tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc na sisi tukiwa watu wa kenya na tunajivunia kenya yetu basi tuendelee kama kawaida tuchagua emilio stanlii mwai kibaki alizaliwa tarehe mwezi novemba mwaka katika eneo la othaya akiwa mtoto wa mwisho wa kibaki kidhinji na teresia wa alianza masomo ya msingi katika shule ya gatuyaini kabla ya kumalizia karima kati ya mwaka na 19441946 aliendeleza masomo yake katika shule ya upili ya nyeri wakati huo ikiitwa madhari ni hao hatimaye alijiunga na shule ya mangu ambako alipita na daraja ya kwanza1950 distinction baada ya masomo ya shule ya upili kibaki aliwazia kujiunga na jeshi hata hivyo ndoto yake ilipata pigo baada ya mwakilishi wa uingereza nchini kenya walter wler kuwazuia watu wa jamii ya agi kuyu miongoni mwa nyingine kujiunga na jeshi baadaye kibaki alijiunga na chuo kikuu cha makerere ambapo alisomea sayansi ya kisiasa historia na uchumi alimaliza shahada yake ya kwanza mwaka 1955 na kufuzwu na daraja ya kwanza yaas uko katika mambo ya maana sana kwa hivyo mimi sitaweza Uingilia, mambo hiya, sana. baada ya kufuzu kibaki alifanya kazi kwa muda mfupi akiwa afisa wa mauzo ya kampuni ya mafuta ya shell nchini uganda kabla ya kupata ufadhili wa kuongeza masomo ya kiuchumi katika chuo cha london school of economics alipofuzu mwakaw 1958 kibaki alirejea tena chuoni makerere na kuwa mhadhiri hadi mwaka w 1960 mwaka w 1961 kibaki alimwoa lusi mudhoni na kujaliwa na watoto wanne judi jimi david na tony hadi kifo chake mwakaw 216 mkewe lusi mudhoni alisitiri familia yake kutokana na makali ya kisiasa na hata wakati mmoja kumlazimu rais mwai kibaki kuitisha kikao cha wanahabari na kupinga taarifa za kuwa na mke wa pili You know, and I know, and everybody else knows that I'm married and I have only one wife. I have also had to say, I have only my four children. safari ya kibaki kisiasa ilianza mwaka 1960 aliposhawishiwa na hayati jaramogi oginga odinga kuwa afisa wa chama cha kano na kuhusika pakubwa katika mikakati ya kenya kuanza kujitawala 1963 alishinda kiti chake cha kwanza cha siasa 1963 ambapo alichaguliwa kuwa mbunge wa donhom eneo bunge ambalo baadaye liliitwa bahati kabla ya kuwa makadara kwa sasa As mwaka like huo wa 1963 kibaki alichaguliwa kuwa waziri msaidizi wa fedha kabla ya kuteuliwa kuwa waziri wa biashara mwaka 1966 alirejea katika wizara ya fedha akiwa waziri mwaka wa 1969 chini ya hayati mzee jomo kenyatta na kuendelea hadi mwaka wa 1982 chini ya hayati daniel toroitich arap moi niseme asanteni kwenu kwa sababu mmeniruhusu muda huu wote ambao nimekuwa nao na mmeniruhusu niwe na nafasi ya kutembea kila mahali katika nchi hii ya kenya na kutumikia wananchi kibaki aliendelea kupata umaarufu katika utendakazi wake na mwak 1974 aliorodheshwa miongoni mwa watu wenye uwezo wa kuongoza miaka 1 duniani na jarida la kimataifa la times mwaka huo wa 1974 kibaki alihamia eneo bunge la othaya baada ya ushindani kuzidi hapa jini nairobi alishinda katika chaguzi zote hadi mwaka wa 207 kufuatia kifo cha hayati mzee jomo kenyatta mrithi wake hayati daniel arab moi alimchagua kibaki kuwa makamu wake hadi mwaka 1982 alipohamishwa hadi wizara ya maswala ya ndani mwaka wa 1991 kibaki alianza mkondo mpya wa kisiasa alipa washtua wengi kwa kujiondoa katika chama cha kano na kuzindua chama chake cha democratic party kibaki alijitosa katika kinyanganyiro cha urais kwa mara ya kwanza katika uchaguzi wa mwaka w1992 dhidi ya crami jaramogi oginga odinga na kenneth matiba miongoni miongonim wengine aliibuka watatu baada ya moi na matiba we we upon every kenyan to to be tolerant operate we are tolerant operate are you your friend your neighbor, to have an from oalijaribu tena mwaka 1997 na kuibuka wapili hivyo rasmi kuvikwa taji la kiongozi wa upinzani <coughs> na sisi tukiwa watu wa kenya nyota yake iling'aa mwakawa 22 katika uchaguzi wa mwaka huo kibaki alivuna kutoka kwa mivutano ndani ya chama cha kanu na weledi wa kisiasa wa raila odinga ambaye aliwaongoza waasi wa kanu kuunda chama cha ldp wakati huo kibaki alishirikiana na vyama vingine kuunda muungano wa nak ambapo raila odinga alichochea vuguvugu la mabadiliko kwa kauli ya kibaki tosha kampeni zilishika kasi dhidi ya mgombeaji wa kanu uhuru kenyatta aliyekuwa ameteuliwa na rais moi ili kumrithi hata hivyo kampeni hizo zilipata pigo kufuatia ajali aliyopata mwaikibaki takribani wiki tatu kabla ya uchaguzi akiwa njiani kurejea nairobi baada ya kampeni katika kaunti ya machakos giza lilitanda kwa muda mfupi huko kibaki akitibiwa nchini kenya na uingereza hata hivyo odinga na kijana wa malo walishika usukani wa kampeni na kibaki kuibuka mshindi kwa kupata asilimia 620 ya kura zote zilizopigwa kibaki aliapishwa tarehe 29 desemba mwakaw 22 katika mazingira ya bashasha isiyo na kifani uh, mimi mwai kibaki na hapa kwamba nitakuwa mwaminifu wa jamhuri ya kenya utawala wa kibaki ulihusishwa na mabadiliko makubwa katika mfumo wa uongozi katika kipindi chake ufanisi mkubwa wa kiuchumi ulishuhudiwa na kukuwa kutoka asilimia 6 hadi asilimia s mwakawa alianzisha miradi kadhaa ukiwemo mpango wa elimu bila malipo kadhalika ni chini ya utawala wake ambapo hazina ya ustawirishaji maeneo bunge cdf ilianzishwa sawa na utengenezaji na ukarabati wa barabara zikiwemo za kisasa kama ile yathika we'll in order to achieve more growth and raise the standards of, of all hata hivyo utawala wake ulipata doa kwanza akihusishwa na kuwasaliti viongozi kadhaa waliomwwezesha kutoa uongozi akiwamo raila pia alipoteza katika kura ya kwanza ya maamuzi mwaka 205 baada ya raila kuungana na chama cha kano kilipoongozwa na uhuru katika kupinga kura ya maamuzi ikiwa unataka fujo ndiyotokea tunataka kukuona lazima tun- wakila mtu hakuna hatutaki kuogopa yeyote hata hivyo doa kubwa zaidi ni uchaguzi wa mwaka w 207 ambapo ulikumbwa na madai ya udanganyifu na matokeo yake kuchangia vita vya kikabila uchumi uliokuwa umekuwa hadi asilimia saba ulishuka tena kabla ya kuanza kukua tena alijikomboa kupitia serikali ya mseto na raila odinga japo pia serikali hiyo ilikumbwa na misukosuko kama rakibake alikwa inakuja hapa ps ange weza kak hapa na tuku ndani ya serikali nasema nusunusu nusunusu ya i will not be sidetracked in undertaking my noble duties of serving our people and leading them in creating a better country hatimaye walifanikiwa kuongoza kupitishwa kwa katiba ya sasa ya mwaka wa mwaka wa kibaki alimkabidhi mikoba ya uongozi rais uhuru kenyata kwa njia ya amani huku wakenya wakisalia kumkumbuka kwa matendo yake na kauli za busara vilevile ucheshi ukweli ni kwamba hakuna haja wewe kula pombe hatedio ukaezeze kyaa iowaca hiyo wacha. wacha na mukule pombe huko mkiwa peke yenu alipata pigo mwakaw216 hufuatia kifo cha mkewe lusi kibaki hapa redio maisha tunasema mola ilaza roho yake mahali pema penye wema Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time.