vijana na mapenzi mapenzini siku nyingine maridadi kabisa hujambo na karibu katika kipindi vijana na mapenzi nami beatrice maganga makala yaliyopita tuliangazia suala la wanaume kuwatongoza wake wa wenyewe licha ya kufahamu fika kwamba wameolewa haya basi leo tunaangazia swala jingine ni kipi kinachoweza kumfanya mwanamke amwache mwanamme tajiri na pengine aolewe na mwingine ambaye hata hana pesa ni mambo ambayo yanafanyika katika jamii hadi unabaki ukijiuliza kwani kuliendaje manake mara nyingi kuna wale hufikiria kwamba anachohitaji mwanamke ni pesa hivyo akimpata mwanamme mwenye anazo basi atatulia tuli utamsikia kinag lakini huenda si hivyo kwa wote ikizingatiwa yanayetokea katika jamii haya basi kama kawaida wacha tupate kauli za wananchi kulihusu swala hili mwenzangu kazi kwakoinafanyanga mwanamke anakutrokahata knanaanakutroka na vizuri nafanyan anaogopa kuambia le nakuhitajiasabau we ni kalisasainabidi pamzin iimwanakenkeiiinael pan waae aa tkoho una nanak ka anaandalianakuandali hiooa ile mama umeshinda namna gani unaendelea namna gani mimi nimekuletea hii chakula unajaribu kuandaa kuanda, kuanda akili zake na wewe pia zako tayari ulikuwa umejiandaa unajua leo ninatakana nikuwe na yeye sasa hizo akili wakati zinakuja pamoja ukienda kufika pale hiyo ndio upendo lakini bibi tu unarukia kama jogoo kesho hii ataenda atatafuta ule mwenye anamsika anamhavijana na mapenzi umezisikia kauli hizo za majamaa upande wa pokot hebu tupate kauli nyingine kutoka nyamira omasire wakazi wanasemaje huko ninini kinaweza kufanya u acha mwanaume ikizingatiwa napesakuna masala ambayo tunasahau sana na tunajichanganya kwenye mapenzi haswa manake unaezapata kwamba siku kupenda sababu za hela zaonamaanaama so, katikamaisha sil hela isiwe chanzo kwenye mapenzi manake, una hela, vile vile huna mapenzi hela huna so kama hayo yote hayako hela zako hazina umuhimu sana so, changamoto ambayo yanatokea ukakatia, ama ukatafuta mtu ya enye hela lakini kidogo wakati ambapo mliingia kwenye mapenzi ulimwonyesha mapenzi sababu za zile hela akikwambia nataka hichi unamnunulia maua unampeleka unampelekanini na kadhalika lakini ikifika sasa kwenye mapenzi unapata kwamba kidogo upo down hauna na, una, unajua kuna mapenzi <laughs> kuna yale mahaba kwenye ndoa kwenye mapenzi tu urafiki wa hapa na pale nipate kwamba hauna mahaba hela zako sitafanyia chochotetakulazimlabda mm-hmm. so uafut no, ni kwamba ja kuna first second and third chances nitaketi nawe niseme nawe vizuri nikiona kwamba haingiliani kidogo haturaim itabidi tu basi iwe itakavyokuwa bila shaka unaendelea kusikiliza kipindi vijana na mapenzi na mbitris maganga leo hii tukiangazia mada ya je ni kipi kinachoweza kumfanya mwanamke amwache mchumba wake ama hata mme ambaye ana pesa na kumwendea mwingine tu mlalahoi ni wakati sasa wa kumshirikisha mshauri wetu rel mahungu kuihusu mada hii kuna wakati mwanamke anaweza kumwacha mwaname ama bwana yake hata kama ako na pesa kidogo pesakidogo uh, imekuwa ikitendeka katika kijamii tunaona yale yanatendeka tunajiuliza ni kwa nini yule mchana ama yule mama akatoka pale kwa ile boma na ile boma iko na chochote kila mtu ama anahitaji uh, naweza ni kwa sababu um, binadam tuko na mahitaji tofauti na tuko na mahitaji mengi sana na mahitaji ambayo ni ya muhimu sana si yale mahitaji ambayo ni fziko yale mahitaji tunaona pesa ino magari manyumba hayo siyo hayaridhishi roho sana igawa inasaidia kuridhisha roho lakini kuna kuna ule mtu ndani yake mtu ndani yake hitaji la kwanza sana ni upendo kupendwa ni jambo la muhimu sana e, kitu kingine ni, ni kitu kama heshima heshima ni ya muhimu sana e, kitu ingine ni kuaminiana trust e, lazima kukuwe pale na trust utapata ya kwamba mahali ndoa ama mahali watu wanaishi katika ile kupendana kuheshimiana kuaminiana utapata wale watu hata kama hawana mali mingi pale kuna furaha na kila mtu anataka aishi pale hata wakati tunapolea watoto wetu wanahitaji tu environment ambayo iko na upendo tunaweza kuwa na pesa lakini hairidhishi ni kwa sababu kama binadamu roho zetu zinatafuta kitu ingine tofauti na ni upendo mani raha kuheshimiana mambo kama yale kwa hivyo utapata kama boma iko na pesa lakini inakosa mambo haya kidogo ule bibi basi atarithika atakaa pale kwa muda mrefu sana wanawake ni vizuri kujua ya kwamba umeolewa na mtu ni kwa sababu ya pesa ama umeolewa na mtu ni kwa sababu ya upendo ni kwa sababu ya doa kutengeneza doa ni kwa sababu ya kujijenga kama binadamu ni kwa sababu ya kujijenga kama familia tujiulize yale maswali ndiyo maana tusiingie kwa ule mtego sisi tuliingia tu tukiona mali tuliingia tu pale tukiona gari mzuri tukasahau ya kwamba kuna maisha mengine ambayo yako pale ndani wao afir nio jambo sana sana linaweza fanya ule bibi akatoka pale kwa ile boma ya bwana ambaye pesa na kuna mengine yabwana ambay onaesan nu tu insult mtu ni mtu wa wa kukutusi mtu mtu ni kujigamba labda ule mwanaume ni mwanaume pia wanaa wawanawake wengi utapata uh, mambo kidogo pale uh, wakati mwanaume pesa pia asikuje aka akajifanya sasa yee ni bos sana kwa nyumba yake sasa authority yote iko kwake ama ile hata eh, hana time ya kupatia mtu heshima yee eh, anataka heshima lakini yey eh, atakupa heshima kwa hivyo kidogo pale utapata mama hatakuwa amerithika asante sana rech kweli naona wanawake wanastahili kubembelezwa kweli amuoneshe mapenzi usisahau kumkatia hata kama mlioana ii mapeniasifiie anuaaaaa iwapo una mada ambayo nataka tuangazie usisaau kuasiliaanam kupitia kurasa zangu za kijamii na paletafaa magangaisa shrefar free hadi wakati mwingine mimi ni beatrice maganga vijana na mapenzi podcast