tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc aa ambanaiaeaca nyinginakuona ukiwamataifa mbabai a uongoz wetu vilabu vyetu juzi madhare imeandika barua inalia mm. msoto aa wamecharara awana lolote wanadaiwa kopesi zao sama hizo wewe unakumbuka Kwele. wadhamin kama mechi naonyesha wamefurika wamejaa siku hizi timu zetu ni ombaomba mabakuriazo nataka kuwambia wasikilizaji mwanzo mimi tohambarak mimi ndio faund wa kenya premier league kwa sababu ile premier league tuliunda kama watu watano ama wasita nilikuwa mimi kama him tukawa na hm anaitwa na sobi mulindi wa fc epard mm. tukawa na bob r tukawa na kocha was chaen wa taska, e, taska naitwa philipo mondi mm. tukawa na samnya mwea huyu pia so sisi tulikaa tulipoona kwamba federation haiendeshi mambo vizuri tukasema kwa nini sisi clubs tusikae tukajitawala wenyewe mm. kwa sababu tumeona uongozi ni mbaya ndio tukakuja na hiyi kenya Premier league so tukaenda tukasaini mikataba ya tukaleta tuka mainvesta wengi sana wa, wa, wa, wa, nini wa kuendesha ue mm. so wakati hizi ofisi zimeingia nazo then wakaanza tena kuwafurusha mm. awa ambao walikuwa kwa vijana wetu wanaonekana ulimwengu mzima mm. kwa sababu s ni tv ambao inaexpose watu wetu hata mae maoch hawa players wanaonekana mm. afrika nzima na ukiangalia wakati wa wachezaji wengi walipata nafasi ya kucheza nje mm. lakini sasa wale viongozi ambao hii r ime, imeondolewa walipoingia waliko sana na mm. kwa sababu walikuwa wanantim kumi na sita so hawa wanaingia na masharti yao wanataka kulazimisha eh, mfadhili kuongeza timu zaidi kwa mm. hivo wakasema hatuwezi sisi nyinyi mweke milioni4hapa wen meza shalwa sisi mm. lakini sisi tumejipanga tunafadhili lakini hatutakiilehizo ti kumi na nne oiaaamahaeana fadhiladaaaa stoawaondoke imekuwa ni vurugu juu ya vurugu spon anakuja anaondoka kwa sababu hakuna ule uaminifu katika mpira wa kenya unaweza ukatongoza labda wakarudi naweza naweza na uwezokwa sababu mwanzo image ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya president lazima uwe wanaangalia background yako eh? wewe umetokea wapi eh? lakini mtu unaingia wewe unafanya kora huu korauu takiunapewa spon ndogo wanakuambia hebu tumia hizi spon alafu unaulizwa hii sabu ilitumika ili, ili vipi unaanza kuzungusha spon hivohivi unavozungumza t ukisema miaka hii st tumepoteza it's a, you feel like it's a hakuna jambo ote zuri lifanyika jambo zuri utasema nini utajivunia na nini ukiangalia, ukiangalia uh, maso ametoroka uh, mimi kwa kweli sioni jambo zuri kwa sababu mimi najua kwamba sisi wa kenya mm. tuko na uwezo mkubwa sana na kufika mbali sana katika uh, mambo ya mpira mpira ni, ni, ni, ni ndasty ambayo inaweza kutupatia sisi eh, eh, mafunzo makubwa sana katika ulimwegu lakini hawa wanaingia we zikija tu zile pesa ndogo za fifa wanaanza kupigana ambao eh, hiyo inarudishaunavozungumza yani, un, unanti wasiwasiu mpira wetu na, ni, ni, ni, ni, kama ni, ni, ni, ni pango lani kwa sababunadnandafanya naoazi kwa sababu na, uh, uh, Uh, no, unaweza kusema uongozi ndio muhimu najua mm. hapa kitu chote kikienda vibaya kito katika kinamish. nchi <laughs> anaangaliwa <laughs> Nye, uhuru kinyata eh. <laughs> haangaliwi ati waziri waziri si anaweza naweza kubadilishwadmemchaguawewe eh. eh, ndio umemleta naweza kubadilishwa kwa hivyo yule yule anaongoza lile shirikisho ndio muhimu katika mpira wetu mm. kama wewe huwezi kuweka mikakati na uka, ukaweka zile e, nini zako wazi kwamba mimi nataka utenda kazi ni hivi hivi ndio navyataka na hivi ndio tutaendesha mpira kwa hivyo niliona ni sasa hivi rais wa motsepe na kule alikotokea e, yeah. mm. mm. na mambo ambayo amefanyia ngalia mameodiwakashinda tuona mamed lyae nafanya club abigabaaomombaaiokeza bwana mmoja mwamuzi ambaye amestaafu akalia sana na hili ni ombi aliwawasilishia nyie anadai waliokuwepo na mpaka leo hata na wachezaji kuna wale wanadai mpaka wamekata tamaa wa, wa ya, ya. Manake, ni nini hiki undawafanyia waamuzi maanake kuna wakati niliona ati nilionatibaadhi timu za kpl zinaambiwa zilipe waamuzi sasa nikija kucheza bandari napewa elfu kumi nikienda kucheza labdaa nani atakayeshinda waamuzi wanapata tabu na hiyo barua pia niliona twa hmm. waamuzi mambo yakienda mvange tutaanza kuonatabutabu sana nafkiri aliiwe mwenyewe unaweza kuona e, kabla tu ya kteka kuchukua sikulikuwa na inaitwawalwafaaaaama waamuzi wanalia awamekuja kufanya nini yeah? kulikuwa na hizi ma hizi masponsa wengine ushaelewa ambayo zile, zile ambazo zinaletwa mm. kutoka fifa zinaenda wapi nimeangalia leo hizi sabu ambazo huyu eh, nikimwendwa ambaye alikuwa mm. toka 2016 mpaka mm-hmm. leo mm. 2022 ni90mili amechukua kutoka fifa lakini ziko wapi wewe unaweza kusema zimetumika vipi mbali na hao sponsa kwa hivyo ni kwamba hii ni atel watu wamekuja mm. kuiba pesa kulaghai kwa sababu huwezi kusema zile pesa za fifa zinaletwa sio hati zinaletwa kwa hukumbuke hizo nidkando e, nchi yetu ama gvmenti yetu ya kenya ndio ina mm. ambao umeona juzi serikali ilisema hizi milioni mia nn zimetumika vipihizoja eh, zile za FIFA. za hizo serikali kwa hivyo sasa hizi pesa ambazo zinaletwa zinaenda wapi unanifanya nitamani ni kugombe fkf kugombeaf <laughs> no sisi <laughs> ndio maana tunasema hii mambo ya <laughs> returns <laughs> na uwezi kuwa na wewe katika federation uko na akaunti karibumimi unacha kushangaza ni kwamba mbali na kulaumu shirikisho lenyewe ah. na wadau sisi vyombo vya habari nyie mm. na hata serikali yenyewe mm. nitakiwa kila mwaka ukimalizikahaajakuwa akifanyika kwa sababu watu hawaja na act. kwa sababu watuwee wa... unaweza kuona federation iko na akaunti kina sasa hizo akaunti kui na tisa ni za nini mm-hmm. sisi tunauliza ni za nini kama wewe unaleta pesa utaki pesa, pesa ni nyingi sana zimejaa kaunti inafungua akaunti kila siku eh? sasa hayo ni mambo ambayo sio kweli hata, hata son hata mfadhili akiona mambo kama hayo hayounapata spon huyu ana akaunti yakemtu hata wale serikali ya kenya pia inafichw inafichwa inafichwa kwa sababu kra wanataka malipo yao pia na vile serikali na mkono mrefu inafichwaje no si siwanafungua akaunti kila siku wanasema mara wana madeni mara wana nini so ni mambo ambayo hmm. kama unaweka mikakati yako vizuri na hii tukitumia hii, hii ambayo katiba yetu ya kenya Sports act kust unaona hata hizi kaunti zetu 47 mimi nilikuwa niki, nikisema kwamba kaunti ziompli zi kwa sababu wao pia watatumiwa madit mm. waangaliwe hesabu kaunti zote kwa sababu mm. ya sheria ya kenya niliona samisholealiliasana kuhusu unti pia watu wanakimbia kwa sababu hawataki kupeleka returns za kwa sababu