Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva Ram 1500, hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA USLC. uchumi na biashara podcast. Na katika makala, uchumi na biashara changamoto, wanazopitia wana boda boda. kufuatia agizo la rais huru kenyatta kwa saka wale wanabodaboda ambao hawazingatii sheria za trafiki na vilevile vile ambao hawazingatii nidhamu katika sekta hiyo muhimu msikilizaji ni vyema vilevile ni kupe data kuhusiana na sekta hii katika taifa letu la kenya kuna zaidi ya wanabodaboda milioni 24 ambao wanachangia uchumi kwa kutozwa zaidi ya shilingi bilioni it ambazo ni zaidi ya shilingi ambazo zinatumwa kuingia katika serikali za kaunti hapa tranzoa ambapo nakutana na wanabodaboda kuna zaidi ya wanabodaboda l 7 ambao wanachangia vilevile vile zaidi ya shilingi milioni 2 wanatozwa na serikali ya kaunti hii nimekutana na mmoja wa wanabodaboda ambaye nitakuwa nasema na yeye na mwengine je tuambie unaitwa nani na kazihii umeanza lini lininaiadc kazi ya bodaboda ni kazi ambayo sisi kama watu ambao tukufanikiwa kupata ajira kulingana na kisomo chetu mahali ambapo tulifikisha hii ndio kazi ambayo tunaweza sema inatusaidia maana inalea familia zetu kukuza uchumi wa, wa maeneo yetu yale ya mashambani na hata haswa mji wetu pia wa hapa town na tranzoe kwa jumla huo msako unachukuliaje eh, mimi nikiwa kama mwathiriwa hapa tano kwa kizungu tunasema victim sisi tumeathirika pakubwa sababu eh, kazi zetu hasa sisi wanajuakali wana bodaboda zimeathirika pakubwa sana wauza mafuta kazi yao imerudi chini pia mafundi wameathirika pia watu was wanapata hasara kwa sababu bodaboda waonekani bodaboda zimeshikwa zote ziko wa hivyo pia nao wameathirika sisi wanabodaboda pia kipato cha kuenda nacho nyumbani kimeshuka unapata unaenda kwa nyumba unakuwa na nanaita afat wanjala kuathirika kwangu ni wateja wako kazi imesimama pia watu nyumbani kitu maisha yamekuwa magumu hauna chakula cha kupeleka nyumbani madeni pikipiki piki ndio hiyo inataka unafaa ulipe deni so kwa upande wanabodaboda ambao wna mikobo ni shida kwa sababu sasa tayari nitakana walipe na tayari hawana pesa na hawana kazi kwa hivyo ni shida kwao ina kuna zaidi ya vijana kadhaa karibu kumi na tano hivi wale nimeconfirm ya kwamba pikipiki piki zinataka kuvrutwa na hii inasababishwa na, na huu muda ambao serikali ilitoa agizo la kuleta sheria kali ambazo zilikuwa zinadhibiti mambo ambayo amekuwa akitendeka kwa idara ya bodaboda wale bodabodawale polisi wanapoendesha msako huu pia wanazingatia nidhamu ama kuna vile kunakwenda kutokana na hilo agizo peke yake ukikutana na askari yoyote njiani hata unaweza kuwa umebeba mgonjwa wanakufanya ugeuze barabara ama hata wanaweza kukuangusha kwa sababu wanakulazimisha wakushike tu ili uwape hatakamashilingi i2 wakule hilo agizo la, la rais limetusababishia hasara kubwa kazi hazifanyiki zile ndoa zenu eh. zinaanza kuyumbaaao semakamba ndoa yingi zimeyumbasabau mtunaenda kwa nyumba hauna chochote umefanya kazi uko na shilingi 2taaaa namemfukuza hata ya kulipa pikipiki piki hauna kwa wale ambao wanalipa hauna pesa ya kunua chakula uende nacho kwa nyumba kwa kweli stress ya maisha itakuwa kwa sababu kulipa kodi na nyumba wengine tuka na wanafunzi amefanya klasieti kwa hivyo itakuwa hata ngumu kupeleka wanafunzi kwa kwashuna fo itabidi akae okay, nyumbani hii pikipiki piki pia inataka service. inataka mafuta stumekuwa so, kwa hali ngumu sana umewataja wale maafisa wa polisi nimewaona wengi wakiendesha pikipiki kwa kazi mno juzi kuna vijana wamegongana sababu ya mbio wakiwa wanafukuzwa eh, wako hospitali hiyo naweza inaweza hao nilienda nikawaona wako hospitali na pia kando na hiyo hao ma, maafisa hawajali waone ya kwamba hii pikipiki hata imebeba mama na ule kijana anaogopa yakamba watamshika na wakimshika kweli watamuweka ndani na faini ile atatozwa ni kubwa sana So, wakati hu anajaribu kutoroka anaanguka anaangusha mama a wenyewe anaangusha mzeea wenyewe so tumekuwa na hizo changamoto unazitaja ajali na unajua ukipata ajali lazima utatibiwa wenzeni wanaweza kulipia ile danhakuna pesa hawalipi kwa sasahasa msimu huu mgumu ambao nchi imekuwa na madeni mengi ushuru kwa bidhaa ukapanda maisha yakawa magumu naweza sema kwamba vijana wengi haswa kwa sahizi hawana nhif na wale ambao wakonayo hawailipi kwa sababu ni saangapi utatoa shilingi 50 upeane na ilihali hata pesa ya renti ya nyumba yako bali unakaa hujalipa una deni labda miezi miwili chakula hauna kwa nyumba so inakuwa vigumu kila siku kuna kodi ambayo mnalipa kwa sababu hii inaweza sema kwamba ni ile hali ambayo tumekuwa naye ngumu tu ya kiuchumi kama hatuwezi fanya kazi kama e, hamuwezi simama town hapa hivi labda mfanye kazi serikali ya kaunti imepoteza mapato wale wenzako ambao hawajarejea kazini wako wapa wengi wame, wameenda tu kwa vibarua vibarua wengine wameweka pikipiki kwa nyumba e, wengine hata mtu anaogopa kuja town maana atashikwa kuna vijana ambaye walikuwa wametoka kwa sehemu za ulevi wengine walikuwa wametoka kwa wizi amekuja kwa bodaboda boda. so wataanza kuathiri watu mapema sana takuwa inabidi wateja turudi nyumbani mapema kwa sababu wasiporudi mapema itakuwa ni shida wamefunga kazi wamesimamisha sababu hakuna haja uende na ushik hauna ile faini ya kutoa unapata hata zipikipiki zetu wengine hata wanataka kuuza lakini sa naye pia ilifungwa so hapo hali inakuwa ngumu kwa sababu rais alifunga serikali ilifunga hakuna vile eh, inanunuliwa e, kwa kweli hata tukiamua kukatakata bodabodas pia ni ngumu kuuza hakuna mali tutauza kwa sababu srap haziwezichukuliwa kwa hivyo mambo itakuwa ngumu sana na maisha yetu imekuwa ngumu zaidi kama wakenya wa hata wa wasa nao tunaumia nisingekamilisha makala haya bila kuuliza abiria jinsi walivyo athirika sikupata usafiri nilishinda nikikuja hakuna taoni akuna kuchukuabadabadahata kuenasababu ukichukua mtashikwa sasa ilibidi watu niuka nyumba nikutumia magari na magari yenyewe tena bei nayo iko juu sasa tutafanya a kwamfano wakulimas smat salama aapikipiki afcafcao wengine hivi akmabodaboda aua shida sati kila mutu basi haya yamekuwa ni makala uchumi na biashara tukiangazia changamoto wanazopitia wanabodaboda ambao wanasema kwamba kitega uchumi chao kimetiwa doa mie ni mati ndiema ni kiwagatuzila tranzoia imekuwa uchumi na biasharassuchseruhilo siente la experienci athepodere La emoción de la libertad. Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva Ram 1500 hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA US LLC.