vijana na mapenzis karibu katika awamu nyingine ya kipindi vijana na mapenzi nami namibtric maganga asante sana kwa fedback uliotoa episode kuhusu iwapo inawezekana kwa mwanaume na mwanamke kuwa marafiki tu bila kuwa na mahusiano ya kimapenzi feedback yako msikilizaji ilikuwa ya kusisimua sana kabla ya kwenda kwa maada ya leo acha ni nukuu tu baadhi ya, w- ya wale mliotuma fedbac kupitia ukurasa wangu wa facebook un elisha ulisema hivi hapo ni ngumu sana itafikia wakati watasaidiana kuondoa ukami haya raswiki anasema hivi beatri hili lipo inawezekana kwa mfano mie ni namke na marafiki zangu wengi ni wanawake it's totally possible kakaloncutboy unasema kwamba mbuzi na mbweha watakazi moja kweli charity maina wangari unasema hivi hapo it's not possible haya basi ni baadhi tu ya waliochangia mjadala waiwapo inawezekana kwa mwanamke na mwanamme kuwa marafiki tu without strings attached katika episodi hii mpya basi tunaangazia je ni sawa kuendelea kuwasiliana na mtu ambaye tayari muliachana for example kama ni birthday yake ama ana graduate unamtakia kila laheri inafaa muwasiliani ama ukiachwa achika na kila mtu a kama kawaida tumewashirikisha wananchi katika maeneo mbalimbali wachangie mjadala huu ninaanza na bana lusigi akiwa kakamega ambapo amewahoji baadhi ya wakazi kulihusu swala hili kwa maoni yako unaona vipi ni sawa kuendelea kudumisha huo uhusiano na ex wako You give your used toys to hivyo toy yako tena ushaipeana huyo hkuongea si mbaya unajuaini sasa ina nini nini watu wanaongea hiyo ya kumwambia birthday hiyo ni saa lakini sasa tiile anakupigia mausiku sana mnaongea sana hiyo yeah. nayo hapana sasa iki ikitiga hizo hisia sasa hiyo ndo mbaya lakini hiyo kumwambia birthday hii haina shida unamwambia tu happy birthday alafu inaishia hapo story mingi tena kitu ya maana tenatikia maanami ntachukua mi sasa zawadi zimetumwa si kwangu mi nitachukua lakini wake ata, atatuma aje zawadi nitaenda nipeane huko nitupe huko kwa kwas tuelekee sasa nyamira aliko william omasiri atueleze wakazi wa huko nao wanamtazamo gani kuhusu kuhusutopiki ya leo kwamba je ni sawa kudumisha uhusiano na mtu mlietengana ukikaakaa kidogo hivi ukimfikiria wasema chani mtet mwambie mambo unaendeleaje vitu kama hivyo ama unafaa kabisanaitwa naitwa Una lfacharo hivi ni sawa wewe tuseme labda mcumba wako wa zamani x wako yule ambaye mlikuwa wapenzi mnapendana kweli lakini ikafika mahali ni kama mambo ya kwenda sawa mkaachana ni sawa kwako wewe kumtumia mchumba mliyeachana labda ujumbe wakati labda ana anab hivi ama labda ana sherehe fulani anasherehekea ni sawa hiyo ni sawa kabisa sababu mpenzi wangu mwenye tulikuwa na nayeye tulikuwa na historia nayeye mimi labda tulipata watoto na nayeye labda alinisaidia kimaisha tulisaidiana aina shida yoyote mimi kumtumia message ama ku shtukiendelea itakuwa vibaya wakati maybe tutakuwa tunapatana maybe kuendelea na ile mapenzi lakini mm-hmm. kutuma ujumbe kumtakia maisha mazuri kumjulia hali haina shida yoyote na haiwezi nizuia kufanya hivo ngoza nikuulize kwa sababu mlikuwa mnatumbiana mlikuwa mnapendana kwa ukweli ukweliani labda inaweza fika wakati kahisi ni kama unataka kumrudia tena kwa sababu najua unapodumisha mawasiliano ni kama hayo mawasiliano huenda yakawaleta karibu zaidi ama karibu sana na mwingine wani labda kutakuwa na kutakuaaz tempteshen hata ikikuwa sisi ni binadamu <laughs> temptation inaweza kuwa lakini pia kuna control na pia kupigia mwili ya santcbaya tulikuwa wapenzi na tulitoana mbali <laughs> ismahnduguyaaicegesha lakini hivi udhani labda utamfanya mkeo ama mchumba mbaya mko naye kwa wakati hua akasirike kabla ya kwa maisha yangu tulikuwa na huyu okay, anaweza kasirika lakini sasa tulikuwa na yeye na badilisha hiyo historia e, kwa hivyo hivi nikuulize wewe kwa, kwa sasa hivi uko na namba za simu za mix wako bado kuna hayo mawasiliano niko nazo tunawasiliana bado na maisha inaendelea lazima tuch na lazima huyo mwenye tuko na ye, na naeye pia aheshimu aeshimu muzi wangu sasa itakuwaje labda tuseme huyu mchumba wako ama mkeo yeye pia na namba za ex wake utafurahia hali hiyo unajua hata kwa koran wanasema mwanaume unawezaoa wa hata bibi wwatatu wanne lakini mwanamke olewa na wanaume wawili so kwa mwanamke ni vibaya lakini kwangu mimi maisha lazima iendelee dadaangu naitwa nani naitwa kerubo kerubo hivi mm-hmm. ni vizuri wewe kudumisha mawasiliano na mchumba wako wa zamani zamanix labda mlikosana mkaa chana lakini bado una namba yake mnawasiliana ama una m ama unampigia simu ama tuseme ako na bday kama hii yako leo hivi alafu sasa unamuisha hapib ni vizuri Haa kama mimi mwenyewe nsha move on nimeenda mbele niko na mpenzi mpenzi mwingine mwingine mimi huyu naendelea na na na na na na wangu mawasiliano apana, na maybe, mawasiliano hapana sina maybe hiyo yeye yeye inaweza kumbuza ile mambo mlikuwa mnafanya mkiwa yenye itaharibu familia yako labda kama amkukosana kwa ubaya muliachana tu kwa uzuri mtu akaenda shughuli zake ukaenda shughuli zako ulia mtu hali kabisa kabisa hapana yani. ukimjulia hali unakumbuza mambo enye mlikuwa mnapenda unajua mapenzi kwanza ukipata huyu mpenzi alikuwa mpenzi wako wa kwanza mnapata kwanza mtarudiana na yeye tena mimi na hiyo hivi itakuwaje labda wawewe umpate mmeo na namba za maex wake ama ex wake mmoja wanawasiliana akiwa na birthday anamwisha pi birthday labda akiwa na sherehe hivi graduation anamtakia kila laheri nini wanazungumza utachukuliaje hali hiyo unaona ukianza familia kuna ile mambo mnakaa chini mnaongea kama bibi na bwana tulikaa chini tukaongea tukasema mambo ya kuwasiliana nao watu tuwachane tuanze familia yetu na tuendelea sasa kama yeye anaendelea kuwasiliana na mimi sina habarib tulikaa chini tukaongea na tukasema hiyo mambo ikwamia asante sana kwa wakuzungumzaasi kipindi ni vijana na mapenzi nami namibri maganga basi tusikie kauli za wakazi wapokoti magharibi ambao wamezungumza na mwenzangu ama uh... Uh, ni poa uh, ukunadem lakini walihachana na achali wake lakini baado wanameaa ni vema kurejehana amayale mahusiano mlika meacha kurejesha ama, ku, ama kuz, kuzungumzainawezekanaukamwambia hata ni aje But sasa, usianenye haiko karibu salamu tu peke yake hivo hata kuta ne naweza kotee kamaumipi wewe unafiraje ukio na mke uh, nyumbani na unajua alikuwa demu ya mtu fulani namnaha na, na, na nini wewe unafilaje mi sitaona tatizo mm. lakini sasa akuja kuntembele ndio mi ndaona sasa hapawewe <laughs> <laughs> uliachana na demu kitambo <laughs> bado unamtext happy good unam hey, apo ni ngumu sababu umekumbuka unajua mtungi ambaye mepiga suja ishingi ukali na mwchovia asali mekumbuka ile asali ya kitambo ile mm-hmm. sasa ndio maana ukianza kumtext hai mambo vipi unaendeleaje aligani inamaanisha wewe bado una yule wa kitambo mm-hmm. ya yeah, mkeo uh, aki wa kwanza ama ile wake wa kwanza iletaliwakewakwanza mamboiko shidakubwaoaanapatalakatau safa moja kwa sababu aiwezekani wakati ameanza kumna kumjulia hali mahusiano wameanza na amekumbuka yale mazurialiuanamfanyia ya mara ya kwanza ndio maana ameanza ku ukiachana na mtuchananaye kassainamwamini si lakiniwachaiamb kitumoja wanawake ni wanawake na wanawake ni iumbedaifu akuna il ataanauljamaa wa wana na waliz Ah, sioni kama sioanawezean za usiku, wow, je, mke wako Sasa tu kama, kama kuna kitu mbaya mtiangu ni simu za usiku naabumahusiano sana iu za usia mtu melala kidogoawa uwa bayo weyeutambu apobako wawili mnamiliki gari moja kwa wakati mojambaaendshakatimojaanapi watu, mm-hmm. watu wawili nafaa ujipange vizuri na utafute wakwako mm-hmm. yes vijana na mapenzi podcastdafilaja wakipiga mkawakou minamwamini asa miisiezifib mimisimi yake na mambo yake mimisina wasiwasiimykeilkwakelakini kutoa dezw hapo a- a- a- nitakuwa nachezewa hiyo ni kama biashara kwa sababu wanawake wa leo hatuaamini awaamini yani, yani ni kama kusukuma mrefi kwa shimu eh. eh. weo una mjibu aje akipigiwa a- a- tu usiku azungumze a- na nampya siezisiezi kubali Eh, hapo hapo hapo aiwesekani hapo ndi unapata kuna maafa tunauana sa hizi watu tunauana sababu mtu baada anapenda mke wake na u mke amekuja moolekanoe nojependa no, hivo sasa atatokezea atakuja tu atakumadiza haya basi umwasikie jamaa mtaani kuhusu maoni yao ya topiki ya leo wacha tuelekee sasa kwa mshauri mwingine ambaye inamjumuisha katika kipindi hiki anajiita malkia wa vijembe je anasema nini kuhusiana na swala la kudumisha mahusiano na mtu ambaye mliachana kwanza kabla niendelea wacha nijiseme majina yangu kwa majina yanaitwa Kusike, ama ukipenda utanita malkia wa vijembe na utanipata katika mitandao yote kama malkia wa vijembe lakini leo nataka kujibu swali ambalo Beatles, ah, limemsumbua sana na swali lenyewe ni je ni sawa kudumisha mawasiliano na mtu mliyetengana mfano ikifika btday unamtumia zawadi ama ujumbe wa btay mimi kwanza nitasema hivi maavi ya kale hayawachi kunuka na kama wewe una mpenzi mpya mbona udumishe mawasiliano mimi mawasiliano naweza sema ambayo hayafai kuharibika ni ile tukikutana mahali tukikutana barabarani habari yako nzuri na tupite kwa sababu kama kungekuwa na uzuri hatungetengana na je su kama ulinipenda mbona tungesawazisha mahusiano wakati huo tukaendelea kuishi pamoja hizi mimi kama uwazungu ama kuendelea na maisha yako na umepata mpenzi mwingine jambo kama hili linaweza lete utata kwa sababu kila unapokuwa na tatizo utamkimbilia ule mpenzi wako wa kitambo na umwelezi na kwa sababu ule mpenzi wako wakowajuaudhaifuwa na iwajua udhaifu pale anapoweza kushikia anaweza itumia wewe nia yako aweza kuwa ni safi lakini niaya mwenzako ndugu yangu hutaijua mimi kila siku kuwa nasema jiamini peke yako wacha kuamini watu wengine nia yako yaweza kuwa ni mbaya naiweza akakupeleka akupeleke hadiya kufikisha mahali ambapo utaanguka kihisia ama mahali ambapo atakuvunja kihisia kukuvunja kivipi anaweza akakudrive ile extend ya kuwa utajipata umeangukia kwenye kifua chake ama umefanya mapenzi na yee ama pia akuvunjie uhusiano manake labda yewe ulipona na yeye hajapona labda wewe ulipona kihisia yeye hajapona na bado anatafuta njia ya kuwazungu anasema na aje aipate wakati huu kwa hivyo mimi kwa upande wangu nitasema mahusiano yakiisha wacha yaishe lakini haya mambo yakua ni birthday yako oh sijui umefiwa najakuzika sijui nyanyako ni mgonjwa naja kumonasiptaliswaiba tusisumbwane tafadhali tusisumbwane osetet na mapenzi yako mapya mabuyu ukianyonya yakifika kwenye tembe usitarajie kuwa ilo buyu litakuwa tena na utamu halitakuwa na utamu tema tembe endelea na maisha yako ndugu yangu nduguyangue upo chukua nguvu yako ulionayo hizo gift changanya changanya zote umnunilie moja kubwa ule unaye sahizi haya kitambo swahibamaji ashamwagika yazuleki mwache aendezake na yake kubwa kubwa na nawewe pia shika yako kubwa kubwa siju ukarudi kule ukabembelezwa ukashikwamaanake ajua pale pakukushika akikushika waunjikaunjika pande uvunjike uvunjikevunjike alafu haya ndohu upate mguu mmoja mmojajuu mwingine chini mambo ndugu chii shaaribuamboankashatashaliwana mtu mwingine tusisumbwani Aha, bila shaka ushauri huo ni wake malkia wa vijembe na sasa wacha nielekee kwa Rachel mahungu ambaye atakua akitweleza iwapo ni jambo la busara kudumisha uhusiano na mtu mlietengana ama la uh, alikuwa pengine nima mkaachana je unaweza kumtakia akiposti mfano picha mtandaoni ulike picha zake ama unastahili kujipa shughuli baada ya kuachana na mtu asanti sana kwa nafasi nyingine kwa muda huu ambaye mwenyezi mungu ametujalia kama mapenzi yamefika kikomo na kabisa kabisa haiwezi okolewa ama mweziendelea pamoja na kuna sababu mzuri ambayo imefanya mfike katika hiyo s basi ni vizuri tusifungiane kuwekeana jam na communication kwa sababu communication eh, ni l ambayo huwa inalea mapenzi na kwa hivyo unapoendelea na unapoendelea na ule ni kama kidogo kuna uhusiano ni kama kidogo hakuna uhusiano mm, itakuwa ngumu sana hata kwa ule mtu mwingine kuendelea na maisha yake maanaake kama mmebreak kama map, wapenzi itabidi kila mtu aweze kuendelea kila mtu apate mpenzi mwingine maanaake ukiuno you know, ninapoendelea ni nipate mpenzi mwingine na bado naongea na ule mwingine sinaita tmnaefika wiso ni vizuri hataia ifike mwisho ndio mtu aweze kuwa na time, ama time, ambayo kila mtu ataweza kujiangalia ataendeleaje kimaishana eh? pia akipata mpenzi mwingine ambayo ni wakudumu wa wakaweza kuendeleaanazmaatuwaonge toautani jambo tofauti sana eh, naale na maneno tuliatunafana tuwawapeninawezakua eh, inaweza kua inaweza kuwa ain sie tu jambo laawaa kila siku ao asubuhi wa mchana na jioniotpa eh, wa simu ya mpeni ambayo tuliwachana tuliwachana kwanini ni kwa sababu endelea na na kukua pamoja kufikiria pamoja kufanya mambo pamoja kwa hivyo ndio maana tuliachana tuli na kwa hivyo tukisema huwa tunasema ukiwachwa achika eh? ukiwachwa achika ama ukiachana achana vizuri Wezi, jua wjua ku, kuendelea na on aha natumai birechel amegonga ndipo katika ushauri wake kuhusu topic ya leo ihope umepata mawili matatu kutoka kwake ambaye atakusaidia kufanya maamuzi ya busara unapokuwa katika mahusiano hadi wakati mwingine endelea kutegea episode zaidi mimi ni beatrice maganga vijana na mapenzi podcast