Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. ukrain ilikuwa ni miongoni mwa zile jamhuri 1n 2 zilizokuwa zikiunda muungano wa kisovieti au soviet union muungano ambao ulisambaratika hatimaye mwaka 989 baada ya kuanguka kwa utawala wa kikomunisti na nchi zilizokuwa zikiunda muungano huo kila moja kujiamulia kuwa huru lakini hasa chimbuko lake lilianza pale vladimir putin alipochukua uongozi kutoka kwa aliyekuwa rais wa nchi hiyo boris yelsen na hayo yamedhihirika katika hotuba yake kwa taifa alipoeleza kwamba kuanguka kwa muungano ule wa kisovyeti kulisambaratisha urusi iliyokubwa akisema kwamba ukraine ina mafungamano makubwa ya kihistoria na kijiografia pamoja na shirikisho la urusi yan urusi ya hivi sasa kwa hivyo anaonyesha kwamba mkakati wake ulikuwa ni kuirejesha ukraine katika udhibiti wa urusi na kuwa na mafungamano makubwa na urusi kama ilivyo belarus na kwa hakika hii hali iliendelea hadi mwaka elu2ki4 lilipotokea lile vuguvugu la umma nchini ukraine vuguvugu linalojulikana kama maidan ambalo pia ameligusia kwamba maidan imeleta si kingine chochote bali ni vurugu tu katika ukraine na kwamba vuguvugu lile lilitumiwa na mataifa ya kigeni kwa hivyo katika kuhakikisha hayo kwamba anaendelea na mkakati wake wa kuona kwamba ukrain inarudi ina tena katika mamlaka ya urusi ndipo alipochukua hatua ya kuitwaa kraimia uh, na sasa tena amekwenda umbali wa kuzitambua zile jamhuri mbili katika mashariki mwa ukrain zilizoamua kujitenga jamhuri ya donetsk na luhansk na hii kwa mtazamo wangu ni uvamizi kwa njia moja au nyingine mimi ninaweza kuita kwamba ni uvamizi baridi badala ya kuivamia ukraini kwa jumla kwa hatua za kijeshi lakini nikisema hatua za kijeshi ninamaanisha nini ninamaanisha kwamba kile kilichokuwa kikitazamiwa kwamba pengine angetuma vifaru na ndege za kijeshi na wanajeshi hadi mji mkuu wa ukraine kiev amekizuia na badala yake kuimega tena sehemu nyingine ya ukraine baada ya crimia kwa hivyo kwangu mimi naona kwamba huu ni uvamizi baridi na hivi tunavyozungumza kuna taarifa kwamba Uh, magari ya kijeshi na vifaru yameanza kuingia donetsk na luhansk na putin anadai kwamba ni kulinda amani kwa sababu ya kisingizio kuwa kumekuwekwa na mashambulizi kutoka upande wa ukraine jambo ambalo halijathibitishwa uh, kwa hivyo kwa mtazamo jumla ni kuwa ameweza kufanikiwa katika kile alichokuwa amekipanga kwa muda mrefu tunazungumzia pia kuhusu msimamo wa nato umoja wa nato nahisi umefanya kosa tangu awali kwa kuchelewesha ombi la ukrain la kutaka kuwa mwanachama na hata mzozo huu ulipopamba moto uh, tumeona kwamba kumekuweka na kauli zinazokinzana kati ya wanachama wa nato katika umoja wa ulaya upande upande mmoja na marekani kwa mwingine awali tulisikia kwamba nchi hizi za nato zitakuwa tayari kupigana bege kwa bega na, na ukraine kuzuia mashambulizi au uvamizi wowote kutoka mosco lakini baadaye kauli zikabadilika rais joe biden wa marekani akaeleza kwamba atachukua hatua za kuiwekea vikwazo vikali urusi badala ya kupeleka wanajeshi kupigana upande wa ukraine na hili linaweza kulielewa kutokana na lile pigo kubwa uh, tunapoizungumzia kwa mfano afganistan tunajua kwamba marekani ililazimika kuondoa jeshi wake nchini afghanistan tarehe thelathiamoja ya mwezi agosti mwaka jana baada ya vita vya miaka ishirini ambavyo havikuleta tija yoyote dhidi ya waislamu wa, wa siasa kali kwa hiyo kauli zikaanza tena kubadilika na baadhi ya uh, viongozi wa moja a ulaya nao wakasema kwamba watachukua hatua kali za vikwazo sasa katika hili la vikwazo sioni kwamba vikwazo kwa kweli vinaweza kuwa na athari kubwa sana kwa urusi kwa sababu kuna nchi za umoja wa ulaya ambazo zinaitegemea urusi kiuchumi au niseme pande hizi mbili zina tegemeana kiuchumi panapohusika na masuala ya gesi na mafuta ambayo urusi inasafirisha kuelekea baadhi ya nchi za umoja wa ulaya na hali kadhalika urusi kwa upande mwingine pia ina mtu ambaye amesimama naye kidete naye ni rais wa china iin tukizingatia kwamba hivi karibuni urusi na china zimesaini mikataba ya mabilioni ya fedha ya ushirikiano na kiuchumi kwa hivyo sidhani kwamba vikwazo vya kiuchumi vinaweza vikauma na kuna historia inayoonyesha hivi karibuni kwamba vikwazo hivyo havitoweza kufanya kazi tunapoiangalia hali ya mvutano ambao umekuwekwa kwa muda mrefu kati ya nchi za magharibi na hasa marekani na iran panapohusika na mpango wa iran wa kurutubisha madini ya uranium kwa kile kilichoeleza kwamba ni matumizi ya nishati kwa njia ya usalama mpango ule umeleta utata na makubaliano yaliyofikiwa hadi sasa yamekuwa ni ya mvutano vikwazo kweli vinauma kwa kiasi fulani eh, panapohusika na iran lakini wanaumia zaidi ni watu wa kawaida lakini havijaweza kuwa na athari kwa watawala katika kubadilisha sera yao kuelekea mashariki ya kati katika mvutano kati ya iran na israel lingine ambalo mimi ninaliona ni kuwa laiti nato ingeharakisha kuipa wanachama ukrain e, mapema hili lisingeweza kutokea lakini hilo limekuwa likicheleweshwa na hapa hivi sasa tunajikuta katika hali ambayo sio nzuri ni hali ambayo inahatarisha pia usalama sio tu wa bara la ulaya lakini hali inayohatarisha pia uh, usalama wa dunia kwa nini nasema hivyo kwa sababu urusi ni mwanachama wa kudumu katika baraza la usalama la umoja wa mataifa na urusi ina kura ya turufu rusi ni dola kuu kijeshi yenye nguvu za kinyuklia na hapo kabla tulikuwa tukiona kwamba bara la afrika linaingiliwa zaidi kwa mfano tunapoizungumzia afrika. afrika na nchi kama marekani na ufaransa hasa katika kile kilichoelezwa ni kusaidia kuyatatua matatizo ya bara la afrika Uh, hasa migogoro katika bara hili ambayo hadi hii leo inaendelea lakini sasa tunaona turufu imebadilika mali hivi karibuni imekuwa na mgogoro na ufaransa na kuamuru majeshi ya ufaransa ya ondoke nchini mali na hivyo kuyavuruga yale mapatano ya msaada ambao ukitolewa na ufaransa katika kupambana na waasi wa itikadi kali katika eneo la sahil na kuna taarifa kwamba mali imewakaribisha wanajeshi ambayo inasemekana kuwa ni askari wa kukodiwa au mamluki kutoka urusi urusi pia ina mkataba wa mafunzo ya kijeshi na imekuwa ikishiriki katika harakati za kupambana na waasi katika jamhuri ya afrika ya kati kwa hiyo hivi sasa urusi imejiingiza kijeshi katika bara la afrika na ndio maana nasema kwamba mgogoro huu unatoa sura ya kuwa ni mgogoro wa ukrain lakini unatishia pia uh, amani ya dunia kwa jumla panapohusika na mvutano madola haya makuu marekani urusi uh, china na ufaransa nchi ambazo zote ni wanachama wa kudumu katika baraza la usalama la umoja wa mataifa na zote ni nchi ambazo zina kura ya turufu katika baraza hilo la kuvutia ambalo mimi ninaloliona ni msimamo wa kenya ambayo ni mwanachama wa baraza la usalama katika uh, ule utaratibu wa kuzunguka uh, kwa wanachama um, kwa kuzingatia mabara kwa kipindi cha miaka miwili na kenya safari hii inaingia miongoni mahali makundi ambayo yamechaguliwa katika mzunguko huo ikiwakilisha afrika kenya haikuzungumza tu kama kenya lakini imeizungumzia afrika na hapa ndipo ninapokuwa na masikitiko yangu mimi binafsi ya yakamba pamoja nakuwa na kenya katika baraza la usalama la umoja wa mataifa lakini ikitegemea kwamba panapozuka masuala haya ya kimataifa pangekuwa pia na msimamo tofauti wa umoja wa afrika Eh, kuzungumzia hali jumla na hiki kilichotokea kinaonyesha kwa mara nyingine kwamba afrika imekosa msemaji wa ikuzungumzia katika maswala ya kimataifa na inahisi kwamba tunapopiga kelele kuwapaweko na mfumo mpya au marekebisho katika mfumo jumla wa umoja wa mataifa ambao pengine ungeweza kusaidia pia pawepo na mfumo mpya wa kiuchumi duniani na kuwa na uwakilishi wa kudumu wenye kura ya turufu katika baraza la usalama la umoja w mataifa na hisi pangekweko pia na marekebisho katika utaratibu mzima wa umoja au niseme muungano wa afrika au lakini kenya ime toa hotuba ambayo ni ya kusisimua kupitia waziri eh, mwakilishi wake katika umoja wa mataifa martin kimani na kwa kusema kweli ni msimamo ambao ni wa kupongezwa uh, panapohusika na hali jumla ya kuhakikisha kwamba mamlaka ya kila nchi bila kujali ukubwa au udogo wake yanaheshimiwa uhuru wa mipaka unaheshimiwa na hicho ndicho kilichosisitizwa katika waraka uliounda uh, umoja wa mataifa mwaka 945 baada ya yale matokeo ya vita vya pili vya dunia kwa hayo machache na amini kwamba hivi sasa tunapouangalia mzozo huu wa ukrain uh, swala la demokrasia ndilo msingi sa, wa kusisitiza kwamba nchi zetu zinafuata demokrasia ya kweli ambayo inafungua milango ya kupatikana uwazi katika uendeshaji wa nchi zetu kwa jumla amani na kutuwezesha kuwa na msimamo unaoeleweka e, tukimaliza kwa hili la ukrain Uh, pamekuweko na diplomasia kwa muda mrefu hivi sasa ya kujaribu kutatua mzozo huu uh, lakini naamini kwamba ingawa putin anasema kwamba milango ya, demok- ya di- diplomasia abado iwazi lakini huu utakuwa ndio mwisho wa harakati za diplomasia kwa sababu ameshazitwaa donetsk na luhansk na hatujui ana mipango gani ya kuhakikisha kwamba mipango yake yeye mwenyewe mikakati yake inakamilika sitoshangaa ikiwa hii ni njia tu ya kuelekea hatimaye hadi mji mkuu wa ukraine kiev na kuitwaa ukraine kwa jumla kwa hiyo hali bado ni tete na nafikiri kwamba diplomasia hapa ilipofika imefikia mwisho wake katika mgogoro huu kati ya urusi umoja wa nato na ukraine yenyewe