sepetuko sepetukokurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia tangu wiki jana wakereketo wa uda wamekuwa wakitoa shinikizo kwa mawaziri watatu wa, wa jiuzulu d fred matiangi wa masuala ya ndani juye msheru wa teknolojia a mawasiliano nayojiniwa malwa siku hizi wa ulinzi mashujaa wa uda ndindi nyoro home, irungu kang'ata rigadhi gashagwa wamesema mawaziri hao wanayepigia debe odm na raila odinga hali ambayo ni kinyume cha kanuni za utendakazi katika utumishi wa umma kufikia jumamosi katibu wa uda veronica maina ameiandikia ibc waraka rasmi kuomba mawaziri matyangi na mosher waondolewe kwenye jopo la pamoja la ushauri wa kusimamia uchaguzi mkuu nchini jopo hilo ibc linashiikshbc damh wizara za serikali na taasisi nyingine ambazo huduma zao ni muhimu kwa usalama wa nchi msimu wa uchaguzi katibu wa uda kwenye waraka wake amesema kwamba waziri matiangi kwa mfano ametangaza waziwazi kwamba anamuunga mkono raila odinga kwa hivyo hafai kuketi kwenye chombo kama hicho lakini tuseme kwamba baadhi ya mashujaa wa uda wanatoa kauli zinazoashiria wa chuki dhidi ya odm ndendi nyoro kwa mfano anadae kwamba matiangi anafaa ajiunge na odm awe mwanachama tuseme hizi ni kauli za kishamba kutoka kwa kijana msomi ambaye ni mbunge wa kiharu licha ya kwamba upo ukweli kwenye ukosoaji wao wa mawaziri yafaa matamshi ya kishamba yasishirikishwe na ndiyo sasa tuulize ni lini jogohwa wa uda walianza kuona kwamba wapo mawaziri ambao huvuka mipaka na kuanza kushiriki siasa hebu niseme hivi waziri fred matiangi ni msomi asiye na usiri mwingi hasa kwenye misimamo yake husema tu anachokiamini wala hata habadiliki matiangi hajaanza leo kuwa hivyo amekuwa hivyo tangu ateuliwe kwa waziri wa habari teknolojia ya mawasiliano m213 alisimamia ujio wa njia mpya kupeperusha matangazo ya televisheni kwa namna ya dijitali kwa njia hiyo kuingia kwenye wizara ya elimu alikomesha e za uongo akazipunguza kabisa mtindo wake umekuwa ni kusema kilicho rohoni hata akiwa anakosea husema tu akiwa phd kisomo kingi yani, wengi huona kwamba huenda ni hiyo elimu nyingi ndiyo humfanya kuwa namna hivo wakati akiwa wameshikilia uadhifa wa masuala ya ndani kikaimu nchi ilihusika uchaguzi mkuu mwak217 na risasi zilifyatuliwa mitaani dhidi ya wafuasi wa upinzani vikatokea vilio na machozi polisi waliingia kwenye nyumba za watu usiku kwenye ngome za upinzani d matiange alikuwa ameitangazia nchi mapema kabisa ukiwa mwezi julai mwaka 217 kwamba idara za usalama zote zilikuwa tayari na zingekabili fujo na kuzuia dalili za fujo wakati wa kuhesabu kura za urais au hata baada ya tangazo la nani alikuwa mshindi katika urais ngome za upinzani zilikumbwa na malalamiko mengi ajabu dhidi ya matiange ndio tuulize wanasiasa ambao leo wanalalamika kwamba matiangi anaegemea ana siasa mbona wakati huo hawakuona mapungufu hayo ni lini matiangi alibadilika ndipo waanze kulalamika tuseme tusemejogoo haa wauda yafaa waelewe jambo moja kwamba wakati jubli haikuwa na mgawanyiko wasingeona makosa ya mawaziri mawaziri walikuwa wakitekeleza maagizo ya kisiasa kwa niaba ya jubilii leo kwa sababu jubli imetawanyika sasa wanaona mawaziri wale wanahudumia siasa wanayehudumia odm kwa sababu odm ni rafiki ya sehemu moja ya jubilii na ndiyo nitasema hivi mtu asiyeuona ukweli jinsi ulivyo asijitaji kwa mwakilishi wa watu au hata kiongozi watu kama hao huona makosa kulingana na mahitaji yao wenyewe awali kabisa kwa sababu d matiange aliwafaa wasingelalamika dini nyoro alisiwa homer shagwa wasingelalamikia dhuluma za mawaziri wakati jubililikuwa moja ikiwa dhulumu wa kenya waliokuwa katika upinzani sasa kwa, kwa walo kuwa walokuwa upinzani wamefanya urafiki na sehemu ya jubilii kauli za jogo wa uda ni kwamba mawaziri yafaa wajiuzulu ukiwa kiongozi yafaa uchukue msimamo wa kukataa makosa sio wakati mmoja unayakubali kwa sababu yanakufaa na wakati mwingine unayapinga kwa sababu yamekufinya baadhi ya mawaziri wamekuwa wakifanya siasa tangu mwaka 213 wakati ilishika hatamu za kuongoza hawajaanza leo hilo limekuwa ni kosa na tumelisema tangu mwaka 213 na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia