na, na, na, na, na ni ukiangalia pia ina, inaumiza sana ile mtu atasemaje labda ndo labda mama waziri alikimia eh, watu wanasema ni mismanagement ukiangalia shirikisho labda alokuwepo kabla ujaja kwamba milioni kadhaa miana tunampa mtu fulani nazingeenda kwa mambo mengine lakini eh, ukiendesha shirikisho <coughs> leo we, ukiwa president wa shirikisho ukiingia kwa ofisi hmm. utasema ile ilikuwa shirikisho kwaofisiautasema illiuashirikisho tbemahali utapata shirikisho lipo hmm. utaendelea hiowasababu ne shirikisho sio lako mwenyewe kwa hivyo ndo nasemaje sisi tumeamua kwamba lazima tufanye za coaches ver wisely hatutapoteza pesa kama hizo tena athexe thnt o goodo that tuka, tupata hu oach huyu oach ni ufpr ametoka kuoach nchi ya latest huyu ni opeesio mm. tukasema tumpe na kazi tukishamaliza maliza tutajadiliana tena takwenda mbele vivi lakini aeza kuambia hivi hatutoleta katika federation nikiwa mimi nikimwendwa tumlipe tena milioni kumi kama fidia ama kmahuyu tunampangapi huyu ni milioni tatu nna tungekuwa tunamtumia kocha mzaa tuseme inategemea ema ile unavyoifanyataingiza shirikisho tena kwa hayo mambo tena tunataka ndio i lakini siatunataka ku maoach tunataka kuytunataka ku marefa tunataka kufanya, kufanya uh, i na, na, na, na sltunataa uuendana shirikishlia mambo mengi yake iekeyakehuyu umeskia fwamesema watu kwamba kikosi alichokitaja mechi ah, eh? hey. <laughs> ya eh, mali hakutaja ee ulitaja wewei sm aiiianwuuuhu imeskia wengine huko wamesemsikaribuazawamesema i ihi ndo mii nimeambiwa sasa mimi nini. Hmm. najibu nini najibu nini nafkiri na, na, uh, maswali mawili tu eh, ambayo nataka presidapresda tukimalizia ili uh, nafkiri na, na, wewe ni mtu ambaye unasema unajieleza vizuri ikitokea ukaguzi umefanyika wameangalia na nani amesema kwamba una hatia kotaari kuondoka na mimi nita, nitaongelelea na hatia kwa nini Aha. kama sina mia hatia miaka sita kupata hatia leondtapata hatia ni uongo bana ati banahti utaonanikmwend amesema akapatikana na hatia atakwenda alafu sasa yule jamaa kuja tafuta kikapu moja pale ilikuwa na kiatu yangu aseme u jamaa na kiatu kwa ofisi hii ni hatia amesema atajiondoa uongo uh, uh, watasema na hatia Uh, amawili ya mwisho ili uh, mambo ya uhuu ni uwanjani yalikuwa ameanza kupungua lakini like tumeona wkend mm, bana bandari Mnabari, damu yeah. mwanahabari anapigwa habari unayo na kama unayo jen hatua gani mnachukua ili kuomeshani juzitu tumeruhusinala na wa mashabiki wachache viwanjinasi na mara ya kwanza inatokea mm. nimeelezwa hiyost Eh, mzsijaona sijapata sija mm-hmm. sija lakini nimeelezwa mm-hmm. na naweza kuambia hivi mm-hmm. sisi ndio wale watu tuna kata usisahau sisi <laughs> ndio ile shirikisho hata kama we ni nani <laughs> tuna <tunadilna wele. laughs> <laughs> na wewes mm-hmm. ene kama kuna mtu amefanya upuzi na hizo masihara mm-hmm. munduje tu mm-hmm. tutawatandika shuguli yeah. mm-hmm. Mimi, na hapo ndo mimi sitakubaliana na mtu mm. wewe ukifanya mamo iafai kutoka uwanjani ilikuwa kasheshenapigwa eh. ah. kuna meona wameshona pichaziodeo ni chafu sananajua hta okaka eh. nazo mm. eh, video mm. ni chafu sana eiden mm. mm. mm. hizo eh, kiangalianf naza na warakanashua hyu aomitt nayo taka chapchap mm. Mm itaangalia mm-hmm. nahapa yeah, yeah, umeona video yake hasani ya mwanahabari mm-hmm. masamul aki mm-hmm. na ideo aswacha pichasbza kekewalikuwa nyumbani dhidi mm-hmm. ya bandari wakale yeah. ndio Waka shida ninayo ni mimi mm-hmm. kal mm-hmm. kuna watu wanaamua hiitbl kama sio wao ni wao haiwezi hapana b isiendelea kama sio wao huyu mm-hmm. ni atoke Fisi, sisi hatuwezi angalia Chafu. angalia Chafu. Bebe, Chafu. Eh, pita, kuna na hatuwezissianaangaiawnmenataiona aiangalie ma, ma, ma, ma, ma, tuone mm. mambo yatakuwajimwazo mm. ah, kuna hizi habari watu wanasema kwa nini unapigwa vita ukuruba wako na unajua mm naiburahis ah. nimekwambia nikmando anaambiwa mpaka anaua watu kwa fishirikisho anaenda makesi hukoa mauaji umerudia sana ya preidani nakwambia lupu... niiinikubwa kulikokulitafufulwa oh, thilo ah, utalisikia hapa <laughs> <laughs> sasa la l- l- l- mwisho tukiondoka preida uh, fifa ban alipiga baoafa na pia uh, wazito fc gor watu wakatolewa lakini wakaja wakasema baadae y kwamba gorumay haikwad kuna wachezaji walicheza na nafaa fkf pamoja na gor waadhibiwe lakini bado wanacheza tu bado je ni nini yeptueleza kwa kina och na kwa nafikiri kwamba inafaa wanyanganywai kama wanachezesha mtu ambaye hakufaa kuchezeshwa hilo so, jambo likokwa uh-huh. kulikuwa na kutoka kwa kwaffa uh-huh. ikasema kwamba wamel goma Uh, baadaye uh, yule uh, head of akaalau gor kucheza lakini baadaye fifa wakasema hapana atukuwa tumealaa sasa tukawauliza na hii mil kutoka kwenyu inasema waalao na sasa mnasema wasialau inaonekana pia hii misteki ilikuwa kwa kila mtu Mm. kwa sababu walikuwa shatuandikia mm. wakatuambiaawache mm. a kidogo tena wanaandika baada wakasema ile kesi, moja. Mm. Ni ile kesi moja. Mm. Mm. Kwa tukawajibu nikiangalia wanaandikabaada yakuliz wakasemaamanihak kiangal wenyeewaanawaltuamba na tuko na mm. mm. na tuliwajibu mimi sioni amba talta shida yoyote kwa oa muhimu pia ni kwamba oma walilipa mm. muhimu mm. ni kwamba gormaia walilipa. walilipa na ikawa hilo jambo limeshaishakwavyo mm. mi sioni takuwa na issues labda mm. kuwa maybe mm. kwa sababu labda tungefaa kuuliza fadha ee, wao wenyewe pia walikuja waka wakakuja akaweka wachezaji wakijua vizuri mm. eh, wako na maneno kama hayo labda, labda kutakuwa na warning, ama kutakuwa na fine ama kutakuwa na jambo lakini akwambia pia fifa wenyewe wenyewehivi ukizungumzia maswala ya gor kuna wakati ilikueko walipe faini kwa kutocheza iledeb gori naaf je walilipa na kama walilipa ilee bado ipo y wenye shikanda. shikanda na racherimamboya e, nat hmm. kwahivo a wataongea hayowajafika uh, sisi tuliapatia na we are not dealing with them na hakuna mtu katika tbal ana dl nao mpaka hilo jambo liishe e, la pili ni kwamba mambo ya fain kuna ile fain walikatwa na kuna ile izi miaka hizi miezi zinakuja huku mbele pia watakatwa mambo yaendelee hmm. sheria ya mpira inakuwa hivo hmm. so, eh, nilikuwa nimetulia kidogo <laughs> eh, hivi na haya mambo yote ambao amekua akifanyika nini fifa maongeanao <inaudible> wanafuatilia fifa hawataki tuwazungumzie Mm. wakati wa fifa ukifika tutawazungumzia sio wakati wa kuongelea wa fifa. Mm. Kuja kenya, juzi. Waka, he, Waka mambo ya fifawwalikuwa kazi yaokazi yao wakaenda mi nasikia kuna mwingine alisema alikuwa ameongea na fifa sana nasikia mwingine amesema washaongea na fifa na wamekubalishwa waweke hii oitina wasna mm. washapata idhii washapa mm. kama mambo ya siku ya kuongea ya fifa ikifika tutaongea kuhusu fifa huu mm. sio wakati wa kuongea kuhusu fifa sidani ama kuna maana kuongea maneno ya fifa hivi sasa mm. wakati wa fifa ukifika hata mm. wewe hautauliza hmm. lakini hmm. wewe kama rais hmm. hmm. mazungumza tu kikazi ni yani, maanake ao ni kama waajiri wako Asani? Hmm. na haya naojiri nchini lazima we wanafuatilinaulizaabazishbwana nafikiria vihiga wako airo nafikiria kamaku na wenzake leo wamepanda ndege kwenda game mm. nafikiria kuna kafb inaendelea hapa na pale mm. eh, i think pia kuna training treinig yingine wasichana inaendelea mm. kuna mambo mengi sana ya fifa tunavyoongea hivi sasa yanaendelea mm. sasa mimi nazungumza kwa nini kuhusu fifa mm. vipi udhamini wa ligi tangu ameondoka Tunaendelea, Betke... kutaf... tunaendelea kutafuta mm. lakini sasa si haya mambo ni haya sasa tuliwacha kutafuta kwanza tuilna haya tunaweza kua tukitafuta na sisi yatupouna <laughs> hayasi wewe ukileta mdhamin <laughs> na uondoke pia unakata ule mkataba unaondoka unakata... mm-hmm. nayemmi eh. kama nashinda ni ksenet, na nashindandaaongozaaalafu kwa... wa ao ukienda kuwaongelesha wakifungua umepigwa picha moja wapo umejishika kichwa <laughs> <laughs> sasazahotaongea vptaongea vipi, <laughs> vipi mambo ya pesa kama wewe unaambiwa hayo mambo hiili jambo si jambo la kucheza ni mm. jambo serious mm. kuna mdhamini anakaa mali anasema hii ni nini ii. Mm. what is mm. siwezi pia na pesa siwezi pia na pesa yangu aya maneno na hizo pesa hakuna pesa huja kwa mfuko ya nik mwendwa na, na mambo yake kule alinganasi titannyawndwwakati wwakati wengine wanakuja mpaka na atiampesa nitumia nanmpesa eh, ni monbab e, lakinimimi unajua uzuri siku nishapita hiyo maneno hati wewe, wewe unaweza kuniweka kwa gazeti mbele sijui nyuma ati kanipa mimi kichwa ukaumasositaona kuna mtu anaweza piga picha akanitumia kwa whatsapp oh. labda kwa sababu hiyo wakatita e hata ukiweka uki, timu yako yote unaandika oh. kwa mtandao mimi sioni ndio maana nafkiri mauzo ya magazeti ameshuka ununui mimi hapana mm. mauzo ya magazeti sa mtandao <laughs> ndimemaliza sio mimi <laughs> mtafute njia <mtafte laughs> zingine za kuaka mtandaonikimwendwa <laughs> ukiondoka na hili linasemwa ni una kenya hii uh, mimi wewe sisi twajuana tangu hapo ukisema kitu kizuri mi nitakipongeza ukisema kibaya ntakuharifu tutakisema tunawasiliana hata hasan mm. juma hata steven mkangai lipo kuna kuna baadhi ya wanahabari walikuwa maswaiba wako wakubwa wakubwa sana mm. Lekini, kwa wakuwa, soajiwa, sana lakini wa wameondokea wakosoaji mwendwa iio unaad aaaaisajuliza maneno mengine yanafaa kuongelelewa kweli najuakiwa eh? rahisi wa shirikisho una mambo mengi sana ya kuzungumza sasa wewe ukijianza kuzungumza maneno ya watu wanaotembea tembea huku mombasa wakitafuta shughuli ya kufanya na mpira una kazi ya kufanyiwa nafkiri utakua unafanya sana kwa mm-hmm. sina wakati wa kuongelelea kuhusu watu holela holela wanatembea tembea kwa kwaaredio kwa magazeti wakitafuta dogo sina t ya kuongela hahana abaiwengi una wengin aaa ndiombayao arahis wa mashirikisho watabnamuina wakatwakuongeleaamo Football, na na kuzungumzia hapa mambo ya ligi yetu T- na historia huwa inaangalia sana watu marais wa mashirikisho waliokuepo au ni rais wa nchi fkf wengi watasemwa kila rahis akitajwa kama kina maina kariuki kina omino wanatajwa nafikiri nick na hu msukosuko uliopo sasa hivi utaukumbuka sana katika uongozi katika kipindi chako cha uongozi mbali na mazuri ambayo umeyafanya nafikiri haya Ob- ni doa kwako obama pia alikuwa na misukasuko mm. obama pia alikuwa tutam president na pia alitoka kwa ofisi na nywele wit mm. but alitoka akiwa waisa then alikuwa na alis na akabadilisha mengi black president na wakamchagua tena ukiwa president utasemwa mambo mengi kwa sababu ntakuambia ambo shirikisho nikimaliza mashirikisho mengi duniani yanachukiwa ya, nachukiwa, 86% ya mm. nachukiwa kwanini kwa sababu wanaotuangaiwanta uwa hapomaaliupo kwasabbu wanaiangalia kama ofisi ya privili wengine mnao kila siku hawalali wa mimi nikienda kwangu ikifika saa nn saa tano mnalala sababu kesho nina kazi nyingi wengine wanalala wakikunywa waenuko wakifikiria wataweza kututoa vipi na kila siku wanafikiria kututoa siku nyingine inaongezeka ya hiyo kazi kwa hivyo mm. shirikisho hazipendwi dunianibaysitobaa mm. mm. kwanza ya pili ni kwamba hii ofisi ya uh, president wa federation imefanyiwa research kubwa sana duniani annoma in every conty or eey oeion eveydanahaf eneral hw kunaeen mmoja yeye ndio ana inherit network ya futbal na yeye ndio hao wa watu umpigia kura mtakauenda ukaa perus kidogo uone hmm. na uangalie blata uangalie jani uangalie yao havalanch uangalie isa hayatu uangalie saamnyamoya hmm. uangalie matiba uangalie mishel platini, platini. nomali hiyo ofisi mtu ukaa one decade and a half or two decades na ufika wakati akachukiwa kwa sababu ya kukaa pale sana mimi niko mwaka wa watano nimefikisha miaka mitano hii oktoba iliyopita ideally bila haya mambo ya hii ya kusukuma vitu hakuna na kutafuta makosa hakuna hmm. shdo at least a ast ap ndio mwingine akainherit na kuambia sikuambii porojo na facts kuna wale utolewa mm. kama vile amad na wengine mm. enda ukaangalie vizuri hawatolewi kwa kura wengi wao wale utolewa ni wachache mm. na kati ya heyo grup hawatolewi kwa kura watolewa kwa njia zingine mm. enda ukaangalie tu vizuri mm. watolewa kwa njia zingine kuna wachache ushindwa kwa kura tachukua kalushaboaja labda mm. e, utaona wachache mm. lakini ukiangalia E, kamwanga sasa ameshinda ya pili yapili mm. kama ni nizambia ukichukua hata kama ni tanzania malinzi ukiangalia mm. lakini kama kariya, sasa ameshinda tam ya pili angalia uganda mzezshinda tam ya tatu sasa yeye yeah, ameingia ya tatu mimi nikiingia ya pili kwa hivyo b ina njia yake na inafanya mara nyingi kwa sababu ya kufikiria kuna pesa pale kuna wale ndio sio wazuri siwezi kuwatetea lakini kuna mara nyingi kwamba msingizie tumtoe ndio tupate njia na sisi herit kweny hapo ndo tuko hapa kenya sasa tuko hapo ndio watu wameamka wakaona hizi e, miaka ni nyingi unajua kura itakuwa itakua uaya kenya tauaami takuepotena zauambia siwezi kushindwa kwa kura ya yabura hv mm. ntashinda Sa lazima mtafute njia nyingine nyinyi sina mnaotafutapa aiamimi ni mwanasoka hmm. kama mungu atanyeka mpaka u wakati mi nitashinda tu mii ni mwanasoka mwanasou mimi naombea kuwa na uwiano maanake faalia ile napopigana nyasi ndio zinaumia na timu za taifa ziko kambini sasa sasa hivi hmm. ungekuwa na tournamenti yako ndogo kule digo bwanawewasema opoli sasa angalia hapati nafasi bwana ya kuja eh. kwale wana eh. eh. naumiase <laughs> Kwa yako kwamba isha, tu, e, A, pita, nafikiri kwamba mapito kuna amenikumbusha ametaja amshamtaahta ukiangalia kina wale hata ametoka wengi wegliosema kwamba ni njia tofauti ofanya natoka lakiiake tapitkshuoja kuba liahdwakenaufiaa maaliwa hakikisha kwamba alitwahidi nakumbukaalituahidi kwambakenya yukpayanik iliku ya katari twamtilia dua hmm. afikie kenya worldcup maja ali wa mungu wanampenda na sisi pia tunaimani kwamba atafanya kazi na atafika niki neno lako kwa msikilizaji tukiagana tunakualika waziri pia tutamtafuta tupate kauli zake lakini na, na, kila nikikuona kwenye runinga na kusikiliza redioni hivi magazeti namkumbuka waziri mmoja sitamtaja jina nafkiri alikuwa waziri wa energy ministry nafikiri nishati alikuwa anasema akiwaita wana habari anasema anasema jamani mpaka wanangu mm. Wana TV, magazeti, anasema mpaka wanangu wanangu kule kule nyumbani nyumbani wananiona kwenye tv sasa hivi meru baba ulikula pesa ya mafuta unakumbuka wakati anasemaakuaakaku amoja na familia lakini kama kamalivyosema ni wingu la kupita la mwisho miua sho askaena imetoka mbali mbaiwakatikua hapa mekuwa strong tumefanya mambo na taratibu kuna mambo machache tunasema tunaweza kuwa uyafanya tena na tuyarudie vizuri but tumefanya mambo mengi sana ukiuliza watu wa tbl wale wanao roho ya yabl na wanapiga bnawtegemea b wameona ni kama usiku na mchana mimi nikiwa mmoja kwa hivyo nasema tu kwamba huu ni wakati ambapo wizara imeamua kuja na kuingillia mambo ya tbl na fifa na mimi, mimi nasema, nasema sio vizuri hata mm. wacha mambo ya fifa sio vizuri kama inji kuwa kuna wizara inaingilia mambo ya b lakini siwezi kuwa mimi, mimi sio waziri tutapiga yetu ya yab tuta tutakuwa open tutafanya kila jambo ile natakikana kutoka hapo tutawaachia wakenya tutawachia wakenyashuac wa wanasemaje watua mnashirikianawake wawezekuwa wametoroka wamekuachia next time mtakuwa na kofia ya fkf alafu niachie hi ya fifa bwana lebo ya kupendeza ajabu kila kilahukuniitauamautondoka na kofia sijalikwa nitaendaje lakini aasema alikwambiaanabja laki... wageniwewe ndio mwingine tukimalizana sasa... nanikitwakuchunguza wewe <laughs> Tuki na Niki, kila naheri baba <laughs> <laughs>