Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. Kisa karibu katika kisa changu mimi ni bernard lusigi katika makala haya ninazungumza na wake wake wawili aliyekuwa shabiki sugu wa kandanda nchini isak juma tangu alipouliwa wamekuwa wakijieleza wazi kuhusu maangaiko na usalama wa maisha yao tangu bwanao alipouliwa na sasa wanaomba waondolewe katika boma lao na kupewa eneo mbadala la kwa kuhofia usalama wao na ule wa wanao hebu tuwasikilize anaitwa juma e, mimi ndio tangulia kuja hapa ua tunaishi maisha tu ya shida vibarua tunalimia watu sasa hao wasichana ndio wamechangia kifo cha, cha juma lakini walikuwa anawitisha walimtesa wanampiga wanamfanya nini lakini juma alikuwa alikuashujaa alisimama tu kama mwanaume ukimwambia tutoke tuende hata tupangishe nyumba anakataza h ataziwa karibu na kaburi ya baba yake kabla kuondoka katika hii boma maisha yako na juma yalikuwa vipi na juma alikuwa mtu aina gani sasa yeye alikuwa hana kazi alikuwa tu anapenda nchi yake yn yani kufurahisha watu kurisha wananchi alikuwa amejitoa tu kwa moyo wake kwa roho yake moja hakuwa mojahau apendelei watu alikuwa anapenda watu wote hata wene anachangia kivo chake wengine walikuwa anakuja kule tulikuwa naunaishi kulenaitwaz alikua na, hata ni wagonjwa anakaa na sis hata miezi tatu n anawasaidia alikua naubaguzi alikuwa anapenda kila moana labda kama bibi yake aliweza kueleza labda ni akina nani ambao wamekuwa wakimpea au wakimtolea vitisho kifo chake labda kama familia mnakichukulia vipi na mnakihusisha na chanzo kipi na akina nani kwa upande wangu hata mi mwenyewe nilitoka hapa kama nimeshachoshwa na mambo yao wasichana na, na mandugu zake wote wasichana na kijana militoka hapa wasichana hao wanakuja hapa wana, wana, wana, nitu, wana, usi kila siku wananiambia niende hata haja ndogo ajandogo saahan iata pakuguza na, maali, na watoto sasa mwenyewe nilikuwa sina hata na watoto na watoto, nkaonamdfanye watoto wangu waendi shule watoto ni uerevu watoto waendi shule hakuna mtoto wangu mwenye amefika hata standard 8 ni ndio niliamua nikaenda si kuenda kwa mambo mengie kwa maana hakuna mtoto wangu mwenye amesoma na nilikuwa nasikia uchungu kwa maana mtoto anaenda tu tuseve ametoka sijui nini nikajiuliza mbona watoto wangu wasisome kama wengine kumbe watu wapa ni maadui ni wachawi sasa mi nilishika tu tunenla mwenyezimungu na nikajua mambo yao hata juma mwenye ameteswa so kila mahali hakuna kona yote yenye juma ameachiliwa hata tu ngombe zake alichukuan wanataka akue tu hivo akikuja wanamchekelea mm, mambo niliona ungependa serikali iweze kutulia mkazo jambo lipi na iweze kufanya kipi angalau umweza kuakishiwa kuwa maisha yenu yanalindwa naomba serikali sisi cenye jambo lenye tuko nalo ni moja tu sisi tukiondolea hapa mahali tupeleke kwingine tunaweza kuwa na utafauti tunaweza kuwa na maendeleo hata na miradi zingine kwa maana hapa tuwezi tuwezi hata hata weka weka kuku nini saa amaanapa tuwezihataekauukta am hata mimi siwezi hata sa dada zangu wote nitalala vipi kwa juzi, Apo, kwa maana hata juzi hiyo nimepanda hapo hapo ikiangua nyumba ya wamenda ot siui italala tsh aa wameogopa kidogo lakini hao watu tunawajua hata nyumba ziko tu karibu hapa hapa zangu wenyewe kwa maana pia wanashirikiana siki, wanasema a z ne aiaaa wanashirikianaasaaatuaswaeupat sa kwa masa, sasa watu wote. kabisa wangu shule pale peke yangu juma Mi, ni mke wake Mdu, na a kaman ita arday ma m kewake wailiasha kiujumla maisha n mulishi kivipi a yalikuwa nanaganiashmaisha ngsha kienda ng'ambo hata kuna wakati enye alienda ngambo kurudi hawa watu wakaona kona pesa ikabidi wakaiba ngombe zake waliona konapesan akukua nata na pesa juma alikuwa amejitolea labda kwa upande wako ni ukili kuwa juma hakuwa na hela licha ya zana kuwa kutoka kwa wengi alikuwa na hela na na ke, alikuwa napenda kenya yake lakini akienda mahali wananji watafikiria kitokahu akona pesa hakuna juma pesa yake mingi sasa amepata pesa mingi zaidi mejaa gunani shilingi a sasahy ni mingi atafurahi na atacheza u kona pesa ema nisongo keny lakini unapata ni sasa hiyo hiyo unataka kimcungua napata i l ngaan sal aunwa sabuni hiyo pesa ni kidogo kwake juma ameendelea kwa hiyo maisha mangumu hivyo. hata enda, hata kwa fc akitoka na nyama koda, na shilingi Mi namuliza, na shilingi namuuliza huko sasa hta nanaaaaa shiigi aulashi aaan na hiyo maisha yake tu hivyo maisha mangumu mangumu kama bibi vipi ashaaiea kuakisaanafanyasa wenu wanasoma na wanaishi vyema kama mwenye nikajitolea nilimie tu mtu nilime mtu anipeko mia ine ndo nikuje nifanye nini nivona tuvilatu anakula kafika maara hata mtoto ana nguo kwa mwili kabidi nikaambia watoto wangu mkikaa hivi mnategema baeni baba ni ana pesa tokeeni nje mfanyenge vibarua mkilipa kwa shule mimi a watoto wangu wenyewe hata ukienda kwa mashule zao ananasoma kama, kama elias s elis kuna s kunah aliniambia mama nakuelewa maisha yako tu hvilehhat kipata uhiiaashayna lua esa ana chochoteen tafut maisha yangu na juma juma ilikuwa ngumu hana hana pesa ana chochote wenyewe nakula maji na labda kama bibi yake aliweza kueleza labda ni akinanane ambao wamekuwa wakimpea au wakimtolea vitisho nakuongezea unahisi kuwa kwa njia moja au nyingine serikali iliweza kumtelekeza juma na, madada zake na pia huko ya shamba akakuja akashika nabaridi mingi kwa mwili juma amekufa aa mwili yake imeaaaal misha kafikamahali hata juma asa ongeangi anakanga tu ekeaenaesamlanyumasama a ni adada zakanaakutoa aljiandiaa kakiua akttamagazetiasiku enye walikua kanambiakamangtasaidiwa eh. aihtaikimbili kawambi umesaidiwaadi mingi kas nimesumbukana najiulizanga huyu mungu mungu siku ama nitaishi tu kwa kwa kwa boma mtoto mtoto wangu wangu ameungua mtu wa miezi mbili aliungua nyumba nyumba walichoma tena tena wakaiba ng'ombe ng'ombe ng'ombe zangu juma nilikosea nini niliumba naomba kifo ya hii kama kama huyo huyo anamalizia imesmukana alzanaaakamaaakaangombe aaaaaa hapa hivi mtu jana juma jana mtu anakuja kwa mlanga ni mlanaakucngulia tauanimtu anaanihhaakuzia juma mwendo asah mtu anaingia kwa nyua mekatl anata kulala o dani batmu uiawalika lala waaliamnuliaa a sijui mi naomba tu sirikali nisaidi initoa hapa labda kumuoji mliweza kupata kuwa alikuwa anatoka wapi na sababu yake ilikuwa ni ipi vile tuliuliza huyo mtu unataka nini ye anajifanya atamelewa anasema ati amepotea wenye walikuwa ndani wakamfukuza akamtoa nje akaenda namwisha ombi lako kwa serikali kuakisha kuwa usalamu wako pamoja na watoto wako unalindwa mi naomba tu kenya wale marafiki wa juma mungu aingie kwa roho zao serikali yakakameza na serikali kuu mshikane mshikane mi naomba tu kenya serikali ku iniangalie aa watoto wangu awa sijui nilikosea nini mungu lakini mungu makosa nelimkosea anisamee anifungulia njia yangu serikali inisaidie hata ikipara tu hakwota penezoaka tuka nyumba niishi na amani nifanyenge hata baruanikaa hta biashara yangu mtotowanga kitoko huko nimwone kule kwa meza nikiwa na amani hiyo tu ndio mii naomba serikali inisaidie hata tuha point mii nimekubali pakuweka tu nyumba na watoto wangu katika makala haya kisa changu mimi ni bernard lusigi na ni matumaini yetu kwamba idara zinazohusika zimesikia kilio cha familia ya juma kisa changu past But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. A 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC.