sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia juma hili fred matiangi waziri wa maswala ya ndani amepiga siasa tena d matiangi ame amesema mtu asimwingilie na kumshtumu akidai kwamba anahusika siasa amesema hawezi kuona haya hata kama yeye ni mtumishi wa serikali kusema kwamba tangu rais uhuru kenyata asalimiane na raila odinga kumekuwa na amani nchini kenya na kutokana na hayo kazi imekuwa ikifanyika nchini d matiangi amesema yeye anapenda kusema ukweli wala mtu anayetaka kufikiri kwamba hana haki ya kutoboa akwende mbali tunatumia matamshi ya d matiangi msomi wa fasihi ambaye huwa hashughuliki mtu anamfikiria nini yeye husema tu yaliyo moyoni d matiangi amesema ni vyema watu kuwa honest and let's stop being kuwatdocis kuwa honest basi kulingana na d matiangi ni kukiri kwamba ujio wa raila odinga katika kumshauri rais kenyatta umebadilisha nchi na mambo mengi yamekuwa yakifanyika d matiangi sio waziri wa pekee katika muda wa siku saba hivi ambazo zimepita ambaye ametoa kauli za kumchukulia raya la odinga kwa njia nzuri hata kumsifu mawaziri wengine wawili ambao ni yujine wamalwa na pete munya wote wakiwa mawaziri wanaoendesha matawi muhimu katika serikali wametoa kauli zinazomsifia pakubwa odinga pete munya ni waziri wa kilimo na yujini wamalwa ni waziri wa ulinzi hizo ni idara ambazo ni uti wa mgongo wa nchi muy anaongoza idara inayozalisha chakula ambayo pia husimamia akitega uchumi kikuu nchini kenya kilimo ujene anaongoza ulinzi wa mchi this a apower cabinet secretaries ukiongeza d matiange ambaye ni mkuu wa masuala ya ndani mwa nchi iwe ni usalama wa nchi usajili wa watu idara za kuwazuilia wakosaji taasisi zote hizo zimo mikononi mwake kusimamia madio na madisi hizi wana majina tofauti ni shughuli zake vile vile tangu mapema m22 d matiange amekuwa akitekeleza jukumu ambalo hufanywa na waziri mkuu kuongoza miradi yote ya serikali ndiyo tuulize kauli za kisiasa ambazo wakuu wa daraja kama hizi wamekuwa wakizitoa zinamaanisha hivi suala hili linawasilisha ujumbe mmoja muhimu kwamba ni vigumu kwa mkenya akiwa kiongozi hata wafani gani kujiondoa kwenye maswala ya siasa kwa sababu nchi ingali changa haijamaliza miaka 70 hivi ya kujitawala watu wa nchini kenya wangali na hisia kali za kisiasa rohoni nchi ikikomayo jinsi amerika ilivyo watu wasio wanasiasa huwezi kuwasikia wakihusika siasa mchini amerika mawaziri huwezi kuwasikia wakiwa katika siasa au wakihusika siasa kwa sababu huajiriwa kutoka kwenye sekta za utumishi kutoka taaluma mbalimbali waliosomea kazi na huchapa kazi ya uwaziri bila kuwahi kuingilia masuala ya ushindani baina ya democratic party au republican party katika serikali ya amerika wanasiasa wakuu huwa ni rais na makamu wa rais na wao ndio hupiga siasa hapa kenya katiba iliandikwa 210 ikisema kwamba mawaziri hawatakuwa wanasiasa sheria zilizoandikwa kutokana na katiba ile hazijawakataza mawaziri kuhudhuria mikutano ya kisiasa lakini hueleweka kwamba kwa sababu waliteuliwa wasiokuwa wanasiasa basi wasishiriki siasa lakini tangu serikali ya jubilii kuwa iliyoanzisha katiba ile mawaziri wamekuwa wakishiriki siasa iwapo si waziwazi jinsi d matiangi anavyofanya au pita munya au yujini wa malwa ni kwa siri jinsi sesili karyuki na mwenzake wa ict na wengine ambao huwa hawajitokezi waziwazi lakini ni wanasiasa wa kisiri tuulize mbona sheria isiandikwe iwe ya kufaa mazingira yaliyopo badala ya kuongeza unafiki nchini na ndiyo ntasema hivi kwa sababu kenya ingalichanga kwenye maswala ya kujitawala baada ya ukoloni itafaa sheria iliyoandikwa kuiga amerika kwamba mawaziri wasio wanasiasa irekebishwe mawaziri wawe wanateuliwa miongoni mwa wabunge kama ilivyo nchini uingereza kama ilivyokuwa chini ya katiba ya zamani hali ya katiba kusema mawaziri ni wataalamu wasio wanasiasa lakini waziri anayeonekana kuwa mkuu wa wenzake kama d matiangi kuibuka kwa mwanasiasa tosha ni mchi kujidanganya yafaa sehemu hiyo ya katiba irekebishwe mawaziri wayo wanateuliwa kutoka miongoni mwa wabunge ili kwamba hata wakipiga siasa hakuna takayiwa walaumu na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio دiبيني يا uhالiسiا