sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia juma lililoanza jumapili januari 23 lilikuwa la jina la msalamudavadi kuvutia kauli mbalimbali mbali. tangu watangazi ushirikiano na mwalimu william ruto tunamwita mwalimu siku hizi kwa sababu ni phd msomi wa digrii tatu baadhi ya kauli zimemlaani mudavadi nyingine zikaelezea misimamo ya kuunga mkono hatua aliochukua pale bomas of kenya huku nyingine hasa kutoka kwenye nyumba ya anc na uda zikimsifu mudavadi kutoka nyumba ya azimio la umoja bila shaka ilitoka laana dhidi ya mudavadi jise la uwakilishi wa vyama vya wafanyikazi kotu ambalo siku hizi ni jungu la mikakati ya siasa francis atuoli halikusita kumtaja mdavadi kuwa msaliti likizungumza na wanahabari kutoka pwani ya kenya jizea toli lilimtaja mdavadi kwa mtu wa kuwadunga wenzake kisu mgongoni jize la siasa za kenya baba nalo licha ya kutotoa kauli mwanzo kabisa tangu mdavadi atangaze ushirikiano na mwalimu ruto baadaye limewataja mdavadi la kiongozi wa ford kenya pia kwa kiongozi wa mchi naye bwana uhuru kenyatta alilazimika kukutana na viongozi wa kisiasa kutoka eneo la magharibi mwa nchi ikiwa njia kupunguza mvuto wa mwalimu ruto kwenye eneo hilo ikumbukwe kwamba kiongozi wa nchi anaegemea kwenye nyumba ya azimio ambayo imo baba na jizela la uwakilishi wa wafanyikazi yatuoli kwa hivyo lengo la kiongozi wa mchi ni kwamba nyumba ya azimio ya fandio iwe yenye mvuto kule magharibi mwa nchi lakini siyo anc ama uda muungano ambao wakenya wameambiwa utaitwa kenya kwanza kwenye mkutano wa ikulu bwana-kenyatta alinukuliwa kutamka kwamba hatua ya mudavadi imemvunja moyo kwa hivyo jina la musal ya mudavadi kwenye juma liloanza januari 23 kwenda mbele limekuwa la kujadiliwa iwe kwa uzuri au kwa ubaya kumaanisha kwamba bila shaka mdavadi alitimiza lengo lake la kufungua arthquak tetemeko la ardhi nchini kenya lakini wasomi wamekuwa wakisema kwamba ile arthquak ambayo mdavadi aliitangaza itakuwa ndiyo haswa punde ikifahamika mkataba ambao wameusaini anc na uda unasema nini je kati yao nani atagombea ya urais Je, mudavadi ndiye makamu wa ruto hilo si sawa maana msimu huu kiti cha makamu lazima kitoke munt kenya je ruto atakuwa makamu wa mudavadi la hasha maana katiba ina mzuiya ruto kugombea umakamu amekuwa makamu kwa mihula miwili tayari tuseme arthuk haswa basi itakuwa iwapo mwalimu ruto atasema hatugombea msimu huu kwamba kwa kuwa na ndamwa sana aseme amwachie mudavadi wazo kama hilo likitoka kwenye nyumba mpya ya kenya kwanza litakuwa ndiyo arthuak kamili na bila shaka litawatoa jasho jembamba magwiji wa upande wa azimio la umoja lakini hiyo si mada yetu kwenye ukumbi huu sasa mada yetu ni tofauti hebu niseme hivi baba alipowakimbia wenzake kwenye nasa mwezi machi mwaka 218 akasalimiana na mshindani wao mkuu rais kenyatta wakenya wengi hawakumlaumu na kumtaja kuwa msaliti kwa namna ambayo wamemtaja mdavadi baba amewakosea wengi kwenye safari yake ya siasa nchini kenya lakini makosa yake huchukuliwa kwa makosa mazuri kwamba ndiyo hali ya siasa tu kwamba ni baba kwa hivyo hata alipowakimbia wenzake katika nasa kalzmsiokamsal mudavadi moses wetangula mwezi machi 218 hapakuwa na lawama na laana dhidi yake kama zile zimemkabili mudavadi msimu huu hata baada ya kuwakimbia wenzake na kwenda harambehous kilichofuata kilikuwa ni mwanzo wa propaganda kuandaliwa na wakereketo wa odm walodai kwamba mudavadi kalonzo na wetangula walikuwa watu waoga kwamba waliogopa kujumuika na baba kwenye ile sarakasi ya kuapishwa kwa rais wa watu januari ikawa ndio propaganda kauli za uongo zilizonuia kumsifu baba huku zikiwaharibia sifa wenzake katika nasa ni msimu huo pia ndipo mbunge wa tsuna mashariki junit muhammed aliliambia bunge kwamba yeye na wenzake ni ng'ombe wa baba kumaanisha hata baba akielekea kwenye moto wote wataelekea huko tu kwa hivyo hatua anazochukua ni nzuri hazina dosari hata yakiwa makosa na baba akisifiwa hivyo ikumbuke kwamba wafuasi wa nasa ndio waloumia sana baada ya matokeo ya uchaguzi wa urais wa 2017 ripoti za mashirika ya haki zimeendelea kusema kwamba polisi waliwaua zaidi ya watu 1 katika ngome za upinzani baada ya kutangazwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa wakati huo polisi pia waliwajeruhi kwa kuwavunja viungo miguu mikono wengine kusalia na majeraha ya risasi karibu watu1 katika ngome za upinzani wanawake wengi ajabo katika ngome hizo wameishi na majeraha ya kimwili na kiroho baada ya kubakwa polisi walishika doria kisumu nzima homaby busia siaya yakidaiwa kuwa maeneo yenye ufuasi mkubwa wa baba kwa hivyo fujo zingetokea baada ya matokeo ya urais kutangazwa mitaa jijini nairobi yenye ufuasi mkubwa wa upinzani ilipewa duria kali ya polisi kibera kawangware madhare dandora kangemi na kwenye mitaa hii wafuasi wa upinzani wapo walaojeruhiwa na wangali na majeraha sasa miezi michache baadaye mwanasiasa ambayo wafuasi hawa wapinzani walikuwa wakimpigania aliyeonekana nje harambe house ya harambe us akitabasamu huku akisalimiana na yule aliyekuwa amemtaja kuwa kifaranga cha kompyuta kwamba alikuwa ameshinda urais kupitia njama za teknolojia ya kisasa kwa hivyo hatua ya baba ilikuwa usalete ndio tuulize mbona baba akiwakosea wenzake kosa linachukuliwa kuwa nzuri mdavadi amechukua ya hatua yake kisiasa na ikatajwa njia mbaya amelaniwa na kulaumiwa ajabu je ni kwa nini na ndiyo ntasema hivi uangereza husema Two do not make right. kwamba kufanya makosa kwa sababu umekosewa siyo suluhu ya jambo ni vyema kuchukua njia tofauti ili kuondoa makosa kwa hivyo mdavadi asingetumia njia ya kuwasaliti wenzake katika oka hasa kiongozi wa wipaklmioka na kiongozi wa kanu senata gideon moi eti kwa sababu yeye pia alisalitiwa na baba usaliti wa mdavadi ulitokana na hali kwamba hakuwafahamisha wanaoka wenzake kwamba amemwalika hasimuwao wa kisiasa mwalimu ruto katika kongamano la wajumbe wa ncipaleboas hatua hiyo ilionekana kuwachenga na ikawa ya kuendeleza mpigo wa siasa za kenya siasa siasa za za za kupigana chenga usiku wa kumalizana na ndiyo tumeelezea mshangao kwamba baba akipiga chenga kama hizo halaumiwi vibaya kwa namna ambayo mudavadi amelaumiwa kwa hivyo sepetuko inachukua msimamo kuhusu suala hili kwamba ipo haja kwa siasa za kenya kubadilishwa kifilosofia kenya ianze kujifunza siasa ambazo tumezitaja kwenye ukumbi huu a siasa za kuaminiana kama za nelson mandela na walter sisulu shujaa hawa waafrika walishirikiana kwa miaka zaidi ya 60 kisiasa bila kupigana chenga zenye aibu kama zilizomo kwenye siasa za kenya si lazima siasa ziweza kumalizana kama baadhi ya wasomi wamekuwa akidae duniani kumekuwapo siasa za kuheshimiana na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia