Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. kwa na majina naitwa injinia eveyn morenga na nafanya kazi na abc Homes kama hiyo ni kampuni amandio ni kampuni ambayo iko tunajenga manyumba na kuuza manyumba mbona biashara hii kwa sababu real is the way to go, na there is ikikuja kwa mambo na manyumba ndio unaposema kwamba real estate ndio mwelekeo ambao nafa unamaanisha nini kwa sababu kuna wale ambao wanasema afadhali anunue plot ama anunue shamba na kujijengea yeye mwenyewe uh... Uh, ni kweli nakubaliana na wewe lakini um, ile maisha ambayo tunaishi sa hii watu wengi hawana time ya kwenda pale kwa sit wakakaa pale na mafundi na construction, construction, it's not an easy task ni, ni kitu inachukua muda na ina mambo mengi kwa hivyo watu wengi wanafurahia sana kama wanaweza kupatana na nao ambaye anaweza kuwajengea nyumba kutoka sratc mpaka mwisho akikuja anapata nyumba yake iko tayari ni kuingia tu na biashara hii pengine mlianza lini tulianza kutoka 2015 uh, 015 tumeweza kujenga m mombasa na nairobi na hizi nyumba zote je ni za mwonekano wa pamoja ama pengine ziko katika mwonekano tofauti nikisema hivyo ni kumaanisha pengine kuna One bedrooms, bedrooms, bed na pengine zipo pia nyumba za gorofa ndio zipo tuko na nyumba tofauti tofauti tuko na tuko tuko na na bedroom tukona two bedroom, three bedroom mpaka six bedroom. Uh, tunazo mbili tuna ambayo tunaita Mind Sonnets. Mind Sonnets ni ambayo m za kulala ziko juu na zile rm zingine kama vile room na kitchen na ziko kule chini alafu pia tuna bangalo ambaye ni nyumba ya chini yenye inamaanisha nyumba zote ziko chini Minin, bedroom zote uh, room na zote ziko chini ndio na hizi nyumba mbona mkaamua kuzijenga mombasa na nairobi eh, proje yetu tulianza mombasa na vile a iliendelea tukaenda nairobi lakini haimaanishi tumejifunga kwa nairob ai amaanishaaabaombeaa ksuenine hi biashara mlianza na kimakipi cha fedha kwasabau naelewa wamba lazimamelik mshajipanga sana nahitaji fedha kuifanikisha Uh, sio hivyo tulianza polepole pole. tulianza na nyumba mbili mtwapa uh, estate moja inaitwa mtwapa cr tukajenga um, alafu polepole na nyumba zetu by then zilikuwa very vira yenye tulijenga ilikuwa ni ya900 k And, uh, at some point tulipatiana ofa ya 8000 kwa atubed na kwa kweli watu wengi sana walichukua zile nyumba for example hiyo mtom, mtopa creek tulijenga 400 inadon in o um, ya ndiona biashara hii inalipa kwa sababu tujue tu utueleze pengine ardhi unapoinunua je utahakikisha kwamba unapata pato la kujiendeleza kibiashara namna gani kwa sababu naelewa pia sasa hivi garama ya ardhi iko juu sana je biashara hii inalipa ndio inalipa vizuri sababu sisi tukishachukua kama ni plot tuna subdivide uh, into several units kwa hivyo utapata labda kwa plot moja tuko na kama units ambazo ni affordable kwa kila mtu na reason tukakuja na hii strategy ni sababu kule chini tuligudua kuna watu wengi sana wanataka manyumba lakini most developers wameconcentrate na homes wamesahau ambaye watu wa chini pia wanahitaji manyumba kwa hivyo kama unaweza jenga nyumba ya ghorofa ambayo tunaita and sell it at t million Uh, watu wengi wako wili kununua ile nyumba because ndio ndiuweze kununua nyumba nzuri ya ghorofa lazima ukuena kama 5milion 0million kwenda juu lakini nyumba zetu ni eab ndio ye yeah, hizi nyumba ambazo imetuelezea mara ya kwanza kuna bed one bedroom two bedroom na hizo hizomh pengine utupatie tu kiwango cha kila nyumba na pia mteja ambaye analenga kununua nyumba hizo anaweza kulipa kima cha shii ngapi mm. okay. kama be tuko nazo kilifi na tunauza kwa bei rahisi sana a 3500 onl na sisi tuko na paymentpla ambazo ziko ver flexible yupa 50i na hiyo nyingine unalipa polepole kwao ohat is2 mont na hizo nyingineosisi so tuko na nyumba za kutokea 5000 500, napt3m kwa hivyo inana ile si yenye unataka nyumba yetu ya 5000 500, tumeijenga ikiwa ni tm ambayo iko na kila kitu iko na chondani iko na na bedroom zote hat50 uh, sqms ama 3.5 by 20 square fit ndio uh, then tuna zile tuo bedroom zenye ziko veri popular especially i bamburi and mombasa ambazo zinaenda nao o million eh? and uh, dosi its 500 00 that ishalf prize andbalanc um, you can pay in adurtion of one year mbaynawezaliawatuwakiskia in eh, kuna nyumba ya0 sure wa yetu hakuna mahali ambapo utanda upate nyumba ya0wanasema n biashara goshindio ah, eh, lakini biashara yetu tungeomba kwa kwai mwone nyumba zetu eh, mwangalie alau tuwaenge yani, mtuweza kuona nyumba yake biashara hii nalipa vipi inalipa inalipa vizuri hacaniseme inalipa vizuri inalipa vizuri ukiekama umeweza kutengeneza nyumba kumi eh, inamaanisha uko na0 ndio hiyo ni mwezi mwaka ama well, inalingana kama saizi biashara ni ngumu kidogo lakini kama sisi yatukosi inamo ats kuuza kama units unule yeah. ambaye okay. atajiuliza jeni utaratibu uh, gani hutumika katika kufanya biashara hiiyenye sisi tunafanya tuna, tuna we'll tukishanunua ile plots, uh, tuna eh? na kitu ya kwanza yenye tunaangalia ni, t- ni ambaye inati umeuzia mteja ile nyumba ni lazima umpatieumpatambay so sure uh, knana ina alafu tuna tunapiga la tukishaa la zile manyumba ndio sasa tunaanza kusababu nyumba zetu zote ninamaanisha ni lazima uo umelipia ndio tuweze ukujengea tunajenga nyumba zetu kama ni sababu kila mtu akona e yake siuka kiswahilinahitaultn taamnuma ta amau ktbbado itakua n ileilthkuana yakma tukakupatia ayetu sali lengine tu utuelezet te ni mnashirikiana vipi na serikali katika kufanikisha ajenda ya nyumba za bei nafuu kwa sababu nimeelewa kama bedsita itapatikana kwa shilingi lakitatu na nusu ni kumaanisha kwamba tayari mkokwa huo mwelekeo mnashirikiana vipi na serikali kwa hivyo kabla tujaanza kujenga ni lazima mwanzo tupate aprva kutoka kwa serikali plani zetu zote tunazipeleka kule kwa kaunti wanaweza kuziangalia wana wanaangalia kama plans iko up to the standard yenye iko quied then ndio wanaweza kutupatia aprva na pia serikali wanakuja mpaka pale kwa ground wanaangalia projekti yetu kama yni inafaa kuwa kwaomunit ndio ni kumaanisha kwamba mnafuata vigezo vyote vinavyohitajika ndio ndio tunafuata All protocols zote tunafuatilia zipo changamoto hakuna biashara ambao haina changamoto ni changamoto gani ambazo kila siku mnakumbana nazo mnapoendeleza biashara hii uh, wakati mwingine in terms of delivery, uh, ambapo labda uh, ml enye umepatiana kwa lient mb lakini by unapata una ujaweza kudlivmb mafundi pia uh, awajamaliza ile kazi um, materis pia zimepanda zimekuwa juu kama saisi simiti tunanunua to buy a0650 kwa hivyo unapata labda ule mteja ulikuwa umelipisha 500 kujenga ile nyumba yake lakini bei imekuwa juu kidogo kwa hivyo lazima tena turudi kwa kikao tujue tutajipanga kivipi so in terms of timelines wakati mwingine inaweza tuchelewesha kama tuseme hatujapata good time ama stima labda umeenda kenya powe na labda kuna wateja wengi sana wenye wanataka bado kuwekewa stima kwa hivyo lazima, lazima ufuatilie ile timeline ambayo umepatiwa kule na serikali uh, covid ni moja yenye imeto sana kwa hsyetu ya kujenga ya real e, kama watu wengi wenye tulikuwa tukiwajengia manyumba aliao wengine pia biashara zao zikaenda chini kwahiyo inamaanisha wale watu hawana uwezo tena wakulipia zile manyumba kama venye walikuwa wanalipia kitambo um, alafu kuna changamoto zingine kama, kama vile tusemee Um, intem in, in of mli zile ambazo tumepatiwa labda kule kwa kaunti na aprova kama aprva labda wt to get it within th weks inaweza kudilakakuja na, na kama th months kwa hivyo inamaanisha ni mpaka upate aprva ndiweze kuendelea kujenga naje kwa mwaka hu mnajenga nyumba kama ngapi uh, hizi nyumba za chini kama bangalo tunajenga kwa mwaka tunajenga karibu50 kama, kama mombasa tumejenga from 2021 tumejenga50 ns na nairobi tumeweza kujenga35 fo tumejenga moha si2016 kwa hiyo inamaanisha kwa mwaka waable tod lik 0ts ndio kuna yule ambaye pengine atasema kwamba anataka kuanza biashara kama hii utamshauri vipi mi nitamshauri ni possible, it's niosiblsab lakini ajue construction inahitaji aoien na maso maso namanyesha finan mkeu sure umenvo inv- ume pia ban umenv mfna kama sisi tuko na zile bank tunafanya kazi nazo kwa karibu tuko na kama leshego tuko na tawasako tuko na equit bank rafiki bank ambapo wana finan wale wateja wetu alafu kama ni ile taito tunapatia ile bank then ule mteja wetu anaweza kuwa analipa pesa polepole pole kwa bank lakini bank washatulipa sisi kwa hivyo ule mteja akimaliza kulipa bank itampatia ile taito pengine tukiangalia kama kadri miaka kumi ijayo tutarajie kampuni yenu itakuwa imefikia kiwango kipi cha kibiashara uh, tunaamini ya kwamba tume, tutakuwa tumeenda kenya mzima na tumevuka mpaka tumeenda afriao uh, sure like tayari tushaingia kwa kaunti ine nao f- omagus tutakuwa na projekt ya kisumu na nakuru na kama vile nilikwambia pia dhika tushaanza na tuko pale kwaraunna mataifa ya afrika ambayo pengine mnalenga ni gani na gani tunajenga okay, tunalenga tuna su udan eh, tushaanza kufanya lo rwanda tanzania na malawi mbona mataifa hayo maine kwanza eh, sababu tulikuwa sort of na nawao na souhn sudan ni ambayo tusha jaribu nayo lakini hatukufaa moyo na kuna pia wakenya wengi sana wenye wako kule souhn sudan wenye tayari ni wateja wetu hapa kwa hivyo tumepata wamet hipeyetu inaweza kufanya kazi huko shukran hayo ndio ambayo tumekuandalia katika uchumi na biashara a kutoka kwangu mimi Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time.