hili ni gumzu la wiki podcast katika gumzo tunajadili mswadawa marekebisho ya sheria za vyama vya kisiasa miungano ya kisiasa nchini vipimo vya kubaini matumizi yadawa zakula miongoniamasala mengin tunaanza wa na kauli wa tu za wakai waanwasinshuianaamyaunnawwunaona mswwaarekeshoasheia za ama a kisia simio wanataka asimio ikwe chama na raila hakuna kitu sasa yehana raila mpaka saa hii amepeana kila kitu h00 yeah inata mm-hmm. na y- y- naunaisi kwamba itafaulu itafaulu yomeangukataya tunaeda otindoanapo tuambie majina yako tu natueleze tu wee binafsi unachukulia aje wa marekebisha ya sheria za vyama vya kisiasa kwa majina naitwaronica kmnaoknataa kusema ya kwamba hii sio kitu mzuri hata kidogo ingawa walitumia mbinu zao hata tuliona kuna mama mwingine alikuwa anatembea na, huko nasikia alikua napeana peremende hiyo peremende elikua unajaribu kupatia watu ili walale wachanganyikiwem wa, wa, wa, wa, wa aiwezipita tunataka eh. havi na wenzako wakili waliokamilifu walio twende katika ka, nesho, twende uh, kotini hili tusimamishe huyo mswada kwa sababu tunaona ni kama nibbi2i aa si atuna shi eyot ukaibisha watu katika yama vyauda kama msaaaati nataka ya kwamba tunakukaibisha sana katika cama chadawengiwn nuna yeah. yes, miungano labda zikaibuka iwapo unda kaiukaaomsa tafauuaa ni nan nanan wanaweaungana shidtshotkasha atu tiama aamm awng wni tun lakini kile ambachoinatakaban pamoa naea was n hh t wengine ni moto sana. na kwa hata wazee watakula wakumbuke tunawaona kulingana bungeni wa tunajua wakati weg55uwtwkihetareno wakiiwent Mba, makamu wa rais ako na kura ya kutosha kwa mashinaniso kumaanisha kwamba iwapo u, wale ambao wanaosemi ni upande wa naibu rais yes. mswada huu utaangushwa utaangushwask mm-hmm. yes. okay, sawa so, ruto pia amesema kwamba haitafaulu kumpokonya, uh, kumpokonya ushindi na kwamba atashinda wapinzani wake asubuhi eh, u uh, unasemaji mimi najua ya kwamba anasema atiawezi uh, uh, kumpangia chochote kwa sababusi mm-hmm. si mtu mwenye unamwambia ti unakuja kumaliza huyo uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, mm-hmm. ni mtu shupafu mm-hmm. akiona ya kwamatunakua kumpangia atakupanga mapema saaa mm-hmm. Na nataa kukuamia yawambaaalmnaongelelea makamarais aliuaotaliuaooakuna so, kitu kigeni kwake katika mm-hmm. serikali ya kenya mwishokabisaunaabai akina kalonzo wataungana pamoja nawtaungana na uwahaha <laughs> ndizo kauli za wakazi wa hapa kaunti ya wasingishu na mpisha mwenzangu Bernard lusige akiwa katika kaunti ya kakamega akijadili maswala yahya hayatumeweza kushuhudia mvutano zaidi bungeni baina ya wabunge na mswada wa marekebisho ya sheria za vyama vya kisiasa ukifaulu je utakuwa ni mwanzo wa kuaminiana miongoni mwa wanaoungana mgoasnne hv eanane naii ea awean so mimiiyo mswada nasema ipite ndio uaminifukue kwa vyamaar mm. na so mi Oka ni kitu yenye najuani mambo dh kwa tebe ama inaunga azimio mkono mimi najua oka oka itaungana na uda ruto amekuwa wito wa kualika, mudavadi, eh, na kuungana naye wana oka wanasema wajaalikwa kukutana yeyote muungano da lipo taaawaut aotadiuaio mimi naona mtawati talili zenye zinaonekana mtabati ataungana na ruto rutomi nasema hivi mdavadi mi kama mluya mtu wa mlembe nasema msala asijaribu kuunga ruto mkono na naakiunga ruto mkono ajua atapata elfu mia kura zote zitaenda kwa baba ztaenda mdavadi aende kwa baba kwa sababu saaii maisha nyetukaoma saa hii ni maisha jaa na ii maisha ya vijana imetupeleka maali pengine papaya sanaas wa ataaaa ataanguka asubuhdavadi yasimame tuanguk ruto asimame tukivyake akati wenye watafunja sarikari utajua wanwanaoka wako na nguvu yao momba tu fuateni ao waneni wa wafuasi wenu mwende mucunge huko huko mutafika lakini mukipanda kwa hii punda bunda aitamvikisha pandeni kwa farasi farasi ni wawili lakini mmoja huyu hata fika, fika. fika. fika huyu rudo wa nyuma huyurudomi hawa jamaa wasimame tu kitete waende tu mpaka farasi ni mbili hakuna kitu ya arof oka ikue ama oka is kutoka kwangu benad lusigi nikiwa maeneo ya kakamega hadi kwako kwa kwa mosasikeraise ukiwa maeneo ya pokoti magharibi wamefanya vizuri ili wanafunzi waangaliwe wote kama wanafuta bangi ama wanakunywa pombenaunga mkolo, naunga mkolo sheria iy sheria wapimwe na wenye wala hawako vizuri ya wa, wa, wa, wanafunzi haezi hiyo itawaandaa kwa mfano kama mikuunatumia mdarusheria kama hio inakujautawacha kutumiakiubaada ya mdautakuhukosadamtaosnapatikanahukosanaea kusoma wanafunzi wapimwe tujue ni wangapi vichwa ngumu watengelezee shule yao apana sisi wazazi kuumia kila mara kulipa garama zenye atujui nianafunzi mojaoiezunguma nanatan aii wetanglana wamesimama wakasema hakuna siuwamekutaau wakazungumzia uh, ujio uh, wa ruto katika upande ule wa wesn uh, we unasemaje kuuzwamilekitu hey. yenye mimi nataka niseme ukweli wa mambo mudavadi na ruto kwani wana namba ya ruto wako nayo wanazungumza usiku na mchana isipokuwa ni wafasi wao wata mbibu... wa ma... wa wamechanganyikiwa tayari He... ruto ameshaongen wa lakini wanaona sasa wafasi wa watu wameshaenda kwa baba kwababa wawetangula walivunjika jaawaka chaawengine akaenda mpaka mpakaais wake ndihuyo ameenda sasa mwenyewe hata sasa wanakopa waende wapi na wakienda kwa ruto hivi hata watalima na watiapalumi najua mudavadi ako na msimamo wake na amesema atana mpaka debe lakini ukweli wa mambo ni kuwa yeye ako upande wa deputy president watu wake pia kuwa, wako wameshaongea ameirisha kua ahoshtashongeylliioneshngeokdnnyanisioatapem ktnaznkiaulzingeaa ninamanish taalishonge ha wetangula na wasalitutameun wakuje kwa chama ya uda hiyo ndio chama inafaa iinginai ya kukaa iaisisatueleu hiyo ni yakulasimisha wa wakenya waingie huko na hakuna mahali itaenda mambo ya amesema hata pokonywa yoyote kwa sababu anaelewa mambo ya ni ruto deputy kwa sababu ndani mtu mbay ko ndani anaja vilahpo ndaninakani anaelewavizuryuko in he nikuuliz ura ya nani naibia ni nni mnaongeakubt siokuibiatayai wanasema nani. wako nayo haionekani kwa bung mpaa sasaameza kuingi mambo ya pesa na kuongana h mamo ya pesa na kuongana haikokweliwa mambo tusidanganyan hey. t ako na numbers. kuna watu alialiofia kufatwa naa wa sababu ya uiaes mimi nasema pesa ilitembea hata mzuri kwa kiangalia karatasi lakini deputy na numbers, hapo ndani. Okay. na hapo makonde bunge maana mtu mtu mwenye timamu mwenzako mahali iko iko sheria ni mbaya yake hivyo kuna wengine e ilitembe htalionesha mzui knali weka ufungu ndani ili apige mwingine ngumi na hii ndio ujinga ambaye wanasababishwa wengine kurusha mawe kenya hii hiki timisha gumzo hili kwa niaba ya mwenzangu kutere akiwa asingishu na lusig akiwa kakamega mimi hapa nikiwa katika kaunti ya yapogo magaribi ni moses krae hili ni gumzo la wiki podcast