once you comply, unajua hutakosa hata siku moja hutaletewa barbarua na re zako ziko wapi sasa hiyo ndio inakimbiza hawa wakora wa mpira sisi tunasema lazima watu wa, wa comply, ndio tukichukua ofisi tunasema tunafuata sheria na ndio mambo yataenda vizuri unavozungumza nanikumbusha ni kama uozo umekuepo ni labda wakati wakusafisha safisha eh, lakini po kwa aainasikitisha sana kwa sababu marefari. leo, leo nilikuwa na f moja hmm ameniambia anadai kutoka 09 na namwambia mbona umekaa kimya hivo anasema ah, sasa ukiongea tena mechi kwa hivyo unakufa kijeshi oh, za hapa, Unakupa, eh, eh, anasema mi nadaibana kutoka namwambia mpaka leo wewe bado unadai uoni watu kama hao wanaturegesha unadaitwanaturegesha kwa sababu hmm. mi namwambia sasa wewe kama hulipwi nayo. unaendelea kuchezesha unatafuta una, una nini si ukae anasema sasa hiyo ndio nategemea sasa mi nawambia hiyo mambo kama hayo mm. ndio analeta analetampir yeah. sababu watu wanachukua advantage we hujalipo na shirikisho kwa hivyo unatafutiwa unataftiwa unaambiwa shika lala hapa bure kula hiihio ku, aleta fisadi katiatakua wap wahio imambo yakuskitisha wa na hayo mambo ssi atutaakubauknis mm. tutakubai tutahakikisha ni up to date, tunawalipa marefari watu baada ya nini mtu akishapiga kipenga chake jasho lake anakulaaafayajamahojano kama haya nimekua nayo na wenzangu Aa, kabla wajaingia bungeni stak kuwatajaiaaiakuna uh, unangalia... ile a ya kupimanaupima wei aii <laughs> ndasema uaminifu mwanzo ni kitu ambayo yeah watu wengi wanakosa mm. na mtu lazima upende ile, ile kazi yako mm. na ujitolee na nafikiri ukiangalia historia ya twaha yale ambayo nimefanya katika, katika nchi hii na mimi sijakuwa katika kinara cha pale na najua nikuna uwezo wa kusaidia mpira wa kenya na kuhakikisha kwamba mpira tunaendesha bila hii hiihatutakubali na tutahakikisha kwamba wafadhili wetu wanaangalia yale matumizi ambayo tunasaini na wao na kila kitu itakuwa wazi mm. kwa hivyo mimi inaimani kwamba wakenya wa sitaweza kuangusha nilizungumza na elias makori nikimhoji na alinifurahisha anasema alipokuwa brazil timu ya taifa ya brazil wanabebwa watu mpaka viongozi wa dini wanasafiri na timu kwenda kuiombea bwana ndio mm. unaona the very religious h passion akifunga goli tangu wakati huo ama wakishinda kombe la din anaona ndani wana jezi e, yameandika maswala ya dini tunajua pia dini na fifa vyendani kuliko huku kwetu timu ya taifa e, twaha kwenye ndege na maale watatu tm na maae watatu badala ya kuchukua vijana chipkizi ambao watajifunza mengi mengineyo hiyo tuko taari na tunasubiri ni maswala ambayo tutakufuata tutakuuliza na hapo hapo tukimalizia unazungumziaje soka la dada zetu ah, wanawake manake mmoja mm. wa wale waliokuwepo katika hizi tuzo zokuja za mombasa mm. alizungumza kutoka nafkia eneo la bonde la ufa nah. eh, akizungumzia kwamba wanawake bado wamedunishwa tunaozungumzia uongozi wa kabumbu wanapiga kelele lakini kweli kweli ambao atuskiiambaokweli wawkwakina dada awa lazima tuwangalie kwa sababu pia wao wako na uwezo wa kupata ajira kwa sababu ya mpira na tumeona tu mapleya wetu awakina dada wengine professional In, football kule uturuki In. wapi wameenda In. kwa hivyo inaonyesha kwamba In. sisi lazima tuchukue very serious na nafikiri e, wafadhili wako tayari kusaidia kina dada. Mm. Uh, alibina, nao kina kuna, UNICEF, kuna kampuni nyingi ambazo tayari wataka. hata safaricom ni kampuni ambao iko na uwezo mm. lakini kama mambo yako waziawa wawezi kuja kwa sababu wanataka mambo yakue ya, ya sawa mm. na ukiangalia kwamba jambo la skit, kusikitisha eh, kuna ligi ya wakinadada ambao inachezwa mwaka mzima ni kama mue ya, mm. ya menz. lakini Kishini. ile zawadi ambao wanapatiwa mm. ni laki tatu na so kina dada hata hiyo mechi moja pengine inaweza kosti hiyo laki tatu na so wanacheza mwaka mzima wanang'ang'ana huku alafu hiyo kweli ni, ni, ni kutia, eh, kutia machungu sana mm. kina dada wetu mm. tunaonea imani sisi ambao tuko nje tunasikitika tuna sana ambapo ukiangalia mm. mamilioni na mimilioni ya pesa yanavujwa yanachukuliwa mm. Mm. leo kina dada wetu wanashindwa kupewaawamwezi mwezi mkasaidia kuinje tunaweza tunaweza kusaidia na ule uwezo ambao ttutaweka tuta, hata kabla tusijaingia mimi naimani nataka kukutana na wao nijue matatizo ambayo yanawakumba tuweze kusaidiana e, kwa sababu ukisema unatoa sponsor ya, ya, ya, ya, ya, ya premier league lazima wewe uko na ushawishi wa kuleta wadhamini mm. mimi naweza kuwasaidia kwa sababu niko na wadhamini ambao wako tayari mm. kusaidia hiyo wakotayakusaidiaawa mwisho usi ni wa nairobi na kotekote mitaani napokwenda katika viwanja wachezaji wengi nsl na ligi za uku chini wanalia wanasema kwamba shida tulionayo ni mpaka ucheze kwenye fkfpl bandari taska ndo rambe stars mm nimeona england nimeona hata jman zama hizo ungepata mchezaji hata kutoka daraja la pili kwenye timu ya taifa kweli kabisa mm. haya ndio mambo ya kusikitisha Nani, kwa sababu timu ya taifa ni timu ya watu wote wa kenya wote sio ya klabu mbili ama tatu mimi nimekuwa nikisema kwamba mara nyingi nkia nikiwaambia kwamba si lazima ucheze eh, premier league ya kenya ama kpl ndio ucheze timu ya taifa mimi ninaimani kwamba wala sio lazima ucheze ghoromahia amafc ama bandari ucheze ndio, ndio us kucheza timu ya taifa naamini kwamba sisi tuko na kuna wachezaji wengi mii imeenda mpaka mandera na nimeona wachezaji wengi wako kule hata kuna wachezaji wengine nimewaleta bandari na nimewakuta kule mandera na walipoletwa hapa tayari watu wanasema hii ni tayari wako kwenye hiziyouth za bandari na wengine wanaweza kuingia kwa hivyo tulikuwa na coach yule anaitwa fabish mm, wakati ule tukicheza ileafiaa1987 mm. aku anaangalia kwama nacheza tim yaamka mchezaji anaitwa hasan juma oa ctoaaiaaos a na slekhon zetu za timu ya wa taifa wala president hawezi ku eh, wewe rahis washirikisho wa huwezi ku wale huwezi kumwambia mkufunzi kwamba lazima mchukue mchezaji huyu na mchezaji huyu wewe hmm. unawapatia wale wafanye kazi yao vizuri mikakati gani mtatumia nyie labda tuseme kama ni mkufunzi wa timu ya taifa mkufunzi anachaguliwa na ile eh, ambayo ikiongozwa na makocha wote hapa kenya huwezi kuwa wewe rahis manake unaita wale komiti unawahusisha katika ile eh, executive, executive. kuna zile bodi za maoch hapa kenya mm. ambao tunakuwa na ile panel ya kuangalia zile cv za ma, wakufunzi kwa sababu weewewe lazima uhakikishe kwanza an zake kweli sisi na tageti yetu ni nini tunataka kuenda World Cup. kwa hivyo lazima pia tuwe na ile yule e, mkufunzi ambao ako na uwezo na ako na ile cv ya kuonyesha kwamba yeye anaiweza hii kazi huwezi tu kuleta mkufunzi leo kesha t hii nil lazima tuende kwa hatuwezi kutumiast lazima tuende kwa youth tuanze tu wale, wale wachezaji polepole and7 pole, nd9ndd 3 ndio tutaweza kuwa na timu nzuri mm-hmm. mwisho kamati shikilizi hakabumbokeateka komiti imekuwepo ilipewa miezi sita inaendelea na kazi unafuatilia kazi wanayofanya mpaka sa hivi una ujumbe gani kwao nafukuru mwanzo na, napenda kuwapongeza kwa sababu waliingia pale kwa muda mfupi wa miezi st lakini a zile challenge ambazo wamepata pale ko wamepata kuna kubwa katika mpira wa kenya na wamejaribu wamejitahidi wameweza ku ligi ime, imeanza wameweza kuwapatia hata kama ile token, ndogo wameweza kwenda kwa hizi kueve ile ambao kl wanapata kulipa mare wamechukua hilo jukumunanafkiri ipongeitututaauwamasaa sondapalekuendesha mpira kazi yao, yao ameletwaate ili kuhakikisaofisi nyingine nakuja na, na wanana hiyo tunataka kuambia sisi kama washikadau tunataka watupatie ya vile uchaguzi utakavyoandaliwa na ili watu waweze kujiandaa kwa sababu mambo mingi hata wee umekuwa katika zile uchaguzi ile board mm. ya electoral board na unajua hiis ambayo lazima wa, wa kenya wote wajue na mapema ili waweze kujiandaa kwa sababu huwezi kuambiwa leo leo hizi process kesho ni uchaguzi mm. kila kila kitu kina, kina mipango yake na tunaomba wa, waeleze wa kenya vile uchaguzi utaendelea mm. Nama public participation yes. imekuwa raha sana kuzungumza na, na twaha mbaruk mpira uliucheza wewe nimecheza na nimekua eh? mimi ni fild na pia saingine nacheza hmm. na, hmm. na nimekuwa nikisaidia sana timu yangu kwa sababu mimi ilikuwa ni mfungaji Aha. ni mfungaji wa mabao kabisa hmm. sasa hiv pia kuna wadhfa unao pale mandari eh? e, nilikuwa nao lakini sasa nimekuwa nime nje hmm. na wakati unapigania uongozi hmm. unajua lazima ukuwe ah. usikuwe wewe sasa ni, ni timu yako timu yako mm. timu yako mm. uangalie sasa pikcha yote ya wakenya mm. klabu zote ni zako na unataka kuzitumikia zoteunakaakama mm. shabikwaima e, lakini tunacheza vibaya naona ah. hali imekuwa ngumu kwa man japo ah. ni timu yangu inatia uchungu lakini lakinianaitaahuyu <laughs> <laughs> <laughs> yeah, lazima tumpe heshima kwa sababu ni mchezaji ambao amesaidia man amesaidia klabu nyingiso <laughs> E. nafkiri tuombe mungu tumpatie tena nafasi kocha mm. labda huenda akabadilisha mambo akafanya mambo hspania mimi nikua nikipenda barelona kwasababu mii mwenyewe ni shabiki pia naenda ta kuangalia zile mechi nimekuwa viwanja vingi vya ulaya nikihakikisha kwamba zile shamrashamra naziona nanataka zile shamrashamra sisi wakenya pia tunaweza kwanini tulete mwamko wa mpira ukiangalia majirani wetu hapa tanzania angalia ule mwamko mwamko ni mkubwa ukiangalia uh, debi, debi uh, eh? mashabiki wangapi l 6 leo ghoruma na fc, uh, fc. unaona mashabiki uh, hmm? kwa nini utajibu wewe eh? sisi npunajtunao jibu, tupe. jibu. jibu, jibu <laughs> lakini tunataka sasa u, tuingie pale tuwaonyeshe wa kenya na, tunaweza mm sisi wanahabari tunakusubiri tutakuandama viwanjani asante. na tunakutakia kila laheri asante sana nashukuru sana kuwa na nyinyi leo mm. na nafikiri tutakuwa na wakati mwingine ku, kuangazia masuala ya soka kila laheri asanteis komingn oh, no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC.