Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. sa podcast shukran kwa kuungana nasi tena kwenye kisa changu podcast leo nazungumza na ruth keno ambaye alimpoteza mwanawe akiwa shuleni kwa njia ya tatanishi na tangu mwaka jana mwezi oktoba wakati ambapo alimpoteza mwanawe amekuwa akitafuta haki lakini mpaka sasa bado ajapata haki akiwa na maswali mengi tu hasa, kwa sababu kidogo akuelezwa ni nini hasa kilichosababisha kifo cha mwanawejni mimi nilipoteza mtoto kama ameenda shuleni nilipeleka akajiunga na kitatu cha kwanza mtoto wangu alikuwa na avya mzuri ajawailalamika hata alikuwa mgonjwa hata kwa siku moja mtoto yangu alipoenda shule akaenda akasoma alafu wakakuja hafte wiki moja nyumbani wakati mtoto amekuwa nyumbani kwa hiyo wiki moja alikuwa tu mzima hata popote ajahata shuleni kwa hiyo wakarudi nyumbani nyumbani kama wamefunga shule akakaa kwa hiyo siku ho umi mtoto amekuwa mzuri okay. nimepanda <laughs> tunafanya na hiyo kazi kupalilia tukamaliza kupalilia maarakwe tukaenda tukapalilia viazi mtoto yangu akashinda tu na afya msuri akakaa akiwa na afya msuri ilivofika chumapili akawa ameenda aka kanisani kwenda kanisani walikuwa anaenda kupatiswa akaenda akapatiswa na pasta chumapili chumatatu akaja akajitayarisha chuma nne nikamsindikisha akienda shuleni niliposindikisha mtoto yangu nilikuja nikamfanyia shoping nikaenda nikampandisha gari mwanangu akaniaga akiniambia mamangu tunaenda tutaenda kufunga shule nitarudi nyumbani na hivyo ndio mtoto wangu alienda shule na mi nijo nikarudi tena nyumbani wakati nilirudi nyumbani nimeenda nimekaa nimekaa mtoto wangu amemenda kumaliza wiki moja na mnusu likuwa wakati ya chumapili mina nimeenda kanisani tukashiriki na washiriki nao wa kwa kanisa langu ibada vizuri nikaja nimekuja nika nime nyumbani nyumbani nyumbani wakati nilifika nyumbani, kijana wangu mkubwa akanipigia simu hapi, simu akaniambia akaniambia uko wapi nikamwambia nikamwambia niko mbona ulisima mtoto mtoto si unajua leo kulikuwa nimeenda kanisani sasa mtoto, niambia, umesikia nini muambia, hakuna kaenda tukashirika umesikia nini sasa akaniambia kuna kijana ake rafiki nyumbani Ati amenipigia simu amenifahamisha ameifaamishaalaoret kawaianguande nyumbani, ni nyumbani nifanye nini akaniambia tuamke uende nyumbani wakati kweli nikasema wakatikasa kakiukaakkauke nguo wapi nyumbani wakati nilifika ndani ya ya nyumba kitu ingine, ambia, pigia simu, dada nedap maaktilifika habari nyumbasaabariyote ya nyumbani kanambiasiaskia nii nikamwambia na kijana me enye walishasema huko nyumbani maneno vijana wenye walikua huko nyumbani wameshaweka tayari aaka s nkamwambia hakunam akaniambia ma fumilia na ufunge ro wamesema chero ameenda nilishikwa na mshtuko wapo nilianza tu kupika nduru nikijiuliza mtoto yangu mwenye nimempeleka shule na alienda akiwa salama nini imeenda kuwa hii mtoto yangu nikaendelea kupiga sasa venye nilipiga nduru si majirani wakao wamesikia wakakuja majirani kufika hata nao walikuja wakashikia kwa mshanga wote tulirudi tukaanza kupiga nduru hata hakuna munyalii aliokoa mwingine mama mwingine tu jirani akaja huyo akakuja sasa akafunga ro huyondi alikuja akanishika akanibeba akiniambia mamarono tufumilie ndio tusikie ninini na ye akaniuliza ni nini imeenda kuua chero chero alikuwa hapa juzi nini imeenda kuua chero hacha turudi nyuma kidogo labda tu tueleze majina yote ya mtoto wako alikuwa mtoto wako wa ngapi na alikuwa na miaka ngapi mtoto yangu alikuwa ni mtoto yangu alikuwa lastiko alikuwa na miaka kumi na ine na alikuwa anasoma teialikua kitatu cha kwanza huyo h aliingia hata alikuja tu after once na akakuja ten days alifunga na akarudi mm-hmm. na akuruti tena mm-hmm. yeah. na sasa hii jumbe ya kwamba ameaga dunia ilimfikia nyanya yake mwanzo Kwanini? kwa nini kwa maana wakati mama angu alikuja kwangu wakaniambia nimekaa peke yangu mwanangu nipee mtoto niende nikakae nayesaakapea mamaangu mtotoangu akaanakaa nayap e sasa hata mtoto kufanyaalifanyia na akawa yd alikanakaa na nyanyake sasa huyu mtoto aliaga dunia akiwa shuleni yeah. yes. sasa yeah. baada ya nyinyi kuambiwa mmejulisha kwamba mtoto ameaga dunia mkaenda mm-hmm. yes. shule. shule ma mimi wakati niliambiwa mtotoangu ameaga nikaambiwa ni sasa wakati bado ninatafuta mbadu nnatafutag nu konashugulika ni hospitali nikamwambia na umeshuhudia kabisa mtoto mtoto huyo akaniambia akaniambia nimekuja kuona ni nini ndugu yangu yangu hata simu nikiwa kimbia, nikipigia mama nyumbani tukuje hospitali tuweze kwenda sababu ntteananaanisan mtot amf nmkimbanikipigia mnuambaktalakharakati yakukuja kufikakwake mbali wakati tu amefika tu kwa barabara hivi lami akichukua njia ya kukuja endore sasa ndio akuja achukue mama hati akaambiwa hiyo maneno aijawesekana tena kuja tukutano wapi mochere sasa ndugu yangu akaniambia nimeenda nimehakikisha mtoto ni huyo na mtoto ameenda dadangu kwa njia enyawatujui atukuambiwa na nikashangaa kabisa kwa sababu ikiwa mtoto atafanya exam nitatumanishiwa exam yake yake ake hiyo ikiwa ni nisnitapata ipoti kwanini ya ugonjwa sikuambiwa mpaka ikafika nilite mtoto kama amekuwa maiti na hata wajanita shule hata mtoto shule si so unaweza kuwa na roho ile utasema tu ta waanite yake ama angamu, angamu release, kama anaweza tembea agamama bao anaezatembea nkua nmshuguliki hataafka mkonyang mm wakati wake okay, shule haikwaita mm. lakini mlienda ukaenda ulienda mochari ukaenda mm-hmm. mm-hmm. ukapata mtoto, ni mtoto, mtoto. wakati uliona mwili wake ulikuwa katika hali gani mtoto tu alikuwa amelala amefunga tu macha yake vizuri na amelala tu na mtoto alikuwa amekuwa tu it mwenye ukimwangalia unashangaa ni damu iliisha ama ni nini okay. eh, sasa hata tukabaki tu tunajiuliza Si watu tu aki. Ukuje, tu hata hata hata ukuje uende uende at least mwenyewe akifa kwa mkono utajua niliitwa na nimeenda nimefanya lakini sasa umekuja kutwa mtoto hmm. ameenda na hakuna chochote yenye wamemfanyia huyo mtoto kulingana na ripoti ambazo labda ulipata baadaye kutoka kwa shule hmm. walikueleza kwamba mtoto alikuwa na matatizo gani wenyewe walikuja wakasema mtoto alianza akacomplain anaumwa na umu, ana kichwa haya alianzakanaahbadae mtoto kucomplain kichwa akapewa panadol anaikaendelea tu akaendelea akilalamika kichwa akilalamika kichwa hio mpaka ikafika wakati mtoto alienda kumanisha kunahata men almshuuliia hy mtotoinamanishaamaolgoaad mtoto aa mtoto aliaga ali ve ali mm-hmm. tu kufanya ka aka amesemamtoto aligonjeka kwa wikimoja na nsuan tuyo shlhyo kit kaenda kamshika naakaa mgonwaakaasmatao alipitia machungu enye ata hospitali na angasaidiwa mm-hmm. so kulingana na yule mwanapatholojia ali, aliaga kutokana na shida gani walisema mtoto aliaga kulingana na mgtis mm-hmm. na venye aliaga kulingana na mngitis walikaa naye sana ndo ikafika sasa mtoto amegonjeka mpaka hata misisi ilikuwa imekatika kichwa ilikuwa imekuwa na usaa nahuyu mtoto akuna siku ambaye ameekwa na shida kama hyo ya. mtoto yangu ajawakuonjeka mtoto angakua nyumaukoa nllne mtu unaezasikia loata mshatuoon awauoe angepelekastaaeaagsadhataaktaialisema mtoto angapelekwamapema angasadikasababungaitsio kitu takuja na mtu karaka sasa mtoto mm-hmm. ni venyetuaiii mpaka tu mtoto, mm-hmm. mtoto kwa mm-hmm. e. mm-hmm. akaaka mm-hmm. kwa mm-hmm. e. mm-hmm. kwado baada ya kufanya ile upasuaji ikajulikana ya kwamba mtoto aliaga kutokana na ile mngt mm-hmm. usimamizi wa shule labda ulikubali ukasema ya kwamba yenyewe mtoto aliumia kwa muda fulani walikuja wa, wali wakasema wenyewe akaongea akasema kweli mimi nisimame nikiomba msaamaa huyu mtoto akuna mwenye anifahamisha mtoto ni nimugo, ni mgonjwa agawa anasema sasa mali imefikia na nana sababu nasa nasaaum akasema hata kifo ya huyu mtoto nimeambiwa nikiwa ninatoka nikaambiwa kuna mtoto ameaga kwa dowalikubali mm. mm. kwamba mtoto aliaga akiwa akiwado e, walikubali wakati walikuja nyumbani wakasema mtoto aliaga kwa kwadou lakini awali kulikuwa na ile ya kwamba walikuwa wanamwambia aende walimwambia mjomba aende hospitalini yeah. walikuwa wanajua kwamba mtoto tayari ameaga lakini walikuwa walikua tunamwambia aendeh walimchukua mtoto kama ameaga kutoka kwa kitanda na hata wakiambia my bradha aende tumpelekuja tukutane hospitali walikuwa wanajua analete mawiti sio mtu alikuwa ai tena yeah. e, sio mtu alikuwa ai walimpeleka hta alikuwa anampikie simu sababu anajua tumpikie tu simu akuja aconfirm on kwakwame ameenda si ati walimpigia simu akuje kwakiwa analeta mtu mwenye bado eh sababu hiyo kumdanganya mwendo wa saa an na kumwambia ati wakati hata walifika wenyewe nyumbani mwalimu mwenye aliongea mwenye alisema nilikuwa dut akasema wakati wanafunzi wariralisi maneno tension ikakuwa kubwa kwa shule ndio wanafunzi wakaanza kutaka kufanya strike ati tukaansa tuka sasa kukuwa konfus sababu wanafunzi tayari wamerealiz wanafunzi ameaga kwa kwa do sasa mm-hmm. atindo wakafanya juu chini kutoa hiyo mwili sasa hiyo mwili yenye unaitia ndugu yangu nduguyangu atiakujabbakuja mtoto mm-hmm. amesimia huku tayari unakuja kuniambia nyumbani watoto tension ilikuwa imeenda juu sababu wanafunzi walikuwa wamejua sababuwanafunzi kwa ameha si mm-hmm. wangapigia tu ndugu yangu amwambie kuja tumba shule mwenyewe aenda mtoto tuaka shlemwenyeaendanachuamtoto akija aliagawapi kwado sasa venye walivika ikakuwa tu ni uongo tu yawenye hata wajui wajui wajuiwakueka mm. uh, maneno wazi wakueka maneno wazi au ah, wako na uongo mkubwa uongo mkubwa hata kufikia sasa mtoto angu aliaga wakakuja nyumbani wakaniharifu mama tumekuja kusema pole alafu nguo ya mtoto tutalete wakati mashishi itakuwa awako mashishi nguo ya mtoto yangu bado wako nayo shuleni mm-hmm. sijaletewa mpaka wa sasa mm-hmm. mm-hmm. na wakati mwalimu mkuu alisimama na akakuomba msamaha akasema kwamba anajua mtoto alikuwa mgonjwa alisema kwamba usimamizi wa shule utachukua ile utagharamia lile alisema hivo mm, alisema shule itasimama na itagaramia maneno iyotu walikakuja mochari wkakua wakagaramia na baadaye wakaenda haaukafanya sh akaaata wakata mazishi aaaka saauata alisimama na, yeah. na akauliza wa shule asimam au yeah. kama mzazi mtoto wako ameaga shuleni yeah. na usimamizi wa shule umekosa kuja Mm. ulisiaji nilisikia bibaya sana mpaka bado hata saa zingine ninalala wacha nikuambia hata saa hii hiyo mtoto mtotoangu ijaniondokea kwa akili nikikaa najiulizanga saa zingine yaani mtoto mtotoangu nilimpeleka shule yaani yani mtotaangu a watu walienda kumuonaje sababu ninajiuliza vitu mingi amekufa mm-hmm. kwa shule hakuna mwenye amemshuulikia kama wangakua wana ile kitu nilikuwa ninasikia siwangakuja tulie pamoja hata ndio niju wamekuja mm-hmm. lakini sasa wamekuja na wameenda ni kama tu ni kitu walifurahia wakasema mtutokeamfanyatuam mm-hmm. wanuwakisi uchungu kama wasasi kama kila mtu hata unaweza pata msipa kwa jirani utaenda useme ninaskili hatamaiananwksenda tuiangau mwi wakasema tutakuja, moja, tutakuja mashishi banforest wakatio awakukua venye tumemaliza hiyo maneno wameenda wakinyamaza wakinyamaza hivo saa mi nimejuuliza ukweli au mtotoangu itapatikana wapa mlianza kutafuta haki wakatigani tulianza tuenye mtoto alikua ameenda tkaa tukaandiishaaua tukaadshaukaea tukaandshaaatukaambiahasonmwende mfanye nini mngoja mpaka wakati mtaitwa tumengoja tumengoja juusi baba ya mtoto akaniambia sinifanye niende niulize tu kama bado kuna kuna ile ripoti ya huyu mtoto wangu mm-hmm. yeye aliposhika safari akaenda kufika huka akaenda akaambiwa hati kesi iliisha saa tunashindwa hii kesi nani alimaaliza au ajatuita kama shule tukutane ndio tukae tusikizane tuseme imeisha ama imeisha unaweza maalizaje kesi ya mtoto amtunyeu amekufa ujamshugulikia alafu baadaye unakuja kusema kesi imeisha shulhata kama alieleza kwamba ks meisha wakati babayke alienda akaenda sasa sdsiayo mwenye alikuwa anatuandikia ile statement A, mwenye alikuwa anatuandikia statement tme akituambia hiieme itatumana hata nairobi naea fo tmont sasa sisi tumekuja tumekaa tukijua hafte months watatuita mm-hmm. imepita inaenda mwaka, mwaka sindio, inaenda mm-hmm. sasa, vinyo, alienda, kuhuliza, ndio hii inaenda kuisha hakuna sasa venye walienda kuuliza ndio wakaendat wakatolewa sasa wakaambiwa ile ripoti mm-hmm. imeisha wameandika hiyo statement hiyo maneno iliisha sasa nikashindwa walimalizaje walimalisaje manenoa wa mtotangu bila kunielaami mm-hmm. eh, siata wanganitabaswanambi mm-hmm. mali imefika tumeamua hivi nahii nahi nahisasa mm-hmm. eh, utamalizaje mtoto a mtu ameaga akuna u, ujaita wasasi wenyewe mkuje mkae chini mwonge alau eda usemo kiiishamaaa ama u mtoto alikuwa na wazazi wengine mm-hmm. siwangatuita so, basi watuambia labda mtoto alikuwa na wazazi wenginewazazi awa wameenda wamemaliza kesi na mm-hmm. eh. sasa kesi utakataja mwenyee seme kesi imeisha na si tunaongoja tuliambiwa kesi naenda halafu rudi mm-hmm. si tunaongoja tut mm-hmm. wajatuita mm-hmm. sasa wakati mmejua kwamba shule kama vile mmejua kwamba mtoto akushughulikiwa yeah. yes. yeah. labda mulifikiria kwenda kotini ndio sasa do tukafikiria kukuja kuandika hiyo statement ndio au wakuje kutini tuwatueleze chanzo mm-hmm. ya huyu mtoto mm-hmm. kifo ya uy mtoto ilikuwa ni nini mm-hmm. na iliaanzia wape mm-hmm. e. na sasa mm-hmm. nyinyi hasa mnatoka nini kabisa kutoka kwa usimamizi wa shule tunataka haki ya mtoto yetu mm-hmm. sababu mm-hmm. mtoto kukuva hivyo mm-hmm. bila uambiwe hiyo ni mbaya kabisa eri tu irituwatuambie haki ya mtoto mtotoye mi nataka to haki ya mtoto yangu itindiki waliambia tu kweli iwapo shule itakuja sahizi naisema ya kwamba ilikuwa hivi na hivi na hivi uko tayari ku wasamee ama unaona tu mtamalizia kotini hii sasa ithabiti tu tumalizie na nawa kotini labda unaona ni kwa nini aheri kotini eh, sababu, sababu sasa kama tangu siku hiyo mtoto aliaga wenyewe wa wajafikiria hata kusema ule msimama msazi wa ule mtoto turudi hata kwa mlango yake kama wangakua hata na hiyoroo unaweza kusema kweli kifu huja na, nyingine na nyingine. wangafikiria kusema kwa ule mama msazi ni nikijua nilisika mwanangu na hata Sasa na uniform, okay. na mimi nilisika mwanangu mtoto si ako okay. shule nngtasmtukalta tupleeemagoa nonsassmttotazslaazig s msamenda wam lakini msaamaa inaenda na watu wale unaysa, at least ana hata roho yako au ah, hatu kwinde wamekuja hivi na hivi lakini watu kama wana a wanavaa msaamaa mwenye awajakuja mulie pamoja wamebaki wakiangalia nguo ya wa mtoto kuwa shule hawana shughuli na wewe ni kama, kwa, ni kama wajali ni kama tu wanaona wana, walifanya kitu yenye ilikuwa nom eh na mimi huku dio ninaumia na sababu mtoto ni angu mimi dio nililamtotoashaoauhotasadshuuiieooaana tunatumai kuwa ruth pamoja na familia yake watapata haki nikitamatisha kisa changu mimi ni faith kutere Kisa Changu Podcast. Tax Day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at Robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires gold for one year from first match. Must keep IRA for five years. Robinhood Financial LLC member SIPC.