sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia wakenya wakiwa ndio sasa wameanza kujifufua wa kifedha baada ya shughuli zao kuvurugwa na korona wa pesa ukaenea sasa mwanasiasa mutahekagwe waziri wa afya anaona kwamba watu wasipate huduma mbalimbali iwapo hawajachanjwa ukiwa msimu wa sherehe ambao huwa ndio wakati mzuri kwa hoteli angalau kupata faida bila shaka wamiliki wa hoteli watakuwa tayari kuwakaribisha wote kwa sababu ndio msimu wa hoteli kujipatia faida msimu wa korona uliharibu shughuli za hoteli vibaya nyingi zilifunga biashara zao wala zipo zile ambazo hazitawahi kufufuka kwa hivyo msimu wa likizo na krismasi utakuwa ndio wa hoteli nyingi mchini kujaribu kukusanya faida sasa ivapo baadhi ya hoteli zimejipatia wateja ambao tayari wamehifadhi nafasi pale hotelini tuulize ngapi zitawarejeshea wateja pesa zao kuanzia desemba disemba 21 eti kwa sababu hawajachanjwa na je magari ya uchukuzi ukichukua kwa mfano namna ambavyo hushindania abiria kote nchini halafu ukumbuke kwamba korona ilivuruga biashara zao mengi yakafunga shughuli daima je magari mangapi yatatekeleza agizo la kuwaitisha abiria vyeti vya chanjo kabla y kupokea pesa zao nani atatekeleza maagizo kwa mfano kwamba wahudumu wa bodaboda wamuulizi abiria cheti cha chanjo kabla kuwabeba sijui kama mawaziri wanajua uhalisia wa maisha nchini kenya au hawajui je yeah. wanajua kwamba bodaboda hungʼangʼania abiria maana wana hofu ya kupitwa na hizo shilingi hs wajua wengi huwa wamekodisha pikipiki na kabla wafunge siku lazima wawe wamepata pesa za kumlipa mwenye pikipiki huku wakipata faida zao magari ya matatu vilevile vile pia humtafutia mwenye gari kwanza halafu faida zao tuulize tena iwapo maagizo ya kwanza kabisa ya kuvaa barakoa wahudumu wa magari kutoa sanitai siku hizi hayazingatiwi je nani atafuata maagizo ya kuwafungia mje ya abiria ambao hawajachanjwa hebu niseme hivi kabla kutangaza masharti yoyote yale ni vyema serikali iwe inaangalia jambo kwa kina ielewe iwapo kuna uwezekano wa kutekelezwa kwanza kushindwa kutekeleza mambo ndiko kumetufanya kwenye ukumbi huu tuwe tunahitaja serikali ya sasa kuwa inayokosa ufalme na mara nyingi imeibuka kwamba ukosefu huo wa ufalme unatokana na masharti kuandaliwa ya yakiwa yakinadharia tu amia academic exercise masharti ya kufikirika kimawazo tu kabla ya kutoa masharti kwamba fulani hawatapata huduma za kusafiri au chakula hotelini au huduma za kulipia ushuru wa kre kwa sababu hawajachanjwa ilifaa mutahekagwe mwanasiasa haswa waziri wa afya ilifaa hesabu chanjo ambazo zipo nchini kwanza aelewe iwapo zitawatosha wakenya milioni 4 na zaidi ambao wangali kuchanjwa pili angehakikisha chanjo zilizopo zimeingia kwenye vijiji vyote vya kenya na mitaa yote hivi kwamba mkenya anayeishi shimoni au lungalunga karibu na mpaka wa tanzania anaweza kutembea kwa miguu hadi kwenye zahanati iliyo karibu na akapewa chanjo ya astrazeneca au johnson and johnson mkenya anayeishi bulahawa mandera karibu na borda1 ambao ni mpaka wa mataifa matatu kenya somalia na ethiopia mkenya huyo anaweza kutembea kwa miguu aingie kwenye zahanati iliyo karibu na hospitali kuu ya mandera na akachanjwa faiza au modana vilevile vile, waziri mwanasiasa motahekagwe yafaafanya utafiti aelewe iwapo mkenya aishiye toktok anaweza kutembea kwa miguu hadi zahanati yoyote pale hata siyo hospitali kubwa tuseme tu zahanati yoyote pale loi toktok halafu akachanjwa modana ilifaathibitisha hayo kabla kutangaza masharti kwamba mkenya huyo hata upande matatu iwapo hajachanjwa sasa iwapo chanjo hazijafika kote mchini serikali inaposema kwamba iwapo hujachanjwa hutasafiri au hutahudumiwa kwenye hoteli au bodaboda haitakubeba serikali ile itakuwa inamaanisha nini na ndiyo nitasema hivi kwa sasa kenya ina chanjo milioni 1m0 wakenya ambao wamechanjwa ni milioni 6 pekee kufikia sasa kumaanisha waloosalia ni zaidi ya milioni 40 iwapo chanjo milioni kumi zilizopo zitasambazwa kote zitawafaa wakenya milioni 1 pekee kumaanisha kwamba watabaki zaidi ya watu milioni 30 ndio tuulize je kuanzia disemba 21 yamaanisha kwamba wakenya milioni 30 hawatasafiri au wale chakula hotelini masharti ya serikali huhitaji kufikiriwa vyema kabla kutolewa na ndilo sepetuko mimi ni yu wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia