joto la siasa dhidi ya mwalimu william ruto litaanza kupanda juma hili tunamuita mwalimu kwa sababu ni hd siku hizi zikiwa siku saba tangu tarehe 7 februari wakati rais kenyatta alijitokeza na kutangaza mwanzo wa siasa kwa upande wake akasema amekuwa akinyamaa zamana alikuwa akiwafanyia wakenya kazi siku chache baada ya kusema hivyo kenyatta ameonekana ikulu na kundi kubwa la vijana kutoka maeneo mbalimbali ya nchi pazia zote zilizokuamo kwenye hema hilo zilikuwa nyekundu na zulia pia lilikuwa jekundu halafu kutoka kinywa cha rais kenyatta yalitoka matamshi kwamba tangu asalimiana na raila odinga nchi imeona amani akawataka vijana kueneza njili ya azimio la umoja kote nchini akisema njia hiyo itaendeleza amani na maendeleo nchini bila shaka rais ameonyesha waziwazi kile ambacho wakenya wamekuwa akikifikiria kwamba kwenye uchaguzi mkuu wa agosti 9 anasimama na jizela siasa za kenya raila odinga baba rais alipotangaza kusimama na baba baba mwenyewe hakuwapo nchini imearifiwa kwamba amekuwa nchini india watendi wa baba hawakusema amekwenda india kufanya nini lakini walikuwa wakisambaza picha zikimwonyesha akiwa mezingirwa na watu wa tabaka la kifalme ni vyema kutowaamini wanasiasa na watendi wao maana wanaweza kusambaza picha zinazoonyesha hili kumbe mhusika yupo kwenye lile au hata hospitalini ikumbuke kwamba baba amepita umri wa miaka7 umri ambao huanza kukumbwa na mapungufu ya kiafya hapa na pale hatusemi baba ni mgonjwa tunasema tu kwamba mojawapo ya sababu za kwenda india yaweza kuwa ni kufanyiwa uchunguzi wa afya na madaktari wanaodaiwa kuwa hodari wa india huku baba akiwa nje ya nchi hapa nchini kiongozi wa nchi amesifia urafiki wao akawaambia kundi la vijana waliomtembelea ikulu kwamba sasa ni wakati wa kupigia debe azimio la umoja kwa kuwa ametangaza hivyo waziwazi kwamba angependa nani amrithi bila shaka naibu wake mwalimu william ruto ataanza kupata joto kuu la kisiasa kule upande wake sababu kuu ni kwamba kenya ni nchi changa kidemokrasia hata haijatimiza miaka 35 kwenye enzi ya demokrasia haswa maana ilianza mwaka 991 awali utawala ulikuwa wa chama kimoja tu wakati wa uhuru mwaka 63 mchi ilicheza kwenye ligi ya demokrasia kwa muda usiozidi miezi sita tu halafu chama cha kadu kikajiunga na kano mwak64 na enzi ya demokrasia ikawa imekomea hapo jaramogi alijaribu kuirejesha mwaka66 lakini akagonga mwamba kenya imerejea enzi ile mk91 wakati wa ujio wa vyama vingi vya kisiasa sasa kenya ikiwa nchi ambayo ni changa kwenye demokrasia heshima za siasa hazipo upo utumbili usungura na hata ofisi kwa hivyo msimamo wa rais kumpendelea baba kwa mrithi wake utampa mwalimu william ruto joto sihaba na zipo sababu hebu niseme hivi mwalimu william ruto anategemea maeneo mawili kumpa kura za kumfikisha ikulu kwanza ni eneo la rift riftvall ambapo amejiona kuwa ndiye jogoa pekee anayewika kule vile vile mwalimu ruto amekuwa akiona kwamba kwa sababu alikuwa mshirika mkuu wa rais kenyatta mwaka 21 na 217 ngome yake mount kenya itampigia yeye ye kura mwezi agosti mwaka huu mtizamo huo bila shaka unampa imani tele hasa kwa kuwa kwenye takwimu za hesabu ya kura ambazo zimetolewa baada ya abc kumaliza usajili wa wapiga kura wapya imeibuka kwamba ngome ya rais kenyatta mount kenya ikiwemo nakuru kuru ina wapiga kura wengi kuliko ngome za wanasiasa wengine wa kuu nchini kenya ngome ya pili kwa wingi wa kura bila shaka ni ile ya jamii ya mwalimu william ruto rift riftvale kwa hivyo mwalimu ruto ameamini kwamba yupo kifua mbele lakini juma hili wakati joto la kisiasa litaanza kuelekezwa kwake tumkumbushe mwalimu ruto kwamba ataanza kugundua kwamba ameteleza tunasema kutegemea kura za mount kenya ngome ya rais kenyatta ni kuteleza kwanza historia ya siasa za kenya imeonyesha kwamba ngome ya rais kenyatta yni eneo la mount kenya huwa halimpigii kura mtu asiye asli wa eneo it has never happened in kenya's political history wala hapajakuwa na sababu ya hilokutendeka msimu huu mwaka sinatatu, mount kenya nilimpigia kura juma kenyatta miaka iliyofuata rais hakuwa akipigiwa kura rais alianza kupigiwa kura uchaguzini baada ya enzi ya vyama vingi kutangazwa na ukaja uchaguzi mkuu wa mwaka920 wakati huo mount kenya iliwapigia kura kenneth matiba mwenyeji asli wa eneo mwanasiasa kutoka muranga kiharu na mwaikibaki wa othaya nyeri wote walikuwa wenyeji wa mlima mwaka97 matiba hakugombea sasa kura zote za mount kenya zikamwendea mwaiki baki hata akawa ndiye kiongozi wa upinzani bungeni mwaka 220 kura za mount kenya ziliwaendea siasa wawili wote wenyeji wa mount kenya mwaikibaki na uhuru kenyatta mwaka hata kiongozi wa upinzani wakati huwa uhuru kenyatta alijiunga na upande wa mzee wa nyumbani mount kenya mwaekibake wakati huo ulikuwa wakati walala salama yani mwezi novemba kura zote za mount kenya uchaguzini mwa27 zikamwendea na 27 wakenya wanakumbuka kura za mount kenya ziliwaendea nan maana imekuwa majuzi tu ndio tuulize mbona sasa mwalimu william ruto akafikiria kwamba eneo la mount kenya litampigia li kura mwezi agosti eti kwa sababu alisimama na rais kenyatta mwaka na 213,217 tuseme tu wazi kwamba eneo litamtema tu jinsi lilivyowatema jeramogi uginga odinga hata baada ya kusimama na juma kenyata 1959 eneo litamtema tu jinsi lilivyomtema raila udinga 22 licha ya kusimama na kibaki wakati huo na dalili za kutemwa zimeanza kuonekana binti safi mwakilishi wa kike wa mranga sabina chege ametamka akiwa kwamba ujanja wa eneo ungalipo kwamba eneo linajua namna ya kufinya mambo ili kujifaidi kwamba upo usungura na utumbili na msimu huu eneo litayafinya mambo fulani kumfaidi baba ulikuwa ujumbe maalum sawa na ule ambao jizee la eneo awali john meshoke lilikuwa likiutoa jize hilo liliwaambia wakenya ma203 kwamba harakati za kuibadilisha katiba zilichochewa na swala kwamba eneo halikuwa na mwenyeji kwenye uongozi wa nchi na sasa kwa sababu we have one of our ron in power hamna haja ya kuibadilisha katiba na ndiyo ntasema hivyo rais kenyatta ataanza ziara ya kusemezana na ngome yake kwa kuwa sasa ametangaza kuanza kushiriki siasa kenyatta atatoa kauli kwa mount kenya na mount kenya itafuata imekuwa ndiyo desturi ya mount kenya kuweka kura kwenye kapu moja kujifaa mwaka 222 haitakuwa tofauti kumekuwa na kauli kutoka mount kenya kwamba kigogo wao kisiasa uhuru kenyatta hajasema na eneo wamekuwa wakimsubiri aseme tu kumbuka wakati wa kupitisha mswada wa bbi kwenye mabunge ya kaunti alifika sagana akasema na kaunti zote za mount kenya zilipitisha mswada wa bbi akirejea sasa kutamka kuhusu nani anafaa kumrithi mount kenya nzima itafuata kile amekisema ndiyo imekuwa desturi ya mount kenya kwenye siasa tangu uhuru wa nchi mwaka vile vile miongoni mwa marais wa kenya kenyatta ameifanyia mount kenya kazi nzuri kama ile aliyoifanya mwakibaki kenyata amekuwa rais aliyekamilisha miradi iliyoanzishwa na kibaki kenyatta amefikisha barabara kuu ya fika kule nyeri kenyatta amejenga barabara kwenye ranges the mau mau amaarufue matamshi ya baadhi ya wanasiasa wa mount kenya kwamba hajafanya lolote kwa hivyo watampokonya kura za mount kenya huwa ni kifumba macho tu wakenya wasubiri ziara zake mount kenya halafu ije tarehe 9 agosti ukweli utadhihirika na ndilo ndilosepetuko mimi ni wellington nyeunge sana