naitwa kicini mnavyosikia nyanamba ni mkaji wa kasarani seasons kiongozi wa wana bodaboda boda. na pia muwaniache wa kiti cha mca hapo hapo hapohapoc tangu kisa cha ja forest e uh, tanguiwo wakati hadi leo naweza sema imekuwa ni changamoto kubwa sana kwetu aswa wale ambao tunahudumu katika set sekta ya bodaboda na kwa ujumra niseme uh, watu wote ambao wanafanya biashara maanaake hii si kazi tunatifanyia sisi wenyewe tunashirikiana na, wa, na, na wadao wengine ambao ni watu wa soko na kadhalika so tumeathirika sisi kama wana bodaboda kwa kifedha maanake hapo ndipo lisiki yetu inatoka sasa imekuwa ni ngumu sana sisi na polisi kukabiriana na polisi tukijaribu kuingia polisi wako wanaturudisha kwa nyumba naweza sema kwa njia moja wanatii uh, amri ya rais ambaye alitoa kwamba kila pikipiki isionekane lakini kwa njia nyingine pia wapo wengi uh, wa maafisa wa polisi inawezasema kwamba uh, wako tofauti na wenzao wao imekuwa ni kiteka uchumi kwao wametafuta mbinu ya ku, ku, kupata hera ili iwasaidie na wao kushughulikia familia zao tunashikwa mpaka kwa kuapo ndani dadangu hiyo ndio inatisha sana kwamba unaweza unawezatolewa hata kwa kuo ndani pikipiki iende piki na iende kwa station lakini si polisi wote wachache wametutesa kutupiga mm, lakini kwa kweli ukiangalia sekta ya bodaboda nidhamu inapaswa kuwa kuwekwa pengine ni nini uwachochea wahudumu wa bodaboda kutekeleza visa mbalimbali ni nini hasa uwachochea kwa sababu wewe ni mmoja wao wa mhudumu wa bodaboda ni nini huwachochea baadhi yenu okay kulingana na mimi nimefanya hiyo kazi takriban miaka kumi si mgeni hapo so ile asua aswa nawezasema inachochea sana kuna hii uh, niite kuna hii niseme kuna madharau kidogo kidogo kati ya ama kuna ile uh, nini tumejenga kuna ile tabia tulijenga sisi wenyewe kama wanabodaboda maafisa wa polisi na watu uh, wa kawaida ambao ni waendeshaji wa magari mfano unapata kwamba mtu wa bodaboda yuo aendesha pikipiki kwa ba- barabara saa zingine hatumiangi ile e, sehemu uh, inahitajika kulingana na sheria za trafiki anapitia kando so huyu wagari akitoka nyuma kuna ile anafanya hooting anampigia honi akimpigia na wale kama si mtu amehitimu kuendesha boda bodaboda hana leseni hana zile vitu zinahitajika mwenye ajenda training uwanga anajibu na yeye kwa kumrushia labda mkono sana sana nimeona wenzetu wanarusha mikono so hiyo nisema hapo shida inaanzia inaanziahapoli iwapo mtu wa bodaboda na mtu wagali wamefanya aari ajari na haki. Haki na ile gali ya yule uh, mtu wa gali wakienda unapata kama ni mtu wa pikipiki amegongwa kutoka nyuma kitambo tufike pale kwa pli station wimbo utakuwa umebadilika dadangu unapata kwamba umefika pale uligongwa unaambiwa kwamba hiyo itafuatiliwa uko na leseni uko na kila kitu lakini baadaye unakuja kusikitika kwamba makosa umeambiwa ni wewe na sheria za trafiki ni wazi kwamba ukigongwa kutoka nyuma iwe ilikuwa imesimama pikipiki iwe ilikuwa inaenda mtu mwenye anatoka nyuma ndiye ako na makosa kwa hivyo kuna makosa yenye mtu wa pikipiki anaweza fanya na kuna makosa mtu wa gari huenda akafanya akafanyasmmepewa siku stini yes. kuhakikisha kwamba mmepata stakabadhi na hizo stakabadhi kwa sasa hivi amtozi chochote sivyo hatutoshwi lakini unaangalia wahudumu wa bodaboda wa boda, wengi wanakimbizana na polisi badala ya kwenda kutafuta stakabadhi shida iko wapi naweza sema dadangu kwamba uh, uh, hii dunia hutaishi kwa chakula hautakaa njaa siku zote kwa nyumba ukingojea siku siti ziishe ama zikamilike jameni sisi ni wazazi baadhi yetu ni wazazi wengi wetu mke na watoto wanahitaji rishe utatoa wapi hatuna pesa yoyote sisi tunategemea tu pesa ya kuchukua na kuweka tunachukua na kuweka sasa lazima ujaribu upite tu upate hangarau miamoja ninacua da gani kupata pengine staabadh hizo huo Sik- mnachukua muda gani kwa sababu hapa ni siku stini mmepewaumeweka yes. uh, uh, juhudi za kuhakikisha kwamba uh, kila mtu amefanya kulingana na vile uh, rais alituamurw ama aliamurisha mfano jana nimekuwa nyaya usikufuatilia mambo ya usajiri wa nini wa sao na sofa kwa sasa hivi wako watu wamekaa chini wanatafuta zile vitu zinahitajika kufika jumatatu tutakuwa na kile kinahitajika tupeleka kwa ofisi turudi tu haja yetu ni kufanya kazi si kupigana na serikali maanake tuko chini ya serikali na tunahitaji ku, kukaa kwa amani na serikali kwa hivyo kuna mikakati kila sehemu ya kuhakikisha kwamba tuko na kila adhi serikali inahitaji mkiwa katika stage yes kuna tu wale ambao ninyi wenyewe mnawatambua kwamba huyu ni mhalifu huyu akif, akipata chance atatekeleza one, two, three. mmeweka mikakati gani kuwadhibiti watu kama hao nadra sana nadra sana kwa kikundi chochote kenye kimesajiliwa kuwa na mtu ambaye ni mhalifu wapo waarifu lakini si waendeshaji wa bodaboda ni yule mtu mfano hako na gari ama mtu akuja achukue gari ya mtu aende awe tu anaendesha aendeshe kutoka sehemu moja hadi nyingine haitumie vibaya hiyo gari kisha baadaye kama alikuwa mtu wa uba hashamekosea baadaye majibu ni nini wanaingi wanasema ni watu wa uba msituelekeze kidole cha rawama sisi wote ambao hatujakosea tafadhali wengi ni wazuri na nasema wengi ni watu wa kanisa wengine ni pastors wengine ni elders so sisi tuna, tuna haja ya kutafutia watoto wetu lakini wale wakora iwapo watapatikana kama sehemu zetu uwanga tuna ripoti kwa polisi na polisi mara mingi uwanga wanasembea niseme kwa hii uh, vyombo vya habari polisi hata wakiripotiwa kwamba wapo wakola sehemu fulani wako na nia wanatumia pikipiki piki ya kufanya nini kufanya uharifu hawachukui hatua moja kwa moja wanga wanasema tu tutatumana tutatumana mwisho wa wiki moja mbili tatu na baadae unafanya unapata tukio mbaye alishatokea kwa hivyo sisi mm-hmm. tunafanya sehemu kuna kutada. huyu ambaye amewekwa wanted sasa hivi yes. huyu mwenye alidhulumu mwanamke kimapenzi huko forest road yes. kama wewe ni kiongozi wa, wa bodaboda unamwambia nini kwa sababu dhemo anaendelea ku, ku, kutoroka themo anyenye mko kwa, kwa shida bodbodae sisi tuko na nidhamu yule mwenye aliyefanya kile kitendo ambacho hatukupaliani kamwe hkuwa mwanabodaboda jamini hata kuna tu zile video zinaonyesha kwamba huyu ni mtu wa aina gani hata u, ufuatilie kabisa nyinyi mfuatilie kabisa muulizi alikuwa anabebea stage gani maanayake sisi tuko na vikundi mbalimbali mbali za kufanya kazi hapatikani kwa stage yoyote kwanzia chief klanlda kuendelea mpaka hospidi wanajua tumetengeneza vikundi lija ya kutokoa na sako baadhi yetu tuko na vikundi zenye zinafanya nini zinatusaidia kuondoa yale magugu ambayo ni wakora kwa nini stage so huyu mwenye aliyefanya hii kitendo tafadhali mahali hupo kama ingawa niliona kwa mtanda asha patikana sijui kaya ni ukweli ama si kweli lakini namuomba mahali yako hajistarimishe kwa maafisa wa polisi hili na sisi tupate nafasi ya kupumua jamini tutafutie watoto wetu hatuna nia yoyote ya kudhurumu mteja mteja ndiye tunabeba tena hakuna njia ingine tunawezafikiria kuwa na hiyo mind ya kumudhuru tu... neno langu la mwisho, okay, la mwisho uh, ni naomba kwamba watu wa bodaboda boda. popote ncini kenya naomba kwamba tudumishe amani na serikali yetu naomba rais mahali yako tafadhali nimesema tu nanirudie tuko na hata wahubiri watu wanamcha mungu kwa sekta ya bodaboda Boda. tuko na watu ambao wamejiheshimu licha ya kutokuwa wahubiri ama nini mambo mengine tunaomba kwamba hatupe wale wenye tumeafikia yale yenye aisema masharti nafasi ya kudumu na polisi pia wasitafute njia ya kutafuta isiki kwetu tafadhali sisi ni mandugu zetu kesho hata nihitaji ni mpebe nitampeba kwa njia gani mwisho kabisa rais wa Boda Boda association kenya bwana kavin mbadi mahali yako namshukuru maana anatuelekeza kwa njia mzuri aendelee tu vivyo hivyo kuhakikisha kwamba bak inasonga mbele kwa njia inayofaa na tusikubali kudhurumiwa kwa njia yoyote, yoyote ile na watu wa bodaboda boda, tafadhali tafadhalini mara ya mwisho tusipigane na afisa wa polisi kubali ikiwapo ushaya kamatu waupelekwe kotini koti hipo utajitete, utajitetea kotini na tafuta kila kitu kile kinajohitajika ili tusonge mbele kama watu wa kenya na tujenge kenya pamojaimekuwa uchumi na biashara