If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC. uchumi na biashara podcast leo tuko katika gatuzi la kilifi katika kijiji cha gako na leo hii tunaangazia biashara ya charahani ambayo tutakuwa tunaangazia mama mmoja ambaye amefanya biashara hii kwa miaka minane sasa na kutoka kwa biashara hii ameweza kusomesha ndugu zake watoto wake na pia hata ameweza kujengea nyumba mamake pale kijijini e, karibu sana <coughs> Mama, lakini mimi nashukuru kwa sababu nilianza ilikuwa na motisha kabisa nilifundisha mwanzo kabisa nilifundisha ndugu zangu wawili kutoka form mpaka kafikia kidato cha nne ni kitu gani ambacho kilikupatia msukumo wa kwamba uanze biashara ya charahani biashara hii nilichukulia kwa sababu nilikuwa niko mama wa nyumbani nikaona afadhali nichukue biashara hii ya ya charahani kwa sababu mambo ya nyumbani pia nitakuwa niko karibu nayo na mimi mwenyewe si lazima hata nipeane nguo bora mimi mwenyewe nianze kujishonea mimi mwenyewe hasa uo motisha huo ndo kantia mpaka nikajifundishe charahani mm-hmm. ni kitu ambacho ulizaliwa ukakuwa uko na ile ilee ya kushona ama ni, ni kitu ulikuja kujua kwamba unaweza fanya tayari ukubwani sikuwa na matarajio kwamba nitakuwa fundi lakini ilikuja tu option baada ya kwamba kuna pion zingine zimefel nikaona tu pia hii nayo ni kazi ipo nikajifunza nami nashukuru inanikuza haya mm-hmm. mm. unatuambia kwamba ulianza biashara hii mwaka wa e214 hebu tueleze kidogo wakati huo biashara hii ilikuwa vipi Uh, kwa ufupi au kwa uzuri biashara ilikuwa inanoga sana sana sana sana kwa siku ulikuwa unaweza ku kama lta kwa siku biashara ilikuwa nzuri lakini kufikia hii biashara hakuna tena kwa sababu uchumi umeenda yaani covid nayo umeingia na labda kwa mwezi ulikuwa unatarajia kama mapato ya kiasi ulikua uh, natarajiakamampatoya miaka hiyo ilikuwa ya manufaa kwa sababu kwa mwezi nilikuwa napata kama 8, na hiyo ndio ilikuwa ni, inanifanya paka nifundisha hata wale wadogo zangu kwa sababu hatuna mzazi wa kiume aliifariki nilimjengea mama nyumba na hiyo nyumba ilikosti kama 900 90, kwa sababu mabati juu alafu chini mchanga hebu e, tupatie picha kidogo ni kitu gani ambacho unaona kimebadilika sasa ambao wakati huo ilikuwa inafanya kwamba biashara iwe nzuri wakati huo biashara ilikuwa iko nzuri kwa sababu ya silebas ya shule ilikuwa, ilikuwa, ilikuwa inaenda vile tulikuwa tunajua watoto walika anaenda januari mwezinne wanafunga wanafungua mwezi watannnezaafunga mwezi wa saba marnamba wanafungua mwezi wa wapili na... hani, haina ile msukum kwamba hata mzazi naye atafikiria kwamba sai ni wakat nnde nikashone nika na inafikia wakati kwamba u, fees nazo ni tabu kutafuta kwa hivo inamfanya ina mzazi awe na hali ngumu ya kwamba hata ku mambo kwenda kwa mama kushona au kwa fundi inakuwa ni hali ngumu sana anafut chakula tayari na hiyo school fees hata pengine akuletea tayrpenie kuleteabasnakuletea pesa ya, ya material ile ya leba anakupa kidogo kidogo cha kiasi yes, cha kwamba wewe nawe na kujikimu na maisha huwezi kabisa nimekuwa nikizunguka kwa washonaji wengine huwa unapata kama ni nguo ya mvulana wanaichaji pesa labda pesa ya juu zaidi kushinda wa, e, nguo ama saria msichana hapa hua una swala so like kama hilo huwa unalitekeleza ama hua unashona tu e, bei moja uh, nikitembea kwa marafiki hata pengine rinda ule watu wanashona wanashonanaelfu moja kamas lakini mimi huku kwa sababu niko kama kijijini kidogo nfanyia ile bei ambayo mimi najua hawa watu wanaweza kisema nahomana kama na sitapata okay, na, ni kitu gani ambacho wewe nafanyia t wako ambacho huyo kinafanya wanarudi tena ah, huwa wale watoto wa shule wanaruditnauwatotowaltleuawakatimwngine wa tazaiatamfanyia nkishona kama nia a pea moja aupea mbili hua kunanampea kama a msichana nampa kama ni n kama ni nampea au kama ni ni nira ili ntakachojisikia kwamba huyu hiki kinamtosha na hiyo roho takaponisukuma huyu mpe kitu fulani huwa napeanayna mm. <laughs> <laughs> pia naona unauza una, una nyuzi za kushonea labda hizi unaziuza una kwa bei ngapihuyu <laughs> uh, zinauza shilingi kumi na tano kwa sababu hwanachukua mombasa kichukua mombasa kule huwa ina na afadhali kwa sababu box wanauza nanti hasa kihesabu watagiuza kumikumi napata lakini kwa sababu akiniauzaaa okay, uh, tunaonea kwamba kazi hii umeianza ni miaka minane sasa imepita na imekuwa kikulea eh, watoto wameenda shule na pia ume, ume, umeweza kukaa vizuri katika familia yako unaambia nini vijana pale nje ambao wengi wao siku sikuhizi unapata mtu amefuzu na yuko nyumbani na haja pata le kazi ama kuna wale ambao pia huwa wanachukulia kazi hii ya kwamba kazi ya charehe huwa ni ya wale wwatu eh, wa chinienda uh, u... uambia kwamba kaacaraan naia ata mepita ta a a kenda ba atepitaandabadebaendakaaraaa usome ukishasoma kuwa na akili kwamba mimi nimesomea lakini sitakiwa tu fundi peke yake nataka tu nifungue kwangu na mi niendelee sitaki kuajiriwa ukiajiriwa unachokeshwa kwa sababu kwa fundi ukishona nguo moja unapewa mia hata kama ni uh, labda ni, ni, ni, ni mshono wa elfu, elfu mbil eh, unapewa mia asa mia hiyo wewe numeshona hiyo nguo umechanganya siunatanapewa m akini kama umejiandika wewe mwenyewe nguo kama hiyo kama ni unachona na elfu tano laakishnana hiaaushawenee yule nachukua pesa nyingi sasa ndo wale vijana lkukataaa ukisomea ukienda vjanasomeakienda kuwa na akili kwamba mimi nataka niwe mkubwa zaidi ya vile miminataa n hata mama uko nyumbani pengine una bado macho yako yako, yako sawa nenda college, usomee ambay ukonyumbani engine nabao machoyako aedcaambmzataua kitu cha maana lakini uki, ukiwa na kazi yako atakuona we wathamani lakini usipokuwa na kazi atakuona w mama nyumbani tu na atakutesa tana sana lakini kama unatoa una pesa kidogo atakueshim okay, umesema kwamba wateja hwa wanakuja unapata mtu amekuletea ame, ame kitambaa lakini analipa polepole namaana kuna wngineanakujaunawakopeshahuwa na si wakopeshi ni mtukama ni kitenge ananunua umenunua kitenge menunuabadolebayangu nakushonea niweke pale pengine mwingine atakuja wakashi na, na matumaini hayo kwamba mwingine atakuja hana, na mwingine atakuja nazo kwa hivyo mtu akinunua lining na kitenge, na, na kitenge kitenge akinilipa ile yangu itakuwa nimesonga mbele pengine kitenge na pengine anunue vile niweke ije kazi nyingi sasa yule akijapata nguo yake aasona hatarudi tena lakini na huwa nao mtu wa wa lining akinuanakitenga namshonea naweka mwingine akija hivyo hivyo ajua wote pengine mungu munguanaeza kuwaleta kwa sikumoja hasaakiwaleta kwa siku moja, moja umeshona kama mengi, moja. Sao, na, na, jay, ni nguo kumi ni pesa meingia kwa pamoja sawa na je ni changamoto gani ambazo umekua ukipitia si anz uanzishe biashara hii mpaka sasa zile tu changamoto za kawaida Aa, changamoto za kawaida ni kama yaani biashara haiendi utakuta kama ni magonjwa hata kujulisha kwamba anakuja na mambo mengine pia kijamii nyumbani anakuja mii nataka ni sina ia asao tabidi umkatie ta wanakuja kama wawili mtok anatoka kijijini anakulenga we. Yes. Asa, huyo anashona ukimwambia wehatat kabisa tukimwangalia roho roho yake basi na mimi na ile mtu atatoka anake tukwangalia ohoakeasi nakufaaeangamotonauaatneusemaa e, na na no, changamoto ikija si kuangushe inakuja kueuk okay, ni miaka minane sasa imepita na tunaona ya kwamba ulianzia chini lakini biashara yako imeinuka je maono yako ni gani tuseme miaka mitano ijayo una maono, maono gani wewe mwenyewe ama mahali hapa kwenye unafanyia kazimimi maono yangu na vile ambavyo mimi nataka miaka mitano ijayo nataka nifungue ni duka kubwa ka, kabisa njingakabisagorofu niweke mafundi na pale ma mii mwenyewe nataka niende nikishajua ninunue gari napaki nguo kwa, kwa gari nazungusha mashule hiyo ndio maono yangu I am in a Uchumi Podcast Mimi Marion podcast. Tax Day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Golds IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at Robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires gold for one year from first match. Must keep IRA for five years. Robinhood Financial LLC member SIPC.