sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia juma linaanza kukiwa na mambo mengi kwenye ulingo wa siasa nchini jibaba la siasa za kenya limezindua kampeni zake rasmi jumaa mosi ili kwa mbwembwe ajabu lakini mkosoaji wake mkuu mwalimu william ruto tunamwita mwalimu maana ni phd siko hizi akiwana wafuasi wake turukana wamelicheka jibaba la siasa za kenya wakisema wao ni vijana chapuchapu watamshinda baba sasa jibaba la siasa limefika kwenye jamhuri dei na huenda likakumbuka kicheko cha wanayudie wakiwa turukana na punde baada ya kupewa nafasi kua wa kenya jibaba lile lilitaja unyekuzi wa ardhi na swala la hoteli ya weston halafu likasema wapo watu wenye kiu cha ardhi kwamba hawawezi kuona ardhi yoyote hasa iliyo wazi na imemea nyasi na miti na wakakosa kuinyakua wote walioisikia kauli hiyo walijua jibaba linamlenga nani hata hivyo tuseme swala kuleo ni kwamba jibaba la siasa za kenya limekuwa likipewa heshma za ajabu na kiongozi wa nchi ikiwa siku moja tu baada ya kuzindua azma yake pale kasarani jibaba lile limepewa heshma nyingine na kiongozi wa nchi kwamba lizungumze na wakenya katika hafla iliyokuwa kilele cha jamhuri dei hata kiongozi wa nchi alisema yarohoni kwamba kwenye mpango wa kufufua mradi wa bustani ya uhuru almaarufu uhuru gardens rais alishirikisha jibaba la siasa za kenya kwa mashauri na ndio leo tunasimulia machache kuhusu jibaba hilo almaarufu baba hebu niseme hivi mwaka 1988 kama ungelitaja jina raila odinga hasa katika mazingira rasmi na ya umma ungejipata pabaya wakenya wachache wangeamini kwamba siku moja mwenye jina hilo ataitwa baba raila ni jina ambalo halingetajwa hata kwenye redio maana ilikuwa redio ya serikali ni jina lilokuwa miongoni mwa majina ya watu wasiyotakikana kila mkenya aliambiwa kwamba raile alikuwa miongoni mwa watu wasumbufu watu wanaoitatiziza serikali watu wasiowatakia wakenya mema wakati huo odinga alikuwa kizuizini hata haikuwa jela alikuwa tu kizuizini akiwa ameshukiwa kuhusika jaribio la mapinduzi ya m19820 kwa kuwa hakuwa amepatikana na hatia aliwekwa kizuizini tu kulikuwa na sheria zilizoruhusu watu walioikosea serikali lakini hapakuwa na ushahidi wa kutosha makosa yao kuwapata na hatia wayo wanazuiliwa tu baadhi ya majina mengine ambayo usinge yataja ni georjia nyona kuigiwa wamwere jaramagiuginga odinga charles rubia na wengine wapo walozuiliwa kwa sababu ya kupatikana na vitabu vilivyopigwa marufuku wapo walozuiliwa kwa kutoa matamshi ya kisiasa kazini wapo walozuiliwa kwa kudaiwa kushirikiana na watu wanaoshukiwa wakenya wengi waliokuwapo miaka ya 80 na walikuwa wakifuatilia shughuli za kitaifa zikiwemo za kisiasa leo hii wakisikia raila odinga anaitwa baba hapa nchini bila shaka wanayakumbuka haya yote tumeona tuyakumbuke leo hasa baada ya hafula ya azimio la umoja kasarani na heshma ambazo kiongozi wa nchi amekuwa akizitoa kwa jibaba hilo la siasa za kenya tunakumbuka haya kwa sababu yanaonyesha kwamba jamii ya imebadilika hali ya maisha imebadilika watu waliokuwa awali adui wa kisiasa leo hii wanaweza kuwa marafiki na kwamba jamaa ambaye awali alifikirika na kudaiwa kuwa msumbufu sasa naweza kuitwa baba hata katika kongamano la azimio la umoja pale kasrani palikuwapo kauli za kukiri kwamba siasa za kenya huongozwa kwa njama mbovu na ndiyo ntasema hivi kwa sababu safari ya baba imekuwa yenye machungu tena imechukua muda mrefu ajabu itakuwa vyema siasa zake sasa ziige mtizamo wa nelson mandela kupunguza makali dhidi ya washindani wake maana hayo makali ndiyo yalisababisha miaka ya 80 kuwa na machungu mengi kwa kuwaji barba la siasa za kenya limeamua kushirikiana na wapinzani awali basi siasa zake ziendeshwe kwa hiyo hashma ikiwa njia ya kuingiza utu uzima kwenye siasa za kenya na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyungesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia