Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. mimi naitwa faith kutere na leo katika gumzo na mwanaspoti nazungumza na mwanariadha mstaafu ambaye pia ni mwakilishi mteule katika kaunti ya wasingishu leaalot tukijadili tu kuhusu changamoto ambazo uh, wanariadha hasa wakike wanakumbana nazo karibu sana leaasanesana kwa majina vile mmesikia naitwa leaao mimi ni mwakilishi katika kaunti yetu ya wasingishu nikiwakilisha riadha wana michezo na pia kinamama katika bunge letu la wasingishu kabla htujazungumza kuhusu changamoto ambazo labda wanariadha wa kike wamekuwa wakipitia labda tu tueleze umekuwa ukikimbia kwa muda gani uh, ni mbio zipi unakumbuka kwa kweli kabisa mimi ni mwanariadha ambaye nilikimbia kwa muda mrefu sana nilikimbia kwa miaka 2 shirna 7 katika mwaka wa 18987 ilikuwa mshiriki games ambaye ilifanywa kule kasarani na nikakimbia mpaka mwaka wa 213 ambaye nilistaafu na kwa muda huo wote nilikuwa mkimbiaji mashughuri kabisa ambaye nilikimbia eh, katika mbio za mita el1 nikakimbia pia mbio za nyika hiyo ndio country nikakimbia nikamalizia katika mbio za marathon na sana sana pia nilikimbia katika mbio za kule yurope kwa miaka yangu ya mbio wanariadha wa tumejua kuna wale ambao walikuwa wanaitwa sijui eldoret express wengine walikuwa wanaitwa hata kulikuwa na Petticoat lady wakati ulikuwa anakimbia labda pia kuna jina ambao liku wanajulikana nayo uh, nafikiri kwa mwaka wangu wa mbio mimi sikupata jina haswa ambaye nilipewa ama kubandikwa katika riadha uh-huh. lakini chepkoske alikuja akanipatia Eh, jina lingine ambaye ilikuwa inalingana na mbio zangu kwa sababu mimi katika mbio za mia nilikuwa nakimbia pia mita elumoj mi5 mita el1 mita eh, cross na marathon kwa hivyo janet cepkoske kanipatia jina kaniita kangumu kwa sababu nikienda mbio zote nilikuwa nakaa pale mbele nang'ang'ana na wazungu na waafrika kama ethiopians nita ni mama ambaye anaweza kaa ngumu katika mbio kando na janet mbiokando naulikua ukishiriki labda mashindano ya mbio na wanariadha wengine kama kina nani kinantelrrupe tukakimbia pia na wanaume kama patrick sang ambaye pia ni kocha wa eliud kipchoge tukakimbia pia nakinal tergat tukakimbia nakina marehemu somemuge marehemu l kio wanariadha kama kina Chumba, susan susachepkemei tukakimbia pia na kina, River, Chiriot, kina rose dereva kina saliba kinab wengi kabisa nafikiri nikitaja list itakuwa mrefu sana tuzungumze kuhusu changamoto ambazo wanariadha wanapitia labda wakati wako kama mwanariadha ni changamoto zipi ambazo mlikuwa mnakumbana nazo nafikiri kwa wakati wetu eh, changamoto kama hizi ambaye tunaziona sasa ikuwa mingi kwa wakati wetu kwa sababu wanariadha walikuwa wanapelekwa katika ile e, mazungumzo ama training ambaye unaenda unafunzwa kila mwaka atleti kenya ambaye ni e, bodi ambaye inasimamia riadha walikuwa wanafanya inaitwa inaitwasmbosham kila mwaka maybe for example mwaka hii unafanywa kule eldoret mwaka ingine inafanywa nyeri mwaka ingine inafanywa nairobi na tulikuwa tunahusishwa sana katika hizo mazungumzo ama hizo mafundisho ambaye ilikuwa inafunzwa mwanariadha chinzi ya kukaa katika mbio chinzi ya kuweza kuishi ukiwa mkimbiaji ukiwa mama na pia ukiwa unakaa na famili yako kwa hivyo eh, mafunzo yalikuwa yanafanywa mengi sana na wakati huo nafikiri eh, wengi wa wanariadha walikuwa wamepata pia mafunzo katika shule zao na changamoto yenye ilikuwa inatokea siku hiyo sio kama hizi yenye tumeona wakati wenu kulikuwa na mahusiano ya kimapenzi kati ya labda meneja kocha na mwanariadha nafikiri haikuwa sana kwa sababu kama ilikuwa kocha ama ilikuwa manaja ilikuwa afanye kazi yake ya kukuwa kocha na kama ilikuwa pia mana ilikuwa pia afanye kazi yake mambo ya kimapenzi haikuwa zaidi lakini kama ingekuwa moja moja ilikuwa ni watu eh, kama ni mwanariadha na, na maybe manaja wasikizani na waoane na niliona wengi waliiolewa lakini hatu kufikia kiwango tukasikia kwamba kuna kitu ilifanyika ambaye ilikuwa mbaya kama kuua mwingine ama kubora mwingine pesa lakini tukirudi kwa sasa kuna baadhi ya wale ambao wanahisi ya kwamba hii husiano kati ya kati ya mwanariadha na meneja wake au na kocha wake inafaa kusitishwa je wewe binafsi ukiangalia vile hali ilivyo kwa sasa unaunga mkono pendekezo hilo uh, nafkiri kwa sasa hivi tunaona uh, mambo yaendi vizuri uhusiano kati ya uh, wanariadha ambaye ni wa kike imeenda ikafikia kiwango ambaye inatakana sisi kama wanariadha na ile uh, wasimamizi wa riadha atleti kenya na hata kaunti zetu na pia wamama ambaye wanasimamia katika kaunti zetu women reps na pia wanariadha ambaye wamestaafu wakae chini wazungumzie waone kwamba kwa nini hizi maneno zimetokea kwa wingi sana kwa sababu nataka niwaambie wanariadha yetu na hii changamoto imetokana kwa sababu tumeona yale yalifanyika juzi husiana na mwanariadha ambaye ni mashubafu kabisa agnes tro na ule mwingine alikuwa anatoka kirenyaga anaitwa mudhoni tuketi tuongee na tuone kwanini zimekuwa nyingi sana na nataka niwaambie wanariadha wetu ambaye ni wakike kwamba ikifikia kiwango fulani ambaye unaona ai, wezi kalika ukae na huyo mume mzungumze kila mtu aende zake wakati wetu E, tulikuwa kweli na husiano lakini tulikuwa tunasikizana na rafiki yako ambayo umepata unahusisha wazazi wako na unamwambia rafiki yako unakimbia na unakuwa very transparent kwa ile maneno unafanya na pia kumekuwa na tetesi kwamba kuna wale ambao wanajifanya makocha alafu wakati ambapo labda yule mwanariadha anaanza kung'aa wanataka kuwa karibu nao ili kuweza kupu, kujifaidi ni kweli ama unahisi vipi kuhusiana na hilo Eh, nataka kusema hiyo eh, maneno ni kweli kwa sababu hata wakati wetu kuna wanariadha wengi sana walipoteza fedha kwa sababu ya kuwa na uhusiano na mtu ambaye anataka pesa yako sio urafiki wanataka lakini anapokuona umeng'aa katika mbio unapata pesa mzuri ama unaenda ng'ambo unarudi unafanya maendeleo unajenga unanunua ploti ama unasaidia pia wazazi wako wako na ile wifu ya kusema huyu mama ameendelea kwa hivyo anakukaribia kutafuta mapenzi ambaye si mapenzi ha- ya haki lakini anatarajia kupata hiyo pesa yako kwa hivyo kuna wanariadha wengi sana na wajua ambaye waliumia hapo baadaye ambaye waliingia kwa hiyo mtego wakaawa sio mapenzi ya kweli kumbe huyu mtu alikuwa anataka pesa zako wengine hata walienda wakachukua chukumu wakatumia pesa zako kuoa hata mke wa kwanza mpaka hata wapili na wakakuja wako, wakakuteza wakachukua hiyo pesa yako wakaenda wakatajirisha famili zao wakatajirisha mke wa pili wakatajirisha hata mke wa tatu lakini sasa ukifika mahali fulani ile umekuwa fukara anakuacha na kwenda zake kukaa na wale eh, wake wengine kwa unamaanisha kwamba kuna wanariadha ambao waliachwa hohehae na wale ambao walijifanya ni makocha wao au mamaneje wao uh, wengi wao uh, hawakuwa kocha ama maneja mm-hmm. walikuwa wamekuoa kwa sababu waliona pesa ambayo uko nazo mm-hmm. na saa ile pesa imeenda kuisha kwa sababu wametajirisha mke wa pili ama watatu mm-hmm. wanakuwacha ukiwa fukara wewe ni mwakilishi wa wanariadha katika kaunti ya wasingisho labda katika shughuli zako umekutana na wanariadha hasa wakike ambao wamezungumzia kudhulumiwa labda haya, dhulma za kijinsia a, nafikiri wengi wakati huu hatujawahi kupata kwa sababu wengi wamenyamazia ningependa tu kuambia kama kuna mtu ambaye anapitia yale tulioona wapate kukuja na kukuja hadharani waseme ama kwenda hata na kushirikiana na ile e, bodi ambaye inahusisha mambo kama haya yes. ili wapate kusaidika yes. kabla ifikie e, kiwango ambaye mtu anapoteza maisha ama pia mtu anayepoteza mali yake ambaye imeitafuta kwa nguvu yake kwa jasho yake kwa hivyo ni mzuri kukuja hadharani yes. ili useme ili upate usaidisi yes. sisi kama kina mama ambaye tumejitolea u ku kukuwa katika hizi kaunti hiyo ni chukumu letu tuko pia na women rap, na wamama wengine ambaye wako katika vyo zingine tunaweza kuja na tusaidie wewe ili usije ukapata matatizo hapo mbeleni mbe, e, na, na kuna wanariadha ambao wamezungumza sana wakisema kwamba kuna wale ambao ni makocha bandia ama tutawaita sijui ni makocha feki wewe binafsi kama mwakilishi wa wanariadha unahisi ya kwamba inakuwaje ndiposo tunapata hawa kocha ambao hawastahili kuwa makocha nafkiri eh, ndipoza mtu apate kufanya mazoezi kuna ule kocha anatakikana awe amehitimu mm-hmm. na wanariadha wengi yenye nimewaona wanafanya makosa wanachukua mtu ambaye maybe ni rafiki yake maybe ni mume wake akaichukua akuwe ni kocha na kwa mfano makocha wengi wanakuwa wameendea eh, training wamepata mafunzo ya kukuwa kocha na wengi wanachukua mume zao marafiki zao ama b kwa kiingereza wanachukua ao ni mtu wa karibu sana na anaweza pia kuwa ni kocha wake hapo makoza yanatokana kwa sababu huyu mtu hata ajui hiyo eh, mafunzo amefunzwa kwa njia gani kwa hivyo ningewasii wengi wasichukue mume zao ama marafiki zao bo kwa kiingereza wawe ni makocha zao kwa sababu mtu anakusoma anajua ni nini uko naye wanajua ile pia unafanya ninini naleta kwa hivyo ni mzuri kama ni kocha eh, imetolewa na eh, atleti kenya iwe ni kocha ya kufunza kila mtu tusichukue mume wako ama rafiki yako iwe ni kocha yako ile unaitwa unahisi a kwamba tunafaa kufanya nini ili kuhakikisha kwamba tunakomesha dhulma za kijinsia katika wanariadha wa kike inatakikana tuweke mikakati fulani pia wanariadha wetu ama bodi yetu ya atleti kenya waanze kufunza wanariadha vile walikuwa nafanya hapo mbeleni na wanariadha wetu pia inatikana wazingatie mkakati kwamba unapotafuta rafiki angalia rafiki yako ni warafiki wa aina gani sio mtu anataka tu pesa yako lakini kama ni urafiki ya mapenzi ya kuoa mtu akue ni mtu ambaye kweli atakuja kwa wazazi wako tumeona sio wanariadha peke yake tunaona watoto wetu ambao wakosit wako kmtc wamekumbwa pia na jangamoto kama hizo ni kitu ambaye imekuja ambaye tunataka kukemea kwamba isipatikane tena iwe ni ya mwisho na haswa wa, wanariadha wetu inatakikana wajue kwamba wanapotafuta rafiki watafute rafiki ya ukweli hacha turudi nyuma kidogo wakati ambapo ulikuwa mwanariadha mkirejea baada ya mashindano kule nje mlikuwa mnapokelewa vipi humu nchini nafkiri kwa wakati wetu tulikuwa tuna pesa ikwa mingi kama wakati huu lakini kama mwanariadha ameenda nci za nje akashinda mbio kama hizi tuliona juzi za tokyo olympics yenye ilifanyika kule japan inatakikana wanariadha watambulike ya kutosha pia wakati wetu wanariadha wa ethiopia walikuwa pia wanatunukiwa tuzo ambaye mtu akikaa kweli anajua kweli aliwakilisha nchi yake kwa hivyo inatakikana nchi hii iangalie maslahi ya wanariadha kwa sababu mwanariadha anapokimbia mbio za olimpiki ashinde tuzo fulani kama ni gold kama ni bronze ama ni silva huyo mwanariadha ni mtu shubafu kwelikweli wanariadha wetu pia watu, wapewe tuzo ambaye ni kitu ya maana kwa sababu mbio leo uko naye kesho hauna na unapopewa hiyo tuzo ama unapotunukiwa kitu ya maana itakusaidia itakusaidiahta uh, baada ya kumaliza mbio okay. sasa uh, mapokezi mabaya inamwathiri mwanariadha ya kisaikolojia inaadhiri kabisa kwa sababu unapopokelewa eh, na unapopewa pesa kidogo kama ile tuliona wanariadha wetu walipewa hiyo ni pesa kidogo sana inaadhiri vile umepokelewa na nji yako lakini unapopewa kitu kama vile wanariadha wa uganda walipewa gari wanariadha wa ethiopia walikuwa napewa mpaka nyumba mpaka hata loti kwa hivyo hii kenya yetu wako na vitu mingi sana wako na fedha wako na mali wako na ardhi wako hata na manyumba ambaye inatakikana mwanariadha atuzwe hizo tuzo uh, mwisho kabisa wewe binafsi unahisi ya kwamba mataifa mengine inawahudumia wanariadha vizuri ikilinganishwa na taifa la kenya uh, nataka kusema hivi hata kama kuna nchi zingine kama uganda amaethopia wanahutumia wanariadha wengine kwa njia nyingine hata kenya pia wanaweza kwa sababu ni nini kenya wamekosa uhum. kenya ni nchi kubwa sana tuko na vitu yenye tunaweza tuzu wanariadha wetu kama ni ardhi tuko naye serikali yetu ya kenya wako na fedha ya kutosha uhum. tuko na tuko na wakimbiaji wengi lakini wale wanapoenda olimpiki si wote wataenda ni wachache na ni wachache wanaleta e, sifa katika nchi tunajua kwamba mwanariadha has, uh, anakimbia kati ya miaka kumi na tano mpaka karibu miaka thelathini theathiatano hapo hivi je kwa mwanariadha wa kike unaweza mshauri wakati gani ndio wakati mzuri wa kuanza familia uh, wakati gani ndio anaweza punguza kukimbia wakati unapokimbia kuna wakati ule mwili wako unapata kukimbia kwa kasi sana ama saile uko i na wakati hiyo unaweza tumia wakati huo kukimbia kuleta pesa na wakati unapopata mimba usiseme hii wakati nilikuwa peak, siyo lazima nipate mimba kwa wakati wako wa kukimbia unaweza pumzika upate mtoto wako aiadhiri mambo yako ya mbio utapumzika mbi mwaka moja miaka mbili na mbio yako itarudi hata iwe hata e, shubafu ama iwe hata ukimbie vizuri kuliko hata vile ulikuwa haujapata mtoto mimi wakati wangu wa kukimbia nilikimbia miaka ingine tisa nikapata mtoto wangu nikakimbia ingine miaka kumi kwa sababu hiyo e, miaka kumi nilikuwa nakimbia e, mbio yangu ilikuwa imeshika sana nikasema nitapumzika mwaka unayofuata una nikapospon mpaka nikapata mtoto uhum. upata mtoto pia inafungua mwili yako ukimbie vizuri kwa hivyo mwanariadha hakuna wakati utasema e, nataka nikimbie miaka ishirini nikuja nipate mtoto no unaweza chukua muda wako wa kupata mtoto na urudi mbio kwa hivyo ni wewe mwenyewe ujipange na usikizane na mume wako kwamba ukipata mtoto unapumzika lakini utarudi mbio aiadhiri mbio hata siku moja na ushauri labda kuhusiana na uwekezaji e, nataka niwashauri washauri wakimbiaji kwamba wanapopata shilingi moja ama shilingi mbili wapate kuinvest hizo pesa kwa njia moja ama jingine fanya investment yako katika e, mahali popote hapa kenya nairobi edt kila mahali unafanya investment na unaangalia ile investment utakaofanya lakini kama ni mtu umeolewa ahusisha mume wako ili apate pia kujua na kushirikiana na wewe wakati unavyofanya hizo investment vitu ambayo unaenda ukasificha hizo pia zinaleta e, e, e, familia kutengana unapoenda kufanya investment ambaye mume wako ajui ama unahusisha familia familiao mume wako ajui hiyo pia inaleta eh, madhara katika familia eh, sana sana kuna mmoja atakuwa atakuwa analeta na maybe atakuwa anafanya maneno kwa kwa hivyo ni mzuri saa zingine unafanya investment iko iko yako sanasaawakimiaa oatakua mume nimzuri sazingin nafanaoayoaesauonyeshe hiyo uwazi usiende ukaficha maneno ambaye baadaye italta kutengana kwa familia nikitamatisha gumzo na monospoti mimi ni faith kutere