If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC. biashara uh, zangu zenye nazifanya ni hizi uh, mambo na adiional niko nabotic uh, niko na osmetic but mo nimebezi sana kwa hizi diionaa mbona uh, sana sana ume, umebezi sana kwa iiaa ama nguo za kitamaduni Uh, ni kwa sababu nilizichimba ni zaidi na nikapata ziko na umuhimu na iko na ndani yake unaposema kwamba ulizichimba zaidi unamaanisha nini nilikuwa nataka kujua zaidi kuhusu mavazi yamejikenda pia utamaduni wetu kwa ujumla kwa hivyo unavyomaanisha hivyo ni kwamba haya mavazi tunazungumzia mavazi kama gani kuna mahando kuna hizi gani ya ataya na pia kuna Ata. alafu kitu zaidi ni chimbe hizi tamaduni zetu za kimijikenda nilikuwa zimeanza kufifia nikaona zimeanza kupotea sasa nikaona ni muhimu tuzirudishe ili tuzidi kukuza umijikenda wetu tunaelewa kwamba mavazi haya na... yako tofauti tofauti metutajatu mm. mahando peke yake je mm. yapo mengine ambayo msikilizaji hayafahamu itakuwa vyema pia ukimjuzayk ah, yako, yako. kwa sasa hivi niko na gania niko na nieria niko na masai na bado naendelea ku nazungumzia mavazi ma, ma ya mijikenda mm. ni kama yepi na yapi mbali na handu tuko na vikoi tuko na vishutu tuko na hizi zinaitwa wanaita misimbiji kigiriama tuko na ngundu ngundu ni nini ni ile nguo nyekundu ile ya uh, kimiji kenda mm. hivyo peke yake hakuna vingine lakini sasa unakuta nyingine pia majina yetu kuna gushe gushe ni ile nyeusi sasa naomba utaja yeyote na pia ndio msikilizaji pia anapoendelea kusikiliza ize kupata picha kamili uh, unaona haya mavazi amejikenda vazi kabisa la kwanza ambalo linatambulika afrika nzima ni kishutu alafu unajua hili, hii vazi la kishutu liko na rangi tofauti lakini ni ile ambayo imebeba kala nyekundu nyeusi na nyeupe ambayo sasa imebeba ni kama the of themknda hata hmm. na kuna ile nyinginenana kama ni mkia wa ng'ombe nadhani hmm. watu wanapatiwa nashikilia kwa, kwa mkono je hmm. hiyo pia uko nayo na pengine inaitwaje ah, ile inaitwa mwingo niko nazo kuna bakora kuna chungu kuna hizi kalabash tuko na uteo tuko na njuga tuko na kofia ni vitu vingi sana kengine utueleze tu hizi njuga huvaliwa wapi ia njuga huvaliwa kwa miguu na kwa mikono naje shingoni hakuna vazi lolote ambalo a wa, wamejikenda sanasana wanavaa liko shingoni kuna hizi shanga ambazo tumezisuka zinaziba bega zima Uh, tunazisuka ambazo sasa hizo ziko tofautitofauti kuna zingine ziko nasaizi ndogo ambazo ni zile ii na pia siku hizi tumeanza kuvumbua pia kununua zile shanga za, za ki nyingine ama zile za majina zetu hawa wagaa pia tunaziunda ili kuzifanya kama zetu asahii biashara unaifanya vipi j unatengeneza unauzia wateja ama uafayshanaztengeneza mwenyewe nakodisha na pia nauza kshapa matanga ama zinatumika sana kwa maharusi kuna bahdy kuna bebishawa kuna epati kichinpati na tunaposema hivyo ni kumaanisha pengine nikitaka uh, kukodisha hmm. gharama yake ko vipi tunaelewana tunaelewana kamaikiwezekana kila, kila, kila vazi unipatie bei yake kama ni kishutu nijue nataka kuvaa kishutunataka kujifunga kishutu lazima nijipange na pesa hii ili niwezi kukodisha uh, vazizi hili la mijikenda upande wa wanaume ambapo unamvalisha kofia kikoi shanga za mikono miguu na shingo akiwa na bakura yake huwa anafanya00 kwa ladies, akiwa full kabisa ndo hizimashanga kama atakuwa amebeba kama ni kishutu amebeba maybe ni e, chungu uteo hiyo wanaenda 5 but kwa bibiya harusi wanafanya 2000 na watoto ni mia tan naje ile bei ya mwisho kabisa kwa sababu mteja lazima pia angalie bei ya mwisho na pia wewe mwenyewe kama mfanyabiashara usipate hasarani gani uh, bei ya mwisho kabisa pia inalingana na maelewano ya mimi na yeye Uh, siwa nimeenda pale nipige pigebe ambao baadaye mimi itakuwa imeniumiza ama itakuwa imemuiza eye so tukishaelewana y ataongea upande wake na mi taongea upande wangu najua hapa atakosekana jambo tutaelewana na kazi itaendelea kulingana na jina lako la aidna dhahabu asili yako ni wamejikenda mbona ukaamua kutafuta pia mavazi ya, ya, ya, ya, ya, ya taifa la uganda uh, sisi sote ni wamoja na ikiwa sasaposema sisi... nwamoja ni, ni, ni kikabila ama uh, si kikabila kama walba si ni waei na sisi nimejikenda sababu pia hao no nao tamaduni zao ambazo pia zinavutia ni nzuri on na pia si vyema na kitu kimoja lazima uena kitu tofauti to no fulani wanavaa hivi nchi fulani wanavaa hivi je nikivaa hata nchi fulani itakaaji unaona so pia ni vizuri kwa sababu pia inaleta ubunifu na inakufanya una ina unagro zaidi ili kuchimba zaidi utamaduni wa nchi zingine sasa kenya kuna makabila tofauti na kila kabila liko na nguo zake za kitamaduni kabla ya kuenda uganda mbona hujajaribu jaribu humuhumu humu nchini kudumisha tamaduni za jamii zingine uh, kabla niende huko nchi zingine nilivyoenda huko nchi zingine unaona hii vazi la mjkenda ni kama linafanana halina tofauti sana vile kulinganisha nika nikaona kma nafananhtofautiaft tunazungumzia uganda bado uh, hapo kuna makabila tofauti mm-hmm. je kule uganda zile za utamaduni ni zilezile kwa zile jamii zote a A, zao ziko tofauti alafu pia mwonekano wa hata za kiganda si kama za kenya ama tuseeme si kama za mijikenda ya kenya upande wao pia mavazi yao si kama hizi zetu ambazo zina mashanga hizo ni kama nguo unashonewa kabisa na pia lina mwonekano wake tofauti kabisa na kenya umesema kwamba kule mavazi ya kitamaduni pia hayalingani Mm-hmm. je hii ambayo inaoana na yamejikenda kule ni kama ya jamii gani Burudia. umesema kwamba yale mavazi ya kitamaduni kule mm-hmm. hayaoani mm-hmm. kwa sababu unaelewa pia lazima kuna jamii tofauti mm-hmm. nchini uganda mm-hmm. je ile ambayo jamii yake inaoana na yamejikenda ni gani nigana wana kidogo awwa wa ni mavazi gani ambao anaoana kidogo na yamejikenda mm-hmm. Mm. tunazungumzia mavazi gani je ni leso je ni shanga jeni... uh, maanake kama kule wana shanga shanga zao ni kama tu hizi zetu dokule nikala tuni tofauti lakini na maanae shanga zetu ni ndogo zao nizile uwa aoaa pk wakoa mwnssa wngofaut mrftmfwng dobao Aa, mwingo ni ule mkia eh, kama ni bakora ziko tu sana hizi zetu uchumi na biasharas je yeah, yale mavazi ya kule kwa sababu unaelewa kuna, kuna tundiko fulani vazi fulani linawekwa kwa kichwa cha mwanamke ama hutuelezee tu yale mavazi ya kule kuanzia kichwa mpaka chini kwa mwanamke huwa ni gani na pia kwa wanaume waeriavazila kule mwanamke anavalishwa kitenge sisi tunavaa kishutu kule wanatumia kitenge ambao tunaita kama kente but shanga huwa ni hizo hizo tofauti kidogo wanaweka kofia ambayo hiyo kofia imezungushwa shanga sisi hu tunaweka umbu huo umbo piana umezungushwa shanga lakini shanga zao nimekuambia tofauti hii zetu ni ndogo, ndogo zao ni kubwa kubwa ntofauti nyingine wale wanatumia kitenge sisi tunatumia kishutu lakini hizo zingine zote ni sawa tu na wanaume pia ni sehemu kofia pia sisi tunatumia kofia tofauti ni ile tu zao wameka marembo mengi unaona alafu sisi zetu tuko ziko tu oreji kama za kikenya alafu kitu ingine bakora ni hizo hizo tofauti tu ni ile tu nguo wale ni kente sisi ni kishutu hivyo kumaanisha basi ile ada ambayo yule ambaye anataka vazi la kimijikenda na yule ambaye anataka vazi la uganda ama, like uganda. Ni, ni, ni, ama halilingani, halilingani la kiganda i linalingana ma vipi halilinnhalilingani la upande wa nchi za kenya ma h za majirani uwa bei yake iko juu kidogoungumziashilingan Kwasa... uh, kwa mwanaume vazi la kinigeria huwa ni00 vazi la kike la nigeria huwa ni 20 umezungumzia kwamba haya mavazi yamejikenda mengine unaendelea kuyabuni zaidi mm-hmm. ya uganda yako vipi jue unafanya kuagiza ama pia unajitengenezea ya uganda nishapata waganda wenyewe nikaongea nao nikawaonyesha mavazi yangu wakanywisha yao sasa tuko harakati ya kubadilishana hawa wanataka mavazi ya kenya aende kule mimi name nataka mavazi yao yajehuu kwa hivyo ni biashara ambayo unahitajika kutuma mzigo kutoka kenya hadi uganda Ye, hata hizijeri z nakuambia anatuma mzigo kutoka nieria hadi kenya kununua ama katika hali ya kubadilishana nanunua mm. na kununua kule bei yake ni kama shingapi vazi moja na pengine ukienda kuchukua unaenda kuchukua mzigo ambao pengine ni nguo ngapi mzigo wenye hu anatumana kutoka nieria kuja kenya hu na kununua kule lakini hii kidogo ndona iko juu zaidi But mavazi ya kule huwna5 si mzigo mkubwa ni hizi tu kidogo kidogo kuchanganya za watoto mbili za ladies, ama tatu za wanaume ile kuchanganya changanya lakinia50 ambapo sai ndonaanza ndoa ni kibarua iko juu kabisa ukisema okay, kwamba gharama ya usafirishaji iko juu tunazungumzia kama pesa shilingapi baada ya kusafirisha mzigo kutoka uganda kuja hapa kena uh, inategemea mwanzo kama ni ndege ama ni meli alafu pia ul anaekuletea a uzuri weye analetea i mkenya sasaho mambo mengi anajua mwenyee kwa hiyo ah, niapataas kupitishi, tukizungumzia ndege ama meli tuazungumzia shilingapi kusafirisha mzigo kutoka ganda hadikea ujua sasa yeye mimi nikishampatia hiyo pesa yeye ndo atajua venye atadili nazohajaniambia exactly chenye anast kuja huku na wale wateja wako ambao pia unawauzia nguo kutoka uganda mm. unawuzia kwa shili ngapi ni kiwango ni hicho hicho ama uh, uh, kiwango si hicho siziuza hicho kwa sababu nataka faida ili niweze kutuma na mali nyingine tunazungumziashii Mm, unaona hizi shanga za bega huwa ni500 ya mwanamke za wanaume huwa ni00 shanga ambayo ni ya shingo na mkono na mguu ya wanawake huwa ni bega kichwa mguu na mikono huwa ni5000 kwa hivyo hizi bidhaa zetu zikitoka kenya kwenda kule unaozia shingapiale wateja wako wa uganda Uh, kwa sasa tuko katika hiyo harakati ya kubadilishana udho yeye inataka aje ndio tuanze kuanza hiyo mikakati ya kuleta mali na y nimpatie ya mali yangu yangubati biashara ya pesa bado tuo katika hiyo harakati ya kuongea hiyo pesa unavyozungumza ni kumaanisha kwamba ilibidi umewekeza pesa nyingi zaidi kuanzisha biashara hii tuelezee tu pengine ulianza lini na ulikuwa ushajipanga na shilingi ngapi ulipokuwa unaanza Uh, wakati nikianza hii biashara mwanzo nilianza kama a na nilikuwa nimeandikwa hapo jirani tu na dada mwingine alikuwa mniandika kama kibarua wake huu ulikuwa ni mwaka wa 015 uh, ilipofika 16 mwisho mwisho akaniambea anataka kuhamisha saluni yake aipeleke mombasa kwa hivo mi nihami maeneo ya niende mikindani nikawambia sahizi tokarabai kwa sababu nishaanza tayari tngzia na watu washanza kunifaham akaniambia sasa yye ataitoa ipeleke huko s so, nikakaa nyumbani kama miezi miwili ikitafuta mlango pale maeneakapuni nilivyopata mlango wangu sikuwa na ile kubwa vileiua nim kipindi hicho Aa, nikapata mlango agu nikaanza kama mwana Aa, kidogo kidogo lakini sasa uzuri kazi yangu ilikuwa inani yaani kazi yangu ilikuwa ni nzuri nlika imekubalika nawatu walikuwa ameipenda kiingia pale kimehudumia anaridhika mwingine akimwona u metengenezwametengenezwa na dhahabu hivyo sasa ndo jina langu a wakaongezeka baada ya kuwa na nikaongeza mafuta hizi maremborembo awanadada nikaongeza paka nguo za wanaume ma masho viatu vya wanawake wanaume watoto ikaongeza mpaka nguo dresi za wanawake watoto nguo za baba wbaba mabs mapilo kila kitu nikajaza kwa duka dukanahizi uh, hii biashara ya ukodishaji wa, wa, wa, wa mavazi amejikenda ulianza lini ama ni baada ya kuanzisha uh, saluni yako uh, nilianza mwaka juzi baada ya kuwa sasa ah, nime, nime ilianza mwaka juzi baada yakua sasa nishaka zozo manguo inaendeleaaamo en a ika napenda sanakuanzisha hyobiashara aaalikua l wasiwasi akusema kianza hi biashara ya maando itakuaj akini ilika weyee imependa asaua i kama yangu napenda sana mjkenda napenda sana mambo ya uh, nikaja nikaanza kama mchezo mchezomchezo t navm mwenyewe nashinda pale dukani ukaniwatu wakipitako ah, ah, li mtuanan namshangaza likovipi mpaka mu anakwambianikupiga yes, pichamkinuozgiawsachankupige picha aiukiv picha? hmm? kma ni kama unachukua zile akili za watu zote so nikajua hii kitu ina umuhimu wake ni na maana kubwa sana kwa wame, so nikaamua sasa ku, kuifanya sasa na ku, serious na kuanza sasa kununua hizi vitu vidogo vidogo kama hizi kukatakata kutengeneza na wasichana kazi no, kazi zangu nimeanza hii hivyo basi nachukuawaschana nawfanyiaaa kua ksh kai anmea twaka sasa hivyo tu ikaendelea hivo hiohivo mpaka watu walivonadhabu ah, na mahando eh ukitaka mahando endak sasa ikaendelea hivyo na kitu ambacho inataka kuongea yani ama kusema napenda sana kushukuru sana marafiki zangu kastomas wangu wajua hao bila hao mimi sijui ningekuwa niko hapa wamenio unakuta tu melal umeamkwa unapata mtu ameweka status ameweka vitu zako zote amekupostia faebk ameandika ame maneno mazuri mpaka ambayo mi hata mi mwenyewe siziandika unapatanafkira ah, mtu ametumia kit yake ametumia time yake simu ni yake sijamtuma so inamaanisha hii kitu yenye nafanya watu wameipenda na ni kitu kizuri ah, pia ni kama kina umuhimu na ubora na uzuri wake ndani yake so nikasema eh, ikiwa kitu n wa mtu wameipenda hivi na haakuwa mmoja maa wawili ani walikuwa watu wengi na nikiweka vitu kwa social media watu wanachukua wana shaa so mpaka najuliza eh, kwani mimi niko vipi unaona kwanimii niko vipi mbona unapata ah, ah, dhahabu eh. nimeeka zitu zako kuna kuna watu watatu wawili wamependa wacha chukua namba aya huyo nio kijwa kime watu wanapenda hasa mimi na nilikuwa nafanya kazi yangu kwa uzuri na ni nilikuwa napenda tu furaha yangu mteja aridhike na akubali pengine zipo changamoto katika biashara hii ziko tena sana mwanzo wakati nikianza shida ilikuwa mwanzo upande wa watajua kama hauna support, unataka kufanya kitu kikubwa lakini shida sana changamoto kubwa sana ajua huwa ni capital alafu kitu ingine sasa umelewana na mteja umeenda, ameanza dpsit umeenda umedres after maybe kumaliza balansi yake sasa hapo ndo kizaza kinaanza kumbe balansi hana hata kwambia bado sasa ni mvutano mbona harusi imeisha pesa imeisha kwa harusi hana s so inabidi sasa ni mvutano sanasana sana iyo ndo haleni kubwa sana aupia usafiri maingi pia unakosaaknaenda kuchilewa nakachangamotoaletanajuumbon Una miianze saahimefika saa hii sasa hajui kama kulikuwa na jamu barabarani hajui mimi sina gari so aezkakuelewanaontumeshahar so ziko changamoto lakini tunapambana tuna nazo maanakeni hali ya kazi tukimalizia tu pengine lengo lako katika biashara hii ni gai lengo langu kubwa sana ambalo mimi wala nipasresi kila siku kwenye biashara hii nataka mwanzo kitucha kwanza ambayo iko kwenye mwewangu ambao kila siku nafikiria nianze kua naach kama ni malindi kama ni kilifi undani niona sehemu tofauti tofauti uh, pia niweze kuajiri wenzangu unaona niweze kuajiri wenzangu hivi sasa tayari nafundisha wenzangu wenye wamibi wako na hiyo pashon nawafunza uh, pia vile vile yani iije kunifanya mtu mwingine ambao unaweza paka enda mpaka sehemu za nje kuitwa kwenda kudresi huko maanake nataka hii hataitu iende nje iende huko ya yeah, ijulikane Mm-hmm. shukran hayo ndio ambayo tumekuandalia leo hii kwenye uchumi na biashara podcast kutoka kwangu ni kwa kaunti ya kilifi imekuwa uchumi na biashara podcast If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC.