Los mejores viajes nacen en la carretera. Pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500. Hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCIU SLRC. na msikilizaji wa redio zaidiya radio radio maisha na pia kwenye mitandao yetu mbalimbali mbali, na magazeti yetu majarida ya standard na pia KTN news na digital umekuwa ukifuatilia habari na hili gumzo kuhusiana na uongozi wa kabumbu nchini ni gumzo tuliokuwa nalo mwaka jana hadi kuvunjwa kwa shirikisho la soka nchini na kubuniwa kwa kamati maalum ambayo inasimamia soka sasa hivi mwaka 222 mengi yatafanyika katika uongozi wa soka nchini haswa haswa katika uh, malimwengu ya uchaguzi na leo hii tumejaliwa kuzungumza na twahambaruk kwa sababu vyombo vya habari vimemnukuu ametangaza azma ya kuwania urais wa shirikisho la soka nchini je ni tetesi ama ni ukweli na masuala chungu nzima tutasema naye nikukaribishe katika studio zetu ndugu twaha mbaruka asalamu aleku hmm, hali namna gani bwana salama kabisa bwana ali nimekujua zaidi ya miaka kumi lakini twaha wa mwaka juzi na twaha wa leo ni yule yule habadiliki hivyi unakula nini niniaa <laughs> asante ah, ni samaki tu na mapochopocho ya pwani pwaniis umekuwa katika soka kwa muda mrefu e, umepambana kwelikweli uongozi na hata vilabo umekuwa navyo kabla hatujasema mawili matatu ndugu twaha kwa msikilizaji ambaye kwa mara ya kwanza analisikia li jina la twaha katika malimwengu ya soka ni hiki twaha amekifanya asante sana mwanzo wale ambao wana wapenzi wa soka kenya nzima wanajua tuambarak ni nani nafkiri mimi ni mkaaji wa mombasa na nimzaliwa mombasa na nimfanyi biashara hapa mombasa na kwa kweli mimi nimetoka familia nimebahatika kwamba familia yangu ni ya mpira nimekuwa tuko na mandugu zangu ambao wote walicheza timu yetu ambao ilikuwa ikiitwa black panth hapa mombasa na wao walijaliwa kucheza uh, e ya kenya wakati wa1978 na pia katika ndugu yangu moja mkubwa naitwa ambarak Ali yee alikuwa pia ni sekretari wa branch ya pwani ambao ni Coast branch na wakati wake pia nafkiri e, wale ambao wanajua alikuwa akiendesha mpira vizuri na pia nimechukua mafunzo kwake e, vile mpira unaongozwa na vile inatakana mpira tuongoze masikitiko ni kwamba uh, kumekuwa na rei hizi za karibuni ambao walijaribiwa eh, kuongoza mpira lakini walionyesha kwamba hawana uwezo wa kuendesha mpira uh, sisi ama mimi mwenyewe nasema kamba nimejitolea uh, nitaweza kutengeneza mpira wa kenya lakini kwa ushirikiano ya wakenya wote keya nzima uh, pembe zote za kenya tukiweza kushikana tukaamua kitu kimoja na sapoti yao mimi nina imani kubwa kwamba tutaweza kurekebisha mpira wa kenya mm-hmm. umetaja halimbari kukanikumbusha mbali maanake wakati wao na uongozi kama ulivosema aliitajia sana subira maanake unakumbuka uh, matawi ya pwani wakati wa. huo eh, likua eh. ilikuwa moto pembe <laughs> zote za pwani mpira ulikuwa ukichezwa kutoka kule lungalunga mpaka kule lamu mm. kulikuwa na timu lamu za, za, za, za coast provincial zaiaue na hapa pia ukiangalia sehemu zetu za kwale ilikuwa viwanja vimejaa kabisa mm. hata wee ukienda pale tononoka mpira unachezwa pale shimanzi mpira unachezwa hapa e, police ground mbaraki mpira unachezwa kwa hivo kulikuwa na lewanasema yani, hamasa mm. ya mpira lakini leo tunaona hamasa imekuisha mpira kwa sababu ya uongozi na yale, yale mipango ambayo uh, hawa viongozi ambao wanajaribu kuweka sisi tunaamini kwamba tukiweka mipango vizuri talanta iko hapa kenya na sisi tunaweza kuwa katika afrika ili tuweze kucheza michuano ya, ya kimataifaunavyozungumza mm, o ndogumzo letu hivi limeanza na limeanza kunoga ndugutahba ni anzie tu papahapa kwamba wakati wowote kamati inayosimamia soka nchini kenya um, baadhi ya majukumu aliopewa na waziri wa michezo amina muhamed wakati ana vunjilia mbalifkf ni kwamba waandae uchaguzi na waweze kuwasilisha viongozi wapya kwa wizara ambayo itawasilisha kwa fifa twaha yumo katika uaniaji wa urahis eh, yumo kabisa mimi nimejidikle kabisa kutoka kitambo nilikuwa na ari nafikiri si mara ya kwanza mimi kusimama nilisimama wakati mmoja uh, na hawa former players eh, mwaka wa tw- 2011 Eh, dpti wangu akiwa wa josphat murila nikiwa na kinabob yogola james yanga marehemu riki solomon lakini wakati huo tulijitosa lakini, lakini tumeunga na tumeona tuljtosahumatawztuafasuowmeona ao wameshindwawaho mimi nimejitokeza tena nataka kuinua hali ya soka uh, hapa pwani na kenya nzima kwa jumla nihakikishe kwamba tunaweza kusaidia timu yetu ya taifa ya rbs ambayo tunajua itaweza kungara katika michuano ya afrika a hiv ni ulimwengusasahi na, na, ulimwengu. mm. na inaendelea kule ame mataifa iimn kuna baadhi yanashiriki kwa mara ya kwanza kenya haikufuzu ni jambo la kusikitisha sana la lakini kwa kweli wakati ule e, tulijaribu kushika hawa e, ninii unasema ma ama international lakini e, ukiangalia huku wapigaji kura wengi e, huku mashinani kwa grassrot ambao sio ambao wanaelewa mpira wakati ule tukisema kwamba system ya kupiga kura pia ilikuwa haieleweki e, wale ambao walikuwa wakiandaa uchaguzi pia kulikuwa na makosa mingi sana kwa sababu unakuta kuna clubs nyingi ambazo ni za kweli lakini wakati inafika uchaguzi unakuta zinaondolewa katika, katika ileis ya, ya, ya kupiga kura kwa hivyo saa hii kumekuja na mfumo mpya ambao mwanzo serikali yetu kupitia kwa ambasada amina muhamed alifanya jambo eh, zuri sana ili kuleta mfumo kwamba hii mfumo ya kurejista na Sports Act. Sports Act ni sheria ambayo imetungwa na bunge letu la kenya uh, kutoka mwaka 21 lakini imekuwa ni mazoea ya viongozi ambao wanakuwa katika mamlaka uh, kujaribu kucheza na ile rjista ya, ya vilabu ama wale delegates. wakiona kwamba wanaelemea kwako basi huwa mara nyingi huwa wanaondolewa mm. lakini mfumo ambao unakuja sasa hathe reason ni kwamba hata mimi ama mtu yoyote ambaye anataka ku, kupigania uongozi hana uwezo wowote wa kutempa na ile reista ile rejista inakuja na ule msajili wa vyama mm. sports soreis na ile proses ya pengine rais ama wale ambao wako mamlakani kuweza kuondoa yule ni es kubwa sana na huwezi kusukamwambia ah, leo nataka huyu apige kura kwahivo vile vilabu ambavyo vinapiga kura vinajulikana chm ni nani nani anaweza kupiga kura lakini wakati ule ambao mamlaka ya federation iko pale viongozi waakiona kwamba huyu chairman hawaspot wanaweza kuchukua hata tmne akaweza mm-hmm, kuwapigia kura ku. ama player, ama player. Mm-hmm. wakasema huyu ndio wa sasa anaweza kupiga kura mm-hmm. lakini mfumo huu ambao unakuja rejistra akija pale kwenye, kwenye uchaguzi yeye anajua kwamba yule ambaye alisajili ndio mwenye klabu yule ndo ana, anaweza kupiga kura kwa hivyo iwe ni mwenye klabu ameandika barua ama kusema. mwenye klabu aseme kwamba mimi nimetoa ruhusa y huyu aende akatuwakilishe lakini imekuwa ni tabia ambayo E, watu wanaingia kwa mpira na sio profeshen yao kwa hivyohna hivyo, hivyo, unavozungumza nikikuelewa vizuri kwa faida ya msikilizaji hili dude limesumbua sana ni, ni, ni kwa nini watu wanashindwa kuliafikia sports act, sports act ni nini hiki kinasumbua hiki sports act mwanzo inasema kwamba ukitaka na sports act mwanzo lazima ukuwe na good conduct. good conduct conduct ni zako zinachukuliwa kwa ofisi za dci mm. na kama huko na record, hata hiyo huwezi mwanzwku hiyo jambo la kwanza kwa sababu kama umepelekwa kotini mahakamani umevuja pesa huwezi ku hiyo inashinda watu viongozi wengi wanakuja mm. pengine wako na madoadoa wamepelekana kotini kwa mambo yao ya kibinafsi nini so kidogo watu wanai, wanaihepa alafu ukiangalia hii mambo ya r mm. watu wengi hawapeleki hizi returns hawalipi ushuru kwa hivo kama ulipi ushuru huwezi kupata clearance. na pia ukiangalia mambo ya zile wanasema rb hmm. pengine wee umechukua mkopo mahali eh, ule mkopo pengine umekusaidia wee kuingia ofisini eh, umetumia pesa zako kuingia so ukiwa na mkopo pale nab huwezi kuwa cleared. kwa hivo haya ni mambo ambayo yanafanya we viongozi wetu hawako ndio maana unakuta kwa sababu hai kuanza leo Ime, imeanza 203 203 eh, president sam nyamwe alikuwa katika mamlaka mm-hmm akafanya aka mpaka akamaliza yake bila ameingia nikimwendwa naye pia Aha. kutoka mwaka akamalizayake bilauameingia nkimwendwa ay pautoampak amemalizasasa hapo ndio makosa ambayo e, pengine serikali yeah. hawakugundua e, wakati fifa ilikuja0 mm-hmm. e, mimi pia nilisimamia uchaguzi nilikuwa katika debe mimi na huyu amos rachel akiwa rais wangu mimi nikiwaut fifa vile walituambia kwamba eh, walizungumza wali na serikali wakasema kwamba wapatiwe nafasi waingie kwenye, kwenye ofisi Aha. wakiingia ofisini wakiingiaofisnwataweza ku kwahivyo hiyo tulipawa kama amnesty Aha. ya sisi una ikaisha tuk- wakati Aha. ofisi imeingia then mambo kama haya yanasaulika sasa unaona hivi juzi majuzi tu hmm. yale mambo ambayo wametokea kwa rais wa mpira ni kwa sababu uh, ile ilepengine ofisi ya serikali ilitaka kuchunguza zile, zile fedha mm. vile zilizotumika lakini kwa, kwa kuona kwamba e, mambo ya e, hesabu haikwenda vizuri ndio e, e, sheria ikampata yeye mm. kwa hivyo watu wengi wanakimbia hii act, kwa sababu Sports act inakufanya lazima utume returns kwa kra kila mwaka na lazima ukuwe na ambao wataweza kuchunguza Eh, ama kuwa na zile hesabu za kisawasawa kwa hivyo hiyo inakimbiza mm. watu wengi sana na, tuseme kama labda nilikuwa na kesi eh? uh, kama ulivyosema mm. na, na ayo masiarb nilikuwa nayo na yes. halafu je nikimaliza ni tuseme nimetatua zile kesi nimepatikana sina hatia ama hayo masiarb nimeakilia sina mm. nini nitaruhusiwa utaruhusiwa kwa, kwa sababu kama umekuwa cl mm. e, lakini mradi una kesi ama chochote kinaendeleakama una kesi kotini sasa utaweza vipi sasa imani pia ya na unajua ile sheria yetu ya nchi inasema, inasema chapte 6 huwezi kusimamia sio upande wa mpira sio siasa nohnanini uh, mekuliza ile swali naam. uchaguzi huu ni mwakawa uchaguzi wacha u uchaguzi FKF, uchaguzi mm-hmm. wa taifa yes. magavana maseneta wa bunge wengi wana kesi tu mahakamani lakini mm-hmm. nimeona bado wamejitosa kweli wanajitosa lakini sheria ikiwa ina, inafanya kazi, kazi kisawasawa nafkiri no. hawataruhusiwa no. no. ukiangalia wengi wanaenda mahakamani alafu baadaye wanaruhusiwa kwa hivyo hii ndio mikakati ambayo tunaomba serikali ichukulie maanani kwamba ikiwa tunataka uongozi bora katika kenya ni lazima sheria ifatwe mm. na sheria ikifatwa nafikiri uongozi kutoka chini mpaka juu tutapata viongozi ambao hawana madoadoa ndio tutaweza kuendesha mpira wetu msikilizaji gumzo tunapiga na tahambaruk ambaye anaazimia kuwa rais wa fkf mungu akijalia yeah. eh, hili swali linajitokeza umesema kwamba kwa nao kina, kina yes. eh, nimeona nimeona na hata chao cha wakufunzi kile baadhi ya b1uliuanaia kwatajakiawamiraha hali zao ni za kusikitisha Eh, tumepiga kelele sana katika vyombo vya habari ndio kina motego sasa wanakubaliwa na kaunti kama kisii eh, labda kina basi utaona hivi ni nini ama mtakifanya kuangalia mfuko hazina hawa wazee wetu waliocheza mpira niliona juzi wakati wa tuzo za gala za mombasa sports county yes. kuna mzee ismail mhame gl alitambuliwa bwana alitambuliwa na sisi ndio, hiu, ndio mfano ambao tunataka ku, kupeleka kenya nzima ili kuonyesha kwamba wale wametumikia mpira wana pia kupata zile award na sisi tunasema hawa malijentu wetu ambao hawaonekani katika uongozi wa mpira ni kwa sababu pia wao wenyewe pia lazima wafanye juhudi zao kuingia katika uongozi kule grassrot kwa sababu huwezi kuwa wee umecheza mpira unataka hujaonyesha ule uwezo wako wa kuwa kuwast kule chini mwanzo gras then upande juu polepole na alafu pia wataweza kusaidia mmoja wao ambaye amekuwa pale katika mpira ili kumchagua kuwa rais lakini mm-hmm. kama huku chini hawachukui zile post ama zile, zile nafasi za, za kuwa katika ndani ya ofisi then inakuwa ngumu pia kua kuchaguliwa ka, ka, kama rahis mm-hmm. ama kuchagua mmoja wao katika rais mm-hmm. kwa hivyo sisi tuna mipango kwamba hawa players mm-hmm kwa sababu uh, ukiangalia vile hali zao ni za kusikitisha sana mm. unapata legend amecheza pengine mpira kwa miaka kumi eh, harambe stars mm. lakini hana kitu chochote cha kujivunia mm. lakini si tunasema kwamba hizi kazi za mah ukiangalia kule ulaya hawa international ama ma legend, huwa kuna kazi nyingi mwanzo bsid kuwa katika federation hata wanaweza kuwa mtangazaji kama mm. wewewanachambua lakini leo wewe unakuta hawa wetu wako wapi mm. eh, wako wapi leokzunuzwii no ni kwamba hawapatiwi nafasi viongozi ambao wanakuwa pale hawataki kuwa na watu ambao wanajua mambo ya mpira mm. so mimi nasema kwamba wana kwa sababu sisi tukizungumza na mashule E, yote hapa kenya tukasema tunawapa tuna mafunzo hawa malijend, alafu baadaye tunawapeleka mashule kule shule h wakiandika, wakiandika e, pengine timu ya shule yote ikiandika ch wanaweza hata kumlipa mshahara mm. kuna ligi za chini hizi makampuni nyingi ziko hapa sisi tuki, kama tukiwa ndani tukien kwamba huyu anas kuainaaunskwa ku, ku, timu na makaratasi anayo yale ya kusoma wanaweza kupata kwa sababu wanataka support kwa federation ndio mm. waweze kuhusishwa katika huwezi kuchukua mtu from huwezi kuchukua mvuvi umlete kwenye mpira mm. ama huwezi kuchukua eh, unaweza sema nani mkulima ama m- umlete kwenye mpira kila mtu ako na ofesh yake kwa hivyo hawa tunataka pia wao waingie kwa mpira wasaidie mpira wa kenya wenyew uh, wajisaidie kenya sasa mkulima ndiye anayesimamia <laughs> <laughs> afu, afu, Babaake, samuel aogoumonaa amechukua Cameroon, zambia sasa jamaa shabliwaihuuazaishikshwale wakulima na wavuvi watatoka kwenye mpira wanaogopa so, watu wa mpira wale ambao wanaelewa na, na haikua rahisi sae kuingia eh? alifanya kazi kubwa uwa amaponpongeza uh, eh? sana kwa sababu ni mtu anaelewa amekuwa uh, kwa mpira mm. anajua vile uwale wachezajiwa taifa ame imajin ameingia tu juzi unaona 000, eh, mm. kwa kila timu kwa mwezi ambao hiyo ni karibu milioni nne kwa timu ya mpira inapaa zile timu ambazo zinacheza katikau yacame same tayari ashaweka asha pesa mezani mm. so anaweza kuon gani hata kutumia jina lasame kila on anataka kuleta kama wewe unaweka vitabu vyako vizuri accountability transparency mambo yote yako wazi unajua samuel oto hataki pesa za mpira amekuwa mm. na pesa nyingi ye niin amecheza mpira ako na makampuni yake ako na zake so anataka nini anataka kusaidia mpira kwa sababu mm-hmm. ameona hali ya wale ambao wamekuwa nao haipendezi so mm-hmm. nampongeza pia yeye kuna kiongozi mmoja nilimchagua mimi alikuwa tajiri kuruka akasema mi sitaki pesa zenu tukamchagua maana ni tajiri kuruka alituibia kwelikweliinategemea <laughs> okay. kwa sababu, sababu mwanzo kitu cha kwanza ni nis ue kama upendi hiyo kazi usiingie kwenye hiyo kazi umeelewa so samuel oto kitu kimemfanya kutaka uongozi kwa sababu ya amekuwa pale ni tajiri lakini pia akona pashn anaelewa mambo ya yatbal nah. lakini sasa wewe tajiri unakuja aliye bila hatash bila nini wewe unataka tu kuingia kwa mpiraile basi uwe uonekane uh, paletaruga hawa kuakama wewe ni tajiri unataka kuingia kwa mpira eh? unaona hizi timu za premier league zaue cechetecits hizi ziko na mainvesta wengi eh, wakubwa kule uharabuni unaelewa wanakuja mm. wanainvest katika mpira mm. lakini wao hawaendeshi ile klabu hawaiendeshi mm. lakini wanainvest mm. lakini wanaweka wale maepat wanaendesha zile klabu sio wao wati wanakuja wsaini y aendeshi ile klabuunaunamd kuna sut klabu. kuna kuna, kuna, mm. kuna, kuna, eh, kuna naniso huwezi kuja tu kwa mpira yule shekh akija pale akipaa uongozi wa mpira ataendesha ninikutoani mm. ni ufadhili so yeah. wale wengine wamekuja mpirani kimakosa ndo maana kocha achiwe kazi yake tiem, achiwe kazi yake sio thabauu ndo rais washirikisho na ndo pia unabebawewe we. umekuwa katika uongozi unaleta makocha zaidi ya sabasasa iyoaila ocha anakuja kila kocha anakuja so utaku, utaku, lini sisi wa kenya tutakuwa na timu ambayo inaweza kwenda eh, sa hii ukinitajia list ya kenya mimi asa sijui mm. kwa sababu ni confusion kocha huyu anaingia analeta wachezaji hao mwingine anaingia analeta. lakini leo hii ukiangalia timu zile ambazo zimeendelea mm. Mm. For, for example mani, faransa, faransa ujerumani england we unakuta mal unaijua hatas ah, ah, ah. lakini a kenya unaijua unaijuoch unamjua una lakini leo unakuta watu wanaingia ambao sio zao <laughs> alafu unakuta wanavaa <clears throat> una track wanatrain watu mm. navaawanawatu sio yake hajui mambo ya mpira mm. lakini mm. anakuwa ana pale kiwanjani kuhada wa kenya kwamba anaelewa mambo ya pira <laughs> escuchas ese rugido sientes la experiencia de poder la emoción de la libertad Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500, hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCA US LLC.