Pulling up to Mickey D's just for drinks? Oh, yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba da ba ba ba. leo katika siasa podcast nazungumza na gavano a kaunti ya pokot magharibi profesa john lonyanga puo akizungumzia tu kuhusu jinsi ambavyo alikuwa anamjua aliyekuwa rais watatu wa taifa hili mwaikibaki ambaye ameaga dunia na pia tunazungumza tu kuhusu uongozi wake maswala ambayo alikuwa anaangazia na ni yapi ambayo aliafikia wakati wa uongozi wake Sawa. anza kuanza tu kwa kutuambia umechukulia vipi kifo cha mwaikibakikwanza e, nataka nitoe rambirambi zangu mimi wenyewe pamoja na jamii yangu na watu wangu wenye wanafanya kazi na mimi kuleunt na wakenya wote wenye wana uh, mafikira ya injiao kenya kwamba jamii ya rn wetu ilmwaikibaki eh, waweze kupata pole zetu na ni ya kwamba haya yote yamefika sababu sisi wanadamu kuna siku ya kusaliwa na hata kuna siku ya sisi wetu kwenda lakini yeah. nakumbuka ile historia mungu alitupatia kupitia huyo mzee alituongoza uongozi mema uongozi nzuri sana ambayo iliunganisha wakenya na kitu ambayo sitasahau kabisa juu yake ni jinsi ambavyo aliongoza inji wakati daruba da, da, da ama shida napokuja wakati ya kibaki akutingizika mapema aliona shida iche mpaka ipoe ikataa kupoa iendelee mpaka ish ndio kama mimi na wengine hivi tu ndio wenginetukihivi shida hapa mdomo tayari umeongea nililan kutoka kwa huyo mzie kwamba tuchukue vitu eh, dia una maliaenda tupeleke vitu kwa polipoli na kwa utaratibu mm-hmm. tukijali sii wenyewe tukijali wengine okay. eh, utu itangulie na tuchunge ulimilimi ulimi, uh, wetuiaafrikaviongozi kumbe inachoma dunia so lazima tuangalie tuangali iambayo tunaongeaga kabla tujasonga mbele sana kwa mambo ambayo alifanya ama nini labda uhusiano wako na hayati rais mwaiki baki ilikuahusiano wako wakibinafsina mwaikbaki ilikuwaju taka niseme ya kwangu yangu ilikuwa ni karibu sana kwa sababu wakati huo yeye mwenyewe wakati aliingia uongousini ndio wakati ya kwanza ya ya kwanza kwanza madaraka tulipewa mara kabisa ulimwengu kenya wakatiya kwana si wakenyaws ogo kupeamadaraka kubwaubwa tuliaeeaaraaaaaulimwengu yanyaatualiongea a myn teeemoyaaeslurkenyatta my naiaaraauawakaongeaakasemalnyanga uo ttumbaeeatoaono pogo kwa hivyo ika mimi close na huyo president so, wapa, ya sms zote uyamambo tulianza kwa kubadilisha uchumi mpaka ilikuwa mpaiikaamuka kwa sababu ya uongozi wake alinipea alininitumie eh, hekima na akili na wenye kazi na wao pia mwisho akanitransfe kutoka ns ikn mahali ambapo nyuma ya serikalin kibktusukuma tufanye hii government gnmentofice ilikuwa hata ipakwi rangi the whole republic rangi kamuka kila mahali repairs hata OP, of the president pia ikaundwa vizuri the th vil mnaona vil inakaa ni sema ya kwamba alisukuma inji yetu na kweli kutumia opotnit yako cin ambavyo kibake alitumia na hekima yake na pila kuangalia kabla yenu na sura yako orumepewa nafasi yakufanya alituwachiaiea tuo nayoiitusipite ne kama sisi wafukaji alituonyesha vizuri namna ya kubadilikaongomeasuwannapenda mm-hmm. na, na, na nawisi kabadilisha ngombe iwe ngombe ya kisasa o so na nsono asono nauliza hii una, inakula nyasa sawa na ile na masiwa unatoa wapi nyama unatoa wapias kwa hivyo tubadilisha haya This is a story about naweza kumbuka kwamba iwis viongozi wetu kina mimi na wengine tuwe na roho ya kusoma eh, kutoka testimonies live live l kama mzee huyo kibaki uh, umezungumza ukasema ya kwamba alikupa nafasi labda hii nafasi ambaye alikupa ndio ilikuchochea kisiasa ili kusaidia kisiasa kabisa niseme ya kwamba pengine hata aingekuwa mkono na kutambuliwa na huyo mzee nani angenijua uh-huh. sababu sasa aliponiinua mungu alimtumia ndipo nikaweza kujulikana na nikaweka bidii kwa kazi yangu ya unapoweka kwa kazi kazi yako watu wanaona ile tulifanya yanguunpokzi yozunuen aarachaubarabarawati liu tukaeng mashule tukaengata makanisa kila mali ukiaa wakikumbukan ambakalsai wanaumbuka na kusema aliinua kiongozi moa mwenye alikuja kufanya mema katika yetukaaawatwamba so, maombi na mkono ya kiba ikakua chyanukauoamaa tukiangalia uongozi wake kote nchini labda ukilinganisha na uongozi wa marais ale wengine uongozi wake uliafikia nini na ninichum yetu ilikuausema uwe ilikuwa imeanguka chini nisi kwa sababu moya alishindwa la ni kwa sababu ilifika mak- wakati ambapo tulitakana kubadilisha uchumbe ya uchensi ya, ya nji mm-hmm. no ndi akaleta eonoe muzuri sana yenye ilibadilisha hii akaamua kuweka uchensi mm-hmm. na pesa mingi kaia kamaionamba industri- ya ukulima kafuua tn kmokitn b3 ulete pesa karibu na watu wa kulima mm-hmm. especiall w- wana kenya ile kitu ambayo itainua uchumi wetu ni ukulima mm-hmm. tuzijidanganye wengine watasema mambo mingi hapa apapalembitel for free mm-hmm tungenltungntututi amo yungemamo ya msi yetumambo ytu tuinue n tufuuelzzztizuwu tukumbuke mali tulianzia hizo tuzazomo i tuanze nayo ili tuende mbele sikataa hii mambo hii mambo ya kisasa hii zima kutumia hii mambo hii imekuja zaza ndio hii watu wa ict minapenda nmna hiyo mm-hmm. hiyo ni wale wamesoma mm-hmm. na t qa the community wakukwa mashamba mena mm-hmm. taka tuhusie mashamba yote alafu tuende tu, tukule ict no taka tuende obakte rasaewachiwakenyas wakenya wa chini, mm. wa wa wa chini. Mm-hmm. tuangasie kila mkenya ni mwio wa chini hakuna mtu mwenyako juu lakini tuangalie chini tuendeni chini chini ni wapi mchanga yetu ile tulipewa eh tulipewa na mungu ni mchanga tulinde mchanga yetu kama mchanga inapenda ukulima turembeshe kama imechakaa twnde tulite tuwkentukulie tuwkik County, li kaunti litini pesa bilioni mbilimbili ya ukulima kila kaunti alafu munguje vile mtaona vvile maskiniaitagimbiana miguusaawachatuzungumze <laughs> okay, so, kuhusu msimamo wake kisiasal mm-hmm. msimamo wa kibak kamchii kama ungeangalia vizuri kabisa kabisa huyo mtu alikuwa napenda wa kenya wawo pamoja And that is why, wakati asy wakatishida ilipokuja mungu akatumia yeye na wengine kulete serikali in waingie ndani sasa aposition t- wakundana goment wanapewa 0ni weny waiwetampetiis w0 tbenefit lakini sasa we tuseme tuwaeiantitmsoak anaseingetun hizo kama huyo mzee mm-hmm. uh, mm-hmm. yani, ukabila wakati kuku- sondln sitaki kusema ikukua akini n wakena swangalie kwayake maimeemahmpuztt t o nikionge hivyo ata waturkan wanatkasma a knia aali yo uongozi gani mknatakakanataa ku. anyimoymwisho kabisa tunajua kwambamwakibaki alikuwa kiongozi mcheshi labda wakati wa uongozi wake ninini hasa unaweza kumbuka wakati ule akifurahisha wakenya kuna siku moja wisi ilisidi sana kenya hii haikuwa uh, uh, mambo mzuri sana upande uganda sanaupandeakenyauganda Mag- ilikuwa mingi meja mikono ya watu kabla president na kaplaasa kibak nauruka chini mpaka yatolewa alitambuka neno yenye wakora walistuka alisema nyinyi ni kama ya kuku ya kuku ni, so badala ya musie kusema uao watu akasema tu tuwaja ni kunge ao naj neno moja pengine inye ku kuita mwanadamm ii ni nan alwatwtu badal ya kuenda kutafuta fimbo ya kawaida fimbo kwaunyimbnaambawtukmb aya wona wolisen waagi bagod sttuil manakeni wona semani at ati pikar saasi na uwe usiwaje yendi mis <laughs> a saasa ona ƴjo yo nee tane saana saas ti ukipika du yako we kabi sa of kos sema namonaiyo s of o wsma kummnisiirna manayi onajo kitara mu namonayio ata sema Mm -hmm. akamaisa ma, ma, oh. yaoaea yes. so, so. yeah. That <laughs> <laughs> Everybody in your crew identifies as either Big Mac Burger, McNuggets, or McCrispy Sandwich, but you're the filet fish Sandwich all day. That crispy fish, that savory tartar sauce, that melty cheese, that pillowy bun. Yeah, you get it every time. And if you love the filet fish right now you can catch two of the classics you love for just $6. Limited time only. Price and participation may vary. Cannot be combined with any other offer. Single item at regular price. Ba-da-ba-ba-ba.