If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC. hili ni gumzo la wiki podcast kama kawaida umesimama sehemu mbalimbali ya njii ya kenya ili kuwachambulia siasa jini ilivyo na mambo mengine mingi mbali na siasaatawea kuendeea iaruto bilaiaea kamarutoawawezi kituashibna mdaati wanaweza siasa nisema wanaweza ruto saizi ako mabumusikoni na hao kumsaidia kumfanya kampeini hwaaaakitu um, wa ah, wa yenye mimi naelewa eh. ukweli wa mambo daadnatawanaweza wa hina maana gani uawajamaa wa wake wenee ua hsiinaoneshaenye mii naua kimefaya wwachie amejua ee peke yake aa kuenaaa Mm-hmm. a kugt <laughs> ¡Vemos una chaval! Ja amii kwa upande wanguinga a ze kenya kishesharaisha unamswada wa mabadiliko ya sheria ya uchaguzia na ya na Labda pesa ya na pia ile mambo ya, kila na yake, na ya, ya, ya nyuma, ukweli, matokeo ile anakuwa yake mahesabu inaleta itangaziwe oabaotknna Jubilee baki masagari ambao wabunge wako ndani ni nondo ya Jubilee. Chama itapufuka. Chama ya uhuru yeah. chama ya Jubilee kumehara. Kiongozi ya Jubilee mwenyewe aliisha. We, we, wenye wenye aliandamana nao waliisha. Chama bado iko imara. Jubilee bado inasimama iko imara. Ikiwa uhuru mwenyewe ako ndani yeah. ya kuzimia. Amepelekwa kuzimia Jubilee kwa wapi? Wakati uhuru ampelekwwa ndani ya kuzimia. Iko wapi <laughs> chama ya Jubilee tena? Unajua kisheria kisheria hata Ruto mwenyewe bado yuko Jubilee. Tarehe 26 hii watu wana resign ndio Ruto ata resign. Kwa hivyo sasa hivi anapinga swezwezun alafu tu tena hakuna kitu hapo kenya kwanza iko kubwa sababu wao wako na mfumo ambao umekubalika kwa, na wakenya wengi wajenda, tu naazii n na wacend nikueanebaahyo tuauna okay, uh, ile pendekezo eh, ya kuwa na mfumo mbadala wakuwasilisha matokeonikieetkytunat sa niinakatah d7 nao nikunyanganya uhata si kuia nikunyanganya kama mtu anakuja anakujnapanga nauu ng'ombe yako sasa hii katiba ya iyo, ni 7iyo nikithatarihatarihtarihatari na natunataka kwanz madiplomats wote kenya dunia mzima wangaliecha nizungumz na wenzako yeyote ambay anawania kit chochote cha kisiasa anapaswa kukua naachukulia mimi mwenyewe naitwa francis rono fai eh, mimi ni katika kaundiyawasingishu mimi naona mambo ya uongozi Si na hayo kabisa kwa upande wa uongozi uongozi kisinen mambo ya ro. kama rosavi, kama uko na na rosavi ni mtu mtu ya watu sio mwisho kabisa ningependa kutoka kwako tumeona kumekuwa mikutano ya wanachama wa kwamba chama cha kinaenda hey, ana, na no, atakuwa anachaa wajuia haiau acha nimaliz ankulingananaanaama una uwezo wa jubil kufufuliwamimi sioni nikiona wakifanya mkutano ya jubilii ni ile mambo tu ya kutaka kutoaais kuwa namemyaubili lakini kwa mambo ya jubilii ambay ni chama mii naona hiyo chama imeenda ikififia sanandizo uh, kauli za wakazi wa hapa mjini Eldorate katika wasingishu nampisha mwenzangu Ma, akiwa katika kaunti ya yatrannasante sana mwenzangu kutere ukiwa katika kaunti jirani ya wasiningishu vilevile vile tumekutana wenzangu katika mji wa kitale kulipiga gumzo lenyewe ambalo kiraise amelianzisha vizuri katika kaunti ya yapoko magharibi kuna mswada ambao umerejeshwa huko bungeni ya kuhakikisha kwamba ile mbinu ambayo itakuwa inatumika kupiga kura pamoja na kuwasilisha matokeo ya kura itakuwa sio ya kile elektroniki yakielektronikiimain mtu mwenye amepiga kura kule, kule na yapong mpaka wa kenya na uganda umwambia kwamba umepiga kura yes alafu hii kura tunabeba all the way from kule to kitale, kitale national museums what can happen along the way usalama wa hizo kura hii nchi yetu ya As kenya kiu inaitwa uh, murungura patu. ni kitu inatusumbua sana nahuyotninofis anaweza akahongwa kubadiishaa kuna njama a udanganyifu ama nikuboresha mbinu exactly. ya yeah. yeah, uchaguzi una mpanga wa kuiba kuraatakakutumia ni kama muko munaitaanali it. isiiangushisienemituatho ni kweaanawawatoa oroh waliofarikibado wanahesabia kwa, kwa, kwa, wa no wa wa kwa zil milioni kumi milioni ishirini miionibaamtuwene naita ayaziakuutasemakuhunhta uh, yes, wamba ikiwa wewe ni mwanasiasa na unataa kusimama kit chochote ca siaa aima uweaaama tuad sabau wngi abung tumwaeuaabmbmamuna wabunge wenginewameongeawakisema You need to, to waca nikuambia ndugu yangu kama mtu kaamnagik huy mtu afana vita mambo ambayo hata ni sake nisilmbao zinavanabnna mahitaji nauna chama cha jubilii kimeitisha mkutano wa wajumbe je itafufuka Chupili wakati itaungana na asimio. upende usipende jubilii inaenda kuamuka na inakuwa ina strong wakati papa atacukua uongozi ni basi ambalo limebaki tu nishee jubilii ilikufa ikazikwa kile kimebaki tu ni makumbusho itafanyika tarehe tisa mwezi wa nane mwaka huu naoka sasahivi tukiongea mykitu hmm. ah, sasa, ya kutisha hmm. ni ri inachukua tambarale na mahali hata milima lakiniolni kwa milima mchemko kutoka kwa mlima sasa atuko mlimani chen- mili- mili- only... siasa ya alono na... imekua kama kinyonga yajigeuza kila mahali hmm. jigeuza kulingana na rangi apenye alipo nataakiwa na wake mtu anaitwa shnakna e, kihumaroukiona awa watu umeonalm unakumbuka tulipoenda d aa walipotangulia watu wengine walipatwa na tumbojoto na wakatoka kwa mkutano tukiangalia vile ualishinda taawaskza wale ni kama wamekuja pale kama mawa oh, ni vigogowa vyamavyaoawaita kama nyumba... kamawatu wakusindikishaakama nyumbani maeneo yao kama una ushawishi kwako utaendaje kwenda kushawishi muhimu jirani basi kwa niaba ya mwenzangu mss raise pamoja na mwenzangu faith kutere akiwa wasinikishu mie ni matindiama nikitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la transzoia hili ni gumzo la wiki podcast