hili ni gumzo la wikipdcast na ninaanza na rafiki yangu hapa rais uhuru kenyatta ametoa hotuba yake akasema mazuri yake ambayo ametekeleza ya. ila kuna mambo ambayo hakusema kumekuwa na utekaji wa nyara mwingi sana na vilevile vile wa usalama je wewe utakumbuka serikali ya jubilii kwa mambo gani kwa barabara masomo na agrilte lakini masomo yamekuwa na vita kubwa sana hasacbc yeah, wazazi, wazazi wengi hawataki hii maswala Agri- eh, pole sana kwa huyo mzee anasema sijui jubri imefanya bali mini naweza mwambia pole sana agriltre tukiangalia iahiyo majaniisimejenga si barabara B- aaba zimeea lakini atuwezihuk babatupate watoto wakla madi adaiikumbuka aba baadhi wa wandaniwaruto wanasema akamba kama rahishuu kenyata amefanya mambo mengi mazuri pia naibua rahis amekua pale akimsukuma kwaio haa kuondoka katia maendeleoatakaona katkaa maend o ktikt aii maendeeukingaliktsaikanz sur kenatt nttekh kettweozchane shindsaa keeanaonnaone ioiktatzpat mwenyeni kijana bona akashidaluseliunapigana nayee akapati wakati wakegozi wetu ni ur wonikwaidaakielekeza kwarahiadinga hata atagonga chini uisliashwaiwaki kuai na kutawawakiaunianyenibmoa kwa moja wene unia kenya meinukamak namba anasema alikunasemamataiaeedelea kutua wamfika nam s uta slamnyero kwingi katika taifa ile akuzungumzia ile mambo amefanya mm. itaonekana baada ya miaka mingi lakini kwa sasa mwanachi a kawaida anaumia natena hii fisai imeongezekai mwananchi anafaa kusifia maendeleo ya jubili ama ni ais mweyee naaa kusiianachi na mwananchi pamoja mamo itaonekanasn ruto ruto ameshaasababumaendeleo rais alisifia tusidanganyane ukweli wa mambo ni baadhi ya wale wadozi watu ya chini sisi tumekwishazkenya ni tajiri kwa sababu kupitia kwa kilimo kupitia kwa biashara n- n- y- kenya iko na nafasi nzuri ya biashara lakini maenyenye ndio wanajitajirisha n- wenyewe utajiri ni kenya, kenya, utajiri kenya lakini iko ya na raila naelewa walitangaza kwamba wizi nutnwhhe wn bsil wngiwn o awy <coughs> hasala na badala ya wale mahasala wa goma hasala yeye ndio tajiri amenielewa na hivi rais amefanya maendeleo na maendeleo yalifanya ya kutoka 2013 mpaka 2017 kutokea hapo baada ya handshake ilikuwa ni maendeleo eh. oh oh ya kutuibia na yeye ilikuwa miungano ya Raila na rais kuna huyu Ma- jamaa hapo cho ruta amefanya yeah. hapa yeah. atakucha kujigamba kwamba alisaidia rais alisaidia rais nini ukweli uh-huh. wa mambo ni kwamba kuna maendeleo amefanya shida ile iko ni kwamba deni ile wamekopa na ile maendeleo amefanya hazilingani nyingi hiyo pesa kuna zimeweka kumemfukwa na na kia, tu pesa utakuta inaumia nenwali hivi Aye. kusema sikutenda anasema sana lakini labda pale hataweza alikuwa anamaanisha raila raila amechoka hakuna anaweza vijana na mawe ameona kwamba ndiye anaelewa vizuri kabisa bila kudanganya wakati rais ana- kijiti akirudi amegundua kumbe anaenda mbele atapata wake efunguliwa macho na akaona kwamba yule ambaye ataongoza nchi kwa usalama ni mzee ambaye ni raila odinga udinga um. maendeleo amba umetaca hapa <kuhi> alipna tangatang ameanza mambo yake aliungana na raila nadi amefanya maendeleo mpaka wa viongozi e. hey. itafika, hey. itafika jan an kuta kimywate lidangnywa akku km w ras kwawezi m ekeke n kw sasahii akun njao atate el ku na wlinnawlngk no, wkn émegane baratika tayari kidiona akonakuja kwa raila kalonse konakuja kwa raila so kenyami najua kwamba madividé na baba. Baba <laughs> nyeri nahitimisha gumzo hili nikiwa hapa katika kaunti ya pogo magharibi na jina langu ni moses kirhili ni gumzo la wiki podcast