sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia namna ambavyo rais kenyatta ameshughulikia suala la kutoroka wafungwa kutoka gereza la kamiti imekuwa na wepesi wa kifalme chapuchapu kama umeme hivyo ndivyo uamuzi kutoka ikulu wa fakua katika muda wa siku tatu tangu kutoroka wafungwa wakubwa watatu wametakiwa kuondoka huku mkuu mpya wa magereza akitangazwa na akijulishwa kwa umma tayari alikuwa amevaa sare za mkubwa wa magereza huo ndio unafaa kwa wepesi wa serikali kuu katika kutekeleza majukumu yake bila shaka siasa za chamatawala cha jbl zimeingizwa kwenye swala zima ilivyo desturi siku hizi mrengo wa ibrai ambao unamkosoa rais kenyatta ukaibuka na kauli zake kwamba huenda mkubwa wa magereza ametumiwa kama kisingizio tu maana wakosaji ni wakubwa zaidi tutaje swala jingine ambalo limeibuka mbali na wepesi aloonyesha rais kenyatta katika kutatua swala hili swala ni rais kupenda wanajeshi siku hizi kukitokea uzembe kwenye shirika la serikali iwe ni kemsa au shirika la nyama kmc wanaoteuliwa kuongoza ni wanajeshi sasa magereza yapo mikononi mwa jenerali mwingine wa jeshi john warioba warobabii lakini juma pia tumezungumzia swala hili tukasema jeshi hufunza nidhamu na watu kuwa wazingativu katika kutekeleza majukumu yao jeshi hufunza kujitolea na imekuwa ikidhihirika kwamba kila mahala ambapo wamekuwa wakiteuliwa kuongoza bidii imeonekana nidhamu imefuata halafu utu uzima huku siasa na majibizano vikikoma ilivyo desturi sepetuko huona makosa hata kwenye wepesi ambao rais ameonyesha kutatua swala la kutoroka wafungwa kamete tatizo ni namna ambavyo baadhi ya wakuu wa magereza wamedhalilishwa ungefikiri wao ndio walikuwa wafungwa waliotoroka jela hebu niseme hivi wikli fogalo hakuwa mfungwa ambaye ametoroka kamiti wikli fogalo ameihudumia nchi kwa miaka mingi katika utawala wa mkoa na kuondolewa kwake kwenye magereza house kulifaa kuwa na heshima zinazomfaa afisa wa serikali wa daraja lake kuondolewa kwake kulifanywa kana kwamba yeye ndiye mfunga aliyetoroka gari la polisi kufika mbiombio mbio mbele ya magereza house halafu vijana walaojihami kwa bunduki tena wamezinyoosha kana kwamba wanakwenda kumpiga mwizi risasi pale magereza u imekuwa picha mbaya ogalo ameondolewa afisini mwake akiwa amebeba faili na gazeti mkononi huku amezingirwa na polisi wenye macho makale akaonekana amechanganyikiwa nafkiri alikuwa akijiuliza iwapo yeye ndiye mfunga aliyetoroka kamitiama vipi kidogo karibu asahau mlango wa gari lake ndio polisi waleo akamfokea aingie mlango wa nyuma wa gari lake rasmi hata dereva ambaye huliendesha hakuwapo polisi wenyewe waliendesha gari hilo sasa picha hizo ziliposambazwa kwenye mitandao ya jamii ilivyo siku hizi taarifa imetoka idara ya polisi siku hizi na national police service ikatoa ujumbe kwamba maafisa wa polisi hawakumtia nguvuni bwana ogalo walifika kwenye magereza house kufanikisha ubadilishanaji wa mamlaka ndio ndiotuulize siku hizi watu hupokeza na mamlaka wakiwa wamezingirwa na polisi wa vests viatu vya operesheni za mwituni huku wakihema kama nyuki bunduki zikiwa zimenyoshwa tayari kufyatuka je siku hizi polisi huwasaidia watu kubadilisha afisi kwa namna ile tuseme taarifa ya national police tionaicesice ilikuwa kejeli kwa wakenya maana walikuwa wameona kilichotukia tuseme pia kwamba polisi kujihami namna ile humpa mkenya moyo kwamba serikali iimara kumlinda lakini wakenya wangefurahi iwapo watu wanaojulikana kwa wakorofi washukiwa wa ufisadi washukiwa wa mauaji wanasiasa wanaoiba pesa za cdf ndio wangeshikwa namna ile na, na ndio nitasema hivi kuwaondoa afisini maafisa wakuu na kuwateua wa wale bora ni mojawapo ya wajibu wa ikulu ni ufalme wa ikulu lakini shughuli ifanyike kwa kuzingatia heshma za kibinadamu wanaoondolewa wachukuliwe kwa heshima zinazofaa afisi zao tumesema kwenye ukumbi huu kwamba ni muhimu mjeledi kuinuliwa dhidi ya wakuu wa taasisi za serikali maana wapo miongoni mwao tumbili sungura na fisi lakini wanapoondolewa wasiaibishwe na kudhalilishwa kama alivyofanyiwa wikli fogalo na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia