Kisa changu podcast. ni mara nyingine tena tunakutana katika makala ya kisa changu podcast jina langu mimi ni karen omai leo hii tunaangazia ubomozi ambao unaendelea katika mtaawa mkuru hapa wa jijini nairobi ili kupisha mradi wa ujenzi wa barabara ya nairobi exesway leo hii nimebahatika kukutana na nabi atino ambaye ni mmoja wa waathiriwa wa ubomozi huo na kitu ambacho kimefanya mimi kuzungumza nai amekuwa eo kupitia mtandao wake wa facbok ni msichana mdogo ukimwona na haibiki kusema kwamba hana makazi haibiki kuonyesha picha zake akiwa pale akiangaika haibiki akionyesha kupikia nje kulala nje kubebana na mizigo yake hujambo Bridget, karibu katika makala haya ya kisa changusawa oh, mm-hmm. Ashuko... sasa utaanza kutuelezea wacha nianzie tu direct kwa nini ukaamua kwamba hutakuwa na aibu mtu akuangalia na umri wako kuonesha kwamba unapiga picha unaelezea hisia zako unaelezea matatizo ambayo mnapitia kutokana na ule ubomozi wa mkuru unajua kwa hmm. hii maisha karen hmm. lazima ujifunze kuwa na ile self confidence ndiposa kwa kila jambo unafanya mtu yani it comes out naturally for me sina ile aibu kwa sababu kuna watu wengine wengi zaidi wanapitia thesame sitaion but juu ya aibu wanafikiria o oh, nikiweka hizi picha mtandao watu watasemaje watu watanionaje watu watafanyaje sasa hiyo inailthesi yani, kind of bt kwangu ni rahisi kwa sababu ni kitu iko ndani yangu yaani napenda tu kuelimisha watu wengine kupitia situahon zangu mm-hmm. yeah. sasa kitu ambacho kinakupatia kupatia motisha ni kwamba kuonesha watu ni kawaida kupitia matatizo maishani ya yeah, hiyo its very normal by the way kwa sababu tch, kila msie hapa nje ako na story yake we only learn from others so if you don't share your experience usipoonesha watu yani ile kitu unapitia kwa maisha hakuna vile utaelimisha watu mm-hmm. yeah. nam sasa Bridget, wacha hiyo ikue ndio haya sasa tueleze Bridget. wewe ni mtu gani na umekaa katika mkuru mtaa wa mkuru kwa muda gani mimi venye nimewaambia naitwa mm-hmm. ati yenu ha, nimezaliwa pale mukuru viwandani mm-hmm hizi niko na miaka ishirini na tano kutoka nizaliwe mpaka saizi hapo ndio nimesomea hapo ndio nimeishi maisha yangu yote iko pale sasa hapo ndo nyumbani ya, hapo ndio nyumbani hujui l ngine watu wanasema anaenda ushagoe hujui ah, ushago iko lakini oh. maisha yangu yote imekuwa pale nimezaa pale oh, nimeoleka nina mtoto mmoja kijana na miaka tatu hmm. nimezaa pale nimeoleka yani maisha yangu yote tumeachania tu pale <laughs> yaani maisha yangu yote iko tu kwa hiyo place though naweza taka kumvot kwa sababu unajua pia chng ni kitu muhimu pia mm-hmm. na chn ni atlast kitu inatufanya tuwe dent sasa turudie hii shughuli ambayo inaendelea ya ubomozi wewe mm-hmm. ni mmoja wa wathiriwa y yeah. je serikali iliwapatia notisi kabla ikuje kuwabomolea ama mulibomolewa tu na maisha yakuvipi kwa sasa Hey, hatu kupewa notis kitu ya kwanza hao watu walipokuja walituambia ati tu, wanatupatia notis ya hout houilikuwa asubuhi mchana ilikuwa kitu saa saba so bai saa tisa tuwe tumetoka mi nina mtoto hiyo wakati nimeenda kibarua least nimeenda kutafuta riziki mm-hmm. napigiwa simu na jirani atikuja hutoe vitu zako inje nashinda koani ni nini inaendelea kuenda watu wote ni kama yni kila mtu tu kwa hiyo panic aimd kila mtu anajaribu kutafuta mali anawezaenda yaani yaani ilikuwa tu ile mimi sasa na wengine wengi wenye hatukua na pesa za kukomboa nyumba mali pengine atukua na mali pakuenda tukuacasemeiti so thavtu kukaa hapo mi nilikaa pale aol k hapo tu nje kwa sababu nyumba venye zilibomolewa ikabidi tu mtu atengeneze mahali na vitu zako apo kijaribu kutafuta mali utaendaso wow. yeah, sion imekuwa ver triki kwasababu kuna watu najua mpaka sahii mtu bado ana al ajapata maali pa kuenda ameweka tu vitu kwa marafiki ya yeah. mm-hmm. sasa wewe umepata maali pa umeenda kwa rafiki ama umepata nyumba nyingine uh, mimi nashukuru mungu sana mfien of min ame throug kaweza kukomboa nyumba tu not fa fom whee wa ni karibu tu hapo nilipata nyumba na atas sahizi nawezasema niko pale na niko na mtoto wangu mm-hmm. yeah. about wale watu wengine labda huo unarudi pale kwa sababu umesema hapa ni nyumbani huu yeah. unarudi kuangalia maybe tukipata muda na tukipata uh, wakikubali kuzungumza na sisi tutapata kusikiza their side of the story mm-hmm. je ukiangalia maisha yao sahizi yako vipi hey, he, watu wengi walikuwa sana na hiyo maneno ya ubomozi kwa sababu mi najua mwingine alikuwa na mtoto yaani si hata mtoto mmoja watoto hmm. watatu ana mbele ana nyuma wana ni familia nzima ile hiyo familia hata watoto wake awajarudi shule mpaka sa hii yani hmm. vitu zilikuwa displaced vitu zingine alafu najua pale mkitolewa tu hivo haraka haraka hivyo vitu zingine watu wanaiba zingine zinapotea zingine zinaaribika yani mm-hmm. watu wengi naweza sema marafiki zangu wengi bado wako stan mm-hmm. az mtu labda ameenda ameeka vitu zake kwa rafiki mwingine anajaribu kutafuta maisha yake unajua ni ngumu kutolewa mahali alafu uende uanze tu yani udiat up yeah. its very had mm-hmm. yeah. mm-hmm. na for example W, lakini wakati wa hiyo shughuli kwanza mm. hakukwa mm-hmm. na eni tuseme kudhulumiwa kuna polisi awakuwachapa waliwangojea tu mkatoka alafu ha, ha, hakuna mtu alichapwa hakuna mtu alitendea unyama wowote though experience ni different sana Yenye venye kulifanyika kwetu si venye kulifanyika mukuru kwa hmm. yao ilikuwa mbaya zaidi so sisi tunaweza sema aat watu wa eria yangu ni watiifu venye tu tulipoa ntiz yao tukatafuta mahali tunaweza enda wengine wakamana waka kuenda wengine wayni manage... wenye walikuwa wakabakwenye walienda wakaenda waka so hakukuwa hmm. na nini hmm. vurugu yoyote viongozi wa eneo hilo ov- obviously kuna chief kuna hata area mca kuna hata mp je wamekuja kuwazungumzia kuwapatia msaada kuambia labda kwa sababu ni shughuli ya serikalihaa je nyinyi mmeenda kuwatafuta hapana <coughs> kwa sababu kama mca hii ni kitu waliona ah na hata i think aladwa ahatamini niliona clip ingine aladwa akiongea akizungumza alijaribu but akufika kwa ground mm-hmm. aladwa so, ndio mbunge, yeah, mbunge wangu akufika kwa ground aone venye ground inasema na venye ground inaka mm-hmm. so, they didn't come. turudi kwako unaposema we ulizaliwa mkuru umesomea mkuru je wazazi wako wangali ngali yeah, wazazi wangu bado ni wapo mkuru na nyumba zenye mlikuwa mnaishi ni za kukodi ama ni nyumba ambazo zilikuwa za kujenga ni za kukodi ah. yeah, so mimi maisha yangu <laughs> ni ya pale mkuru nimezaliwa nimekuwa nimesoma nimepata mchumba tumechumbiana nimepata mtoto tumeachana yeah, so sahizi naendelea na maisha yangu mm-hmm. yeah, so thi abou m tin yaani kitu venye nimekuwa saa hizi mm-hmm. nime niimemotivetiwa na background yangu yako ya pale mkuru yeah. sasa tuki tukikamilisha kamilisha, kamilisha. Mm-hmm. ukiangalia maisha ya mkuru ni ile mitaa ambayo mitaa inaitwa mitaa ya mabanda mm-hmm. na unakaa mtu ambaye yuko <coughs> positive sana mm-hmm ni nini ambacho najua hili swali, lakini, for example, ni maisha umezoea kwa sababu umezaliwa katika mtaa wa mabando, umelelewa pale pale, pale. Kwa saizi, pale kuna alafu saizi makazi, mutisha, labda wengine wanaokusikiza waelewe nguvu ya ku, yakukua positive okay so mimi nguvu yangu ya kwanza nikiangalia <coughs> mtoto wangu mm-hmm. yaani nataka axie the thins idint hav i lif ik like, nataka apate ile maisha mzuri asiangaike vile mi nimeangaika kwa hii maisha kwa sababu kitu cha kwanza mimi sijapata elimu ya kutosha kitu ya pili sijapata ile ile mapenzi ya wazazi achaniseme sasa wewe unajua kuna ile atlast ile una ile wazazi wako wako pamoja as hmm. kuna il ile, ile sijapata hiyoaaakama mm-hmm. anaweza uuliza ul- kama utakuwa free kuzungumzia kwa nini mm-hmm. unasema ujapata ile bonding je katika familia ukile, ukilelewa ulipokuwa mtoto kwanini hakukuwa na hiyo bdg kati yako na wazazi wakoso okay, mamangu ni alikuwa mfanya biashara yani lnaja tu ile kidogo kidogo hmm. hmm. naye babangu alikua mlinda lango ah. so babangu alienda ithink nilikuwa karibu nilimwona last year niko na karibu miaka kumi mm. na bila kumwona na hiyo kitu ilini afect sana so that is why miutakanga yni miujiambia in life i willnot allow my son ama watoto wangu wapitie the same experienceu thebest mm -hmm. na si hati ni kitu inapendeza mm -hmm. Mm -hmm. No. Mm -hmm. pia another thing niko na hii in life that one day albeene like hiyi kitu imekuwa ndani yangu kutoka ah, kitambo great. Eh. so unaweza siku moja niweene eh. natamani sana uh -huh. na, <laughs> yeah. na kwa nini unapenda kue mtangazajikwa cool. sababu yani napenda napenda kuzungumzia stori za watu yaani napenda yni ile wale watu yni unaona ile vois amsiaiziskika uh, kama hizo stori za mkuru m- kuna m- vitu mingi sana zinazoendeleaya yeah, na zijasemwa kuna mingi sana hapa nje kuna yani o jambo lako la mwisho ushauri wako wa mwisho kwa vijana kama wewe hacha tujitume kwa kila jambo hazin whatever it is that youe doing in life always make sure that you give it ah usingoje mtu akuje a kutoe mahali mahali uko ati akupeleke mahali unataka hapana you always have to work hard for everything in life like mimi naweza inaweza hakuna aunani kila kitu ambacho nafanya kwa maisha yangu hakuna mtu sijui mtuanimeshukuru so mm-hmm. yeah. As- sana kwa, kwa muda wako kuzungumzia masuala ambayo vijana kama we wanapitia katika mitaa ya mabanda hasa mkuru ambapo serikali inaendeleza ubomozi tunajifunza kwamba maisha yanawezaendelea changamoto zipo na alivyosema kila mtu ana stori lakini inategemea jinsi ambavyo utajiinua utajipa moyo yeah. na kuendelea maishani hicho ndicho kigezo asante sana hadi wakati mwingine mimi naitwa karenoma na, Karen na yamekuwa makala ya kisa changu podcast kisa changu podcast If you only have a 401k, you are not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get 3% on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires Gold for 1 year from first match must keep IRA for 5 years match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC member SIPC.