Kwa uchumi na katika uchumi na biashara biasharapast leo hii tunaangazia biashara ya kuuza pombe ya mnazi katika eneo hili la mbuzi wengi gatuzi la kilifi na leo hii anayetupambia makala haya ni bjacklin kenga ambaye amefanya biashara hii kwa muda wa miaka mitano sasa langu naitwa jaklin kenga biashara yangu ya kuuza mnazi mimi ni mama mwenye nimewachana na bwana karibu miaka mitano meisha hii biashara mnazi inaefanya kwa malengo ya watoto wangu wale watoto wangu wasome hiyo ndio utafutaji wangu wkatika maisha wa kusaidia watoto wangu katika maisha yao hata ya baadaye kwa ajili ya elimu zao nilianza kitambo zaidi ya miaka mitano na hii biashara nimeanza kwa ajili ya kuwa hiyo ndo yanisaidia kwa sababu sina biashara yingine nawezafanya kwa wakati na japo yakuwa nazatafuta huwezi kungojia umwambie mtoto angojee kukula kipindi upate kazi ndio uwe ataanza kukula inabidi nifanye kwasabu nibiashara apa kwetu ama biashara yetu ya karibu n naweza tukaisaidia nayo katia maisha yetu naatunazndelea na kuwa maisha na wangu kusoma nashukuru kasabau wanaenda shule na waliana pesa a nazi w ui ashku ambie jirani anisaidie na pesa kidogo na nianze na hiyo na njiendeleze kipindi kama mungu anaweza nitolea ncha ingine yakupata kazi ingine endele na maisha na watoto na labda katika gatuzili la kilifi mbona ukachagua mbuzi wengi simahali opotepale kkuzia kwa sababu ni heria ya karibu na kwetu naona nimechagua hapa kwasababu ni mahali kuko karibu na eneo la kwetu ni lazima nikee karibu kwetu ili pia wazangu ae karibu na mimi iwezikusma nde maliaatu mali mimi nmzaliwa aa mm-hmm. taa anyumbaomanke mm-hmm. kacagua kufanya asharaa e, biashara hi iko vipi kwasaa ashaa kaaa tusemeko chini kwa saau aanaamakaaaauaasaa uuaaa tumaza kufanya zurizuri lakini tunashukuru tangu kafi iondolewe kidogo ya biashara kidogo ikonafaali aaascangamotoii ni changamoto gani ambazo ziko katika hi biasharaaomesau wateja labda ni jioni ile ya saa mbili itiawmeenda na pesa naskari pia nawezashuka mama leteza maji pesa ni zile zimeenda na wateja labda watea na mia mbili ndoawatoto wakule basi labda itabidi tuanze kuangalia ama ushikukendani watuanzkutapsa sasa mambo mengi na hawataki e, inamaana bado mnasumbuliwa na polisi ah, hata kama ni mchana pombeamnazchaaasumbua a pombe kanzia saa kumi kuendelea naona kuna chupa hapa unauzaje hizi chupa zako za mnazi chupa moja inaenda kwa shingapi chupa moja sahii yaenda kwa 4 kwa sababu pombe ya mnazi imekuwa gali kwa sababu changaza cha jua kimekuwa kikali mwaka jana hakunyesha kunyesha mvua ndo maanaake pombe imekuwa juu ina maana ya kwamba kiangazi pia huwa kinaathiri pombe e, kiangazi kathiri pombe kwa sababu ile miti yetu ya minazi ni mpaka mvua inyeshe ingie kwa mashinani ndo iwe na maji mengi ndo tupate mnazi wa kutosha ombe mekua ni kidogo pombe imekuwa iko gali sasa kama pombe kogali nabidi pia wewe uze ili upate chochote il naeza kasadia atia maishayaosaaaaliua asari wanashinda o akua aabil nashindaoa utaweza kukaa ufanyazi o aaakaaa zuliauuaa uigauna mtu kabisa hapa maanake hata kama nikupitia wanapitia kuangalia usalama lakini wakati huo likuwa wanashinda aashinda a sikuendelea na biashara ya ya Siku yangu ilibidi nikae ni chini niangalie nitafanya ni biashara gani nikachagua biashara ingine yakua nachuka mboga saso g maake lfutano nikieka kaptoli hapa takua nikombelembele si kama hiyo nilikuwa nkifami na unajihisi vipi ikionekana eh, kwamba pombe ya mnazi bado tu haija eh, maeneo mengine tusmafanobaakuelekea kul ni hapa tu wakosti ndio ambao eh, tuna uwezo wa kutumia hii pombe je unajisikiaje ama unaambia vipi serikali kuhusu jambo hiliaashanomea isi vile tunatumia ya kutoka huko mimi ningeomba ipomba mnazi pia yalalishwe kama miraa inaweza tembea mabali popote hivyo nivyo naombi langu sijui kama itakuaje lakini hiyo ndo maombi yangu na labda ukiangalia hivi serikali ya kaunti imewasaidia vipi ama wafanyi biashara wadogo wadogoadogo kama nyini serikali yetu ya kaunti wafanya biashara dogodogo kama sisi ni kama tumesauika tujulikani katika hio serikali ya kanti manake sijaona msada aakumbukwa wametusaha awajui kama una watu kama a wenye wakonakazi wenye hali yao aiko chini kwasababu tu ingi otee a b mimi sioni kufata maanake nnaona yani tayari onale hali yakuwa hata nkitafuta sioni kama ntapata sasa nabidi unaachana nayo na wateja wako ni wakina nani hapa wateja wangu ni wengi kuna wengine unawajua na wengine wapitajinjia mtu akipita anakuja dadaa nipe chupa wateja wetu ni aawa hapa kwetu kilifi hata wak- wakutoka hata wakutoka madindi kwasaabu hapa ku kama njiani hapa tukona wateja tofattofauti hata wengire wanatoka nairobi wakija labda wamekuja ikazi hapa kilifi ni wateja wetu kwasaabu wanapitia oaa mini mwanzo wakastama wangu wengi sana ananwatuwuka tutaka atukupromoti mm-hmm. sasa hao ni kastama wazuri kwa sababu wataki urudi chwini ni watu wanataka uendelee mm-hmm. na maisha maanake wanajua wewe unafanyia biashara ukiwa na malengo mm-hmm. umesema kwamba kipato chako kilipungua wakati ule wa corona je uh, ulikuwa siku hizo ulikuwa unapata shilingi ngapi kwa siku ikilinganishwa na sasa labda mambo yamebadilika ama mambo kidogo yamemprv ya kidogo e, kiato chaategemea kwa sababu hiyo kazi tunafanya unaweza nategemeale chupa taaaadzachupatano e, kwa siku nambie chupatano hizo wee utafata nini chupatano labda o chupatano basi o utapata mia nahamsini mia na hamsini watoto wajakula nawakati waa likua unazapataa pengine kwa siku shilingi mia tano ama mia saba au wa mzur nawanaua wakiuaaunamnazi na wanakuja wakijua wnauna mnazi, mnazi vizuri bila wasiwasi aini kulipoingia enge- Corona, watu ikuawatu waauaaakiatuseme nam msikilizaji hii ndio uchumi na biashara podst mimi ni marion kity mekuwa uchumi na biashara podcast