Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. a <laughs> kani nikosawaumevuknipo <laughs> <laughs> na <laughs> nafikiri kwamba mara ya mwisho tukiona wewe na <laughs> prezida <laughs> inaahidi kwamba at atwaliangalia stabadhi zako badoama a kabla tuja zungumza na ik se mm. nana hasani no. uh, umeweka tu picha labdakwamba tutakuwa naye tukizungumza naye watu wameanza kusema wambamaisha kwanini kwa watu wanafikiriahivo mm. maanake ni rahisi washirikisho lazima useme naye na pia wizaramon kasumba kama hizi mwanzo nichukua nafasi kauleni kuonekana kwa aniseme kwamba nimekadhabishwa na matamshi a wa kenya baadhi maoni ambayo anajitokeza kwenye mitandao a miaka picha kuna mmoja amesema kwamba wewe mimi atue chawa kimwendwauuliza chawakiviiwkia na as kupganae pcha m kushekm taka ne kiniukea mara yingi tavisaidii mti wenye matunda ndio upigwao mawe uh, ntaanza kabla wenzangu ajakurushia maswali rais wa shirikisho la soka nchini kenya nick mwendwa mengi anasema sana kukuhusu hivi we ukifungulia runinga redio mitandao watu wanakusema sana kukuhusu nini kinakupitikia akilini unawambiaje wakenya mwanzo tuanzie tu hapo hapoaupei watu wengi, watu wengi. na nawe ni miongoni mwa wachache haya amekujibu hilo la kwanza la pili nik mwendwa umesema na, na kusikiliza na kufuatilia kwenye runinga na hata alipokuwa kwenye seneti kwamba fkf imehojiwa sana e, cci kwa nini unafikira ni kwa nini fkf na si mashirikisho mengine e, wajua hii shirikisho tuko very shirikishotuko e, uchaguzi wangu wa pili nilikuwa na kura nyingi kulik wa kwanza sasa kuna watu baadhi wengine unajua walikuwa wanaamini wanalala ndoto wakiamini kwamba lazima watutoe walipata kura nane wote combined kwa kura 94 walipata nane sasa shida ikaingia hapo wamekuwa wameenda kutini mara kumi na mbili kujaribu kunitoa haijakuwa rahisi sasa wanataka kutumia njia ya kuenda katika sports act kupitia kwa waziri wameenda wakarekruti waziri kwa hiyo chama chao hmm. chama cha and association hapana chama cha wanaopinga serikali ya bsasa ee, wanamchezea hizo kanda kila siku mm. za vile sisi ni wabaya tumefanya tumefanya na kwa bahati mbaya akaamini kwamba kuna vitu tumefanya kwa sababu mm. tumekuwa hapa miaka tatu mm. na huyu waziri mm. tukaenda nayekaenda mm. eh, tim ikafungwa na Senegal lakini yeye akasema tuende dina kwenye meli mm. tuende lnch kwenye meli tukashukuru vijana kwa kujitolea naye tukiwa kwenye meli akawaahidi watalipwa pesa zao za tanzania t50 mpaka leo hazijawahi lipwa lakini wakati huo hakuona chochote na wakati huu wote miaka 09 021 mwezi wa kumi ameona kwamba sisi tunafanya makosa na tunafaa lakini mi nasema hivi tumekubali upelelezi wote dci acc ena tunafanywa upelelezi Media. kwa miaka mitatu tumekubali venkuambia kwamba uongozi sio wa watu wengi na mimi siina shida na hiyo shida nayo ni hivi ukiamua kwamba unataka kumfuta kauleni kazi lazima ufuate sheria lazima ukisema kwamba yeye anakuja kazi amechelewa lazima umwandikie umuulize wewe kazi umechelewa ni kwa nini mm. sisi tunarushiwa mawe tunatumiwa wakaguzi bila kuambiwa hawa wakaguzi wanatumwa kwa nini tunajua kwamba wanatumwa kwa sababu ya ile klbu ile klabu opposition. ya opposition inafanya allegations kila siku mm. ndio inafanya tutumiwe nini wamekuja inspectors mewapa kila kitu kauleni vitabu vya miaka sita tumewapa kila kitu wenyewe wakiwa pale si hawakutuambia chochote kina shida mm. wakifanya hawakusema simameni hapa kuna payment mlifanya hivi vibaya hawaku elezeni hawakusemanikatiasoma ni, ni, um, kwanini saa hizi mbona saa hizi ndi oneana kwamba eh, unahisi kama pengine wanataa a ofisi mpaka mm. unasema kuna pengine kuna kamati imeundwa imebuniwa na mbona sasa mimi nasema siwezi nikaeleza hilo swali ningetaka sana mkutana na waziri mm. mwenye hii project, ya kunitoa mkamuuliza kwa nini sahizi kwa sababu kama ni mambo ya 240 million ilikuwa 09na nikahojiwa ds na kuanzia, kuanzia 09 mpaka hivi sasa wametupa 33 milion peke yake 3yr wamepatia leha 0 million ev ye hmm. kuna mashirikisho kama gol na ak yeah. na rby wamepewa 600 kwa kila mwaka wengine hmm. sisi tuliopewa sisi ndio spoti kubwa kenya 65 sisi ndio tulipewa oh yeah. fedha chache katika zile shirikisho kubwa zilik hmm. lakini sisi tunafaa kufanyiwa nini onasanakuambiaje tumesema hili jambo hmm. linafanywa tu na mtu aliyetaka kututoa kwa ofisi na shirikisho halitokuwa rahisi hmm. lakini nakwambia leo kauleni wako kututoa kwa njia isiyo halali na mi nasema hivi mtu akichaguliwa kwa ofisi anafaa tu kutolewa na waliomchagua na wachaguzi tena una chochote amefanya kwa hivyo kama ni kunitoa mtu anafaa aende kotini aende kwamba wambanmwendwa amefanya hivi na hivi abas nitaondoka kwa sababu hadi sasa hakuna chochote mtu ameniambia nimefanya hadi sasa lakini wajua mtu anayetafuta kitu atakuambia huu kauleni kwanza hizi machonne zake hizi anazivaa ombo kwanza kila siku huyu jamaamisi pendi waju anavaanavaa Ana, namadharau sana hizi zake hmm. nautakua na makosa akini makosa hayo ya, ya miwani yako inatosha wewe kutolewa kazi yakondio naeleza vimtuakitata osatauj oot tunasema hiv kama ni iende diwafanye wakipata ninahatia ama tuna hatia tupeleke kotini koti ikisha uamuzi tutatoka maafisa wa polisi ataki kusimamisha barabarani kama kupata na hatia atakupata na hatia atatoka kwa hiki ende kwa hiki ende kwa kile umesema ni pesa ngapi zile mkoko mliahidiwa baada ya kuifunga tanzania 0 kwa kila mchezaji bado mpakasasnahamsemikaiupiga kengelekila siukenelekas sio si haya national team pesa zao nimekuambia leo vijana wako hapa nyayo hatujapewa fedha zao na washakuja na hiyo hii unae vipi wasichana washafunga sudan South sudan na wakatoka kambi Pe- fedha zao hazijakuja mpaka leo utaeleza vipi huyo Laki... mtu utaeleza mambo yake vipi lakini Laki... nik kabla wenzangu ajakuuliza swali na sasa hivi ushirikiano ulivyo kati ya wizara na fkf hali itakuwaje maanake mwisho wa siku wanasema e. wapiganapo fahali zinazoumia ni nyasi unavyozungumza sasa ni wachezaji wetu watakaopata tabu hali ikiendelea hivi naweza kuambia hiv uh, mii siwezi kuingililia kaziya wizara na ujawai niona na utawainina labda akpoua waziri wa michezo uh, sina pango huo <laughs> kwa hivyo sisi fkf hatujaingilia kazi ya wizara lakini sisi tulikuwa tumekaa pale fkf tunaumwa na kichwa timu imefungwa tukaona kwenye mitandao breaking lakini wasifiri mche anawezaamua wakati wote kwamba kuwe na eh, ku, ku, uu ukaguzi ama kuna, kuna, kuna utaratibu fulanikuna kitu inaitwai akueleza kama unataka kufuta mtu kazi mm. au amki ukampatia barua toka kwa kazi yangu hata mm. kupeleka kotini na utaona maneno ngumu sana lazima unieleze ni nini kinachofanya ufanye hili jambo akizshoni yako ninini. ni nini hakuna hadi sasa hasa. hakuna hadi sasa ni, ni fisi fisfisi yule anasema ambio akitaka kumla mwanawe huwa anasema huu mtoto wangu ni kama mbuzi sasa ndio haya uliosema kwamba wanakutafuta kuondoa uongozini ndio ametafutwa haya yote yakaja mpaka sasa hivi uh, steve kabla hajakurushia swali mimi kuulize tu hivyo hivi vita unavyoona vikiishaje nini hatma manake nnavoona wa, waingereza wasemaje is you or me ni Nick ama waziri nini hatma sasasio lazima hnaendajkwa lugha yangu minaweza kuambia hivi shirikisho mm. litakuwa naweza litakuwa na mtu ondok- na, mtuule anafia n rahisi tu uongozi wa shirikisho kama vile kuvuta hewa akikaa atagundua hapo mbele ni ngumu ulimwenguni kufanya hivi na, na hizi nahizi mbimnu wanazozitumia hizi kukutimua uongozini kama watafanikiwa na uondoke wanavyofikiria huko mbele watavurugana sana na nik mwendoam jua nimesema itakuwa ngumu ita kwa hivyo tungoje tu wajua saa zingine vitu zingine hmm. zilivyopangwa labda mimi vile livopangwa vile nimesikia mimi hata leo ningefaa kuwa nimefungiwa kamiti si ngevaa kuwa kwa shoo zilizala mi ningefaa kuwa kamiti leo mtu mtu wanapa, watu wanapanga haya mambo mawali wanapangia na wengine marafiki zenyu hmm. wanaamkaga wanalala wana usiku katikati wanaona wa yuko kamiti wakiamka asubuhi wanaona we, amepita, we, we kuna kuna niliona ilikuwa imeandikwa hapo po ni, yes. <laughs> sasa niwakwambiaje hawa majamaa na wengine marafiki zenyu mi nawahurumia sana wanalala ikifika saa saast usiku anapiga mbizi anaamka anaona akiamka asubuhi akiosha uso anaona nikmwnd kwa tv akiongelea mambo ya tbal kichwa inauma wanakaa tena na tena nasikia wanakunywa wine wi pengine hapa karibu na wanakunywa wine hapo wanakunywa wine wanasahau wanaanza kupanga mambo ya mpira na wanaanza kuandikia fifa wanasahau assh to watu wanasema hivyo mi nakwambia hivi nataka na kuku acekeamba hivi mbinu zozote mimi nimepitia mbinu kama hizi sana tulikuwa tunapigana na rahisi aliyekuwepo mm. haikua rahisi iliambua vitu nyingi sanauienda tukamtoa kura iliyopita haikuwa sasa ni kura ya ilikuwa ni kura ya sdt evy days mwaka mzima siku karibu miamoja na upuzi kwa sdt tulishinda tu hilinalo litapita tu ndo na nasema na hivi hakuna maana kufanya jambo kama hili sasa sisi tunatafuta ma kusaidia vijana wetu sasa wewe nieleze smazingira kama hayawatakujwewe nieleze sasa huko mtu anaenda kila saa akisingizia watu mmeiba akiulizwa wameiba nini ngoja huyo spon anaogopa kuja ashirikishwa anaweza akashikwa na c meta na s- wafanyikazi apnnimakosaaimakosa wa na hili jambo limeletwa tu mtu kukaa mahali chini watu wakivuta wanza wakifanya smk <tus> <tus> kshkuru ataamini ndio jambo liliofanyika hakuna mtu aliyosema niliiba chochote akaonyesha nini nimeiba na prove, ama shirikisho kuna mtu ameiba lakini unajua wakenya ukiwaambia mtu ameiba ama ni corrupt Wanamu. kama unataka kuharibu mtu jina hapa kenya sema hasan ni saa hizi hata bila kmtu kuuliza ninini atakuambia nimesikia ule hasan ameiba bwana bana ukimulizaok okay, nieleze nini hapana mimi nimesikia bwana mm. mimi ndio hiyo kenya wanataka kunifanyia hivyo na wamenifanyia hivyo kwa jina langu lakini wao wakitajwa mimi nafaa kutajwa kila siku lakini wakitajwa hivi ah, ah ni vibaya ni huyu afai kutajwa huyu afai kutaja anatajwa kwanini ale haikja tmaambal kuna maneno nikwambie walitoka wakasema fedha wametutumia wakachapisha katika gazeti wa vipi tukaangalia vitabu tukapata kwa haikuja kwetu hmm. na leo kuna fedha ziko hapo zilitolewa na nakwambia lakini mnyinyi mtaeleza tu zil lizopata alafuwengine mii knya na haki ya kujua pesa za umma zinatumika vipipia ani wao ndio wana haki vssust akini hatujafuata hayo tunataka kutengeza tbl tuifanye iwe mzuri kwa sababu yule kijana anayekuja saaimeona ametokat e kesho baada ya ulunga hatuna time ya kutoka tukafuate Hiki, hili viwanja tumekaa navyo saizikasarani kasaani haina viti hainahili aina ili aina hili nyayo hii mechi ya rwanda ndio ya mwisho nimeambiwatumezindua juzi baada ni ya ujenzi yauen aioaymechi ya rwanda ndio ya mwisho tutacheze hapa kuanzia mechi anda kama hakuna lights, na hakuna hizo hizoitinakuambiaa Viti. Light, bench bench bench wanatakanajua inafaa kutengezwa ikua imeamka na iko na viti vitituliwaeleza na mara nyingi tumefanya po tukazituma kwa ps na kwa waziri mara nyingi miaka miwili tatu iliyopita mambo ya lights tumeongelelea mimi mwenyewe wakati kafu waliandika wakasema hii kiwanja tunaipatia mara ya mwisho niliandikia waziri wangu waziri kuna shidabeeza barua imeenda mara mbili ikafika ikaaitawaandika hayo mambo yote sisi tukasema akuna manakiaakatuashamota akini sisi sasa tugeukiwe tuambiwe tumeiba tukijua vizuri kauleni hatujawai iba bururu na shirikisho la shilingi hata moja tangu tuja kwa makosa sana mtu kwa that kwasisi tuko mm. na anafanya hivyo kila siku na yeye yeah, yeah, tajwa si, si hakiitabidi mmtajetutatajakitajasutaja ah, mm, mm. uktunakoelekea katika vita hu wanasema afe mama afe baba maana ni vita eh, <laughs> pakichafuka kumbia, bahari lichafuke lote nimekwambia mm. kuna wengine huko utasikia hizo shirikisho zote mm. Mm. krab mm-hmm. wewe ngoja hpa wamejitokeza juzi wakimsifia mama kwa namna namnawizarangoja hapa mbele hii nyumba watakufa watu ngoja hapa <laughs> watuwwe ngojahapa mbengoja kwa sababu fedha wanapewa lakini hawaulizwi hawaulizwi hawaulizwi nasimimion na kuambia hizi mtu wa challenge kama wameulizwa tuonyeshwe ipot kama waulizwa hakuna kitu wameulizwa na nmimi nakasirika sana kwa sababu sisi hatuendi kuingilia hayo mambo tunandalisha mpira kivyetu pekee yetu mpira uwe sawa kwa sababu tunaamini kwamba mpira uko mbali nakua sawa Go. sasa tukiamka asubuhi wengine walalala wakunywa wine walikuwa miti wknwat kwamba wamba inaweza ikafanya mambo yake na shughuli zake bila mchango wa wizara ya michezo mchango wa wizara wa wizara michezo ni asilimia ndogo sana ni, ni asilimia kama asilimia kubwa innatoka kwa, kwa ifa na fifa inatupatia kwa mwaka milioni 1 kwa miaka mm. nne milioni mia6 kwa mwaka, mwaka, mwaka. tumelisema tukalisema tukalisema lakini tutalisema leomiin okay. mm. sisi yetu ni 75 milion kwa hiyo hiyo milioni mia mo sasee 75 inaenda kwa nini shmshaara wako nalipwa na fifamimi silipu msharmii siliu mshahra minalipa tuabd nikienda nzuri pana0gikuwa nimeachameenda siku tano ingekua <laughs> mama nakulipawe ngeua mshar sasa mimi ulipwa na serikaliningepata barua mo ningepata barua moja ya, ya nazayelo siui ningetumisunamuuliza <laughs> ninina u- ukiwaredion ni hapa takwimu zinaonyeshaji asilimia uongozi wa <laughs> uh, na manake amesema mm sikuzotei waingawananchiawmkmgwaenya wengineh na nimeeleza kwa tv na hasa ntaka nikueleze tena nilisema hivi na mimi kauleni mimi ni mwanasoka mimi 21yrs niko kwa tbl tangu nikiwa 9 mimi niko hapo ndani kila mwaka siku mia na mimi niko kwa bll mimi ni mtu wa teknolojia na bll hakuna mali pengine utanipata mimi natengeza mateknoloji ama niko kwa kiwanja miaka ishirna moja mimi umri wangu ni 41 leo mm-hmm. lakini miaka ishiri na mojamimi mm-hmm. niko wapi ukitaka kuniuliza swali siiuze swali ya biashara katika teknoloji ama uniulizeb katika hii tbl nilisema hivyo tuko naye lakini hatuna ait ya kupit katika vel ya juu na nini wale mali wachezaji hao wakiwa miaka kumi na nne mm-hmm. wanaenda an wanaenda belgium at 14 ligi yao ya nyumbani ni ovyo kwa sababu en plye akiwa mzuri anaenda ov mm. sasa kuanzia umri wa chini wanapata treni ya hali ya juu kwa wakifika 24 thei really wameevee mm. sisi leo katika hii tim yaaest imekuja kamp saizi wachajiangapakwauroeoue top league nimeambiwa leo kwamba hukumu joseph hatakuja kwa hivyo as itis top league europe hatuna msejeta mmoja anayecheza top league tolague top league namaanisha franc england italy eh, germany spain hatuna mmoja menipata hmm. sasa tunasema hivi kwa sababu sisi hatuwezi kuenda kwa hizo kantri lazima tutrain makoch wetu hapa ndio mana tuendelee na cfb training zile zinazoendelea na zingine nyingi ndio hawa makoch wakafunza hawa watoto mpira ndio watoto kwa miaka 1t5 ijayo utaweza ompite withmotha 22 pyeqi waliotreinishwa miaka nyingi thats what i meant lakini hawa watu walikuwa wana ngoja sasa tumefungwa umeenda kuongea safi na mtu hakuna hakuna mtu ule atasikia amesema atafurahia yeah. ilikuwa ni watu wa wa ile ni, mm. ni watu hiyo wa walikuwa wanangoja tu wailimekombiaa niwatu kwa nini ana ngoja t iisemasawanini siwajibuainiiii siaanini mimi natukanwa kila siku sikuho yao pekeake ita, tafanya i iseme ukwelinkatiusemeukwe <laughs> tuna wachezaji wazuri ndio lakini kwa miaka ijayo kama takompit mm. na mali na ghana na senegal na nigeria na egypt mkangaa inakuambia leo miaka kumi na miwili miaka kumi na mitano ya kazi na tu, uzuri tulishaanza kazi yenyewe mm swali jingineswali jingine ingependa kujua pia uamuzi wa kumpa kocha miezi miwili pia ni kama ukenya umetumia nafasi yakuponda sana, Point nzuri sana. E, yeah, yeah. Yeah. na si miezi miwili tu yeah. tunawaajiri vipi makocha na mikataba yao manake wanaweza ondoka tena wanaanza kutudai wanatudai baadhi sasa nilipokuja hapa nilipata makocha wawili na wametukopesa nyingi sana ulebtuamaliakpa bobisiku mwt mm. ule adela mrushe tulimlipa milioni im na mm. pesa ya fifa tuliandikia wizara imlipe ikakataa nikwambie sasa tuliwaambia lipeni hizi fedha wakakataa walikuwa wanataka tutolewe kwenda kwendar ndio washuke na mimi mm. mambo wingine ukifufua mambo ingine mm. kuwa tayari pia wewe waziri alikataa kumlipa adela mrushe Mama. Consequences... Uy, mama. zake huyu mama onsuene zake ilikuwa nini tutatolewa katika r tukasema eh, tukaongea naif tukaongea na fifa sisi covid fans zetu na fifa fans zetu tulizielekea zawabi kwa delaifa inakubali hilo fifa mbeleni hawako wanakubali mm. lakini hivi sasa katika jiani awataki timu yoyote itolewe katika rd naweza kusaidia kitu ilifanya ni hizo pesa zingefaa kuja ziende kwa youth, ziende kwa women, ziende kwa azingeenda kaua na shida ningine kubwatulimpa kwasabbu alienda na akasaidiwa na waliomsaidia ndio hawatu naosk patmungu ni mkubwatukapataatsawao mm. walikua nangoja tutolewe semekanashirikaiwendo imefanya ninotungendatunache n- n- t- hatungeendakisha eh. bado hizoesatungelipa tsaanakwambiaje hey. mm. umeuliza swali nzuri akuusueavyo tukat kasema never again are we going to enter ente intoaconac na mtu tuwe tunafaa kumlipa fedha nyingi kwasababu mfanyika mara mbili sasa 170million mm. na tukafanya policy we are not going to employ any coach anafaa kulipa pesa nyingi mkangai tuangushe naedon ndio maana tukasema ile jeni tuk tumeanza worc mala tumefika tunataka tu coci atumalizie kwanza hii kazi ya nini ya woldcu gunzo na mwanaspoti podcasts