¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? La emoción de la libertad. Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500, hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCA US recognizing because all these challenges, Of the wage by 12 ni kauli ya rais uhuru kenyatta ambaye alitaja nyongeza hiyo ya mshahara wa chini minimum wage kuwa shukrani kwa wafanyakazi ambao mchango wao umekuwa muhimu katika uchumi wakati wa janga la korona wafanyakazi wanaolipwa shilingi 13 ambapo wengi ni watumishi wa sekta ya ulinzi na huduma nyingine sasa watalipwa shilingi 1520 viwango vya mshahara wa chini vinatofautiana katika sekta zote 45 zilizopo katika kategoria za uajiri ambapo mishahara ya wafanyakazi itaungizwa kwa asilimia 1 b kutegemea na kazi hatua ya rais kenyatta kuongeza kiwango cha chini cha mshahara mwanzo mwaka218 alipotangaza nyongeza ya asilimia t5 kisha sasa asilimia 1 n b inamaanisha kwamba ongezeko la wastani wa malipo ya chini ni shilingi 1 kutoka 9 katika sekta ya kilimo hali hii itawafanya wafanyakazi wasio na ujuzi maalum katika sekta ya kilimo kulipwa shilingi e7 na 5 kutoka shilingi 6 na 7 za sasa huku karani wa shambani akiongezewa hadi shilingi 14 na 8 kutoka shilingi e1 na b kila mwezi aidha a wafanyakazi wa kawaida wakiwamo wasafishaji wafagiaji watunza bustani wafanyakazi wa nyumbani walinzi wa kuto na watumishi wa ofisi katika miji ya nairobi mombasa na kisumu wataongezewa shilingi 11 na, na 6 kutoka 13 5 za sasa hadi shilingi 15a 2 kikundi sawa cha wafanyakazi kwenye maeneo yaliyokuwa manispaa kama vile mavoko ruiru na dimuru wataongezewa msh- wataongezewa mishahara kutoka shilingi elfu kumi na mbili na mia tano hadi shilingi elfu kumi na nne kwa wale walio katika miji mingine yote sasa mshahara wa chini kabisa utakuwa shilingi elfu 8 mia mja na kmi kutoka shilingi elfu s na mia bili za sasa rais kenyatta alitangaza nyongeza hiyo ya mishahara kutokana na kupanda kwa gharama za maisha huku mfumuko wa bei wa kila mwaka ukiwa wa wastani wa asilimia ta hadi st ukweli ni kwamba asilimia ya wastani ya mfumuko wa bei za bidhaa nchini ambayo ni kati ya tao na st haijadhibitiwa kwa miaka mitatu sasa aidha wafanyakazi walikuwa wamekaa kwa miaka mitatu bila mishahara yao kuongezwa ambapo hali ya maisha ilikuwa ngumu hata zaidi kutokana na athari za janga la korona tangu mwaka wa 220 Further, acknowledging the increased cost of living with inflation currently hovering between 5 and 6 percent annually. In that regard, and in full appreciation of the critical contribution that our Kenyan workers have made. To our economy during that very difficult time, as a caring government, we find there is a compelling case to review the minimum wages so as to cushion our workers against further erosion of their purchasing power while also guaranteeing the competitiveness of our economy. kwa hakika maka20 mapato ya wafanyakazi yalipungua kwa asilimia ya 15 kumaanisha hadi sasa wanaugumu wa kumudu maisha ya kila siku kwa kununua bidhaa muhimu kama vile chakula hata hivyo ni pigo kwa washonaji wa nguo na madereva wa matrela kwenye miji ya nairobi mombasa na kisumu kwa sababu mishahara yao ya chini itapanda kutoka shilingi 23 hadi 25a8 kumaanisha sasa wataanza kukatwa kodi ya mishahara pi mamlaka ya utozaji kodi kra hutoza kodi ya asilimia kumi ya mshahara hadi shilingi 24 lakini inatoa afueni ya shilingi 24 ikimaanisha wanaopata shilingi 24 kurudi chini hawalipi p licha ya kwamba nyongeza ya mshahara wa chini haiwaathiri wafanyakazi wote inahatarisha mwaka mwingine wa kubuni nafasi za kazi kwani waajiri sasa wataanza kubana bajeti zao ili kuendana na masharti yaliyotolewa na rais kwa kuongeza mshahara ikizingatua kwamba wafanyakazi wana uwezo kuwashtaki wa kuwashtaki waajiri wao iwapo watapuuza agizo hilo ken gishinga ni mwanauchumi rais uhuru kenyatta aliagiza kuwa wale wafanyakazi ambao wanaopokea mshahara wa chini kabisa yani wale ambao wanapokea mshahara wa elfu kiataa waweze kuongezewa mshahara wao kwa kiasi ya asilimia kumi na mbili hii inamaanisha kuwa watapokea mshahara wa52 sababu ya tangazo hili ni kuwa maisha hapa kenya imekuwa bei gali ukiangalia bei ya vyakula bei ya mafuta kwa kweli ni jambo lambalo limetatizwa wengi na rais aliona ni vyema sana, sana wale wanafanya wanaopokea mshahara wa chini sana wazingatiwe hili tangazo ni tangazo ambalo litajumuisha kampuni za kibinafsi na pia wale ambao wanaofanya ndani ya serikali na kwa kweli lazima kutakuwa na changamoto kama am hapo awali wa utekelezaji wa tangazo kama hili kwa sababu kwa kweli kuna kampuni vingi sana vya kibinafsi huku kenya na ili kuweza kubainisha kama kampuni zote zinalipa uh, mfumo huu ambayo umetangazwa litakuwa jambo uh, sio rahisi lakini tungependa kuona kwa kweli wakenya wakiweza ku, ku, ku, kujimudu kwa sababu kwa kweli tukiangalia jinsi uh, uh, tukiangalia kenya inavyoendelea na maisha ya ishi inaendelea kupanda juu kwa hivyo itabidi wa, wa, wale ambao wanafanya kazi katika um, waziri ya leba wizara ya leba waweze kuzingatia haya ili kenya wa kenya waweze kupata nafuu hayati rais wa tatu wa kenya mwaikibaki kabla ya kenyatta aliongeza mishahara ya wafanyakazi wa chini kwa asilimia 13 mwaka wa na asilimia 14 w 213 kabla ya kustaafu ambapo rais kenyatta alisimamisha utekelezaji wa nyongeza hiyo mwakwa 214 baadaye mwakw 218 kenyatta alitangaza nyongeza ya asilimia t 5 pekee Los mejores viajes nacen en la carretera. Pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? La emoción de la libertad. ¿Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura? Nueva Ram 1500. Hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCIU US LRC.