tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc nam shukran sana karibu katika makala a uchumi na biashara biasharas na leo hii tunazungumza na mfanyabiashara wa maji anauza maji kwa kutumia mkokoteni hapa mtaani fedha vilevile tasia na ukielekea uh, eneo la kwa ndege pale hapa embakasi east eneo bunge lake babu owino sambani nafanya kazi ya maji na kuhamisha watu pia nini ilikufanya ukaanza kufanya hii kazi ya kutransport maji na pia kuhamisha watu kabla nianze nilikuwa akaateka mahali na hapo mahali dio nikaanza kuona maji ikiisha kwa ku watu wan, wanaitisha maji watu wakihama pia nikaona ni pesa mzuri wanalipa so ndio maana nikakaakaa hapo muda ilifika mahali bos akataka kunipunguza ama mshahara mpaka elu4 kaona hiyo hapana nikajiondoa tu na nikaanza hiyo kazi polepole kumanisha chenye ili kuchochea wewe ni watu kukosa maji kwa plot um. pia eh. nikaanza akutumwa maji nikilete nina pia ninawahusia pia hata nlipowacha hiyo kasi yakiateka na nikaanza maji nliona iko sawa sana hii kazi ya maji umeajiriwa ama iko vipi nimejiajiri mwenyewe nimenunua hiyo amkokoteni ni yangu binapsi so nimejiajiri mwenyewe kujiajiri kwaje iko poa sana sababu kwa siku siwei s- nikalala na chini ya mia tano unauzamaji tu hapa fedha ama fedha na tasia ama unauzamaji umbali gani fedha hapa tasia na nyayo ndani kuamisha tunaamisha mpaka nje ya tasia kama vile kabanas huko tunafika kayole tunaamisha huko tunafika mpaka tan ndani tukiamisha tu watu ne mkokoteni mpaka unatumia tu mkokoteni li like, kuamisha watu e. w wa, e. alafu uogopi kuibiwa ikifika e, ni mali pa kuamisha lazima tuko watu wawili ama watu watatu kwa sababu ya kutoa viti kwa nyumba uwe mtu mmoja uwezi lazima uchukue mtu mwingine akusaidie kumaanisha umewaajiri pia vijana pia vijana nimewaajiri kiasi kazi ikikuwa mingi niko na vijana pia umefanya hii ka- kazifo sasa hii ni na tuko kwa nini ukaacha tu ko kwakeatekao kwenye unalipwa mshahara alafu sasahuku unajue unalipwa kati ya elfu 6 mpaka elfu 9 na pia hasa hakuna maruvuupengine unakaa tu hapo ukitegemea hiyo mpaka mwisho so inakupata uko na madeni zingine ida ukishapokea ifi, unalipa hiyo pesa yote lakini kwa hii kwahiiaukosi pesa ya kila siku na siku ikikuendea mzuri hata elb unaundehataa naone e unavuta tu mkokoteni bila punda changamoto gani iko na changamoto asemea wakati wa mvua eidha mvua imenyesha mashimo matope ni mingi so hapo ndio, ndio akutanga una, uh, unatumia nguvu mingi na tunaajiri sasa vijana sasa mahali kama hapoazpunda bado sijawai kuwazia kununua punda bado anini <laughs> <laughs> siko <kuna> tu <laughs> <interested> nayo bado <laughs> bado siko nayolainisaan vilimnikvnaona niko nikosawauogopi pengine magonjwa ya kifua vitu kama hivyo tunapoweka atuwiki pia eke yenye unajikasa sana unaweka kiasi yenye unaona unaweza enda na vizuri na ufike salamu kuna wakati nyiuuzamaji hata unapata mtungi ni00 hapa tasia hajawai mm-hmm. fika mia ama pedha ikienda sana tusema ni 4 ni bahati laini 40, 30, 40, 30. mi umenipandishia maji mpaka kwa third floor. pengine ule mtu mwenye wa chini uko wa ground floor, utamuzia the same na mimi mwenye umenipandishia ama kuna discount kwa ule mtu mwenye ako naodhata hujatumia nguvu sana kupanda hapo mpaka bei moja mara mingi so ikisidi hapo ndio tunaongesanga kumi juu ikifika mpaka