podcast karibu katika kisa changu mimi ni benad lusigi katika makala haya ninazungumza na wanawe aliyekuwa shabiki sugu wa kandanda nchini isak juma tangu alipouliwa wamekuwa wakijieleza wazi kuhusu mangaiko yao na maisha ya baba yao na sasa wanaomba waondolewe nyumbani kwao na kupewa eneo mbadala kwa kuishi kwa kuwa wanaofia usalama wao hebu tuwasikilize kwa majina ni joseph juma babangu alikuwa ni mtu mwenye upendo na aliponizaa alinilelea katika mazingira ambayo yanafaa na hata kupelekwa shule enda alinipeleka shule na pia mambo mengine alikuwa anachangia tulikuwa tukiishi nakuru maisha mangumu ambayo mimi nilikuwa mchanga sana na nilikuwa nikiyaona babangu kweli pia aling'ang'ana kututafutia kando na baba yako kuwa shabiki suku wa kandanda akiwatumbuiza mashabiki kula nje na wakenya kwa ujumla labda hapa nyumbani kifamilia baba alikuwa na managani alikuwa ni mtu mwenye ucheshi alikuwa na maneno mengi alikuwa anapenda amani sana na anapenda familia yake lakini kifo kilimfikia wakati ambao akutatanisha babangu alikuwa anapenda nchi yake mashabiki wote pa ambao alikuja babangu alikuwa akiwajali alikuwa hata anajinyima kwa ajili ya nchi yake alikuwa hata anatambulika dunia nzima kwa sababu ya kufanya mambo yake na alikuwa anajipaka marangi anajipaka nini kwa sababu yetu anatusaidia sisi kwa sababu sisi ndo watoto wake na anasaidia pia maisha yetu ya baadaye lakini hi shamba ndo imefanya akamua na hii shamba sasa si sisi tukikaa hapa sisi tutauawa pia damu yake ilimwagika hapa nyingi sana hata ambayo huwezi u wakati wote waswahili ikitu kisha sasa kiwezizolekmi chenye naomba serikali itusaidie hii shamba hatuitaki na kama wataki kutusaidia miri niwe chokoraa ama niende nife misitaki hishamba sasa hiyo mambo ya kutishiwa sisi hatutaki wanaweza kuwa wanatoka shule hiyo usiku a nywalihua babawangu labda wako wakopahali wamejificha na huku bara hakuna usalama hakuna security hakuna mataa mataa mbaka usonge mbele doone ta huku, hakuna Tunaomba sarekali, sisi seikaliusa shamba na watoto wetu wengi wenye wanasoma huku wako hatarini mimi ndio nilikuwa nasoma huku nikatolewa sahizi nasomea mombasa lakini mimi pia nitabidi mregeshwe huku nisomee huku sasa tutakuwa sote tuko hatarini kwa majina ni pol juma tunaishi tuliishingi hapa na babangu kweli maisha ilikuwa magumu hatu mahali penye pata kwa sababu babangu alikuwa tu mtu wa kucheza cheza na kupata na kutuletea venye tunakula mamangu naye alikuwa mtu wa kulimia watu na kubebea watu maji ili tupate tuptepate venye tunakula wakati hii wakati wa korona wa, wa tuliaangaika tulia sana kwa sababu abanga waku anaweza venye anaweza tutafutia kwa sababu ya korona mama angu ndio alikuwa akitafuta kusombea watu maji na kulimia watu ili pate venye tunakula usalama unaona vipi tangu baba azikwe hali ya wusilami ko vipi na ungependa serikali iweze lia mkazo katika swala lipi sasa vyenye babaanga amekufa hivi sidhani kama tunaweze, tunaweza hii maisha sasa mi naomba serikali wachukue hii shamba wajenge hata kama hapa ni hospitali sisi tutoke tu hapa kwa sababu tunaweza ukiangalia ukijana yeye anasoma hapa kuja na kuja hata wakamteka na nasoma huko wanaweza kunifuata huko hata waniue pia sasa serikali mi naomba watutoe tu ap twende hata pali pengine wengi wamekuwa wakiona marehemu juma akicheza katika ugha mbalimbali wa kandanda nchini na hata ng'ambo na wengi wakawa nazana kuwa juma alikuwa ni mtu mwenye alipokea pesa wakati alipokuwa akitumbuiza ee, mashabiki hebu tuelezee ni ukweli aliua napesakuwa na, na pesa alikuwa anapata tu kidogo tu yenye hhata ukianga hapa nyumba ana alikuwa anapata kidogo e iny- ya chakula tu pekee yake hapa pesa akepapesa school fees mamangu ndiye alikuwa anang'ang'ana kwa sababu kwa, hata pia mi likuwa nang'ang'ana venye nachoma makaa nipate school fees kwa sababu pesa yenye alikuwa napata aingeweza kulipa hadi school fees si ulikuwa tunang'ang'ana tunachoma makaa mamaangu anasombea watu maji yeye naalikuwa chakula ile yaka ingeweza kulipasalama a salam usalama mimi nalia na serikali ya huku wa, waangalie hiyo jambo kwa sababu bado hii kitendo itafanyika kwa sababu wangekuwa watu wa pombe wangekuwa wameshafika fika lakini hii awaangalii wanaangalia tu mambo ya pombe tu ndiwenye wanajuasa mi naomba waamuke waache kulala mi naomba serikali waamuke lakini watutoe hapa sisi tutaki hii eria tumechoka nauutulisumbukana majirani wengine walikuwa wanatuvamia hata hapa kwa boma mpaka saa hia hata wameua baba angu pia sisi nimejua pia wataturudia maisha hapo awali na saahizi itakuwa tofauti tofauti imeanza kuonekana tofauti mi sioni bado tofauti mi nitaona kama tumeshatoka hapa hapanaitwa obama juma <coughs> mi <tie> nimeishi na babangu muda mrefu sana tuliishi na babaangu tukiteseka babangu alipata pesa kidogo tunakuja tunang'ang'ana nayee ukiwa niu mamangu alifanyaa vibarua hata sara ya shule tukuanga nayo mkobo wakubebea vitabu tu na tunabeba vitabu kwa mkono babaangu akukoa na pesa na kwa kifo yake aa madada wake ndo amechangia andu walimsumbua kwa hii shamba na mandugu zake hata hii matango akuhudhuria walijua wali andu walihusika wali mi naomba serikali watuangalie hata tunaogopa kutembea ene walimua wakoarau tunaweza kutenda nao na pia si watumalize naomba serikali tusikuwa tunaonekana kwa hivilanashangazwa na sana na serikali mtu watu anahonga serikali ili alendiwe boma na huyo mtu nameua hata niko at, atafunguliwa nikoshu amashiko atafungulie miba seikalit anyongwe kifaa babang nashangaza sana alichinjwa au anamabakapo wa, wa, wapeleke kwa se namba serikali awatu wanyongwe babang aliulia vibaya sana inahuzunisha vile tuko hapa, kutenda tunalala tukiogopa alambaowalifanya kitendo cha unyama labda sheria da serikali natamani sh- serikali wakamate sh- wa a watu wote washikwe dotukue tumepata haki kwa sababu wako wa tu hii hiieria si watu wa mbali ni watu tu wa hii eria tu nenye wamefanya mauaji ni watu tu wafamilia baba wanga walikuwa wakituambia nikikufa twafamiliand watakuwa wamenuua familia yake takua imemuua mnaufahamu kuhusu watu ambao walihusika na kifo cha baba yenu alilianga dada nenye watakua mua hata kama baada ya ngali hai walikuwa wanamtishia akilima hiyo shamba walikuwa wanamtishia kuwa wewe utakufa na kweli ndio ndiouye amekufa <coughs> kwa majina naita tereia chn nindosalwajuma na mimi hata hapa penye nilioalo kila mtu asa ameenda makwao kilamtu ameshia nauoa hatuna mama zetu hatuna a wajomba wetu ata mimi nilipo, sasa mimi kenye hata mwenye aoapa naendami pa liohtanau aa ashuaoaaishaetutwaaowao tauambla moa tafadhali kama serikali natusikia hii wiki tu watutoe hata tuwatuweke tu, tu mahali juu proses ya shamba si prosesi inye utaanza leo naumalize leo watuangalihapa hatuna usalama kabisa na hapa vile serikali ilienda jana sikuona tena wakirudi hat amekuja kutulinda tu usalama kwa hivyo tu m ombi langu ni niilo jua watoto wote mimi mama zangu hakuna kenye wanaweza fanya naomba Mina, tu minaomba ombi hi wiki tu watupeleke tu tutulie mahali maali usisi sahii bado tuna windu hatuna usalama oh, naitwa ni ningependa kusitiza mambo ya hapa kama serikali nasikia hii wiki serikal si, na na na na hata hata hata hata hata watoto watoto wadogo mwenyewe hapa hapa hapa kwa majirani nimeogopa ile ile kulala jana jana sasa sasa leo leo kulikuwa watu watu wote wote wanaenda tutabakiaje hakuna wanaume hao unaona sawa tumekaa unajua wako pesa pesa pesa pesa zimeingia zimeingia isipokuwa wenye wanaweza kuja kutuvamia waseme tuko hatuna hiyo kutoka ya shamba ikiendelea si tumetoka hapa Ina. katika makala haya ya kisa changu mimi ni benadi lusigi na ni matumaini yetu kwamba idara zinazohusika zimesikia kilio cha familia ya juma kisa changu pcast