Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. ana msikilizaji nipo hapa eneo hili la lobo lobo kwenyewe e, kwa rafiki yangu hapa ibrahim husen ametamba sana tunapozungumzia mashindano ya riadha ndugu ibrahimhusen nafurahi sana kukuona ukiwa huku nyumbani hali ya hewa inapendeza na umechangamka kuliko vile mimi ukuona ukiwanairobimaishanyumbimatam <laughs> <laughs> tunafurahi sana natunashukuru kwanza wkuja kutembelea mm-hmm. kila wakati uj oboobo <laughs> niwapiss <laughs> umekua kwenyeepndiopado imekua hapa, hapa tangu uh-huh. lakini najuadunia nabadilika mm-hmm. na sasaunaona barabara tuna barabara mpya haanakua uh-huh. upandesohapa mm-hmm. ndio kwenyewessa eyewmbona pakaitwa obo lobo. Lo, lobo mimi wakati nilipokuwa nikikimbia nikiwa university mm. nilikuwa katika shule moja iki, university of new mexico na hapo nilikuwa lobo atim uh, yangu alikuwa inaitwa lobo mm-hmm. na unajua mimi niliimarika nili kama mwanariadha sio hapa kenya nili, nilikimbia kabisa nikiwa us mm wakati nilipokuwa primary nikakimbia primary secondary school lakini kapatiwa scholarship enda university of new mexico na pale university of new mexico tim yao akaikitwa lobo uh-huh. na ikawa ni cociden unasema nini kwa kiswahililef ni eh. yeah, mnyama ya yeah, myclan uh-huh. inaitwa lobopia alughaganilugha so, za kikale njini nyama ambaye ni lobo uh-huh. yeah, so ikagongana basi hmm. nikona ni uzuri niandike shamba langu kuwa ni loboalbohii ah. so lobo village kuna watu wameisikia wameijua lakini sasa imesikika sana ndugu ibrahim hussen uh, kutokana na haya mashindano yaliyofanyika ya national uh, cross country championship Un- unayazungumziaje mashindano yalikuwaje uh, idadi ya wale waliokuja wageni waliokuja na ilikuwakuwaje yakaandaliwa hapa unajua ukisikia jina jia rossnt nikukimbia kukimbia pale mistuni unapanda milima unakimbia kwenye maji misitu mm, mm. e, orig, origin ya misituyao yeah, e, ilikuwa hivyo uh-huh. so kama ikua ukikimbia kilometa kumi na mbili zamani walikuwa akikimbia kilometa kumi na mbili unakimbia una moja ambao uh-huh. lazima upitie milima mabonde uh-huh. ukimbie kwenye maji pale uh-huh. alafu wakabadilisha wakasema basi lazima tuwe na area ambayo spectators ama wale watu wanakuja kuwa kwa kwa kwa yeah, lazima wajumuike wa, wa, wa, wa, wa na wafurahie wa hiyo mchezo so wakadsignt kilomet kilometa mbili hmm. so therosant inafanywa kilome, eh, katikakwa kilometa mbili na lazima wale vip ama thesato mashabiki hmm lazima one kutoka mwanzo mpaka mwisho waone nani anatangulia nani huko nyuma naona so wanaenrage wana ma wanaimiza hizo macross kanti ziwe design kwa cos ambaye ina datare so nimejaliwa kwa sababu tumekuwa na cross nacrossant hapadore na mostof the time inafanyuka pale club l ao ama aria zao ni ndogo so utaona wanariada wanakimbia alafu wanapotea wakati mwngine wamshwkuwaonampotlea mm. e, <laughs> mm. mm. mm. mm. uh, so, i apa kiwanjani kwangu ukikaakwa utaona mwanzo makaiso mjaliwa swakati uluauata ipo hapa uh-huh. na mi unajua raha yangu raha yangu ni, ni sports uh-huh. na mi nadhani katika sports mi nitaishi maisha marefu uh-huh. lakini ni, nikiingia mahali pengine uh-huh. Uh-huh ulikani akkwaule asiemjua bahmusaa vijana wasasa ambao wamezaliwa ijana hawa hawajui brahimhusennani brahim huseni umetamba sana mashindano mbalimbali mbali kwa sababu wakati huu hmm. tuna wanariadha wengi sana wakati wangu hmm. nilijaliwa kukimbia marao nanikawa wakwanza mafrika wa kwanza ama mwesi wa kwanza hmm. kushinda hizo rei za maraon8 hmm. na wakati niliposhindai sadwabauamafrka awezi kushinda hiyomaa Mm. use alikuwa tunaa000 na uteremka chilakini siama aliwatuwnambhuolendaa wanza8ma iawa tashind nikenda kama nimejitayarisha kabisa na nikashinda ha mm. uh, kushinda au uh, kunionyesha ile, ile t ambayo ilikuwa ikikariheh iki uh-huh. so uh-huh. lakini moja inaitwaabcbbalao hiyo yeah, sasa uh, wakafanya makosa au uh, kunionyeshahe walikuaangka wakaachana naw kimaliza wakaachana nam basi ikaleta shida sana kwa swalipiga ah, kelele. kelele maandamano zikafanywa seus so, mpaka sasa. Uh-huh. Uh, sasa wengi sana wazungu wengi wakaona waka so ikanifungulia milango nyingi sana mpaka boston wakanialika mm. so wakanialikankafaidika mm. uh, pia kwa sab wakati mm. ule wanani na mm. uh, zile maprenzangu sasa ikapanda kidogo8 uh, uh, so, mm. mm. uh, kaenda kwa sababu negotiathon yangu ilikuwa mzuri sikukuwa na washindani wakali sana mm. ilikuwa ilikaio jamaa anatoka tanzania anaitwa juma ikangaa alikua mm. ametamba sana namoa anaitwa di castella so, nikaenda the nika pale dastelamuieilia ahisiwnuusinskaafrika tea wakwanza kushinda hio boston maraton mm-hmm nikajenga nika jina kabisa mm. nikarudi nilishinda s i iko race moja inaitwa hanalulu maraton na watu wengi sana mm. pia pale nilienda nikashinda i so hiyo ni historia yangu na hihistoria ukizungumzia na huo ubaguzi na, na, uo na uona wa rangi kumbe umaanza kitamboilianza ilikuwa mbaya mm. wakatih sio mbaya sana Okay. wakati ule mm. urajua pesa nyingi alikuwa zinawekwa kwasio mar- nyingi sana lakini oeh mm. maraton alikuwa wanapeana zawadi mzurimzuri mzuri. hata wakati wangu walikuwa anapeana madisb nilishindami aiwathea o ikaendabston ikashinda anotheisb na ikawa mwisho pia walifanya alafu akasimamishaekua lakini wanzo kutoa wano akipeana magariuwawaasn mashindano lnna nambari ya wanmaka kini wakenya watuwanaaawaaa umba oa ilikimbiliwa hii ni st ingine uh, Italy, Italy, uh-huh. Jigari, uh-huh. Ferrari. Ferrari, nah, yeah. na palikuwa sema hatutaalika watu waenge, lakini, yeah, waliwa waliwa. Waliwa. Sasa wa wakenya wawli wakatauta niawk waknd wao si wenyeje ndio wako mbele yeah. walikuja uanjani na kuanza ku sasa the twanak kuwatgwakakuja wakatega wale wa kenya moja akaponyoka <laughs> wakati ulwwakatoroawakaindoamashindanonalitegwa na yule mwenzake akakuja alafu hiyo gari haikupeanwa tenaanhre ilikimbiliwa asia hmm. ngugi. Ngugi hmm. na nadhani ngugi gugi alikuwa kwa hiyo resi na wamesema watapatia million hmm. so ngugi na boy, sasa wakati waka, wakaweka bonus ya ukivunja rekodi hmm. utapatamillion a wamekimbia walipoonaimeenda wakaanza kuja na helopt sasae wakaloa hlopt na kuja ku sasa thea eh. the walewasivunje wa rekodi. rekodi so the heliopt ili, ili, ili kwa kuslohisha ngugi nau hiyo rekodi haikuvunjwa s kidogo na watu wakanyamaza tu so, zamani wakati ule ngugi ameona na kutegwa na kuvukaso so thewdi e. wakatiul lakini ni bet sasa ii hmm. yeah, thin its bette the ashange theanize ambao wako sasa ni watu ambaye nna ni, ni hmm. yeah. nimekuona pia umeingia katika usimamizi wa riadha wakati wa ya 20 tulikuwa nawe pale kasarani mbio ndo kama hizi unapenda michezo mpaka leo na waambiwa mtoto akibebwa wa na mama anatizama kisogo hmm. wewe labda nduguzo jamaa zako wanao yote ambaye amefuata nyayo za baba ijanaang mkubwa aliotam a mambo za magaria his on wa to us s he, uh -huh. so, nay amepanda oat ametumia jinalangue mwenyee amepanda naae5aa179pn he mai maiang matiange huyu mtu a19tu amepanda kiymhamngemsasa akuja kwa mambo ya anachea moa y o of youroeitoswalitoa eh. uh, jagua mtu akipiga eh. yogove apate nini apige one, in wanini eh. so there was a jagua zawadi ilikuwa jagua iamvery hapy thaon Hmm. zinajua mahli kuliko na pesa ndiko zinakoenda yeah, manake l hiini familia inavoona hiki kizungu hiki <laughs> ni cha marekani hikitumearibiwa nataka nikae yeah. nawee kali unifundishe kiswahili vizuri <tipal." tipal." tipal." tipal> <tipal> na mii nakufata sana eh, uh, m- nafurahi na sananam n- yeah, kila wakati usiku unakuskiza hata eh. tunacheka kabisa usiku saa zingine nami eh. eh. uh, nafurahi na, na, na umenifurahishakitu ukitaja hiyo miaka ya nyuma eh. e- yo maidis ulioshinda hiyo miaka ya nyuma eh. Zico vitu hivyo ni vitu vya kuweka mpaka vipoziko Isu... zote mbl zikopt ukinutanpinafanya kazikuna mara moja unatokanayo naninihio nideona ch iuwezi ukauziamhata nga, milioni ngapihata bilioniiua inasaupein niseiwajuana kuchokoza maksudi maanake mahujano pia yako mengi hey. na picha zako nyingi huwa tunacheka sana na mwenzangu jonathan comen hey. tukiangalia maktaba kwenye magazeti hey. tunaiona ukiwa nayo Yeah. angekuwa ni hasa mwana wa aljoroge ningeua imeuzatumemaliza <laughs> <laughs> nini sasa kitakua kinafanyika hapa <laughs> lobo mwezi ujao sisi tunajiandaa kuos ileea hiyo ilikuwa thei ni kustha just ustasabuaambayoalikua mm. mm. tunajiandaa kabisa a safari ya kwanza aria mm. oatuna so furahi sana kwasababu imekuja kenya kwanza imekuja washingishu ama imekuja a mm. na sasa obo a so kwa sababu tumepatiwa hiyo cana watu hapa kila moja aditupatia tamsap ohisama mm. tumefanya kazi mzuri a uh, i think we are goin to be improving kidogo sana mm. because we have done almost 90 yo t0 percent sasa atut atutakituaribu mm. tunataka tui, tuifanya kabisa tulikuwa na wanariadha kama wangapi kwenye Cross na tunatarajia wanariadha wangapi kwenyethewoinenalto ni tofauti kidogo kwa sababu hism hii nidvidual a wanaalikwaaoding to therrankin ulimwengu so iko egion ambayoia ai kena wamesha o afyew of them na wameonyesha kuwa wanataka kuja unajua watu kamaethiopian kina cheptege kinauroean ambao tunae tuna kuinit kui themso mm. ihin io igoion sasa mm. na tutakuwa na wanariadha ile toclass mm. awatakuwa wengi sana kama, kama vile tulikuwa nazo juunajuaw lakini mm. ile ni top notch kabisamapolisi mm, so walikuwa