hili ni gumzu la wiki podcast kama ulivyotaja niko na wakazi wa maeneo mbalimbali ya humu kaunti hii ya nyeri nazungumza kuhusu swala zima la miungano na vilevile uh, kupitishwa kwa political kwatunaanza uh, na rafiki yangu hapa political zimetiwa sain na kukua sasa ni sheria e unafikiria sasa miungano itakuwa namna gani miungano itakua, itakua alonzo atakua upande gani na vilevile vile, watu wa azimio wataungana kivipi uh, kalonzo ataungana ata na, na, na na vyama ile itakuwa kali narafikiria na... ataingia katika chama cha uda sababu ameona on... a... vile marafiki wake wameigia wa... wame... wa... shamaganiafiyngu rafiki yangu unakubaliana angu... surely... na, kubaliana... na yeah. huyumzee kusea ama aoohakuna kalonzo... kalozo ako kwenye azimioubwa sana yawanza sapota wa azimio aea kwa vile tunaonatutarajie mpango itakuwa vipi kati ya uda na vilevile upande huo mwingine waazimio d inaona inajifunia watu wengi kulingana yeah. na, na vile tunaendelea kata, tawka tawka na kama kata. ni hiyo vyama vyenye hiyo mswada ilipitishwa hiyo haituweki wasiwasi sisi tutachagua mwenye tunataka ataenda wapisbamechataganywa kata... mara nyini sana ameaganywa am, naila mara nyingi sana sasa navikia karozo ako na kini mzuli anatakiwa kuigia uda Anakana, kwa sababu uda ndio itajegauko nakenya anbna atakama kukenyaansahihi Kenya ya chama nyingi imechaa sai oh, niwo na, na, yeah, yeah, na kwa hivyo mii naonelea kalonzo kama mimi nawezakuwa nini wake naweza mwambia aigie uda yeah, yeah. kama anataka uikia kuwa kwa serikali ila inakujabnaa kwa, kwa, mw... mw... mw... kwa d lakinida ni kama imejaa akuna nafasimekubaliana oin uda ho ni shama cha kila mkenya naikisema kaozowaca puga ivujwe utaoda vida itakuaimejaa bana iko nanc ikonaa nafasi o itauda serikali jao ya mwaka hiiia iejaakiangalia kwenye mamba yakuomba muko sioni ikica ahilil oka unaona kama ktabaratkwa mtoit kama aimionanietakwa edeandidat wao awzi meni mhyatweerikiekennji waegisnndhk na kuya hata tunamuomba sisi kama watu wa nyeri sana wajige tunakuomba shikana na huyu mtu ya ud yeah, yeah. mtengeneze serikali ukiwa katikati ukiwa ukiwamewajige ukuje ukane na zisi ndio tutegeneze nyelie lakini lkiionekil nnaauaanaa pesa kinatoka tunajua hivo lakini tu, uh, jue hii keya kenya Ruto, na, na, na, si a wop, wamechokesha sasa tunataka kuangalia rutovamanyawopowatu wanasema ya kumba, raila huende akapata zaidi ya miioni milioni moja hapa eneolahatawezipata kuahapaaaiakua kwauto mimi ni mwheshimiwa hapa nyeri town lakini tunasema vizuri ya kwamba ya raila odinga amepata wafuasi wakub wengi sana tofauti huyu jamaa alikuwa alikua alipiga rahisihurukenyatta kua 017 saahi anasema atapiga raila odinga huyu uh, jamaa enye anafanya huyu ni watu ya wenye wanaenda wanapatiwa pesa wanakuja wanalalamika huku lakini pesa ya mfuko ikiisha anarudihuko temda ameingia kwenye chama cha uda ataletea ruto kura kweli itakuwa mzuri sana kwake anamamaloaiaaiaaaanina unasiki wabne wakeaia Yeah. <mutter> <dodgeOut> <Yeah>. ii <mutterises> nakuna mtu anamfuata hatamtu aliapichwa kamapeatm hey, uotuokeekabisa lakini watu wanasema ya kwamba watu wa maeneo la mlima kenya mmekasirika sana baada ya mudavadi kujauda kwa sababu ilikuwa niputy preident ikuwa omunti kenya ron watu wakasema hawatapigia ruto kura kama hatawapatia naibuaraishata watuwa maunti keya hauta wacha sii tukae kwa serikali lakinioliaohmt nikupnwnapangwa kwa hivyo sii tunasema tutagojea lakini venye k- rutu watasema hivo utafanyahi laila nikwa hivyo hatuwezi kurudia mahali tulikuwaaen kaisa miaka iwilianaa uaupandewadana At, at, h meru mta meru kihi kidureoani anavaa kuana kichukua mdavaditakwajeanaibaiwataguka uh, uh, uh, kabisa asubuhi mapema saa bili kihuo tampigia u tutampigia kura w- w- walakini tunajua vizuri sana ya kwamba ruto ni mtu anajua siasa kwa hiyo awezichukua uh, mudavadi fonao uu si tunafikiria hii inaitwa gema venye tulisema mambo ya gema lazima agekueameru na wakambakichuta mizi na shidayoyote watu watu wa mauti Kenya chao, bosa, malayiki, na na hatujaiona matokeo mazuri yao ama vile wengine wa kama wote watakuwa wanaleta maendeleo wakazi sana watuatieawaeshaaaatmatkeo aui oawwtewatu wtwatauwaaata kama kawaida tumekutana na wapiga gumzo katika kaunti ya tranzoia tukiwa eneo la bonda la ufa tumeona kwamba huu ni msimu wa kuhama chama hiki hadi chama kingine ama mwanasiasa kuhama kutoka chama hiki hadi vuguvugu lingine vugu ama hadi kwenye muungano mwingine ni nani huyu unamwona kwamba ni kigogo wa siasa hajahama na anaweza kubadilisha mkondo wa siasa katika taifa hili kwa mfano sasa hizi mimi kwa majina yangu unaitwa mzalendo kaptanga wa manyoa tayari watu wale ambao wamekuwa wa Ford kenya kenyanc watu ambao wamekuwa uda wamejipata wale ambao walikuwa na msimamo ya vyama wakitusi huyu kwa chama kile wakitusi huyu kwa mrengo huu wamejipata ya kwamba wote wako katika eh, mrengo mmoja hi e, eh. e, huyu ni nani huyu bado unamuona bado hajafanya uamuzi huyu jamaa anaitwa kalonzo kalozomsok kila mtu ameama na amejihusisha na miungano ukiangalia kalozo mshokana kikundi chake wako katika hoka jusi msalia weta wameingia muungano wa kenya kwanza baba ako kwa muungano wa azimio kila mtu sahii anatafuta urafikimajina nib kutoka matisi utoka hii miungano imekuja kutuchanua kutuchanuaevo watu wamejipanga na wamesema miungano lazima wakae ndani na wakae ndani ya sheria kuweza wale walewale wakuhamahama na kurukaruka kila kona ili kuwafungia ili wakuwe watu, watu yes. oka itakwenda mpaka mwisho Naam. ama kuna vile kutakwenda bwana itasimama mpaka mwisho na paawishona ikisimama mpaka mwisho hii ni mbinu ya kuharibia baba upande wa ukambani baba ndie atakuwa napoteza oka ni sanduku lililosaulika kwa sababu ukiangalia kalonso msioka Hawa ni watu ambao ni baridi baridi tu lakini wale ambao walikuwa katika oka na wakaonyesha kwamba kuna msisimiko katika oka walikuwa ni msaria mdavadi na moses masika masimalonzo mshoka amesema kwamba atakwenda mpaka debeni hesabu ya hataaribu hesauyahuyu jamaa wisho akienda mwisho, mwisho, mwisho, mwisho kabisaaika ukuta atarudi atasaweka kutafuta nafasi katika muunganoa ashoa ni poekt ya azimio la umoja ya baba raila Molo. kama ni mradi wa azimio mbona na raila wadinga. kwa sababu kwa sasa anafunga soo anajaribu kuvutavuta yaani aone hey. wedha namna gani lakini hey. kwa ukweli wa mambo ni kwamba kuna uwezekano wa waka, kalonzo na... kufuata magavana akina kivutal atawafuata udi na uvumba na hiyo ni, mia, e, ni kwa mia kwa mia hawa wote waishafanya uamuzi tayari wako katika hmm. e, e, azimio la umoja umojada amejiunga na muungano wa kenya kwanza nafasi yake ni gani bwana mwenye amewaita wakaungana na atakuwa nandatakuwarais ndugu yeah. yetu mdabadi ako na nafasi nzuri sana kwa sababu yeye bado ni national figa na ukiangalia mdabadi ako na kisura yeah, akitaifa nafasi hii ni ya urais kwa sababu gani hapa hivi yeye amekuja hapa kani kama kurudumu ambayo limewekwa kwenye gari s mzee wetu atali alikuwa anasema kwamba ruto hataweza kufika kwenye R- debe. ruto, ruto amewaita hao hawa watui mtetemeko wa ardhi imeweza kutetemesha watuwawili kambi ya baba na pia kambi ya uhuru kenyata awa wajaaasiniika ingekua hyo twakana sauti kubwa natoka liakena nafasi aaibuais ya yao w ai wikea wansas itakuaka wanza iko nanafasi ya kupat uto tia amii yaasabau fasih o waliapga a idadi ya kura zile ambazo wanaweza kupatahuende ikawa kwamba nyumba ya baba ina rumu nyingi kwa hivyo si lazima uwe nyumba ya baba rutobaba huyo agamboaolodingahia kwa... sasa nani anadhibiti magaribini william samoezana uh, kwa sababu raila moloodinga amebaki na oparanya kina na wao pia wamesimama kidete hapa hivi katika e ion nariftvally baba atuoli hawana kura kwarud wamechanganya wakenya na sasa sisi wakenya tumechanuka hatuendi kupikiahmambo ya kuvaaukasemaee nidai hatuachamahiai ni chamafulanidamamoieenda ishakiooaaitakuaikataaahiana pamoaaeaso la ruto ako na nafasi kubwa sana yauaahis <muchilana> katia nchihi sababuhataendalabdakauai mshtuoaais mwenyewepingamiz kwa sababu mwenyewe. baba ana unguvutashinda wakati vile kunaenda na vile oho amung ameionyesha huyoilia basi kwa niaba ya ni mwenzangu john buthya budhmie ni matindiema nikitimisha gumzo hili nikiwa ppahapa gatuzi la tranoia hili ni gumzo la wiki podcast