So, the Wiki Podcast. ene kaniyanyeri hapa mjii nyeri na nazungumza na wakaiwaani uusuasala mbalimbali aliobkaiki mziaafiyanapa na unaaminia mapendeleo kata uwakamata waatu mao waatoa matamshiyachuknaaa watu matamshi kadhaa wamekamatwa wa hadi aooa anafuatiiwaaynaaiiaatuawanakamatwaa upanapliaa lakini ujue hata, hata kwa nyumba kunaukiwa nabibi wawili kuna yule pande ambao unawegemea umefata mabibi wawili unafaa uegemee upande mmojkwa ilobibi mdookushamsia maji anakuletea uji lazima uegemee pandeoo kuna mapendeleo kwa wale watu waudie kama wanavyodai hiyo ni lazima kama ni mwanadamu kamai wanadamuukiangalia watu waudie wote wameshikwa lakini ukiangalia pande ingine ya serikali hakuna mtu hata mmoja kwa hivyo tunaona adhali watu wakoe bala wakwebala unafikira kwamba taasisi ambazo zinafaa kuchunguza zimelegea zimelegea kwa sababu hatuwezi sema hate huyo ongee mambo ya kupiganisha washaanzisha investigation wananini washaanzishaameandikia nakumwambia kwamba waanze investigation waanzetukiangalia ka arayu wa huyu meru huyo akupeaate muda ama wala nini alikuja kashikw lakini hawa wengine unasikia anapea muda tunafuatilia kidogo kidogo lakini ukiangalia awapeleki ndio kama watu waangu na, naamini kwamba taasisi za uchunguzi zimelala kwa, kwa, kwa, kwa sababu ndio maana pengine viongozi wanaendeleza hizi shutuma za matamsho ya chuki kwanza hao ndio sasa wanaonekana wanaegemea upande wa Upa, wak upande wa serikali zaidi juu ni serikali yeah. ile kitu iko ama ile pande ambayo imelala nimii gesama ni koti kwa sababu a wa watu wakipelekwa kotini unaona mtu anapigwa faini ya shilingi mebl 1 hiyo ni kama kununua pengine kwa... kama hakuna ushahidi wa kutosha na ddpia anafaa kufanya hivyo hivo koti na uh, tumeona makezi ma nyingi sana awaw wa, wa, watu matajiri matajiri kipelekwa kotini hakuna hakuna wanasemaga tu hakuna ushahidi ushahidi unakuanga mbana mtu wa akipelekwa ushaudi unapatikana hiyo ni kawaida ya wa wakenya nimesema ni kawaida ya wakenya ni kawaida wa ya mwanadamu na, na, na, lakini kuna shida unashida katikahkuhusu swala la uh, siasa rais huru kenyatta vilevile alifanya mkutano katika ikulu na uh, wale washirika wake wa azimio ama handisheki kwa mtazamo wako wewe unajua maana ya ama hii bill ahyae unaunga mkono kama unajua Mimi nimejua najua kwa sababu akjua nina, tu kitu moja hatuwe ukishidwa katika nomination unaenda nyumbani direct na hiyo mi naona ni kweli wee kama unaona uko na umati nkama watu wanakuacha kuenda kwaile kwa shama endaayakolakini kwa siunajua kwamba wakati mwingine hukuwa na uizi na pengine amepoteza na ndionasema kama najua ni uacha kuenda kwa hii shama weendawacha niseme hata sielewi niniatendeka uu ku, hawakuja watufunza ninia hivyo huelewi bili Unaona, unaona kama ilifaakuhusu pengine kufanyika public participation kufanyikalimeleohelika ina, inafaa kila mtu afunzwe afunzehata ikiletwa hapa tu, tu, tu, tu, kama hapa kwetu nyeri itapatiwa mubuge mbuge ataita nani ataita watu wake wakuje watoe maoni so hakuna mimi ma, maai itahuzishwa so hakuna haja iletwa hapa unafikiriani kwa nini wana oka hawakuweza kwenda kule ikulu mudavadi kalonzo na ikulu ingawaje walikuwa me, invited Ha, wanaonekana wanafikiria kwenda upande wa uda tiari juu sivyo ama wagoje wanunuliwe kwa pesa wanagoja wanunuliwe ama wapewe pesa wajitailishe wa, waji wa. lakini pengine ni kujipanga wamejipanga watakuwa na presidential very hakuna kitu kama hiyo oia tunajua tumeafasi niwawii katika nshi hata wakijituma wakati waliitwa huko wangeenda wasikize ile msaada alafu wakienda wajiunge na pande yao lakini sasa ukiangalia ni watu ayani mipango yao ja, ya, ya, ya, ya, ya kabisa ukimalizia ungependa kuambia vipi wanaoka wajipange vizuri wawache mambo ya kukuatukaa wametawanyika kitu ya kwanza ni wajiamini wao ni watu wanawezaongoza hiiishi na ni watu ambao wa wako na uwezo lakini shida yao ni kuwa kigeugeu kamakama kamtu kama kama kaaka kalonzo kuwa atamno kila wakati ana msimamo kwanza watoe kalonzo hapo waweke mtu mwingine ambao ako na mafikira na akona maono ya wa kenya kwangu nikasema wajiunge naudie juu sasa tunaona kama ndipo wanaelekea so wawache kugojea watengeneza serikali ya mwaka ujao ujaonam nimeonia wakazi wa kaunti hii ya nyeri jina langu ni john budhya moja kwa moja ai kwenye kaunti ya machakos aliko ros mkonya asante sana john budhya ukiwa hapo nyeri na mimi ni ros mkonya niko hapa mjini machakos ninatangamana na baadhi ya wakazi hapa ambao tutaendeleza gumzo hili tukianza na hili swala la matamshi ya uchochozi baadhi ya viongozi wa uda wanadai kwamba wanalengwa ni kweli wanalengwa na unajua sasa walitengwa kitambo na serikali kama wabao wakipigwa kidogo unaona kwamba ni mapendeleo inaendelea ama unaona kwamba pengine taasisi za serikali zimeshindwa na kazi yao hiyo ni mapendeleo kwa sababu hata wao wengine wapande yaoka maodomu wakiwa na it-speech. hakuna sheria yoyote wanachukuliwa kama onyonga hakuna kitu alifanyiwa alizungushwa tu hivi lakini hiyo ya midhikarenduri akafinywa sana kuna sheria za kukabili matamshi ya chuki kama sheria inachukua ina mkondo wake kila mmoja akitoa t anafaa kuchukuliwa hatua sasa wanaengemea upande mmoja wa naibu wa rais wanasema wao ndio wanatoa na wengine wakitoa wachukuliwa hatua yeah. na unaona kwamba baadhi ya haa viongozi walisema walinukuliwa vibaya kwamba hawakuwa wanalenga kutoa matamshi ya chuki unaona kwamba ni kweli ama ni, ni uchochezi tu ni, ni, ni, ni kweli na uchochezi wanapaa wana kujangalia sana na kila mtu anaongea asiaongee kitu ya kumkwaza mwingine eh, enyeoe kwanza kitu ya kwanza utoa matamshi mabaya una unaai kwanza usingoje watu akuaploizie wa eh, kama raila vyenye alimwambia mautu madoadoa jana hiyo madoadoa hiyo kitu imeshaisha hivo tu Eh, kwa sababu alikutana na munu rais kenyatta alifanya mkutano kule ikuli na baadhi ya viongozi wanaunga mkono Handshake. raila odinga alikuwa watu wa hawa oka hawakuenda <laughs> <laughs> <laughs> oka inasemekana ni free nibwanagojaa wenye wawili waende waenden unaona ni kweli e anasema enyewe kama wanataka kupewa mbila ku lakini watu wanasema oka watukamakikamawanasema watuwak yao Hey, wako kando naona hapo wana kuna kitu anaficha juu huenda aliambia watu wasiingie pale na kusudi huyu jamaa anaitwa laila npa pamoja kama anaunga mkono ujama, ujama. na jamaa mkonohuyu jamaaanaitwanazungumzia mambo ya ma, marekebisho ya sheria za vyama vya kisiasa unaunga mkono haya hayamabsiungi mkono kwa nini sababu ingekuwa mzuri sana ingefanyiwa kitambo inafanyiwa za hiyo mimi naona ni kama kubadilisha katiba wanataka kubadilisha hivi politial kwanza wanabadilisha pande ya political parties ndio hiyo wanaendelea kubadilisha katiba polepole inikubadilisna unajua kwamba ilipita pale katika bunge la kitaifa unaona kwamba itapitishwa na nantikupitisha uu ingekuwa ni vitu vizuri wangekuwa washeifanya marekebisho kitambo au kama wanafanyia vitu marekebisho dakika ile ya mwisho mbaya hiyo itapita un, hands hata mm-hmm. hatamn yenyewe nabahasha zilikuwa zina hapo pesa unapewa 00 na4 apesa sijui lakini mi najua vizuri tapita tukirejea kwa oka kidogo wanaendelea kufanya mikutano lengo lao kubwa ni kuafikiana atakayekuwa mpeperusha bendera wa muungano huo wa oka unaona kwamba wataafikiana na ni nani ambaye ataibuka mshindi mshindi kawaida mwenye ataibuka ni karonzo lakini sasa mikutano watafanya mingi sana sababu kuna mtu mmoja hapo ako na jina kubwa ya babake ke lazima anataka kupewa fedha saa watu wako na uoga yenyewe unajua a kiongozi wao ule mkubwa alianza na hiyo kitu ni kalonzo na yeye kalonzo ni mtu muoga sana wako na uoga sana wangekuwa ametangata kitambo kumekuwa na fununu kwamba kalonzo anaegemea upande wa raila anaweza akaingia pale kuna fununu bado kwamba mudavadhi anaweza akaingia kwa uda hiyo kitu itararuliwa na serikali mimi najua kwa sababu azimio la umoja ni ya serikali lazima kitu ya kwanza watakuja kusikizana na ya pili a watu lazima lazima wa, wa, wafanye mahesabu ya kimataifa wakiingia tuseme sasa hivo hivyo mdavdo ai ni upanda, gani utakua na saidi, li, mwenye tegua na nguvu saidi ni mwenye atakuwa hukusta sababu ukambali ndio kuna kura mingi najua sasa pale mudavad ni hapo nyumbani tu kilomita bl ikalonzo akihumbutu kuingia kwa raila atakuwa amejikosea sana e, tulimwona akisimama akisema aweziunga huyo jamaa mkono tena na akiingia hapo hata kura zake atakuwa amepoteza watu watapiga kula kwa <coughs> yeah. oka iende yao walete kiongozi wao habari ya kalonzo kuunga raila mkono hiyo twatutaki na tumezoea nini si raila aiseme leo kalonzo tosha yeye ni mtu wa kubebwa kila wakati na sasa wa we nikuambie kuna kitu moja ukiita mutu wakati unawa mutu unamuoa sababu kona kuvia kumuli, kumulisha sasa wakati zi we weziolewa we na dunenda kulishana ya ya vyama kitu kwanza uda it is kitua popular a tukienda kwa debe saa ukweliud itashind lii wengine wengini hapa uda na azimio la umoja wao wana wenye wataingia kwa azimio la umoja wao watakuwa meuga mkono serikali lakini wengine lkini hapa kama watatoboa kalonzoana wa mkutano nyumbani kwake magavana watatu wa ukambani wakaungana wakasema hatutaki mambo ya kalonzo sasa hii mambo ya ukingpin wa ukambani ni gani mimi ile swari yangu najiuliza ya kubwa sana yenye enanisumgua kutoka nizikie mkutano imetangazwa ni wezikuwa mca anaeka mkutano kwa nyumba ne vice president nationalviga anaeka mkutano kwa nyumba iyo sasa ni vitugani sasa wale watu wa national watuanationalviga anaeka mkutano kwa viwanja na towni lakini ii kwa nyumba unaeka mkutano ka nyumba hata karibu uende k kwa kiche naiyo ni mbaya unaenda huko kwako kwa nyumba kwani kwa. hey, unaenda kuwapatia kamuti sukuje stadium hapa kuna spesi kubwa ama golf clab kuna shida gani mtu kupeleka mkutano nyumbani wow, ku, uh, uh, nyumbani kuna privac sasa hapo hakuna privacy ukitusiwa hapo kwako tumeona ruto akiweka mikutano ngapi kwake ai nashida kuweka mkutano kwa nyumba ura zanona ukambani ziko kwa ruto ama ziko kwa raila mimi najua vizuri tagaza vizuri i kura nusu iko kwa ruto iyo nusu ingine iko kwa raila sasa azaarozo oh, nazik oh. yo nuzu ingine sasa unaona unaonaile ngumazumba alikuja namba 3 ata atakuja namba lakini katika ukambani galozo akuna na namunga mkono anaelekea wana awezi kuunganisha watu katika ukambani hata ana ngava na mmoja wa ukambani nii nikisema hivyo aa watu wote wamesema hapo wamepotea kalonzo ndiye anaetosha hii kenya hakuna mwinginekura za ukambani tumenyamazia lakini sisi watu wa ukambani tunajua kura zetu ni kwa kalonzo hakuna mtumwingi hatuwezipatia wilubaro na hatuwezipatia raila raila alitusaliti nayo nayo kalonzo akitisha presdent prezidenti itaki mutu muoga nataka mutu ako na nguvu akisimama akisema naenda hivi naenda hivi siok uongozi zi uongozi ni akili unaweza kuona nyamaza alafu wewe ni kiongozi kaivo kalonzo ukambani tunajua kalonzo watu walo wanazema ati kalonzo anakura ukambani akonazo sa mbuge maalum kwenda kotini apeleke kesi apinge raila ndio azuiliwe kugombea pia kuna mwingine pia anaitwa mtata naye pia anasema ataenda kotini aseme kwamba ruto na viongozi wale wengine wa serikali wajuzulu ikifikia februari tarehe 9 kwa wamesha sasa una maoni gani kama system na yenyewe inapinga mambo ya koti huyu mtu atatokelezea hiyo kitu itapelekwa hivihivi pesa yake ikuliwa bure na bado raila mambo m- anayopeleka kotini yakut mzuia raila railayana uzito hayana uzito meyote uhuru kenyatta alijiapisha na naye raila akajiapisha na afte 2 months uhuru kenyatta akaita raila wakakumbatiana na wakaendelea wakaendeleza mambo yao iyezipita kwa vukanini kwakoti hata kidogo na haa watu aliungana ndio wakuja watunyanyase mafuta sasa itakuja 14 something hakuna mtu atatutetea hakuna mtu wa sasa sasaopositheni na serikali yenyewe wakiungana wote haya uliona vita pale kwa mbunge mtu anapigwa mpaka karibu jicho inatoka iliosikia mtu anaenda kotini kwa sababu ni deep state inapiga mtu Umeme umepotea maeneo mbalimbali tu sababu hakuna mtu knamtnattetea ikikua sasa ni wakati sasa sasa kuna mtu mmoja na anaongea wananchi wakatinatagnateteanai yeah, yeah, yeah. aike, oaikekua sababu aa kia mamurika vizuri lakini saahi ni kila mtu na maisha yake mwenye mwenya nagu anagua kiyake mwenyaui analara mambo ya umeme kupotea kuna mapinduzi inaendelea umeme unasikia watu wa wan watakuwa na recruitment na kuna watu kenya utoakenyaa sasa hao ndio wakona ukora alafu pia wenye wana i hizo vikingi zote zinapitisha umeme mbona huyo mutu kila afte 3 days wanapitia hapo na gari mbona waoni hiyo kitu kiwa wiki hiyo ni mapinduzi wanatayo, wanapinga tu huzima stima ndio baadhi ya maoni ya wakazi hapa mjini machakos mimi ni ros mukonyo sasa moja kwa moja kwako moses rana kiraisranahiko na ngilu aawaameaasidananana ukiangaiaau eneetaja niwatu wataambayuaaoeaaaaata ahaweneiamkueai aiukmb kwa raila hata wakamba sah waliambia kalonzo hivi kama unatupeleka kwa raila atutaenda kwa sababu ilikuwa ni ilikuwanizamu yako raila wewe akunge mkono sasa leo hii kama kuna mambo ingine ile lazima raila akunge mkono ukiutatupela walamruto tuko asubuhi na mapematutarajie nini katika mkutano um, wa watu atuuko naivshaauwaka kule wanaenda tukubat lakini ukweli wa mambo ni kwamba hata wakienda huko Kaluzu mwenyewe wenzake wenzake wote wote wako kwa raila mwenyewe wenaetraidwee wa <tukitu> <tarajia> hawa watu <tukitu> wamegundua raila amekuwa akiwachezea na kwa sababu ilikuwa zamu yao raila waunge mkono pia nao pa raila maji na kukaa wameama gukaa d yapli atanatarajia wawe wanaenda kuongelea mkutano wa dharura ambay waterekea kwa ruto o vitu inginewafunjilie mbali maana chama ni moja hiyo yeah, yeah, peke yeah, yeah. mimi natarajia ya kwamba leo waweze kukaa kikao ambao watasema sasa lakini baadaye watasema ya kwamba tumekaa na raila lakini hakuna kwamba wataleta mtu mpepereshaji wa bendere wawataingia nyam... kwa rutowawanaingia kaii natarajia ukweli wa mambo Kalonzo ndiye atakao mpe recharge bendera. Mudavadi atakao makamu wa rais. Katika hiyo chama na hiyo kitu hiyo ndio lengo lao kubwa ni kuadhibu Raila vile Raila amekuwa akiwadhibu. Nani na, sharifu waadhibu Raila? Na hiyo lengo hayatafaulu. <tiple> kitu ya kwanza hawana pesa. Kitu ya pili Mudavadi mwenyewe hauzi controller hata wa Luya pale. Ashachapa viboko. Kalonzo huyo mnamuona. Ashachapa viboko. Hana hakina ngili na wengine wote. Sasa wenyewe ni kuzuia aibu tu. Haona mbele hawana nyumba. Hawana pesa. Baratisha wana siasa wengine wote. Kuweka watu wamekuwa na ukabila katika kila maeneo yao ni Raila Raila anajua anataka amani na hiyo hao wajamii wamegundua na ni lazima waungane kwa dhibu Raila hizi tetezi, tetezi tetezi mdomo di kujiunga na Ruto na tetezi za uh, Kalonzo kujiunga na Raila unaona nani anasababua uzito kwa nani ile Kanda, kitu yenyewe hey, mimi hey, ninaelewa hey, Mudavadi anajaribu kuongea na Ruto wiki ingia raundi ya pili hajua nyumba yenye wataingia ni gani wanataka kujua hey, Ruto atawapea nini na hiyo ndio kitu ya kweli kwa sababu anajua Raila hata akiwaahidi mambo makubwa kiasi kinamaanisha oh, ni ni kwa Karanga, karanga. na maanaisha hivi hey, hey. Mudavadi anajaribu kubalance, kubalance ongea ruto wakati utakosa kufaulu kupata 501natakona nguvu kupeleka kwa nani iwapo kanaza atajiunga na rahila na mdavali ajiungi na ruto nani atakona uzito kwandoka e, no, y Eh, mdavadhi ameona penye kuna nguvu ameona kwa ruto kuna nguvu mingi sana kwa sababu yako peke yake na ako anafanya maneno ya juu sana lakini raila ako pale kwa rais lakini maneno bado iko chini chinibado uh, nazungumzia wili iwapo uh, uh, ruto uh, atajiunga na naama mdavadi atajiunga na ruto na raila uh, ajiunge na kalunzo gani utokua na uzito ama akuna adhari yotu hawa watu wote hata wakijiunga na ruto bado hakuna uzito wote sababu watu wao chini wa ground raila ameshanyakua sasa hawa wengine ukisema mambo ya hakuna rrau akunah kituni r nahi r yote ni raila wacha nikwambie namna hii ile kitu bila kudanganyana na tusidanganyane raila amekuwa dudu mbayo wa kubomoa vyama na hawa watu yote ya chini wamekuwa wamezunguka raila na no, wamekaa na raila nyumba moja hata leo hii raila vile penye hako bahada yaakiwa anezapata ongonikitene ninajua hata huko kisumu huko sio wote wanasemaniraila hata ruto nayakonakura pale ujue akwamba kuna ola ameunga nusu wameunga ruto wamesema kwamba anaingia uyudie kwa sababu baba anaaiti maneno lakini anawaha watutambarar kuna mkutano umefanyika ikulu ambapo kenyatta amekutana na raila na viongozi wingine ambao wanaegemea upande wa raila uh, wakazungumzia ili pendekezo uh, la sheria ambalo lilipitisha bungeni sheria ya uh, vyama uh, wat hawakufika huko kumaanisha nini kitu yenye mimi naelewa hapo watu ya hoka walijua hakuna chao kiko pale na no, wanaenda nini kwa sheria ya kuagandamiza kwa, kwa sababu raila anajua chama yake ifa yingi nzsheri 你你走的啊嘛？ kwa maoni yangu hii mambo ya sheria ni kutufunika tu sisi ukl mambo ni kwamba railameshaanza kazi a anaonyesha wam aktitanzutaaya uta hinahnhi nnkiawanalwanasemaameshapendepitzti itapitzimetumika bungeni kupitizwa naesa walipeana ilio kungbnlitz atu unhtnk nya na watoto wake nawanaenda wana, kuongea mambo ya s ckitni mbaya sasa rice, na wakinarair ameenda kuchifungia kwawaongees enye wakenya wac okitnnugtutngshaa ina sisi wanakenya tunataka haki n asaitaeakupit manake mwenye ur ni sisi wanainji kidogo sisi ale tuko nyumaya tuko nyuma yao ni sisi ndio tutaenda kwa line pale na nikienda saidi sijai kuona mouto fulani ameenda kupiga kura kurawali wanapiga kura ni ile watu maasola vila inasemekana hmm. kama sheria imepita kwa bunge kwa kupita kupita kwenda kublok bonge kwanaenda kupittwnyaamieda kuitnaatakimbins haikupitizwa kwa bunge kwa haki milioni mia moj iliyoongwa bungeni na hiyo ndio ukweli wa mambo na hata leo hii jana vile wabunge wameitwa wamepewalnch walipewa pesa ili wasaidiane kupelekea neti wenye wanaenda kuongwa kuongwaili wakuja watugandamizekitu yayote enye unakubali kwa mdomo wako na kusema kwa ya kwamba timepitishwa hiyo kitu yayote ni mbaya na we mwenyewe ujawaambiwa kitu yayotehii ya nye sheria itakuja kufunga mtu mwenyewe ambao sasa wanasema ya kwamba baba amepita pale ame palen kuna wata ambao wanataka wantakuzie baba wa, asiwanie urais e, kuna huyu mbunge maalum olesango wacha ni na namna hii kulingana na huyo mbunge amesoma na ameelewa nji ya kenya mkitawaliwa na kiongozi ambaye ni dikiteta ambaye alijaribu kugeuza nchi hiyo ni makosa kubwa sanaraalianya kwanza istahili atuzimana ujiapishe peke yako ndugu yangu ita umati ya watu ndio uabishwo kulingana na sherialesn unasemaja maudku olesango anapeleka kesi makamani kwaa kumzuia raila asiwanie tweni kwa sababu ya makosa ambaye alipaa hayo hayaauzt ta kidgoraia mwenyeewakatiali kendaseikali haikufaaiiwakati malivondaungzii simaeneoniiknkn kma angepna simaghat nta17 rudie hey. Kenya. Kumaanisha ilikuwa ni makosa. Leya hiyo lezangoa kaende aende kotini. Aende kotini aende. Ako ready kwenda kotini kwa sababu kama ingekuwa yake basi miguna miguna angekuwa Kenya hapa. Waacha nikwambie. Hey, lezangoa kwanza amejelewa kufika kotini hata alifaa aende leo. Kwa sababu yule mtu afaai kuongoza hii Kenya alichapisha mwenyewe. Yule mtu amupeleke ndani kabisa si tu kitu yenye mimi ninaelewa Raila amekuwa akitumia watoto ya watu vibaya. Ametumia miguna miguna kwa sababu alijua hataki mfano apatikane kwa en- niaba ya mwenzangu jon buh akiwa nyeri nao <laughs> mkonyo akiwamimi ni nikiwa katika la wiki podcast