It's a podcast. shukran kwa kuungana nasi leo katika kisa changu nazungumza na, na rop ambaye alikuwa na matatizo ya figo kwa miaka saba kabla ya kupandikizwa figo nyingine n anatueleza tu uh, jinsi ambavyo hali aliyokuwa nayo ilimwathiri na alimudu vipi asante sana kwa kuzungumza nasi labda tu uh, utueleze kukuhusu kidogo okay, kwa macina ni natokaupndw ok jiliansa kukonjeka fo long time before 2013 warealize niko na shida ya viko ilikuwa teia 211 nikaansa kufura mwikuu alafu 212 nikaanza kufura tumbo na pia nikasikia kifua kifua singeweza kulala usiku sasa ulikuwa unaenda hospitali huko nyumbani mashinani ok ulikuwa nikienda mashinani distric hospital nikienda si napimwa damu nambiwa damu iko chini napimwa preshe iko juu napiwa damu na dawa ya prese nadawa ya kuongeza damu fo e 11 na, na 212 okay. wakati ulikuwa unarudi hospitali daktari hakuona kama unafaa kwenda fadha ya chekup kwa sababu miaka miwili na bado tu hali iko vile vile vilevile okdaktari okay, akuona kunirifatu anaata hospital mpaka okay. tu ni wasasi wangu wakaona my condition It's getting was aninamaaliza okay. da, dawa na ibadiliki uh -huh. tukaamua tukaenda medhospital hapo uh -huh. ndipo uh -huh. wakakundua kuwa niko na shida ya fiko uh -huh lwalikunda niona shida ya o kaisha saayktukisonga mbele wakati ambapo umeambiwa na daktari ya kwamba una matatizo ya figo binafsi ulichukulia sh notem ae pamoja naazaz okay. eh, walisumbuka sana eseia ili waliniona nimewekewa t niansishiwei okay. walishanga awacai ana mtu akiwa kwa mashini ya dialysis. hata mi mwenyewe so kwa sababu yangu ilikuwameren si kufanyiwa hataineeop wanafanyiwaewawekie oyinafikanga wakati hata daktari anaona hata hiyo kaidinani kanseinaisaidii fo nao bus eyi wakati huo yni ulikuwa unahisiaje sikwanapumua kabisa mm -hmm. ina vie nilivika tu hospitali nikasaidiwa hata kupumua na osjen mm -hmm. nikadungiwa dawa tl ya, ya kuloa presue ikuce chini mm -hmm. yeah. usiku hiyo nikaansishiwaals nika imdiatelafteia uh -huh. t eio oiilifanya for t hourexheolloio o hou iwso uh hata -huh. hiyo kifua nilikuwa nasikia nikilala niki ni niki, vigumu uh -huh. kupumua atleast nikakua nika kabisa uh -huh. nilifanyiwa ia mara mbili mara, marambili pia okay. yakwanza ya niifanyiwakafanyaanyaaa okay. ya okay. ya sasa nyumbani umesema kwamba ni n yeah. yes, na ulikuja hapa hivi apa ukafanyiwa ulikuwa unakuja kutoka Hills kila siku iyo y na fridaykuaa fromnandies tusday na friday kwa sababu hospital n likuwa tunafanya dils niot otatm enyattaoitaaknat every ounty iko nahiyoimahi so inasaidia watu wengi sanaoata so, mm, so yanilikuwa yeah, nifanyiwa mwiteaching arefaralhospital uh-huh. yeah. so inamaanisha wakati uh, madil alijua kwamba uko nashidaninakakurifa wakanirifaa nikafanya a alikuwa baie alikuwa na mashini moja nikafanya yao siku hiyo afte discharg kwa sabbu ni private hospital ttukakaturefaa tufanye um, mwitiaching anrefaral hospital uh-huh. sit was ionenience uh-huh. y yeah isasa okay. mm. wakati ulikuwa unafanyiwa hi ulikuwa unaisiaje mwili yako ilikuwa inarataje kwakati likuwa nafanyiwa speia nikiingia pres yangu ilikuwacuu sana presh tena inapanda zaidi cuu ya hiyo mashini unasikia kuuma na kichwa unasikia uchofu unaskia pia kutapika so hiyo mashini inakufanya ina hata uwezi kuwa almost, almost uh, one month ikinisumbua okay. ikinisumbua that is almost uh, eight sections in a month okay. at least uh -huh. nikakuwa released nikiwa machine for the next two, two months okay. at least nikitoka tu kwa mashini ndio nikwa nasikia kuchoka o afte daialisis hinkatembea hata kuansia hospitali mpaka town uh -huh. uh, na kuchiwa kapsambaka mlango wa hospitali sasa kuna hii mambo ya transplant hii kupandikizwa figo ilikuja wakati gani sasa ok hiyo waso ya kupandikishwa vigo ilikuja baada ya kukaa karibu mwaka tatu ilikaa karibu th years daktari akatwadi kuwa e imefika ni, ni ckd ni stage 5 so kannifanya alan akaniambia aala wakati umeambiwa kwamba unafaa kufanya ile aje na wazazi walionaje kmimi okay, mwenyewe tu niliuliza daktari maswali mengi nikaulizaalantakua ntakua tea na chakula akaniambiaoaetanlant no, no dialysis uh-huh. you, got, you are no free hapo nikasikia ni vizuri ni uh-huh. kwa sababu hiyo kukuja mara mbili kwa wiki hiyo kuchoka yo mashini ni, ni, ni ngumu baniliposikia uh-huh. kuwa kuna njia ingine ya kutibu viko hiyo ni kubadilisha viko ni uh-huh. nikakubali uh-huh. hata wasasi uh-huh. hawakukataa sasa ile proces ya kutafuta mtu ambaye atakupatia figo Uh, ulianza wakati gani na ilikuwa rahis kwako kupata yule ambaye alikupatia figo nipate mwenye aipatia vigohii kwa rahisi vile kuwapo tuliadvisiwa tuli kuwa ni lazima ikuwe family memba hapo tuka tukaenda nyumbani tuka, tuka held meeting family meeting tulifanya hiyo meeting kila mtu akasema ndaenda kufikiria ndaenda kufikiria tukakaa almost even 1n ia ingine next tukaita the nexti hakuna mwenye amejitolea alafu nextm sasa my brother akajitolea tukaanza proces ya kufanya test kufika mahali cross crossmach yake hii kuaina machi na yangu tukaambiwa awezi qualifye tutafute dona mwingine tukakaa kwanza so 2015 kutafuta dona mwingine the brothe Yeah, mysist akaanza kukonjeka aka shida ya o pia naye aukatukashuulikia akandla pia na, naye na6 astukakakaa so, kidogo 016 ikishaisha huko mwezi wa novemba tukaanza tena ku... iyo waso wa kutafutad okay. eh, tukaanza tena kuitai mysis akajitokeza tukafanya hiyo 6 mpaka 2017 mahali april tukapanga sasa kuenda india 2017 november tukaenda india na masis kufika india tukafanyiwa oe test bat akuqualify na test moja peke yake tukiwa test ya mwisho afte 2 months kukaa huko akaambiwa kuwa vio yake viko zake te nion ya fiko yake inyangandbatia iko chini okay. ifanye kazi vile inaitaikana okay. f ilikuwa chini so tukaadisiwa kuwa tunde pia tutafute dwana mwingine okay. hey, hapo sasa hata wenyetulikuwa wote hata waliokoba wa, wa, wa, waniambie mimi mwenyewe okay. tuliambiwa tea tulikuwa tumepukiwa, tumepukiwa sy na anla yetu ingekuwa sady so tulikuwa tunaenda embasy kusaina fit na kila kitu uiaumpanda tua isho ulia dakitu ninsdktai mwingine eluendamstukarudika daktai dtua na bkitolewa aaitanisaidiaaswenyee ataa vbaya sa hata siku hiyo akuna mwenye alikula saakuna yeah, mwenye alikula atuna atu kuongea uhum. kila mtu kwa nyumba alikuwa tu akinyamazakus <laughs> ulimudu aje gharama ya kwenda mpaka india kuishi india miezi miwili kwanza ok hiyo garama ilikuwa ju sana ilikuwa juu sana Tuk... hata kabla wacheongezaii ya fliht ya fisa ya eveything hospitali kwanza tuliambiwa tu not les than om ndio atupatie hiyotwende wakuma... so wakati hiyo e tu... tulikuwa tunatumia ni hiyo ni... minet <laughs> aon aalitupia no, lmit so lit yangu kauika akoealikua mekua chia mt aonyae tulikua tuaishtusakasmi it was 1500 yansii ya badei badei uh hapo -huh. yeah. tuna chinungulia chakula na na kila kitu uh -huh. na ile kava uh -huh. na pesa yenye tulidsit kwa, kwa, kwa hospitali ilikuwa inatusaidia kwa karama ya kupima uh -huh. na na pia transplant But after, after tume transplant hiyo uh -huh. pesa tkufandiwaka mkakaa baada ya siku ngapi kurudi alafu wakati gani tena kutafuta mtu mwinginewakati tumeambiwa usi fanikiwa kufanya at tulika tumepakisha iutu siku yetu ya, ya, fl- ya itukaudi satavili so, tulifika watu wakarealize kuwa ls kuwa so huku crw mambo ilikuwa tofauti kabisa hata habari tunaleta huko hukohuku watu walikuja kubadilisha wakuamini kuwa mimi sina shida watu walikuja kusema yeye daktari alimficha alisema hiyo aiwezekane tena way mbona watu waseme hivo file mtoto wa siste angu alipata shida akabas the same madha ya huyo kijana akabata thesame problem which is my sister akafanya pia dialysis for less than one year na akabas imediately after kutoka india 2017 28 i akabas so kurudi from india so kwanza watu wameona kwa familia yetu watu wawili wamepas wame, wame na mimi nilikuwa wakwanza kukonjeka kwa familia so kurudi kutoka huko watu wanasema tu ahiyo wameambiwa aiwesekani tena uh-huh. y yeah. na labda wakati ulipoteza mtoto wa dada yako ukapoteza dada ilikupea pia wasiwasi sana iliipea wasiwasi yangu chasesta kuanzishiwa kuekuanzishiwa dialysis alikataa alikataa kuwekewa att mpaka nikaitwa nikaitwa nikaambiwa nimwongeleshe s vil nilimwana yeye sasa ni mkubwa kwetu alikua kama mamawetu aukiwa adogosasa aliku a anasimama kama mamawetu na, na, na baba kwa familia yetulionaamua aribu n ata kunamb h yam ua shida ya watu an Kisah Canggu Podcast.