Los mejores viajes nacen en la carretera. Pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500. Hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCIU SLRC. Na, na msikilizaji shabiki wa nur ya lugha radio maisha na vile vile danadana viwanjani kama ulichungulia chungulia mitandao uli legend mwenyewe moses kitanui tunapiga naye gumzo maanake nimepiga gumosi gupili uh, kutoka nairobi hadi mjini eldoret kuna mambo mengi sana ambayo yamenifanya nimtafute mtafute chamgei <laughs> Vipi Moses, Ni, niko sawa, nasike, niko vizuri uh-huh. sina, sina neno uh-huh. eh. nianze kwa kushukuru manake kuna mwenzangu unafanya naye kazi anaitwa jonathan comen na vilevile vile rafiki yangu stehen mkangai uh, wote wamenaambia unaipenda sana redio maisha unakipenda kiswahili unapenda nuru ya lugha ukweli urongo Nukweli, kila jumamosi lazima nikae karibu na redio yangu mm-hmm. na vipindi vyote vya redio maisha mm-hmm. nasipendelea sana na nikuna furaha hata mimi pia kukuona kutoka nairobi kuja kunitembelea ni heshima kuu sana ah, kweli kweli wajua kuna wakati nilikuwa nazungumza na ndugu mkangai e, wakati naiomba namba yako akanaambia kwamba kiptan alipiga simu ulimpigi simu ulikuwa unataka nafkiri namba yangu ya zema sb nan na nani akasaau kukupa wakumbuka nakumbuka lakini mwisho we akanipatia hey. ninashukuru kwa sababu sabu wakatihuo nilikua narobi nilikuwa nimeenda kutembea narobi kidogo mm. na nikahisi ni, ni tu ni niwaone ni mm. najua kusikia mtu kwa redio na aujepata nafasi kumwona sura mm. Nita, ni ni tofauti lakini kata leo nimekuona mara ya kwanza nasikia niko na furaha tele wenyewe wanasema furaha hariboribo tuanzie wapi nipo ofisi, nikwako, uh, hapa ofisini kwako hapa mji wa Eldoret mwanzo utani naona picha hapy biray mse hii ilikuwa 5 birthday ilikuwa lini miaka miakatatu iliyopita sasa hivu igonga hamsna tatuasal nami nikikuona unakaa kama kijana wa miaka 3 siri nini sirinis ni Maso, ma, masoi na kulavizuri. kula vizuri kula vizuri ndi kula nini sasa kule chakula ya kinyumbani ya kiafrika uh-huh. na mawaso nyingi umezitupa mbali uh-huh. na maisha inaenda vizuri ka uh-huh. kuwa kuwa rafiki na kila mtuhmoj rafiki ya kila mtu mtupagui uchagui usipakue mtu usi, usichakue marafiki rafi ni wote -kuna watu nimeona wanariadha wana michezo lakini ukikutana naye baada ya miaka kama mitatu minne ah, jamaa amevimba kwelikweli hata kutembea balaa unajua kwa hii dunia sisi tumesaliwa tukiwa mwe, kama tuko na mwili ambaye mwenyezi mungu alitupatia lazima tuitunze atuezi tukakubali tuka, tuka hizi vyakula tunakula kila siku situfanye sisi tusionekane kama binadamu tea mi angu nafu kae izui azima nikae kulingana na a mazokufanya mazokiktnaf kilomitaa kioita pia tu kwa sababu ya afya yangu sasa nikuregeshe nyuma kidogo ndugu moses kiptanui msikilizaji gwiji kweli mwanariadha ambaye alivuma kweli kile kizazi cha analogi kitakuwa kinamtambua umesema una mapenzi na lugha ya kiswahili una mapenzi na elimu ndio maana nikakutafuta wewe shule gani lile ya upili umesomea mimi nilisoma katika shule upili ya Marakwet high school uh-huh. uh, lakini wakati huo sikufanya kiswahili kwa sababu kiswahili haikuwa ni lazima ah, ni optional wakat yeah, yeah. mimi sikusoma hii eh, somo la 844 mm. yetu nilikuwa ile 74nso mimi nimeishi nimekula kwa hiyo kisha yeah. hapo Mada, hapo nikaingia jeshi nika nikafanya jeshi miaka 1ui nanne baada ya mm. hiyo nika nikatoka kwa jeshi na nikashughulika na mambo ya biyashara. biashara ambako wakati huu unafanya biashara mm-hmm. tutazungumzia hizo biashara baadaye lakini nianze kwa kuregesha nyuma kuzaliwa ni wapi nilisaliwa elgamarae ambaye nilisaliwa nilisaliwamara wakati ilikuwa huu alikuwa naitwaai mm. plam oukondoo nilipo ni saliwa milimane joukab ah, e, uh, e, ah. sa cerangan hll okosal oukondo manowa kina ma maremo ɓiwod kina mur kom ni mur commen a ah. toka opandewa kerio fale min, min, min, min me toka nianda sa diuumin me toka nianda sa diuu mm. sa mm. baridi Eh, mwinuko ni a juu sana ah, eh. nyanda za juu naindi inawasaidia sana wanariadha wengi kutokea maeneo hayo ni kutokana nna mazingira uh, mazingira ina inachangia kiasi fulani lakini saidi pia lazima tujue kwamba lazima tufanye bidii tena kwa zaidi mm. eh, itaweza kuchangia kiasi fulani lakini lazima pia unajitolea unachito, kuju kupitia mambo magumu saidi, saidi uh, ujitolee kufanya mazoezi mm. wakati unakuwa ukiwa kijana mdogo mwanafunzi shule ya msingi shule gani ya msingi mimi nilisoma shule ya msingi primary school na nikaswa, primary school mm-hmm. lakini wakati huo nilikuwa sikimbi, nilikuwa sikimb nilikua nacheab mpaka wakati huu napenda kutazama boi kushindariadha shabatga wap Ke- nani hapa kenya foa ingwe eh, kwa nini ingwe kwa, kwa sababu mimi nimesaliwa nonge luka kiluya kidogo so tunaona kwamba nonge kiluya kidogo na wao kidogokknanawa alafu tena nyingine timu ya juu ya mbele liverpool na livpool naarena oh. eh. sasa wakati livepool inacheza na arsenal kama juzi juzisitasam sababu hiyo uh, hiyo ni timu <laughs> yangu tyanunaambiwa tu matokeo baadaye <laughs> no, tu nakujaona matokeo na natosheka natoshekanawakati mm. unakuwa ukiwa kijana mdogo yale maisha yale ya vijijini changamoto najua zilikuwa nyingi maisha yalikuwaje utotoni maisha ilikuwa tu ni sawa mm. unajua wakati kutoka, kutoka nyumbani nd unaanza kujua kumbe ulikuwa um, maisha ilikuwa ni tofauti lakini kwa wakati wetu ilikuwa sawa kila kitchakula unaipata mm-hmm. unatembea pilaviatu uh, unatembea kilomita tao kwenda ile kuion ulikuwa unapika asubuhi na kurudina kurudi jioni nona ulikuwa unaenda mbali sana lakini wakati huu naona kuna changamoto sasa hivi kushinda wakati wetu mm. wakati wetu tuliua nasema it was, it was mm. eh. bila viatu eh. kukimbia shule kilomita ilkua, kama kumi ilikuwa si neno mm. eh, si ajabu unaona mtu akitembea bila viatu hata eh. bila nguo eh, I nguoshati mean, moja, yeah, eh. eh, moja suruali moja mwezi mzima aunaendelea eh. vizuri na naunacheza mpira kwa ngombe unacheza ile mbira ya karatasi mm. ilikuwa ni way of life. Yeah. Eh sasa ukizungumza hivi ndonanileta kwenye jambo jingine hapa ndugu moses na yale na, na, nayale ah, ngoja huko kwenu ndiko kwenye haya maswala ya dam ni oh, Aror dam. Hey. No, Aror dam niko upande kamaroramadam niukoan upanda zaua oh, <laughs> <laughs> sasa wakati wewe unakuwa ndoto yako ulitamani uwe nani haswa nilikuwa nafuatilia mbira wa mpira wa miguu sana uh-huh. nyota yangu kama pele maradona uh-huh. e, e, unajua wakati wetu kulikuwa nai mbira naitwa football made in bla iyo ah. e, ni wakati wetua wakati wetu tulikuwa tuliua tunapenda kufuatilia na unajua runinga ilikuwa ni ile ya nyeusi and, white. Uh, black and white lakini tulikuwa tunafurahia sana football eh, wakati huo pia tulikuwa tunafurahia mpira wa kenya mm. kina yoi uh. kama kna muhamud abas mm-hmm. kina pasanga kama uh, masika masika masika jj masika, da, da, da, daktari masika, tumsema, wow, daktari mssusiadaktai masiuamaaaakmoakuhkmb pengin uongo imbaya tuetukaon n wao eouka wakati wa wakakiokekeno na nb walikuwa wanaviwanja kama wakati huu lakini mm. sasa hizi tunasema hatuna uwanja hatukimbi vizuri lakini tutafanya vizuri na bora tukiwa tukijina vizuri hebu nikuulize hili swali maanake mt unaongea mambo mengi sana na hata hatuja kwenye wewe na riadha wakati huo kina masiga unawataja hao kina mlamba mukiwasikia redioni na... redioni, redioni. <laughs> unajua katuo ilikuwa side ni redioni mm. ok mm. tulikuwa tunasikia kwa redio tunasikia na, wat, na watangazaji wa wamen wakatuo mm. walikuwa wanapenda pia michezo mm. kama marehemu kama marehemu mham uma weninahotela wakatihuowengine bilomala marehemugumo kuna, uh, kuna uh, wengine eh. eh, kuna kuna gumo watangazaji hmm. walikuwa wanapenda kutangaza mipira sawasawa na sasa na ikichezwa tuseme huku mashabiki mlikuwa mnafrika uwanja kama wa nyumbani huku uwanja wa karibu mnakwenda kutizama ni uwanja gani na kum, wakati wetu ilikuwa ni tu wa shule sisi tulia tukichea uwanjawa shule amay mm. ni ponde na Milima. Lakini mm. tulikuwa tunafurahia michezo ni michezo sio mchezoim sisi wakati wetu tulikuwa tu tunafurahia kucheza mbira kuchesa nakumbuka nilicheza mbira mpaka mpaka school ningejeshi lmiieshi kwa sababu ya kucheza mbira sio kucheampirawalikuonp no wakati tulienda tu mimi baada eh, ya kuajiriwa baada ya wa, wakati wa recruitment mm-hmm. mimi nilikimbia lakini nikachukua namba 30, 30. Yeah, lakini sisi tulichukuliwa 3lan uh-huh. yeah, lakini wakati nilienda gini, chapter yeah, unakumbuka timu ilikuwa vikers na uh-huh. naitwamimi ni pia nilicheza na wao striker defender, ama uh, mid, mid, eh? yeah, mid. Oh, kwa hiyo waliona kipaji cha mpira kwa sababu nilikua niteeza kuchea 90bila kuchoka lakini hasa ikafika wakati wakatihu naambia wanamkalejin anafanya nini kwa mbira mimi hasa nikaswc kwa muda kidogo nikaanza kukimbia mwenyewe ama makocha unajua uki, uki, uki, ukiwajeshi unafanya kila kitu uh-huh. wakati nilipo kulikuwa na michezo ya kiunit uh-huh. mimi pia nikienda kushiriki kwa hiyo mbio uh-huh. mimi nikaingia o3usi gilgil gilgil gil. na namim sikufanyavikosi vyote vya jeshi eh, eh, mimi nikachukua namba nmb 3 sasa kaniambia ni nini unafanya kwa mpira wa miguu ende kwa riadha na wakati huo nikabadilisha na sikurudi nyuma mwaka gani mwaka wa989 sasa wewe na riadha riadha na wewe ikawaje unakumbuka labda mbio zako za kwanza unawakilisha kenya mbi yangu ya kwanza kenya ni nilienda world championship ilikuwa na nikakimbia nikashinda medali ya uakilishakenya nilienday wakati kuana ndge mara ya kwanza na kupatiwa sare za sa kenya hiyo mm. ikanifurahisha sana na nikasema lazima nifanye bd ambayo na ilikuwa nafanyika tokyo jaan pia nikashinda nika na nikarudi nikakuja nika all african games nikashinda pia so tangu wakati huo nasema nimeshindia medhali ya dhahabu kenye hii saba tangu yeah, tangu niansembio nimeshinda saba na rekodi pia nikafunja tano mashindano ya riadha duniani yeah. na olimpiki. na olmpiki nekusikiliza iptan 989 unaanza mbio umeshinda medali ya kwanza ya dhahabu9 19. wazazi wako walichukuliaje wewe kujitosa kwenye michezo maanake mm-hmm. kuna baadhi ya wazazi akisikia mtoto anashiriki michezo anamwambia unapoteza wakati bwana soma eh, wazazi wangu shule so wapujua, na ya mbio tu tu kwa sababu ni, ni, ni kitu kipya kwao hawakuelewa nini lakini niko faraha sababu awakujua kitu chochote ambayo ilikwa nikifanya tena walikuwa ah, wana runinga wa wa, wa, wa na kusoma ah, hey. hey. <laughs> hey. ah, ah, hata labda tu tu tu sasa wangu kiswahili wanaongea na na ya wakati alikuwa bado juzi walikuwa hawakujua naona nakija nyumbani majirani kijana yako ameshinda vizuri awajui kusomat wasawanuawaongee kiswahiliagea kikalkua nmwambaa aashn wapo wazazi eh, wako mpaka sasa saa ba, baba angu sasa ni mzee ako na miaka tatu, mama ako na so baba ni mzee mzee mzee ni mama mzeee lakii lakini, lakini baadaye walikuja wakakuona kuna mwaka labda walikuona kwenye runinga ukikimbia na walijisikiaje uh, niliwaleta <coughs> nairobi wakati tulikuwa na championships trials na hmm. na na nikawaleta na, waliona vile ninavyokimbia walifurahia tena kwa sababu eh, marehemu hayati moi hmm. walikuja wanja na wakamwona waka, waka waka e, no, no, walikuwa pale lakini waliona wali wakiwa gariaribu pia wakati nilitoka nilitokangambo baada mi kufunja rekodi mbili za dunia walikuja pia kunipokea katika jomo kinyattanwakaona e, umati wa watu Wano, na nana walifurahia na wali wakati huo asa walijisa wali kwamba kuna, ku, ku, kuna mkimbiaji wetu mm. mm. wajua wa, ukizungumza unanipa una kumbukizi za miaka hiyo ya nyuma baba na wakati unakimbia ulipata nafasi labda kukutana na rais na ulijisikiaje nime, nimekutana kuta, nime na rais mara rais moi mara nyingi sana nimekutana na state house nairobi akija wakati alipua, alipua na state house manchester up, milimanialikuja mm. kule na nkena nikamsalamia nikampatiaa nikampatia kiatu lakini pati mbaya alinipatia shamba lakini wajamaa wakanyakua bwana sikupata so oh. ya ngoja <laughs> wapi huko <laughs> alikupa wapi huko milimani kamendi milimani ya wapi milimani yaa sasa walichukuaje unajua uh, siasa bwana siasa unajua nasemaei hey, endo Mwakani, oh, kuna mtu anaambiwa kunamtu anambiwanambiaenda eh. mchunge huyo kijana eh. sababu nilimpatia kiatu limati, kiatu nilimpatia tu nakapatia imeandikwa kenya na kiatu iko na rangi za kenya lakini lakini lakini lakini wapi nilimpatia president lakin, president ngoja lakiniwapi kn nilimpatie sawadikinpatie sawaingmftlab najua kumpata friend ni kitu kubwa sana tena wakati wetu uh, kumpata rahisi lika mm. ni kasi ngumu mm. unaenda kumpata rahis unapatiwa pendera na mm. stori inaishi mwakilishe wakilisha ninawatakia hiri nafanaka namrudi na na medhali kwa hiyo huku peleka ukaonyeshwa ni sehemu gani hilo shamba mpaka leo kwa hiyo wausika unaambiaje serikali unaomba nini bwana shamba lako lakosina ah, kitu naomba serikali tu serikaliwatetuaman <laughs> tuendel <miliu> na kazi zetu <laughs> zilikuwaeka ngapi hakutaja lakini lakini wanasiasa ali alisemaje lakialisemaje nani angalia yere, jana, yeka... yeah, alisema, kwa kijana jam- alisema hiyo na wale kal wanalindarahiskwamba walisema enda patie kijana shamba utanifanya nifuatilie bahati yako moses mdogo <laughs> yo, evo evo ilizama, evo Ivo, Ivo. Nisema, kwa hiyo hivyo hivyo ilizama hivyo nijifanya hivyo hivyo nataka niseme ya kwamba hakuna kitu nimefaidika kwa kenya hmm. ile nimefaidika kwa kenya i ni pengine kupatiwanasio eh, ila nil, akuna nil, kitu ngine i na kodi kama kila mwananji wote kila kitu sina sina kitu chochote at least ina ktchchoteamba ina, inakufanya ina, ina ufikirie sana wakati unaona wenzako mlikimbia nao kinacherona wanabadilisha uraia yalikufanya ufikirie sana ukiona mambo kama haya uh, unajua wakati mwingine unaona watu wanabadilisha uraia lakin wezijua na uundwamb tukishinda tunachuguliwa tuna kama tumefanya kitu ya maana baada ya wiki moja tuna sah wakimbiaji wengi walipata wali, wali, wali nafasi ya kukimbilia inji zingine wako sawa wameno sawa wanatunzwa vizuri na hiyo nji kama katar kama mawengine ulienda amerikani mm. wengine walienda kama wilson mm. uh, I mean, kuna I mean, wana wanatunza vizuri lakini mimi lazima nicitunza mwenyewe hakuna mtu ataeza kuonea huruma mm. na kutunkuta kenyan mimi napenda nji sina kei ya kuwapima <laughs> <We> shauri yako <laughs> hivi wakati unavunja rekodi ya dunia rekodi mashindano ya riadha Una, unajisikiaje na nini unajua re, rekodi inakuja pila kutarajia unajua wakati wetu nakumbuka mbio zangu zote eh, karibu zote nilikimbia pila nilikuwa na, na jamini mimi mwenyewe Waka, wakati huu kuna pacemakers so, kuna kuna leka, challenge ambaye mm. mm. rekodi yetu na rekodi ya wanariadha wa sasa ni tofauti sisi ilikuwa ni nguvu ya binadamu unakimbia ukijua unakimbisana na saa lakini wakati huu unakimbia kulingana, kulingana, kulingana kuna, kuna mwangaza inakumulikia mm. njia mm. nje ujue kama weiko kwa, kwa, kwa, kwa mbio sawa ama umeenda polepole Ta, nasema tofauti ya sisi na wao wenye unakimbia sahizi ni, ni, ni kubwa sana mm. lakini rekodi ya ni ile mwenyewe kama binadamu unajia. we unajiamulia mwenyewe na unafanya mazoizi kulingana na yale na yale e, we mwenyewe unaamini ya kwamba nita nitaeka nita, nita muda fulani hiyo mm. we unakimbia tu kuvunja rekodi tutarajiikuvunjarekkivunjika ivunjikevunjike vunjike F- mm. na, na, na ukivunja unasikia furaha ya hali ya juu sana kwa sababu unajua kwamba e, ni nguvu yako mwenyewe na ukishavunja rekodi na kusaidiaji kama mwanariadha kuna bonus uki ukivunja uki rekodi kuna pesa kiasi fulani unapatiwa alafu unatambulika, unatambuliwa tofauti mm. na wale wengine kwa sababu umefanya mm. kitu tofauti tofautik unezaalikwa mashindano mengine makubwa unaalikwa kila pengine kila wiki kila mwezi unalikwa kwa sababu unajua kwamba umefanya kitu tofauti na watu tfataw mm. hapa kenya kwa wale ambao wamekimbia uh, na ni maswala ambayo tunayazungumza mpaka leo uh, kwa mfano zile sherehe tuseme sherehe za kitaifa za, za kama mashujaa ama jamhuri kuna watu wanatajwa kwa mambo aliofanyia nchi barabara zinapewa majina yao eh, uliona juzi hata ya katibu atuoli eh, wanaweka vijana na kwenda wanabomoa wanachoma wanavunja wewe umesema hujatambuliwa na serikali hata barabara mahali hujatwajwa waja hata barabara hata kule tukuitua, tu kuitwa tu wakati wa sherehe kama jamhuri ama madaraka dei mimi sijawahi kualikwa lakini sioni kama nefibaya, lakini, uh, na, ni vibaya lakini mimi ni nahisi ya kwamba pengine siku yangu itakuja siku moja lakini kwa wakati huu uh, No, naona tu mimi niko sawa w- lakini nikitambuliwa na nikitambulio yangu ni sawa nisipotambuliwa ni sawawanangoja ukisha fariki dunia watume kmbuk wakimbiaji wengi ambayo wameshakuaaena a wanaazakutambuliwa n wanaandika ni tabia zetu tungalia tuzikanitungaliha eh, eh, s- lakini nakumbuka hata kuna mkimbiaji naitwa saizi ambaye alikimbilia kenya 968969 974 alikufa na hata kuna mtu ambaye alitoka kaunti hata mtu kutoka ofisi ya serikali ya, ya, ya serikali kuu alikufa tu tukamshika tuka na mambo yake ikaisha hivo mm nikuambia ubadilishe uraia oh, denmark nitakusaidiaje sasa, sasa nani kuja kuni nma umekatahasa ntakusaidiajeu kuishakumbuka <laughs> <pa keja wana. laughs> mskilizaji hasan ali nipo hapa hapaoretwapiga gumzo na ndugu moses msesiptnu mwanariadha alovuma miaka m mitatu hivi amevuma na kuvuma broth wakati unashiriki riadha na wewe pia ni mwanajeshi ilikuwaje kilikuaje kipindi hicho inarswusiwaji inakuaje pale nataka niseme yale alichangia pia mimi kuwa mwanariadha bora ni jeshi kwa sababu walikuwa wananipatia ruhusa nifanye mazoezi yangu na hawakunipatia kazi nyingine ngumu ya kijeshi lakini wakati huo pia mambo ya jeshi ilikuwa sio kama wakati huu huu sasa unajua n awaktm oautawakate tunaishi mahala mezi tukifanya mazoezi lakini wakati huu pia wangali wanapatiwa nafasi lakini sio kama wakati wetu napia mm. Wa, wanakocha wakati huu wa, walikuwa wamejitolea kufanya kazi kwa bidii sio kama wakati huu hizi mm. kuna ndatena wakati pia wanaajiriwa tulikuwa tunaajiri wakimbiaji ambayo tunaona ya kwamba wako na uwezo lakini hizi sahizi awaajiri sukuhizi maneno ya kujuana kanawt mm. mm ungana hukokaribu yeah. kenya kanairosaizi ni tofauti mambo yamebadilika kenya mm. hii mambo yamebadilika miaka kumi ishirini iliyopita mambo yameshabadilika corruption iko mm. juu mm. mabandeleo iko juu kabila iko juu siasa zetu ni nimbovu zakatuhu hey. nunaonawakatu hata tutambuliwe mm. sisi atutambuliwe pende, wengine tuataka sisi netupika makoti ndiotutambuliwe lakini serikali aiislaumu wenye wako wanafanya kazi na serikali mm. nikikusikiliza na msikilizaji anayekusikiliza redio maisha unavyozungumza una ukiangalia nyuma safari yako ya riadha ni kama unahisi pana jambo ya yafulifanye kupitia kwa wizara ya michezo vyama vya riadha kama nok ak ili kuishinikiza serikali na pawepo na miswada bungeni ya kuwatambua wanariadha wa sasa wajao na watakuwepo nauliza makusudi nilikuwa nazungumza na waziri msaidizi wa michezo kabla ya mashindano ya olimpiki nikamuliza mwanariadha akishinda dhahabu anapewa kiwango gani cha fedha alinijibu ni kama fedhaajibunik fe fawanezauaa2 mbona tusiwe na sheria ya maswaa kma aa wamejaribu kiasi fulani kwa sababu mtu akishinda medal ya dhahabu anapatiwa milioni mm-hmm. namba milionim pengie na ni tofauti wakati wetu tulikuwa hatuna kitu chochote kama uwanja uwanja wa ndege nyumbani nyumbani una shuka, una rilako, una, una wayu, fika, nyumbani hakuna mtu hata katika unashuka unaingia lako unajikuta umeshafika majirani soda chai ma, mama hiyoswsajuteshaa nymbnmbacmama atosha aasua nataka niseme kwamba ili serikali wakutambue tuweke mikakati kuanzia mashinani okay najua sisi viongozi pia katika michezo lazima wawe mstari wa mbele ya kujaribu kuongea na serikali yale inaotekana ifanyike iende mpaka bunge kuna mahali intakanaianzie in, in, haiwezi kaansia bunge nasema ianie mahali tukiwa tunaandika kama proposal endempaka kaakini so, viongozi ile tunaye awafikirie mambo kama haya mimi m, m, m, m, na uongozi wangu me, im, uh, na anakuonge a policy kuansha mashinani itafikaje tahuko juu kama hatujanshe huko mashinani mm. hmm. na, na na wakati unavunja hizi rekodi na ukishinda tuseme mwajiri wako naye jeshi alikuwa anakutambuaje na kutambuaji mimi niko kwa sababu baada m kukimbia na kuvunja rekodi ilipandishwa mada, madaraka kutoka jeshi kutoka olsa mpaka yale jeshi walifanya sehemu yao vizuri sana mpaka wakati huu jeshi wanatambua na polisi sema jeshi tu kwa ujumla jeshi polisi magresa wanatambua wakimbiaji wao vizuri sana lakini wale wengine ambay hawatambuliki serikali waekua wanatafuta njia moja ya, ya, ya kuwasaidia kwa njia moja ama nyingine tuko na majirani wetu kama kama kama uganda mtu anapatiwa mpya nyumba nzuri na familia yake kenya hamna kitu kama hiyo Me Tuma, tu Twitter, congratulations. Eh, congratulations, Annika Magaziti, para que haya un video, un mesaúlica. Gunzu Namonasporti, podcasts. Los mejores viajes nacen en la carretera, pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva Ram 1500, hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA US LLC.