hili ni gumzo la wiki podcast kama ulivyotaja nikonao wakazi wa kaunti ya nyeri kwenye gumzo na naanza nanaanza awewe hapa nani makulaumiwa kati ya naibu ya rais raila odinga na serikali kwa sababu ya mambo yale ambayo yalizuka kondele juzi wakati uh, naibu wa rais william ruto alitembelea eneo hilo naibu wa rais i yalikosea ahsaae m- akwenda kila mahaliakenakuna mahali, L- L- mahali pengine hata ukienda upakutajataja mtu na majina yakeash aha ufaasema akuna ahaliupaskda ahainaea knda akii uki unashunga ulimi wako anaongea mwenyeweuhs nazikuwena kuongea juu ya baba uli angemwambia auze sera zake lakini siokumkimbisha hapo alikosea angeambia ile kaani ngome yake atulie na watu wake polisi walifaa kumlinda ama kulinda usalama eneo hilo, Aza, usalama eneo usalamaeneo hilousalamauekuikunaka kuna watu watui wengi sana hata, hata wanaishi wanatokea wakiwawengi sanaolisigeeza ah, so, azima angewambia anzautuli akininatumia kiangetui yeah. uh, nashia inaashiria vipi inaashiria vipi kwamba eneo moja linaweza toa vurugu nikumanisha ya kwamba pengine naibu rais akienda maeneo mengine ama odinga maeneo aarah aingaka enoiuahis kunaezazuk rug hkagi ndio maoawakaziwa kauntiyenyei jina langu ni o moja kwa moja wenye kauntiya kisumualioaoonyangohili ni gumzu lae wewe unadhani ni, ni wafuasi wa ruto ama ni wafuasi wa rahila wenye walichangia katika hivu kama kawaida ku, kutoelewa ya watu ndio ilileta vitu kama hii hmm. eh, mi nikiangalia vizuri hmm mwheshimiwa alikuja tukamkaribisha vizuri hapo mm-hmm. mbele kuendelea kuongea ndioni mm. kama mdomo yake iliteleza kidogo mm. na akaongea mbaya yale yenye ya haikutufurahisha sasa wewe unadhani kuwa kukashifu sera za rahila ilichangia vijana kurusha mawe ashifu si mbaya uh-huh. lakini kuna male, uh-huh. inafu, vitu zingine unajua ukienda mahali inafua unaongelesha watu zile vitu inawafurahisha uh-huh. uh-huh. ila kujitetea ili upate ile chene nataka lakini usianze kuongea juu ya mtu mwingine mwenye labda hata akuwa karibu hapo uh-huh. yeah. polisi walisema kuwa walionya ruto asipitie kondele kwasababu kulikuwa na mshtuko kua kutakuwa na gasia we nadhani rut kupuza hii ilichangia vurugu ama namnagai ajakani ee akusema akama walikaaaaais nd maali ale na anaekee uli aka mahali ene nafaa aend ae salama nate saama li atlngaaliambaetuma eri ae na huo iud ko alileta tw na enes ukienda aali kuna mwree ene napea ho eeenatukimhko ni maimbaynskund hko lianhmnwenanasema kwamba raila na ondee pamoja na maeni kit kimoj je mnakubaliene na swala hilionngotnu nau ndio watu wanakuja kutwaribia jeni ya kisumu kondele eh. lakini si tukona mani yetu tunakaribisha watu, watu lakini usikuja kuongea maneno yandutaki hapa eh. yeah. ay, ay, ay santeni nikiwo hapa kisumu mimi niwainton onyango hili ni gumzu la kmii sitaki kulaumu raila kavyovyote vile wakifika kwa mawegoa kicheza mpira wasinde wasisinde mawe raila nakwanga hpo unajua kuna kidua rut ameenda sehemu zaidi ya tano ujalioni sehemu hiyo tano ni mali mamoja tu amepigwa mawe nahimalialiua meambiwa si mali pazuri sana kwaninibadolinendhuko keyatta alikuwa rais wa kwanza kenyahi alienda huko akapigwa na mayai yenye meoza lakini mwisho ya siku alitawalauakiri kwama vingozialihusi walihusika n- wali ikiwa yuko lwg Kari anaenda kushindwa mimi kudanganyana raila anajua vizuri ruto eh. ruto ni ndio sababu anatafuta miungano na anajua atamnyorosha asubuhi mtu ambaye vizuto nitish nio nataut miunno naanatoroshasuimt mnaymymuutguwenewe anatksma nombe ichn ngombe zingine zingi akanannatn huy knt akiongea hivi hii si muti a, a, hili, ni mtu ya kupitia katikati hata anawezasema naingia kwa ruto lakini akiona mambo imeharibika hati ndio hako utaona amepita tena katikati wahivy hisi mtya kuongeaatatongozwanikihitimisha gumzo hili kwa niaba ya mwenzangu john buh akiwa nyeri na mwenzangu ino akiwa kisumu mimi hapa katikagatuzi lamagharibi ni sskihii i gumzo a