sepetuko eetukokurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia mapema juma ilifikirika kwamba hapatakuwa tena na kisirani cha miguna miguna kukwama kwenye viwanja vya ndege barani ulaya huku ikidaiwa kwamba serikali ya nchi aliozaliwa ndiyo inasababisha hilo habari zilikuwapo kwamba sasa serikali haitaingilia safari ya miguna miguna kuja mchini. lakini alipofika ujerumani habari zikaanza kuwafikia wakenya kwamba bila shaka serikali ya rais kenyatta ingali haimtaki miguna miguna kuja mchini ndio tuulize mtu mmoja anawezaje kuwa tisho hivi kwamba anafungiwa barani ulaya hiloo ni swala ambalo tunalisema lakini tuulize pia iwapo miguna miguna mwenyewe amefuata maagizo ya katiba hasa kuhusu swala la uraia wake miguna aliondoka kenya akiwa mwanafunzi akasomea canada akapata uraia kule akafanya kazi kule kwa hivyo alipoteza uraia wake maana katiba ya zamani haikuruhusu uraia wa nchi mbili lakini ilipoandikwa katiba mpya wakenya waliruhusiwa kuwa na uraia wa nchi mbili kwa hivyo mtu aliyepoteza uraia wake inabidi apitie utaratibu mpya wa kuidhinishwa hasa mzaliwa ndio tuulize miguna miguna alifanya hivyo je yeah, alipitia utaratibu ufaa aidhinishwe maana ni raiya miguna miguna mwenyewe akiulizwa swali hilo hukataa kulijibu na badala yake kuzungumzia ya tu maagizo ya koti na namna ambavyo haki zake zimevurugwa lakini ni ukweli haki zake zimekuwa zikivurugwa ikumbukwe kwamba mwaka 218 wakati ugomvi huu uliibuka katibu wa wizara hosika gordon kihalangwa alisema hata kitambulisho alichokuwa nacho na wakati huo kwa njia halali hebu haahebuniseme hivi suala la miguna miguna sasa ni kisirani ni kisirani kinachosababishwa na mambo mawili kwanza ni serikali yenye hasira pili ni wakili mwenye maneno makali wala haijalishi anayasema nani yake hutoka tu tena yale makali ingekuwa serikali isiyokuwa na hasira nyingi hata pasingekuwa na zogo lolote baina yake na miguna miguna tumesema mara kwa mara kwamba enzi ya rais kenyatta imekuwa haina ufalme pange kuwapo ufalme usingesikia kwamba kuna raia mmoja mkosoaji wa serikali ambaye pia maneno yake ni makali ametupwa nje ya mchi au kwamba amezuiwa kurudi nchi aliyozaliwa wakuu katika serikali wakiwa na ufalme hupuuza matamshi makali ya raia hata nikana kwamba hayajasemwa popote mchini uingereza watu hutokwa na maneno hata dhidi ya waziri mkuu hutoa hata matamshi yenye dhihaka na kejeli jinsi miguna miguna na miguna anavyofanya lakini ni ajabu kwamba viongozi utafikiri hawajasikia nikana kwamba hapakuwa na lolote baya limesemwa dhidi yao huo ndio huitwa ufalme maana huwakomesha wenye maneno makali bila ugomvi tuseme pia kwamba miguna miguna angekuwa mwepesi wa kuelewa mambo hasa akiwa wakili angekuwa amesuluhisha suala hilo mapema kwa sababu alipata uraia wa canada alipokimbilia kule akiwa mwanafunzi na aliupata wakati katiba ya kenya ilikuwa haikubali uraia wa nchi mbili punde baada ya katiba mpya kupitishwa angefuata utaratibu ulotolewa kuidhinishwa maana ni mzaliwa wa kenya ikumbuke kwamba hitaji la kwanza kuu kuwa raia wa nchi yoyote ni kuzaliwa tunasema hivyo kwa kuwa sheria za katiba mpya zinataka kwamba wakenya wote waliokuwa wamepata uraia wa nchi nyingine kabla mwaka 21 na hivyo kupoteza uraia wao walifaa kupitia afisi wa za usaajili wa watu ili kuidhinishwa upya swala hilo ndilo limekuwa zogo baina ya miguna miguna na serikali na ndiyo nitasema hivi suala hili limekuwa likiipatia serikali sifa mbaya linaifanya ionekane kuwa serikali yenye hasira moyo mzito na roho ya kutosamehe samehe miguuna miguna ni mtu mmoja tu ambaye si mvunjaji wa sheria yeye ni mbishi tu anayetumia maneno makali ingekuwa bora serikali ijifunze ufalme ili itatue swala la miguna miguna once and for all ni aibu kwa kenya kila mara raia mzaliwa awe anakwama kwenye uwanja wa ndege barani ulaya huku habari zikisambazwa kote kwamba amenyimwa idhini na nchi yake ya afrika alikozaliwa na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia