kisa changu podcast sasa baada ya kumna msukumo ukawa ni upi kwamba sasa uanzishe ile foundation labda umeanzisha kutumia hela zako ama watu wakakusaidiana kwa nini basi ukaanzisha Let me tell you to be very honest kitambo iwe nyekutaniabofstla nalia tu Nali kwa sababu utapata nilikuwa naambiwa na you yuno know, my husband kuwa na kuna ilo uvundo natoa hiama h na ant you know, apo mzee wako akikuambia hivo nikukuambia tu ama kuna mengi zaidi alifanya wakati ule we unauguaake a... mtu anatarajia kwamba mme wake basi atakuwa karibu nayee kwanza ndewa mtu wa kwanza umwambieatadka yeah. kwa kwa uh, uh, you know, like meenda chini Eh, maanaake haelewi ninini ni mara siogi vizuri mara you yno know, umejiachilia venye umezao umekuwa tu very untidy is it that you lazy, ni nini umejiachilia hizitatuyolezi hata kuzaa mtoto huyu mtoto ni nini ni, ni, yostench kwa bedroom ni nini yosch around your space na pia hivyo ssash ikawa imeleta katika ndoa lakini afte kupata matibabu uh, na nikawa sawa maisha ikarudi tu vizuri tuzungumzie kuhusu fundon yako sasa afte abotai0 uh, nikawa sasa no, ha ih my sisters. niliambia my nikaambia samn na walikuwa mwanza akaniuliza mbona u kutuambia hizi miaka zote umenya mazianini uh, nikawamba you know, uainiani you know, vitu mambo wezi share kwa urahisi uh, seondl uh, nikaenda katika kutengeleza nywele kwa salon kuenda kwenda salon mama akasimama akiwa na urin kwa satndo iaz nini amelipa mara ana jibu aga atake kusimama mara akona uogaaihe you know, penyatuentua akapata iyu nava kasimama nikai ah, umamakweli akona shida akona fistula na akonaeakonaurinimeja y- kwa skati yote so what idid nikaambia mwenye salon salonkaamba mwenye salon sijuu kama utamwambia ama nimwambia mwenyewe nilika aeakekemyaaaao uknow you are you othet are you valid by your self esteem your confidence is my organs back to shape unaona kan i satisfy my husband sexually eh, am i any other less ami less than you yu kno any other woman so tunakwonga na battle so many things nikama tujiamini ikama tuko ta in between so ise of those are things that the moment i sat speaking about it it gave me a lot of hilin sasanikwa sawa nikaandika kwa facebook um, ackount yangu hnikapata nikonaoaxi akanitafuta nikafanya naye sho moja katika uh, runinga eny alikuwaoromthat notha wasai nikapatiwasasa igot ai zingine so iign me a anthe iayed about itndo nikaona eh, Why dont we have a foundation god led me to nasaveafoundation hivyo sasa ndo nikaanza ssanaendeleaje faundathon yako sahizi labda kuna idadi ya wanawake ambao wanakuja labda kama kuna ufadhili mm aawashirmahnoioaaoemeambao waekuae waiahawatueeambaowao katikahiheaiaai amadaawh ain myioio oe30ea Yeah Uh, georg egoo men and women whoaassoae aotieeeerar aosalafu the pia kymsada sana nikuwa nan kamaeyaooais malombeaeetoeaoabeeemenaeyo afaukusema kweli faundathon yangu bado ndogo yara babso bado tunakuja juumnie sinain iniskin fouo ania nd tufikie kwakina mama hata katika Uh, mnapokea karibu wanawake wangapi ama wale wasichana ambao wanajitokeza wako nakama vile ene ekuamaisha naashumb nimepata amamama mm-hmm. nani ananhata mwezijishishan0 ambao hata tunaozunma sahi um, waafanyaaeaaasasa katika ilenawazungumzia una nawafanyiaakaawasm apatia hope tunaongelesha no psycosocial support okay. because fun, for one fisula is auaitraumatizing uh, sings to coming out youigina is not easy living with fisula for 36 years for 12 years ukiishi na fisula 11 years 10 yers h years is not easy your sexual life is dead you dead living wezi have sex weifanya mapenzi wewe aaoaoaaaeaaethia doaaaeooha awia waashera tunnatiaanataa kwamba iwe sheria kuwe na mgao ambao unatengwa kushugulikia ya matatizo moviba hopful itakuwa nahyo proishn yafistl tuwe pia na fistl act ama fistl polic venye pia kunafgma uwe na fistlac na naitatusaidia sana katika mambo zakusoe nao hmm. unaweza kuambia nini kuhusu sala hili lafsl uh, minaweza kuambiasoe kitu moja uh, specia men anywoma mwenye anazadada ama anybody in your space rafiki ambaye ako na uvundu yenye si wa kawaida avundu wa uvundu wa p na sikleo si esh kila siku na na e, kuna harufu usimtenge usi, usi ananuka ama kuoga find M- you know, find out kama find out kama ako napokua nayeye anwmamaninifanya umama aanzekuuka aanze kunuka kama ni, alif, kunuka baada ya rip, baada ya kuzaa baada ya ya kansa bbaada ya kuzakwa uj, ujana ali maraes hapo ndo sasa unaweza msaidia umwambie kuna nini kuna matibabu giv them hope that thatkuna you know, hata mama mwenye alikuwa na wakili kama mimi vile na wengineoame you know, we ni nao hu hafistl na tumekuja tukapona then again tuachi yo stigma tuachiyo mambo yaoti mamacaft ati, mama, you know, ati alirogwa atitu such ajitafuta ajifikirie nini alifanyia nani hapana fisle nikama an kama in, in cancer, kama any other anoh na unaweza pata matibabu basajeri na maisha targeatu venyeisa so so, na wale ambao wanasafa na unawambia nini m yule ambayo amenyamazanamwelewa kama ajaeambia mtu kama ajaeambia bwanake kama, aja kama ni msichana wa kazi ako nyumbani pale anafanya kazi ya nyumba ajeizungumza nahabos pale nyumbani lakini anafaa kujua kuna maisha baada ya hayo n waeziendelea kuishi kwa hiyo o afanye nini a reach out anaweza to uh, pata usaidizi apate sajeri aingia katikapmbayo tuko na wama3at na atasaidika unadhani kwamba kuna kitu serikali inafanya na mashirika ya kijamii sikuwanajuanikanafisulawamama wngi atiamashinani oujui so we need a lot of sensitization of fistula and that is in, not only even in, in the media not only in terms of uh, talking about it here and there wakati the kuna screening kwa propablic hospitals we need to address it county by county every area people should be able to, be, to, have, to know what fistula is alafu kiunyingine government inafa kufuatilia ni kuwa we are violating the rights of women the government is violating the rights of women for one it's being unconstitutional article 43h is very lea kwa kila mwanamke anafa kua na hihest attaiable standad of healthcare so my question is when we have women on the ground who are suffering for fisola for 11 years for th yeas o t6 years kuna mala ya mama mbe ako kajiado akona fis for 36 years, years ou kno what, what is the role of the govenment in terms of the onstitution thats what comes into our minds there are so many wometea stillso many gaps uh, that, that needs tobe adressed alafu nyingine ni kuwa the govenmeneeds oadress mambozai you know if this it should be information on the in every area every county information about family planning and even the, the, the you know the, how to do it giving these women the family planning methods at that, at that you know niatherich you know, like kabisa wajue wanafaa kujikinga kupata mimba ndo utapata mama ambaye atapata mimba atakuwa amejipanga wenye katika hospitali hiyo ndo itakinga fistul because mowmewenye anapata fist ni wale ambao nyumbani sasa pale bila mii bila prope eah proid kama daktari ama, ama, ama nas ndo anapata hiyo fisul alafu kicu nyingine in ths the gmeshoul ensue that wakoa uutapata mama um, um, ako labo siju atatembea kutoka hapa mpakahelth cente because the distane so fa unapata tazaa barabarani so we ned to have trano failitisiaesawoman whois on labo apeleke mbiombio asaidika katika hiyohealth cente tocub okay. urrieanthen asoel fogomenataik isuasurjon katikaso you know. what we need to do is that we need toset up atrainin faility ndo a fiversurjons uh, uh, train anormal ordinary dotorragaina or kufanya fisuthen wecan be diseminated in every county okay. every county must have a surgon i l just encourage us lets continue with fisula convesations tuwe tunazungumza ukienda pale kazini ukienda pale katikau <laughs> no kijiji wherever you ar kama uko pale mashinani ambie mwenzako kuhusu fisla letskeoaliadio natuandoutapata kwahiyoo utakua mesaidiamamanundo yach ama haja ndogo ama haja kubwaa ufanyiwa segery na kutujoin tukiongelea sycosocial suport unapata utarudi tu vyenye ulikwanga mbeleni 100a so <laughs> so kisa changu podcast