vijana na mapenzis hizi vipyo karibu katika kipindi vijana na mapenzi nami beatric maganga today is the day nimekuwahi wewe ni kijana na huwa unafurahia kukatia mabibi za wenyewe ama hata umeoa lakini kuchokoza mabibi za wenyewe ndo kazi yako ama pia umeolewa na unafurahio michezo ya kufulata kama kawaida ni lazima wasee watoe mchango wao kuhusu mada tunazozijadili haya wacha nikupeleke nyamira ambapo mwenzangu william omasire amezungumza na wakazi kupata kauli zao asante mwenzangu maganga nimejumuika na baadhi ya wakazi hasa vijana wa kaunti ya nyamira kufanya pekuapekua pekua, ili niweze nikafahamu labda hisia zao kuhusiana na maswala mbalimbali ya kimapenzi na mahusiano kwanza dadangu naitwa naniteri nyamesa sasa teri labda nikupe mfano kuna msichana ambaye ameolewa na yuko na bwanake kule nyumbani lakini mumewe anaku ew je ni nini inaweza sababisha mwanaume kutaka mwanamke mwingine nje ya ndoa yake ama kumnyemelea mke wa mtu kawaida wanaume hao ni hao wanapenda wanawake wengi so anaweza ona mwanamke ameolewa anajua ameolewa lakini zile hisia za ngono zinamwonyesha anamtaka na wengi unapata si t wanataka ile ya yakutaka mebi wakuwe nayee kwa mahusiano ama nini but ni ile anamtaka tu mbi alale na yeye ile hisia iishe hivyo yabasi twende kwa moses kiraisi akiwa akiwao magharibi je residents wanasema nini kazi kwako kirahisi nam katika makala yetu ya yas leo tunazungumzia ya mambo ya mapenzi tunazungumzia mambo ya familia kuna familia ambazo zimelalamika zimevunjwa pia mipango ya kando ambayo wanaume wengi sana wamejiingiza kuna pia wamama ambao wamesumbuliwa sana ambao wameolewa tunataka kuzungumza na watu akapenguria hapa hivi makutano tuzungumze nini hasa wanaume wanataka katika familia za watu ama ni nini wasichana, wasichana wengine wanaenda kutafuta wanaume ambao wame, e, kuchambua makala haya kwa sana Hibu tuanze na uh, mzee hapa hivi mke wa mtu amelalamika sana, sana wanaume wanakatia ama wanatongoza wanawake wa watu ambao wameoleka vile ulipata vila bibi bibia wenyewe inaonekana naye kwa kwake kuna kasoru labda ile kitu ya yakuka imetekuka na ndio maana inasumbua kukuja kwa hivyo mwanaume hauna hauna wasiwasi hata kama unajua ameoleka auna wasiwasi wasi kumkatia sitakua na wasiwasi kwaabau ko kit ansaumchangamsheanhiyo ndio unaona tangu wakati mtu aliambia mtu mara ya kwanza anampenda ajawai mwambia tena wakati mwingine hey. sasa akikutana na mwinginenjakii ninakufanya unakata mke wa mtu ambae ameolewa uh, ni ujinga hey. sahizi hakuna kazi ukiona mutu anashikakishika simu, <laughs> simu anaangaliatu ni nani ninanieanamwambia mambo ya mapenzi sasa ni ujinga yenye imeingia meingia na shida ya kazi alafu mwanaume akipata kazi anenda inje hiyo wenginaunesa enaanya mwanaume anaingia ndani kwa sababu kazi kuna ambao wajaoleka unamwona huyu huyu pia ameoleka lakini yule wenyo neanaingweno nani wsauenoiwaaaaaawanzaasirahisi mwanaume wawe wanaume wachache sanaoana vijana na mapenzi sasa unataka shugamami mnataka nini kwa ngumu ssjoa unatakashmam nataka iaasmaishaiaa gumu shugamamisaa ndiakonaesa walaums atjakwa upande wa mashuka mami. Mami, eh, una eh. ma mami pale mi ninaelewa mwanamke mbaye ni shuka mami chochote anaokopa akishakutanna kijana au mzee anachitolea naroo yake venye alivyo lakini hawa awa, wanaokopa awasanawadokowadokawa hata mapenzi lakini mami mapenzi anakufanyia kila kitu kia hata kama ni mke wa mtu sazi unajua kuna njia nyingi inaweza kukufanya mpaka hali yako nje ndio mzuri sana wa nyumba kwa kama tupende Mzea, mudu labda tu kipindi ni vijana na mapenzi namtri maganga ambapo leo tunaangazia swala la majamaa wengine kukatia mabibi za watu najua mshauril mahungu ana kwa hamkuu kuizungumzia hii mada wacha basi tumsikilize histori kuna vile pia imemgusa kiasiasant sana Beatrice, kwa nafasi hii tena nashukuru sana kama mtaalamu wa kijamii uh, sana wa uh, vijana nashukuru kusikia ya kwamba unaweza kujadilianamjadala wa kuwa kwa nini mwanamme anaweza kumchumbia mwanamke ambaye ameshaolewa kusema ukweli inatendeka katika hii jamii yetu ni tabia ambayo iko sana sana na ambaye inaniweka huzuni sana rohoni mwangu manaake haifai kuwa namna hiyo jambo la kwanza ni kuwa ule mwanaume anaweza kuwa hajaridhika na mke wake ameoay yes, na ni kweli wana you know, wanaendelea na maisha lakini hajaridhika na um, mke wake hajaridhika na yeye roho yake hajamweka kama you know, ule darling wangu kwa sababu ile kama ingekuwa ingkukama ile kuridhika ingekuwa na ile heshima ingekuwa hawezi kuenda kwa mwanamke mwingine watu hata yule ameoa hata yule hajaolewa hataenda kwa mwanamke mwingine jambo la pili niketaka tuangazie ni kwamba inawezekana ni ule mwanamume pia akona tuko tu na ile hali ambayo mwanaume hawezi kujicontain ama kujio e, ikifika ni kwa wanawake wengine unapata sasa ako out of akoyea anapenda bibi yake anamheshimu na hata kuna m, bibi yake anamtendea mema vizuri lakini yeye kitabia hajakomaa vizuri kupata ile tabia ya kumwambia kwamba mimi ni mwanaume ambaye nimeoa na nifaa nikae vile na nikae na heshima yangu vile kwa hivyo hiyo inaweza kuwa pia ni sababu ingine sababu ya tatu na ningetaka tuitilie maanani sana ni kwamba kuna utamaduni ambao una mwanamme kuchumbia mwanamke mwingine sana sana hata wale wameolewa e, inakaa ni kama sasa wewe mwaname na mwanamme mwingine ni marafiki na kwa hivyo hata tmabibi zetu pia eh, hakuna mipaka pale uh, utapata pia ile ina, inatendeka lakini haifai kukua vile jambo la doa ni jambo la heshima ni jambo ambalo ni private na ni jambo ambalo kila mtu ambaye ameoa kila mtu ameolewa anafaa aweke boundary kwa ile relationship ama kwa ile ndoa yake kwa hivyo utamaduni mwingine tuweke chini na tuweze kuangazia yale yanayotusaidia kimaisha you can imagine kama tunafunza sisi wenyewe tunafanya hizi tabia na tena tunaenda tunazaa watoto tena wakuja wanakuja duniani na hiyo tabia tena ungetaka kuona mtoto wako anafanya vitu kama hizo na kwa hivyo kama uwezitaka kuona mtoto wako anatenda matendo kama hayo hata wewe usitende lakini ujue ukitenda naye mtoto, mtoto wako pia atatenda kwa sababu wewe ndio, ndio the main foundation na ukikua foundation ni mbaya hatamtoto mwenye utazaa takua nailebaya kwa hivo turekebishe hapo pia kidogovijana na mapenzi aa, la kutamatisha ni kwamba saa zingine unapata mwanamke ameolewa lakini pia yeye pia anapenda kuchumbia wanaume wengine na sa zingine ni kwa sababu labdahuyu mama hajatupika kidogo huyu mama pia labda hata kona bwana mzuri lakini pia anataka kuangalia kule nje anataka kukulakula mali ya wale wanaume wako kule nje kwa hivyo hivo ya, kazi yake ni chumbia wanaume wenye wameoa na kutafuta pesa kutafuta f you know, namna ya kimaisha lakini haifai hivyo kwa hivyo wavo kama ni mwanamke ambaye umeolewa umeolewawe uh, na bwana yako mungu anaweza kuwabariki pia mpate kile mnahitaji hivyo si vizuri kuangalia kule nje na kuletea temptation wale mabwana mabwana wa watu wengine na sana nasanasana ukipatana na yule sasa ako na utapata naye ataanguka kwa ule mtengo kwa hivyo pia hata sisi wanawake pia tukuwe pale na mpangilio mwema na tukuwe na boundaries na tukuwe na manas na tukuwe na tabia ambayo kijamii ni tabia ambayo iko na heshima haya chunga umesikia mshauri loud and clear usija ukasema e ee, sikuambiwa <laughs> na tume umepata kuelimika na sidhani kama nina la ziada kuhusu mada hii wewe wacha tupataneei episodes mimi ni beatric maganga usicheze mbali sana vijana na mapenzi. podcast