tuseme 7 na ikizio piau ingiaongeea ju ahn ysapi tua tukamsie5 a tua na iw anataka mingi nini enye umewaikumbana nayo katika biashara yako yenye unasema like siju ni ache ama ikaj inafika wakati fulani hiyo stori ya maji aidha inasimama kidogo sababu unakuta kama ni maji ya kanjo imeingia kila mahali imeingia ikifikanga hapo ndo wangu unasema hey, uh, raund siku ni mbaya ama mwezi ni mbaya lakini uzuri nin yani, pia ni ile atutegemee hiyo kasi moja peke yake maji nisaa ikasimama iunakuta mtu nakwambia ni apereke kiti yangu mpaka hapo ama kabati mpaka hapo ama mtu wasokwa nakwambia niko na viazi yangu nipepelekee mbaka hapo so unakuta kuna advantages. kubwa akuliodaaataho e ahiyo <laughs> hata nupakumahali uteniyo kwa siku siwezi kosa mtu Mwenye amekuja ana hitaji anahitaji kufanyiwa kasi na hiyo mkokoteni hata kama mimi siko mtu anaweza kuja na anataka hata atumie hiyo mkokoteni yangu pia hiyo aifaikahiyo kasi pia so minamkombesha hata kama ni msaa mawili bado nimepata muka, mkate wa siu oh, so naweza kodisha tena mkokoteni I, yako kwa mdadu mfupi yani kama siku imekuwa mbaya uh-huh. atuseme hasa niko nazo mbili sonikaamua moja oh, kuliko leo nikae na hakuna kazi hii moja nibaki nah ngine mbo ulichagua tu hapa fea na usiende kwingine hapa fedha tangu niilipoanza nimeona iko na matunda so unajua uwezi ukaenda maali pengine nahatahpa bado kuna matunda hata siku haitakwisha kabla haujauza maji ikosefu kuna sehemu ukiena na hii gari yangu hii mkokoi ukiwacha hapo chini lazima ufunge sababu ukipanda tu hivijuu kushuka imeenda aiko so hapa tasia mara mingi ni safe sef sanaso e. kwako kufanya kazi yoyote security inakuja e, yes nessababu hata kunaza nikafanya naye mpaka usiku na nanikachoka naifungie tu mahali lakini kesho mnaipata na kuna sehemu uwezi ukafungia mali alafu upate kesho hata naona saa zingine we uacha mitungi maji hmm. ufii mtu anaweza sema tu iwachanijishindie ah, <laughs> nakwambia hapa kuna high security hata mtu hataa ikakaa e, mahali hata nikirudi huko napata mtungi zangu ziko sawa kila kitu iko sawa siri ya mafanikio ni nini junaona ni kama tuko sawa <laughs> mafanikio nataka nibambane ikiwezekana ni upgrade kidogo hata kama nsanika ongesa zingine kwanza boija mm-hmm. chukwasca kuingine ka kama ahaftaaaakmaanaja yeah. ah, kwa siku nikikombesha hizi tau hzo anifungua akaunt ya hizomikoko kitambo mwisiishe takuwa na kitu kidogo ndani kumanisha hii biashara ni nzuri ni nzuri so ni nzuri akulingana na kazi ambayo nimefanya sababu hapa nimefanya security hapa tasia nimefanya ukeateka okay, nimefanya hata ya ku vitu kwa ma containers. lakini nikikompea na hii naona atlst hii inalipa vizuri akuliko hizo yaani ni ule msee wa kujipanga umefanya mpaka security nini li kutoa pia huko asa sekurit kinye uh, kilinitoa huko ukwanza amshara um, ulikuwa chini kwa ni elfu saba hata yaani mwesi ikiisha eihe umekopa hata kuliukohiyo elfu saba sababu hakuna njia njengine ambao nisa ukapata pesa apart from aao security ukitokani usiku mafanikio gani yenye umefanya enye unaona ukiangalia hiki tu unasema kweli okay. hii biashara <laughs> yangu imensaidia nimenunua kwa hii biashara hkajivunia na kujengia mzazi wangu nyumba o so, apo minajivunia hiyo kwa hii tu kazi ya maji, maji. ukajenga nyumba uk uko na familia kifamilina sioni shida na kama ni masomo watoto wanasoma vizuri bila ishu yote ti kama ni s nalipa kwa wakati ambao unafaa ni nini ume ile mbaya kabisa hachana na changamoto umeniambia mbaya kabisa enye umepatana nayo kwa kazi yako hiyo mngoteni ikivunjika kibatimbare aujaweka azina yako mahali huwa nakupatianga changamoto kwa sababu ikahitaji pesa mingi ili kurekebishwa tena wa upande wa vijana niamb umeajiri vijana unahisiajkukabs ah, sio mbaya hapo nikunazaa hata nizakuwa nimechoka tu kidogo na ama nimeitwa huku na huku na huku ninawapanga wapeleke huku na huku ami ipeleke huku ama kuna zaa mi niko na shughuli ingine ya so sihezi nikafungua siku hiyo kazi minatumia au vijana a mbia kazi kasi sababu nikipegiwa simu na watumaapo maal nkipegiwa simu na watuma apo maal wanapelek akukuaboospia nemzoure ina fra yake pia inafra yake pia raaoneganimsmaikoda fra yake gani ya franiiinekama ani ata we unaona umeshafanikiwa sasa No, naonaan ina moyo na no, motisha ya kuendelea kuongeza ama kugde hiyo kazi zaidi sababu ya kuandika uh, vijana pia themo mina watumo themo minas so, aminakaa chini nikifikiria next kama mungu angeweza hata nipata ka pick-up. sasa yaingepopoa sanapo sasa umesema kwauataama <laughs> nini a 5 wa sababu mni amb umefanya hi kazi o ukianai iangalia il biashara yako inaende ikiendelea tu t hata kama s- s- s- s- s- kafikia afia t kando na hii kazi yako ya, ya mkoko uko naingin oaa t ya shawa kama imeletea shida nafanya pia na paint. so ikitokea i- hiyo napanga vijana huku minaenda kwa hiyo sababu yes, uh, uh, uh, yes, nakuta hiyouni ku- kama tumbetua shiligi elfu mbili per day ama elfu so unaona hapoiko uh, <laughs> sawa kama ni kasi ya ama shawa ni kati ya mia ta mpaka elfu moja so napo na haitanchukua mda mrefu kama siombaya zaidi kama aif nimeunda hiyo pesa ni nini ingine unaweza taka hii biashara yako ifanye nime inletee posho mil kwanza mtu waingohiyu ni yani, t- <laughs> <laughs> <it> kubwa ambani <laughs> Ha, ni ni once, lakini, ni oh. e sawa, apo, ninajua, ni ai nyumbani tusabu hapo najua itanigarimu tue mingi lakini hasa afuta apo ini kam nndio itakuwa mingi sasa so, irandaranda so, tuko wanasema hakuna kazi mtu anatembea wengine hata wanajihusisha kwa, kwa wizi unawambia nini kazi ni mingi na kasi siotulazima uwende urandarandi ukoipiuizini sababu akunazaa hatazizi kasi nakuwa mingi mpaka tunatafuta vjana wa sodi adunisipojitokesha ad- kuesijuaa kwamba mtu akona shida fulani lakini mtu akijitokesha kwamba hata kama kuna kasi ikipatikana mniti na atupatie namba aiisanaa kasi nakuja karibu tano safari moja mpaka hata mimi naenda kuhaya mikokoteni zingine na kupatia vijanaaon nina haya zingine napatia vijana na kila akijanaa namwambia atafute mtu amsaidie sounaona sasa kama mtu amejitokesa na hako wili awesirandaranda tuo oyoyo lazima atapata rzi lakini juasasa kuna mtu anakwambia anataka kasi na anahatasimu kasi ikisha patikana vile utampata ni ngumu so inabidi unachukua mwenyako karibu halafu tukupate wapi ambani tukitaka kuhamisha vitu zetu nini nini tukupate wapi niko hapa wandege hapa karibu na d namba za simu hivi 0740385 namshukran sana ni makala uchumi na biashara pcs na mimi wako este kiron imekuwa uchumi na biashara pdcast but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for 5 years robinhood financial llc member sipc