sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia mvutano baina ya kachero mkuu wa kenya na mahakama unaonyesha kwa kina namna ambavyo watu ambao wa kenya wanatarajia kwa mfano katika kutii sheria ndiyo pia hushindwa kuelewa filosofia ya sheria za mche tangu mahakama kumwamru geoji kinoti ajipelekejela tunasema nafaa kujipeleka jela maana ni vigumu kwa wadogo wake kumtia nguvuni tangu mahakama kuagiza kinoti ahudumie kifungo cha miezi minne jela imekuajabu kwamba kwa macho makavu ameendelea kuihudumia nchi akiwa kachero mkuu tuseme ukweli kwamba jorji kinoti sasa ni mfungwa he is a convict na sababu ni kwamba mahakama imesema hivyo lakini kwa sababu ya desturi mbovu iliyopo hapa nchini ambapo wakubwa huamua tu kutotii mahakama kinoti angali anasimamia idara ya polisi yenye jukumu la kuwapeleleza wakosaji na kuwasilisha kesi mbele ya mkuu wa mashtaka ya umma ndiyo tuulize yupo hakimu au jaji ambaye ataamini uchunguzi uloongozwa na mtu ambaye mahakama imemtaja kuwa mfungwa tuseme namna ambavyo kinoti ameendelea kupiga chenga tangu mahakama imtaje kuwa mfungwa imeendelea kudhihirika kwamba si mtu anayehudumu kwa kuzingatia sheria anahudumu kwa kutegemea urafiki wa kisiasa na haya yalidhihirika novemba mwaka jana alipowaalika watu walodaiwa kuwa waathiriwa wa vurugu za baada ya uchaguzi mkuu wa mw na kutoa matamshi ya chuki za kisiasa ilibidi rais kenyatta akomeshe mwelekeo alokuwa ameuchukua hebo niiseme hivi itafaa jeorji kinoti achukue hatua ya busara ya kujiuzulu kwa sababu akiwandie chombo muhimu na kikuu kwenye utaratibu wa kulinda sheria na haki nchini kuwepo kwake ni kuiharibia sifa idara ya polisi jahazi la kulinda sheria na utendaji haki lina sehemu nyingi sehemu ya jorji kinoti ni ya kupeleleza makosa na kufanya uchunguzi sehemu ya pili inaongozwa na nurdin haji kuwashtaki wakosaji baada ya kupokea faili kutoka kwa kinoti sehemu ya mwisho ya kulinda sheria na kuhakikisha haki inatendeka ni idara ya makama sasa kwa kuwa mahakama imeamua kwamba kitengo muhimu kwenye harakati za kulinda sheria kimekataa kutii maagizo yake ya kwamba silaha za mtu binafsi zirejeshwe itafahamu kuu kitengo hicho afungue jela ujumbe kutoka mahakama kuhusu swala hili basi ni kwamba mkuu huyo ni msumbufu wala hafahi kushiriki kwenye jahazi la kulinda sheria kwa hivyo hatua ya heshma ni joji kinoti kujiuzulu kwa kuwa polisi mbali na kuwa sehemu muhimu ya jahazi la kulinda sheria pia ndiyo mkono wa kwanza na muhimu wa serikali kwa hivyo wakuu wa polisi wanafaa kuwa ndio mfano mwema wawe wanawajibikia makosa wawe wanajiuzulu wanapokosea na hata wawe ndio wakuutangazia umma kwamba wanajiuzulu tukumbuke kisa cha taifa la honduras mwaka 17 ambapo wakuu wa polisi walichukua hatua za heshma za kuwakataza maafisa wa polisi kutekeleza maagizo ya rais msimu wa uchaguzi yalikuwa yameibuka madai kwamba rais alikuwa ameiba kura raia wa honduras walipoandamana kupinga wizi wa kura rais wa mchi juan hernandez aliwaagiza polisi kukomesha maandamano akasema watumie vitoza machozi na njia nyingine kuwakomesha watu wasiandamane wakuwa polisi wakakataa wakapuuza maagizo ya rais waliposhinikizwa baadhi walijiuzulu hiyo inaitwa msimamo unaoboresha huduma za polisi katika nchi katika nchi nyingine zilizoendelea wakuu wa polisi wakiona kwamba wamekosea hujiuzulu halafu ili kuendeleza heshma za idara ya polisi sheria hutaka kwamba wakuu wa polisi washtakiwa wakiwa wameondoka mamlakani kwa sababu kumfungulia mkuu wa polisi mashtaka na hali yeye ndiye mkono muhimu wa sheria ni kuiharibia sifa idara ya polisi na ndiyo ntasema hivi george kinoti kwa sasa ni mfungwa mtu anakuwa mfungwa punde mahakama akishatangaza hukumu chochote ambacho atatia saini basi chafaa kuchukuliwa kuwa stakabadhi isiyo rasmi ukiwemo uchunguzi ambao idara yake inafanya na kuuwasilisha mbele ya bwana dpp kushughulikiwa mahakama imempa nafasi ya kuonyesha mfano itakuwa vyema kinoti ya kitii ya agizo hilo ajipeleke jela yeye na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia