hili ni gumzo la wiki podcast nam kama kawaida tuko katika maeneo mbalimbali ya taifa hili ili kuandalia gumzo la maisha ama gumzo la wiki aa, ambapo nimekaa na watu wa kapenguria hapa mjini wakituchambulia masuala yayo hayo ambayo ameyatanguliza kwanza hebu tuzungumzie mkutano huu wa tsunami ama mkutano wa mdavad ambao amewaalika watu wa oka kule ldc aa, ambapo hajataja kwamba naibu wa rais afike kule aa, ruto ama raila odinga afike kule tunza kuchambua kwa undani ni nini hasa hii sunami ambayo tumetangaziwa wiki nzima ni nini ni, ni, ni kwa upande wakohii sunami ambayo wametangaza wiki mzima ni sunami ya kufunza raila hadabu kwa sababu raila kila mara amekuwa akigawanyisha vyama kuvunjai najua yeah, yeah, ni, ni kwamba malala ni baba ya mdafadi na baba yake tayari yako naonyesha y mahali na amechanganyikiwa na mdafadi alisema alisahanaiupande wangu sunami nahakikisha modavadi ako anaungana na naibu wa rais william rtomeita watu, watu yaoka ili wakae pamoja kuwambia njia ya pekee ya kuenda ikulu ni kwa naibua raisi william hakuna mtuaataanyao kwasababu tayari alishaonyesha dalili ya kamba ko aoka hata malala mwenyee alisema ya kwamba mtoni kubwa aiwezienda kwa mtoni dogo ntaka tuambie malala yakubwa ni gani mtoidoinamanisha kwamba htiwaluya wanafanyangada sojitudioko unaona madvd amaona a kwamba hianaanananaenda a wauowatauhuriawot kwa maoni yangu watu waakani kama hata watahudhuria sababu ile mkutano hiyo ambayo mudavari ha kwenda heajaelezeani kwa nini kwenda sasa yeye naye amitisha yake nyingine wale wengine waje watakataa kwenda na ile kitu iko ni kwamba malala amesema kwamba hawhawakubali vile vile kalonzo waliteuliwa hisu nami ni ya kumtisha mzee maana yeye anda kusema yeye ameingia wapi iko ikoyudie aautmuaanawaaja mwalika naiboraisiyoskwana kambat amwalike yandake kutambua rais yamingi kwa uda si lazima andi a kuligana namimi mdabadi anataka kupanga siasa yake ile nakata ruto anakataraianaig yeah, yeah, yeah, yeah. kwa sababu mwanaume mechipangukumambo nikamalala aechanganya nasasa amekuapun kam ye, yeah, kuna wa... kitunataka niseme kwani kzi ya punda na atoauti ani wawili raia <laughs> na utosaknnimapundssi tunauaz l zaitanazahatapo wanzo t anaenda kuungana na william samoi ruto mimi ninaelewa wafasi ya upande wa raila mtu yoyote akikataa kuunga raila mkono ni punda lakini wakati ameunga raila ni mzuri watashangaa wakati <coughs> kwa wakatingalwaluya kawaida wanafanyanga wanafanyangawadaceanga a ya watu ya oa nikwad ndani kwa, kwa sabau amejuada io serikali na shaji wa serikali. So atoee shapanga Western. BBI hatima yake ni gani? Mahakama itaamua vipi kuhusu BBI? Kwa upande wa kwanza imefika wakati mzuri mahakama kuonyesha picha yake kamili maana BBI ilikufa haiko Kenya hii. Mahakama itoe picha kamili hiyo kitu tuliikataa na Wakenya walikataa. BBI unaona kama court hey. ilikataa high court, court ya pili kakatwa. Supreme Court ndio nini? Itangukisha. Hey, Kenya huwa tunasema chochote huwa inafanyika. Hey. In nine minutes my friend. Na tukatona ma <laughs> <laughs> bibiaina Bibi... Bibi... Bibi... Bibi... Bibi... Bibi... <laughs> saliwa tene ubbya naiinne na ñumnee lewa lewoyi xata bibia yi kirudi mouda yake a bibya yi me kuca mimi ne womba spring goad kame ona fota ya kenya bbimeshaangushwa kuto chini wasifanye mcezo yoyote kt kupitsha ki ambay te maskii kenya kiwanai si tunaangushazungumzi l ambayo imepatikana mtoyala nin wakulaumia kuuihikuna mkinzano ambayo imetokea katika mashirika ya kijamii na uh, idara ya polisi kuhusianaml ambayo imepatikanahuko inamaish hiyo ishiinindi enye serikali iliua na hii ingine ki ni yenye wananchi waliua wakora sasa hiyo ukweli wa mambo serikali ilijieleza ukwnasiu <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> kenya hakuna siku serikali itasema nachunguza anakudanganya vanachunguza mwili ya nani lakini hakuna kitu ndio enionavanya yeah, chini ya maskit inamanishakwamb serikali nauang watu kijiiln tunataka kujua ukweli wa hiyomiliniikenyeetu niwakuja kuona serikali melala wa wawili wa yes. wa dntihiozwwltnnkwk napata inamanisha wamba wameweza kuziba hizi mashimonalisukuma ili gurudumu yeah. kwake william omasiri akiwa kaunti yeah. yeah. yeah. ya nyamira asante sana mwenzangu moses kiraisa ukiwa pokoti magharibi nipo katika eneo la kemera hapa katika kaunti ya nyamira na nimejumuika na wakazi wa hili kuzungumzia maswala mbalimbali siasa za taifa hili kulikoni kunaendaje tunaelekea uchaguzi mkuu ujao madvd msaliamdavadi ya amesema kwamba jumapili hii kuna ambayo atatangaza una tarajia yapi msalemdavahef anaenda kuwa rais wa kenya watano tutakuwa huko nairobi tukishuhudia vile amesema ni ati atukweke anamaanisha hivyo we unaona mdavadi ana uwezo wa kutoa uraisi mu nchini kiangalia hii muda yote imekuwa akizunguka nitasema hivi nitasema vile nitatangaza hivi, hivi tawania the timing tawaniahuyu mdavadi labda ataunga chama cha uda na wote watamu. Is a equal to the task. Mimi nataka e, kuuliza tkuuliza huyuwenzangusalia davad naipu wa kiongozi wa chama yake yuko mulengo gani yeye ako na wachumbe wangapi ndio sasa ndiotu tuseme akitangaza itakuwa ni niyo atikweki amesema naomba ni tofautiane naewa kabisa ile wanasema mtetemeko ya ardhi msalia mudavadi atareta ni kama mulio wa chura auwezizuia ng'ombe maji kukunywamaji sa na aib aiswliam ruto mm. na kinara wa wainga wamekuwa wakirushiana za maneno kwenye mikutano mbalimbali mbali. hii hali unaadhani kwamba labda uenda ikaathiri utangamano wa taifa taifahilikwangu mi naonalia <laughs> to hananga heshima kwa wazee weziita baba yako mchawi muganga heshima kwanza kwa wazeeunaonaila mimi nasema awa watu wote wawiliwaheshimian baba anaitazianaitababaganatwt ndio tusiwe na mtafaruku katika usalama wa hii nchi kwa sasa hivi kumekuwa hapo na hali ya katiba kuhitajika kufanyiwa marekebisho swala la bbi kesi ambayo iliwasilishwa kenye mahakama ya juu ya taifa unaonaje mstakbali wa hii kesi ya bbi kwa sababu sasa majaji wameenda kando kidogo kutoa uamzi wao hapo tu ndio na, green na baba akisema is still on regerege inaanza bbi inarudi inarudibb ikirudi wake kuwadvis kenya Bele. ni mitazamo ya wakazi wa kaunti ya nyamira ni kauli zao tu moja kwa moja john mbudhia ukiwa nyeri na kusukumia gurudumu hili mimi ni william uairlidalad si anasema ya kwamba atasema jambo ambalo litawastua watu wengi sana unafikiria msaliaadi atakuwa akisema nini siku ya jumapili e, kulinganana vile naona ahataye tunaomba aseme kama vn wetu alituambia kuna kitu atasema hapa hapahapa tutastuka sasa tunataka hata yeye akuje pande ya uda pia e, tupatia naibu rahistapata nafasi ya naibu rais kwenye chama chamaasubuhi na mapema ha? na kama mi nasemaga kaa hata ruto akichukua ng'ombe iwe ni naibu wake mi nasema rutotosha lakini mlisemaya kwamba eneo la mlima kenya lazima mtu naibuwa rais si ma. lazima mtu anasema niu mtu azimio si tunasema si lazima atapoteza kula akichukuamlima wa... <coughs> ah, kenya hatutaki hiyo mambo wacha sasa ikawtushajua naiburais ni kama furahagarafiki yangu ameongea sana kuhusu utovu wa usalama na umeona kwamba kila wakati Ah, na hata wameandika wame barua wakicomplain wakiwakisemaya kwamba ah, ni kama huenda maafisa wa polisi wanaegemea upande mmoja je unafikiria kwamba huenda utangamano na ushirikiano kupatikana huenda kama ushirikianomh kakosa kupatikanahuenda aa watakua wakiegemeaupande hizi serikali yenye iko inataka tukule chenye hatutaki sababu wao hatutakiuea jakaranda maafisa wa polisi walikuwa mpaka wameanza kutoa vujo malizia bba imekuwa mahakama uh, ya juu zaidi yeah. e unafikiria mstakbaliwa bibiaituko vipi itaishaama itakuahiyo tulimalizia kitambo nini, nini, nini. koti mara ya tatu kwani ao ndio watakuwa wanaegemea nini, nini, ma... nini. mimi najua itapita sababu ii tunataka okay, ipitaitatusaidia yeah. yani, tukizika kitu inavuuka na otoachanga ii kituiahau wahivyoitakufa hataaiwanaturetea kitu chasahau iimabo iliishananimaonia wakaziwaauntianyeri jina langu ni ile ni gumzu la wiki podcast