sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia wakenya wengi wamekuwa wakiuliza maswali kuhusu namna vipawa vya kenya kwenye kandanda hukosa kukua hukosa kukuzwa na hivyo kuharibika vijana wakiwa apahill au kakamega boys hucheza kandanda ni mashujaa wa mpira hata wanaweza kwenda sare na brazil lakini punde wanapojiunga kwenye sekta ya soka inayosimamiwa na shirika la sarakasi la fkf vipawa hivyo hupotea kwenye ukumbi huu tumesema kwamba tatizo limekuwa ni uongozi duni wa sekta ya soka nchini kenya watu wasiofaa kuongoza soka kuwa ndio wakubwa katika shirika la soka mchini fkf yamekuwa maradhi mabaya ambayo yameitatiza nchi kwa miaka mingi kenya nchi yenye vipawa vya soka imekuwa ikishindwa kabisa kujipatia jina barani afrika hata haiwezi kuthubutu mchuano wa kuingia kombe la dunia mara unasikia matatizo ya fedha mara wanaosimamia vilabu kuwe nyima fursa vijana wenye vipawa na kuwateua jamaa zao mara hili mara lile kenya ina vipawa vya soka vijana wanaweza kuandaliwa washiriki kwenye kombe la dunia hata kufikia kota fainali tatizo la kenya limekuwa ni kukosa watu wanaofaa kuongoza shirika la soka fkf na hivyo vilabu vya soka mchini na si kwamba watu hawapo watu wanaweza kuongoza vyema wapo pia pesa zipo zinatoka fifa zipo pesa kutoka ushurwa wa kenya the the country lacks the ability to pick better men and women to govern tovsocc hebu niseme hivi hatua ya waziri wa michezo amina muhammad kuivunja fkf ingechukuliwa mapema maana utumbili katika fkf umekuwa wakitoa harufu mbaya kwa muda hatua ya kumwalika jamaa anayeitwa rais wa shirika la soka jamaa wa sauti ya kijana mdogo na uso wa kijana mdogo ni kimwendwa ili ahojiwe na makachero wa dci ilifaa kuchukuliwa kitambo nchi inafaa kuelezwa namna fikra mbovu zimekuwa zikivuruga fkf na hivyo kuharibu vipawa vya soka nchini ni desturi hapa nchini kwa watu wenye mamlaka popote katika shirika katika vilabu taasisi za serikali watu hawa wenye mamlaka kusahau huduma kwa jamii na kuanza kutumia afisi kujitafutia utajiri wa haraka ripoti ya jopo kazi lilochunguza fkf imeonyesha kwamba kundi ambalo limesimamiwa na jamaa mwenye sura ya kijana mdogo na sauti ya kijana mdogo kwa jina nikmwendwa limekuwa likifanya kazi mbovu katika fkf tayari ripoti imeonyesha kwamba kazi kubwa katika fkf imekuwa ni tumbili kugawana pesa pesa kuhamishwa kutoka akaunti za fkf na kuziweka kwenye akaunti za watu binafsi ripoti hiyo inaonyesha sinema karibu sawa na ililochezwa wakati wa nys tofauti ni kwamba katika sinema ya nys pesa zilibebwa kwa magunia kwenye sinema hii yafk pesa zimekuwa zikihamishwa kutoka akaunti moja ya shirika hadi akaunti za watu binafsi hapana pale watu wanatoa pesa zinazozidi kiwango ambacho benki kuu imeweka ripoti ya jopo kazi inaonyesha kwamba utumbili katika fkf umefanya hiwo vigumu kuelezea namna shilingi milioni 5 zimetumika kati ya disemba 217 na mwezi oktoba mwaka huu ni desturi ya kazi kuelezea namna pesa zimetumika ili kuwezesha upate mgao mpya sasa kila mara fkf ikiulizwa takwimu zake za pesa na matumizi imekuwa ikiambia serikali kwamba mkubwa wake ni shirika la kimataifa la soka ya yani fifa tuseme hicho huitwa kiburi maana serikali hutoa fedha ambazo ni ushuru wa mkenya na kuigawa fkf kila mwaka na ndiyo ntasema hivi kushindwa kwa fkf kuelezea namna ambavyo shilingi milioni 5 zimetumika bila shaka kunaielewesha nchi kwamba sekta ya soka ina pesa za kujenga stars hata ikachukua kombe la afrika na hata kuingia kwenye kombe la dunia kinachoharibu mchezo huu ambao wakenya wanaupenda ajabu ni tumbili sungura nafisi kuwa ndio wasimamizi katika fkf hatua ya waziri amina muhamed ilifaa kuchukuliwa mapema kabisa sekta ya soka yafaa kuinuliwa mjeledi mkali kufukuza tumbili na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia