu nikiwa kwa so nilimwambia nilimuuliza kama amepitia profaili yangu kama ameona picha zangu na kama akona kar ya kukutana na mtu kama mimi na wakati ambapo ulikutana nawn alikuchukulia vipi kwa mara ya kwanza kwa mara ya kwanza k okay, niliona alikuwa na uoga sababu kitu kimoja na watu ambao wanaishi na ulemavu wakati ambapo unakutana na mtu kwa mara ya kwanza huwa tunamwangalia kindi kwa eye contact ukiona contact kidogo mtu anaofia anaangalia huku na huku unajua huyu mtu ah, ayuko na ile confidence sana ah, ile ah, azin ako ah, na ile uoga ndani yake yes amekubali Uh, ndani yake baada na ile hali ya kusitasita likuwa unahofia labda huyu mtu anaweza kosa kunipenda ama ana yani hata kuwa comfortable na kuwakuwa nawewe nilihisi yani, hivyo ingawaji hata mara ya kwanza haikuwa ile ya kwamba ameniapproach directly ile ya kusema tunaanza uhusiano no. ilikuwa tu ni ile hali ya kujuana labda tu kidogo tueleze hii hali ya ulemavu ulizaliwa hivyo ama hali yangu sikuzaliwa hivi ingawaje mkono nilizaliwa nikiwa sina mkono wangu wa kushoto miguu naye nilikuwa nayo lakini nilipokuwa katika darasa la tano ndo nikaanza kuumwa na miguu ilikuwa inaniuma nashindwa kutembea kwenda shuleni nikavumilia tu na hiyo hali kwa sababu mimi nililelewa na nyanyangu kwa hivyo unajua wale watu wa zamani awa kutambua hii ni hali ambayo inaweza rekebishwa ama haiwezi ikarekebishwa kwa hivyo tu nikaendelea hivyo nikafanya class la hiyo uh, ilikuwa 205 after class eight sasa ndio nikaona hiyo hali ilikuwa imezidi sasa badala ya kugro miguu ilikuwa inaanza kujikunja kutoka kwa magoti nikapelekwa kwa shule ya ambao wanaishi na ulemavu kwa hiyo shule ndio tulikuwa tunapelekwa kuona madaktari wakijabe wanawaangalia wanajua hali yenu ikoaje waone kama ni hali ambayo inaweza rekebishwa ama iwezi nikaenda wezkarekebishwa nkaenda nikaenda kwa daktari wa kwanza huyo daktari akasema hii hali yake inaweza rekebishwa tunaweza ifanyia straightening kwa hivyo nikakuwa booked in for bokd forasery agust agast kufika huyo daktari akawa hayuko within kenya so nikaambiwa uh, they will love to hetoshd tena nirudi disemba so kurudi disemba nikakaa hospitali ikawa sasa mifupa yangu ilikuwa imekuwa ngumu alafu pia kulikuwa na hizo post election violence kwa hivyo pia ikawa imeafect so wakaniambia nirudi tu kwanza nyumbani wataona jinsi wataweza kunisaidia so 208 disemba ndio tena nikakuwa bkt niende tena for another saa kwenda nilikuwa naenda nikijua naenda kufanyiwa straightening bt kufika huko nikaambiwa mifupa sahihi imekuwa ngumu kabisa tukijaribu kuinyorosha Mm-hmm. Na hivyo ndio kwa hivyo ikabidi nimefanyiwa nahivondo mguu hacha turudi kwa mambo ya uhusiano wa kimapenzi kati yako napita tunajua wakati watu ile stage ya dating kunakuwa na mambo mengi ambayo watu hufanya labda kuna watu kunakwenda out pamoja eh, wakati mwingine inabidi mnasafiri labda mnatumia gari his um, kuna changamoto zozote wakati ambapo umekuwa mkidt mki yeah, kumekuwa na changamoto wa matatu sekta wacha tu niongelee matatu sekta ya ya kenya uh, kidogo kuna tatizo kwa sababu unaweza kuwa uko mahali pengine uko kwa stage unangojea gari mnataka kwenda pahali unapata gari nakata nasema huyu pengine hawezi toshea kwa gari ama wengine wanaona ah, hii itatuchukua muda wanawaacha hapo kwa hivyo ilikuwa na hiyo changamoto lakini pia nayee nilimwambia itabidi umezoea kwa sababu hii ndio maisha ambayo watu napitia kwa hivyo nashukuru mungu alikubali na amekuwa akipitia hizo changamoto mpaka pia e amezoea amejua tukiwa kwa stage na hii gari iku katae kumbeba tutangoja kuna ile ambayo itakubali na nitamsaidia tukunje tukune nimbebe akae kwa gari na tunaendelea sasa wakati uh, te amesema kwamba anataka ue mke wake amekupeleka nyumbani kwa wazazi wake walikupokea vipi uh, wazazi walinikaribisha vizuri sana na ikanipendeza hata hiyo ndio ikanitia motisha ya kwamba nimekubalika mm-hmm. kwa sababu ningeenda pale na wao pia washtuke wakuwe katika ile hali ya kwamba hawataki kunikaribisha ama bado wako na ile uoga lakini nilipoenda kule walinikaribisha vizuri actually hata tukirudi Mom, my mother nao mmaimadha naomaimadha nl yeendi alinibeba kutoka kwa kiti na kunirudisha kwa gari mm-hmm. kwa hivyo hiyo ikaniashiria kwamba ni mtu ambaye amenikubali kama msichana yes na pia wazazi wako wakamkubali peter ndio walimkubali wakati tunapanga harusi mara mingi tunajua kuna mambo mingi kuna kutafuta sijui shughuli zote za harusi mlikuwa mnashirikiana ama ilibidi afanye zaidi yaw tulikuwa tunashirikiana zile ambazo siwezi fanya hyendi alikuwa anaweza kufanya kama kwa mfano tunataka kuangalia pengine service iod fulani na pengine penye ofisi yao iko iko hiye ndio sasa inabidi ana, ana, anaenda kuulizia tunapata lakini kwa yote tulikuwa tunasaidiana tu jinsi tunaweza sahizi mmefunga ndoa mnaishi pamoja labda kuna mipango ingine uh, mipango ambayo tuko nayo ni mingi mm-hmm. kwanza ni kumtumikia mungu sababu sisi wote ni watu ambao tunamcha mungu ni kumtumikia mungu na kukuza familia yetu tuwe na familia kitu mmoja kilakile ambacho huwa wanaangalia watu wakishaoana ni waonyeshe uzao kwa hivyo mimi namtumainia mungu ya kwamba tutakuwa na watoto tutawasomesha mm-hmm na tuwalee na hata tulee wengine ambao sio wetu kuna watu ambao wana ulemavu ambao labda wameshindwa kuingia katika mahusiano ya kimapenzi kwa sababu ya hali yao labda unaweza unawezawaeleza nini kuhusu kuhusu mapenzi uh, kile nitawaambia ya kwamba kuna ile true love na kuna always mtu ambaye ame, ameumbwa kwa ajili yako uh, bibilia inapotwambia nnek no la- am inamaanisha kuna mtu ambaye atakosa mwenzake kila mtu ambaye ameumbwa kuna mwenzake kama we ni mwanamke kuna ule ubavu wako kwa fulani hivyo ikifika ulebauwaouomaaafika wakati lazima huyo mtu mtu mtu atatokelezea kwa hivyo kitu cha kwanza kwanza ni kujikubali ukishajikubali mwenyewe na unajiona kama mwingine anaweza kukupenda kwa sababu upendo unaanzia kwako ao mwenyewe nisipojipenda jinsi nilivyo nijiachilie tu kwa mfano mi ningekuwa nimejiachilia tu pengine niko kule barabarani pita angenipenda tu kweli <laughs> angenipenda kwa hivyo lazima uwe ni mtu ambaye pia wewe mwenyewe unajipenda unajitunza unakuwa yule mtu ambaye ukiwa pale sawa so, asante sana pongezi tena kwa arusi yenu na nawatakia maisha mema asante saa so, nikitamatisha kisa changu mimi ni faith kutere Kisah Janggu Podcast