skwa majina anaitwa hari magero mimi ndiyo nimesimamia kiti ya vijana katika soko hii ya kakamega kwanza kabisa namshukuru rais pamoja na washikadao katika uh, wizara ya afya kwa sababu uh, licha ya kwamba kumekuwa na hali ya kafyu ama hali ya, ya vidhibiti lakini hata baada ya kufungua tumeona afueni kidogo kama wafanya kwa sababu uh, unapata kwamba usafiri ulirudi katika hali yake ya kawaida uh, pia masaa ya kufanya kazi yaliongezeka na pia uh, mapato yetu pia yakaimarika yaka kuna yale ambayo tulikuwa kwa sababu ya masaa ya kuyauza ama kwa sababu ya, ya, ya ilikuwa chini unapata mengine yalikuwa yakiharibika mengine pia yakikaa sana unajua pia yanapita yana, yana, yana, yana msimu wake kuna mengine kama, kama vile mimi navyouza jiko wakati ya mvua ndio tunauza jiko sasa hii kafi wakati imefunguliwa bidhaa yetu imekuwa ikienda iki vizuri ndiyo yeah. nam na kumekukwa na korona kumeku tangu mwaka jana na imeweza kwuwaziri sana biashara haswa ya wafanya biashara wadogowadogo katika taifa la kenya labda wakati huo nyinyi mliazirika kivipi Uh, nam ndugu yangu kwa kweli wakati huo ama msimu huo ama kipindi hiyo ya korona tumeathirika sana haswa uh, ukizingatia jinsi tunavyopata bidhaa ambavyo tunavyouza na hata wale pia wanaonunua uh, sababu jinsi tulikuwa tunavyoenda kuchukua bidhaa zetu iliathiriwa sana kwa sababu hata magari hayakuwa na machache ambayo yalikuwa nauli yalikuwa juu na unapata ya kwamba unapotumia nauli ya juu katika hali ya ugumu hata ukuleta bidhaa yako inabidi uongeze bei juu na baadaye pia yule mteja naye pia kama alikuwa anunue tatu utapata ya kwamba ananunua moja na anaponunua moja mahitaji yako unajua pia nayo inaenda ikidhoofika kwa hivyo imekuwa ni hali ngumu sana serikali ilikuwa na mpango wa kutoa fedha haswa kutoka kwa wizara ya fedha kuwa fedha hizo zingeweza kuchukuliwa kama mkopo na wafanyabiashara wadogo wadogo ili iweze kuwasaidia kulingana na wewe unaona wazo hilo lilikuwa nzuri na limewasaidia kwa njia vipi kama wafanyabiashara wadogo nam hiyo ilikuwa ni wazo mzuri ni mwamko mpya na pia ni mafikira mzuri isipokuwa wanapotoa mkopo kwa ajili ya wale wafanyabiashara wadogo wadogo nadhani shida hufika mahali pa ugavi kwa sababu anayetoa ye hutoa lakini pia anayeachiwa mamlaka ama shughuli ya kugawa mara mingi huwa anakumbwa na changamoto kwa sababu ile iliyoelekezwa kwa wafanyabiashara wadogo wadogo mara mingi iwafikiiwafikiiakiniunapata ya kwamba ilikuwa kwa hivo wanaofaidika wanao sana ni wale ambao si wafanyabiashara wadogo wadogo kwa hivyo hata wanaposema wametoa ni mzuri ni mzuri wakifuatilia waakikisha ya kwamba imeenda kwa wale wafanyabiashara wadogo wadogo vijana na changamoto ambayo tuko nayo haswa kama vijana tunapouliza tunapo ama tunapotafuta e, mikopo haya ama usaidizi haya mara mingi tunakuwa na changamoto kwa sababu a, pengine wenzetu wanda kuanza na wakati naambiwa kama hii si, fedha si za kuanza kazi hizi fedha ni za kuendeleza ama pengine wanaweza waezakuja kwa kazi yako wanaangalia kazi yako pengine wanasema pengine kazi hiyo ni kidogo haistahili ku, kupewa hata hizo fedha za kukusaidia kama mara nyingine pia wanaweza kuja tu kazi yako na hawatarudi ndiposa tulikuwa tunaomba watumie asia viongozi katika maeneo yale ya kibiashara wanaelewa watu wao wanapotoa wanapo hii mikopo isikuwe na vidhibiti sababu kuna pengine hata yule mjane ambaye anahitaji usaidizi yeah na hatapata kwa sababu kuna changamoto ya kwamba anaambiwa pengine eh, hatafute death certificate ya mzee wake kuna wasichana wanafua wakiwa wadogo lakini wanakosa namna wanarudi wanaingia kwa biashara hapa kama mwakilishi ya vijana niko na wao ni wengi sana na pia kuna wale vijana ambao pengine masomo hawakufaulu sababu ya uwezekano wa pesa kwa wazazi wao pengine wazazi waopenginni mayatima kwa hivyo wanapotafuta hii mikopo hawana wale wa kuwasimamia penginea na uh, mimi pengine naweza kuwasimamia kama tu uh, mkubwa yao ama mwakilishi yao lakini utapata pengie wanahitaji wazazi na vijana hawa hawana wazazi kwa hiyo naomba hata wanapotoa hii mikopo wawache kuweka masharti mingi walegeze walegeze ili vijana waweze kufaidika na hii pesa ambayo uh, serikali mara mingi inatoa kwa ajili ya kuwasaidia uchumi na biasharas majina anaitwa lona atuka unafanya biashara gani na unafanykap nafanya biashara ya kuuza viazi ya kienyeji ndizi na nduma kweli wakati korona ilikuweko wakati walikuwa wamefunga wametuweka hati turudi kwa nyumba mapema tulikuwa tumeadhirika sana kwa maana wateja wengi wenye walikuwa wanatoka kasi jioni na wanachukuaka vidhaa zetu sasa wakati walikuwa wamesema tuende nyumbani mapema hakika tuliadhirika sana atukukuwa tunauza vizuri hmm. biashara yetu ikarudi chini lakini saa hizi vile rahis alifungua inji tunaona biashara yetu imeanza kurudi a na katika kiwango chako w binafsi biasharayako inakusaidia vipi biashara yangu inanisaidia inaniinua mimi ni mama mjane sina mzee inanisaidia kulinda watoto wajukuu wanasoma wanakula kwa niaba yangu labda ungeweza kupeana pendekezo ama usi serikali iweze kuwasaidia vipi kwa njia gani serikali tungependa itutoleeko mikopo ya riba ya chini ili tuweze kuchukua tukifanyia biashara tukiregesha kwa riba ya chini uchumi na biasharas kwa majina naitwa este nyaranga kaaji wa kakanega kaunti mimi nafanya biashara ya kuuza mboga katika soko letu la kakamega counti biashara yetu iliadhirika aswa biashara ya mboga wamama walirudi chini sana hata kulipa wamama walikuwa na shida nyingi sana awangaweza kulipa fees. kwa kasababu saa yenye ay lio noanaaamshatymamawaaariu ganaa asaau auamama ndio msingi wa maisha akatia sa ni afadhali kidogo kwa sababu utajitunza mwenyewe ili usipate korona kwa vile pia rahis wetu mpendwa alisema tujitunze wenyewe sasa utajitunza mwenyewe ufanye biashara yako mpaka masaa yenye utaweza kufanya alafu ende nyumbani e, sahizi biashara inasonga kidogo naanza kusonga polepole polepole polpole sonajua kitu iwezi kuninitu mara moja na tena ikuja mara moja itasonga polepole pole kulingana na masaa yenye iko saizi kulingana na venye unafanya biashara yako inakusaidia vipi kimaisha kama faya biashara nakama mama mimi kama mama biashara yangu inanisaidia ina kusimamisha jamii yangu kusomesha watoto wanguanotoho changamoto, changamoto ziko vitu zetu zinaharibika boga zinaoza nyanya zinaoza kama mama na mfanya biashara mdogo unaona kuna haja ya serikali kulegeza mashariti ambayo imeweka kwa ile mikopo ambayo inatoa kwa wafanyabiashara kuweza kukopa na kuendeleza biashara zao kwa maoni yako kitu yenye nezaomba kama mfanyabiashara mdogo unajua shida imekuwa mingi kwa wafanyabiashara wadogo mfanyabiashara mdogo anapoitisha mkopo anaambiwa atoe atoe ni na auna sasa inakuwa ngumu ili mfanya biashara kunda mdogo kutafuta lon Lo, yenye naweza fanya maisha yake ipande juu inakuwa ngumu zaidi e, mikitu yenye nawezaomba serikali yetu kuu kama wanawezatolea tolea wafanyabiashara wadogo mkopo wasiweke vikwaso kali vikwaso ndio zinafanya wafanyabiashara wawezi enda lon kwa sababu mtu mi, kama mimi kibinafsi sina shamba sina gari nitaulizwa title d nitaulizwa, nitaulizwa lokbook nitatoa wapi sa inanifanya siwezi imekuwa uchumi na biashara podcast