yeah, jei walikuwapolisilakini yeah, yeah. of course kenya watapata mm. nafasi ya kufil a lot of atlates mm. watakuwa na wengi heheea ambayo minajua watakuwa wengi sana mm. kwaho wageni watakuwa wengi biashara zitanoga Ashara. uchumi utaimarika lobo patafurika watu watakosa mahali pakulalawat ukija hapa sidhani kama tunashindwa ku mm. unaona ikoeka iko boma hmm. ziko mahoteli hapa nyingi sana hmm. hata karibu karibu na lobo pana hmm. mahoteli nzuri, nzuri kabisa ambaye hata mii mwenyewe sikujua they exist hmm. juu jana wanariadha wengi sana wamefurahi ah, ibrahim kumbe hapa tuna mahoteli mazuri mazuri kabisa hapa na sidhani kama tutashindwa kua ha mm -hmm. so mtu wasi, asiogope kuja kwa sababu anadhani apata kuwa na mahali pako aya sikuhizi tuna abbsomn ah. yeah, so iko maest mbili ambayo ziko karibu na mimi hapa qe alafu iko eh, ni ambaye watu wametanitoabb wame mm. so kivisitabb utapata mahali pa kulala kwa kulalakwahio yeah. nairobi huji mpaka baada y eh? nairobi nitakuja kesho mm-hmm. kwa sababu tumempoteza mzee ambaye alikuwa ni direkto wa rdc nairobi mm-hmm. na ni mtu ambaye nilikuwa ni debuty wake mpaka mm-hmm. 912 eh, nikachukua position yake mm-hmm. alifariki juzin aa alikaniwalimlinnsaimu amy aliimanaaoeathe o m ili tuone tutamsaidiaje hmm. na vijana wawili moja ni msichana yuko canada na kijana ambaye yuko, yuko new zealand so thewbeae na tunashirikiana nao hmm. so tutaeleza nyinyi hepogra yakeuaa nae alikuwa the first sports officer hapa kenya wakati wa kukoloni hmm. lakini akaamua akae so i neve eba oi alibaki hapaaohnaangalia hapalobo lobo walai kumejaa magari watu wamegesha nikafikiri ni ihadi ya kuuza magarinajua kitu moja ambaye tunafurahia sana lobo so hapa ukikuja na unajua siku hizi because of covid pepe looking for wanatafuta wana, wana mahli pa mahli ambaye youae on your on mm. sio atimukokramt nanautaubaatpa wanakujahapa niwaheshimiwa kasiyo nyama ulonipa heaaifanapenda nyamahomakuskahioa yako nika, <laughs> nikawaelezasasa ni eh. ali anakuja hapa mtengezee eh. eh, nyamachomahna eh, chapati minajua e ni mswahili eh. so, so kuli ugali sana na la nini <laughs> <laughs> ikasema ni chapati na, <laughs> na kachumbari, <laughs> kachumbari na ugaliptha yeah. oahae very good food mm. next time ukirudi mm. you kan sample this other foodsimba eh? yeah. tutakuja sikunn kabla ta12 ebruarikaribu yeah. yeah. <laughs> sana yeah. na ukikuja we have also areas ambaye eaccommodate people pale mayb abotutakua kuhukooalafu tuna mashabiki wengi sana redio maisha tutapanga tutangazie mpira hapa tutangamane nao tupige gumzoakaribu sanahatazenuuone mm. eh. so ambaye unaweza kuia ku maka mm. utumie o era yako kutangazaaa ibrahim hussen wanakuhitaji jamani eke ibramainafurahsanaibrahimu hussen legend mwenyewe bwana <laughs> nafurahi kutenga muda kuzungumza nasi na ulifanya kazi nzuri wakati waationa oscounchampionshi na tunaimani tarehe 12 wakati waworld continental tor mambo yatakuwa mazuri sana najua mgema akisifiwa tembo ltia maji usiharibu anasansa asante na kilaahei guzo na mwanaspotipas If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC.