sasa tusonge mbele tu unieleze sasa baada ya kurudi kutoka india umekuja amjafanyiwa hiyo transplant mlianza kutafuta mtu mwingine ama mlifanyajekhatu okay, kutafuta mtu mwingine ial kwa sababu infomon itulipewa huko tukaambiwa sasa kwa sababu hii shida iko kwa familia sana sana tutafute teon mtu ambaye si awafamilia na hapo si jambo rahisi mm-hmm. mtu kujitolea akusaidie mwenye amuhitani kitu itua so so hii mm-hmm. kwa rahisi hata si kama familia tuli tulichukulia usito sana kwa sababu uta utaendea nani akusaidie wa akusaidi tulikaa tu kutafuta dona, dona tena tulikaa tu tukaka 2017 208 209 ikachika tu simu nikiwa tu kwa on, kwa simu nikaona ya donas yarkidnydo nikacere express nikaandika nika nikiomba msaada uh-huh. e, nikiomba msaada kwa iyota ambaye atanisaidia viko nikasema my blood group hapohapo watu wengi walinipigia simu sana wenye waliona wakanipigia simu e, wengine unaniambia. sasa naongea na mngine nka katitinasmani mngine ananiambia utume hata elfu ishirini kwanza ndio uh-huh. so, watu watu lakini yeah, si, uh-huh. anataka hiyo hata upatie pesa ya sokuna mwingine alipatikana mombasa nikaambia sasa niko naangu huko mombasa nwaanipaawamsikiaauendeleenyeika ya, so, mm-hmm. imea na nikama nacezewa na hawa watu mm-hmm. Oh. chunachua social mdiataehata uh-huh. yeah. wengine, mm-hmm. wana yeah, wengine wanachukulia tu kama ni kitu cu enye si sasa mwenya alinisaidia akanio nkampikia imunskucukua wa maakambia a my, my brada si sinikoredi nimeendaakenyata nime hospital nimepima bloodroup nikuna bloodup o oh. uh -huh. kama yako uh -huh. oh, nikaambia hapi tui yatata so i av my kasin mwenyaku nairobi bls kana sha yuondut akanaambia yes patia ye namba yangu tutaongea kabatisa kazini wangu namba yake nikaambia waongee nae mjio watuchue na wakutani ndio tuwoni hilika wakatigani sasa hiy ilikuwa 99 so il waliongea wa tukaambia mai ulisa swaliyote en an, nanin huku so, kuvikahuku akakutana na yeye hyokiana akakua so mb uawanza tuliambia aulitatslingia wenywakasema akasema hata mini wacha niwaulise swali mungu naye aliniusia vikona silingingap nniwe kuusahata nafaida kidogo ns naenmnu autunagoea ak from wakasiuko mm-hmm. nai, nairobi mm-hmm. the, eio akapika i kasema the boy is so theboy s e, hata amesema anataka akuja aone tpethen icswacha akuche aonentaka uh -huh. akua anione tada en tthsdayta ikiwezekana ninde en mwonekakan akaea ranpotkauca nyumbani kufika nyumbani tukakutana tukaongea akakuwa na hiyo ni ya huruma sana hata nikisimama nitaka kutoa kitu chuu sikuwa natembea vizuri ilikuwa imeniafect mkuu nitoe ananiambia no relax relax wate nikusaidieach nikusaidinmsamaria yani, mwemawa kabisa ya ukweli, Ka ukweli. Yeah. so alikucha tukakaa chakabiangu ilikua every tusdy aia aei wote te adaktar akmaaaaoaaan ana ikiwa sawa tutafanya tranpla hapo hapo tu tukaanza test nayeyessa mm. test mlifanyia hospitali gani tulifanyia mdhospital hiyo testi yote kuna moja tu inatumwa india iyotatiscrossmach tulimaliza test yetu 22 mm-hmm. mwezi wa tatu so tulikuwa tumepukiwa transpla mwezi wanne so korona ikaingia so vile korona ikaingia airport ikafungwa kila kitu ikafungwa ranlaikwanaendelea ena tuka tukaa tuka tukakwansia mwesi waine a aa mwesi wa nane i kama efunguliwa naakka 0 tukarudhosital ia tukaansasa kuendeledmy tukavukwa wa mm-hmm. wasaa yangu mm-hmm. was blipukiwa7 so, nabda na, na yangu ninovemb mara mm-hmm. yeah. mm-hmm. yeah. ya kwanza wakati ikua unataka kufanya hiyoa uliamua kwenda india kwanini wakati hu kamua kwamba unafanyia umenchiniwakati okay, nilikua nikiendaindiatwakameanza uh-huh. kufanya kufanya transplant nilienda india 2017 na mdhill hospital walianza kufanya transplant yao 218 so kufika from india md hospital wameanza kufanya transplant mm-hmm. so during my, my preparation kuna my friends wame, wamefanya huko pia tunakutana wote sasa maana ndio nikafanya medhill mm-hmm. but nikienda india m yaokw wamefanya kenyata walikuwa wanafanya so in fact, in fact my myaro nilikuwa niliraa kenyatta b kenyatta watu walikuwa wengi tu, laini ilikuwa kubwa sana yeah. um, uh-huh. na, na mii mwili yangu ilikuwa inaendelea ku <laughs> wakati huu yeah. hali yako ilikuwa jtueleze u beoea mi sikuwa natembea Ni, kiwa napebwa na mpaka kwa kitanda nawekwa kwa kitanda na, na, namwshwa nikikuja ni hospitali kari mpaka kwa mlango ya hospitali nikisukumwa chu na nasukuma naweka kitanda nikirudi nyumbani hiyo ni tu, uh-huh. tu. sikuwa na kula vizuri sb k hsasa ile baada ya kutoka sasa transplant wamemaliza Umem, kila kitu unatoka hivi fo myseniseme kidogo mya i hos my ohosa anya o yes o yeas somwili ilikuwa imekua wk sana na pia presre yangu ilikuwa chini soys amta resu yangu ama presu yangu ikiwa sawa dona atolewe fiko mm-hmm. bt na o anatolewa viko ndio sasa h anaingia t smak taso so hata hapo, hapo niliposikia tu hivo nikaambie nika mungu sasaaia aktai alikuwa na hofuyakamba uenda mambo ikakosa kwenda venye inafaa kabisa mm -hmm. so nmaiinonmaer auwafanyi hivyo but walijaribu wali wezavyo mm -hmm. eh, but aita ngot ilisisasa vil ulitok j so, so eh. vili nilitoka kitu ya kwanza nikauliza nikauliza nika viko sangu sasa inafanya nkaambia okay. yes you kan s saa ilikuwa nimewekewa nini, nimewekewa hiyo ya urini okay. yeah. so nikaonyeshwa nika nikaambia siwone so, urin sasa inatoka okay. yeah. in sasa you are now naok okay ya aifil nilifurahi sana so ngawa kuna hiyo uchungu ya after afte sajary hata sio niliona hiyo kama ni maina so watnini furaha yangu likuwa tu fiko yangu sasa ianze ya kufanya kazi kama watu wengine uh -huh. way kwa sabu so, hata kuenda hacanduko imekuwa sijairi ona for mo han fi years hata tukienda hospitali anataka bl ya urin sikuwa nayoivnao kabisa ivenao hivna op sikuwa nay afte on wk nikatolewa hiyokateta ya urin na nikaambiwa sasa enda ilt si kubliv sikuamini siku ni mimi ndio sasa na viko zangu zimefanya ndaesaenda achandoka kama watu wengine sasa familia yako chukuliaje mume wako wanakupata huko salama sasa baada ya the ongstuge hata kama kuna mtu alikuwa na furaha zaidi ni mume wangu na hata ninashukuru kwa sababu alisimama na mimi hiyo miaka ni mingi na aku alisimama na mimi File tu alisikia hata alikuwa hapo alikuwa hapo atnikitokatiata alifurai alifu, alifu, alifu sana sasa umeniambia kwamba uko na miaka thelathii uh, na mbili inamaanisha kwamba 1 ulikuwa umemaliza shule nilikuwa hey, nimemaliza shule mpaka mm. nilikuwa na mtoto sasa hii ugonjwa wako iliathiri vipi familia yako wewe kama mama wa mtoto mdogo ili hey, iliathiri sana sshli watoto wangu autu kukaa nahaa in fact the love of the mother to the, chil to the children mm -hmm. si sana junly mm -hmm. mi safari yangu tuliko hospitali hosthospitali kukanawa tukukanawa atsawatoto wanu awaa kwaonmzetukukanawasakona watoto wawilizipat wawanz nwiwactun aukuka nyalitea akakaa naye kabisa hata endio anachoa hata madhaindoni mam magonjwa huwa ina athiri familia mm-hmm. unaona mme wako aliathirika kwa njia yyote wakati anaona mke wake ni mgonjwa soloial ya kabisa kabisa htaa hatami mwenyewe hata io nilikuwa hata na nguvu kumliko s so, alianza ali, hata alikuwa am, but mimi mi nikaambia mimi nitapona uh-huh. nitapona kabisa Usi, usiwe, na, usiwe na shaka but nilikuwa naona kabisa amekua na wasiwasi nikashikilia yo imani tukaenda mpaka mahali akak aka akanisaidia tukakuwa na hiyo imani na yeyealisumbuka sana mpa wakiainashkuru a maalialikua anafanya ai alewa t yake ya ulikuajiriwa mse yangu n no, wewe mwenyewe ulikuwa nakatu nyumani aandikwa uh, tu nyumbani sasa kuna watu wengi ambao wako na matatizo ya figo sijui unaweza wapa ushauri gani ok wenye wako na shida ya figo uh-huh. mtu akiingia dias asione apo ni, ni mwisho ya maisha na wafanye a ia ni kupustu uh-huh. especiali kama mtu amefika ckd ii ningumu sananingumu sana, sana. atakua tu anashinda a mwili ake inaanza ua aishaaoita k yma vile walisaidia di- di- dialysis wasaidia pia wenye wamefanya transplan kwa sababu ya hii dawa kuna wenye wanaokopa kufanya taspla kwa sababu ya dawa kwa sababu hiyo dawa ya titectio si, si, si, si rahisi ni, ni kali uh-huh. na hiyo dawa tuwachi so longs tunaishi tunamesa hiyo dawa so tunaomba tena i serikali uiingilie kati hiyo mambo ya dawa afte transplnt hiyo dawa mnanno pesa ngapi okay, not les than 0 to 40 ous0 uh -huh. na hiyo sio ati unaambiwa umeze mwezi mmoja ni hiyo tu kama unaishi for 50 yes utameza fo that 50 years pora unaishi unamesa hiyo dawa a kabisa labda ushauri wako kwa wakenya wa kawaida kuhusu mambo ya kujiekaa salama kujilinda dhidi ya shida zozote ama matatizo yote yafikok okay, kwa wakenya wote na kuwa speali maisha ya siku hizi magonjwa yame yamekuwa mengi ili uende i lazima ungochee ukonjeke ndio uende hospitali kama shida yafiko viko kunduliwa mapema kitambo wakunduliwe kuwa uko na shida ya fiko itakuwa imeenda ime, ime, ime sti ingine pia pia htuna kana natumakunjwa na mengine kitambo sasa ionekane kuwa mtu anaukua ukunjwa fulani mm-hmm. itakuwa imefika kiwango ambacho ata kutipiwa ni ngumo so ili kuenda e uchue mwili yako inaendeleace ndio hata kama unaukua na ukunjo yote akupate kama inaweza tipiwa mapema ndioya mm-hmm. yeah. sawasawa mm. asante kwa kuzungumza namimi nikitamatisha kisa changu podcast mimi nifaith kutere kisa changu podcast