waiting on a tax return hopefully it ends up in your hands fraudulent tax returns due to identity theft increased by 30% in 2023 if you're in a bind this tax season lifelock can help our us-based restoration specialists are experts dedicated to helping solve your identity theft issues and all lifelock plans are backed by the million dollar protection package so we'll reimburse you up to the limits of your plan if you lose money due to identity theft help protect your information this tax season with lifelock save up to 25% your first year at lifelock.com slash aware chumi na biashara podcast nimekutana na vincent r ambaye anafanya kazi mjini makutano a, kazi yake ni nguo ambapo tumepata fursa ya kuzungumza naye moja mbili kuhusiana na kazi yake amefanya a, kazi kwa zaidi ya miaka mingapi uh, sahizi kuteetoet ndio sasa nilianza kazi vizuri kabisa o o nilikuwa na kazi yangu nauu na hmm. laii ilifanya nini iliuja mpa sas i kila kitu yeah. mashini yangu waliiva nikiwa na kuru vitu mingi aa yeah. yeah. yeah. afta kazi kurudi chini u, u, watu waloni wakakua kuchukua mashini zangu zilikuwa hizi mashini kubwa kubwa tatu oh, oh, mashini e, mm-hmm. kubwa kuvwa hizi tatu ni zilienda zili k- kwa sababu ya yeah. so kutokahiyo wakati ndio sasa nikaanza ku- kutafuta kazi nikapata ka, ni kazi hapa niioo ni, magharibi 2017 nikafanya th months nikarudi ni tena nakuru na sasa nikaenda ku kuku- kufungua tena nini, nini, kazi tena yakushona tuhihvi tunyumbanikwetu uh, uh, nyum, nisaa kaunti ngapa hivi nilikuja 220wakatwa vile nilikuja hivi nili, nilikuwa nimeandiko na jama mwingine apo ju2 niliingia mweziwatausaakuingia ikaanza sasa mambo y- y- ikawa uh, nineopositi kulingana na vile nilikuwa nikitaka sasa tukateseka tukateseka nauyo jamaa mpaka hata kununua ha kununua hata shukari ilikuwa shida sasa baadaebaadaye sasa jamaa u- u- u- vvu akafunga 2021 nakafunga kazi sasa mimi ndio nikaanza kujitafutia ni machini yangu nikapata machini yangu moja alafu sasa nikafanya fanya kazi by februari ndio nikanunua ii nini yi mashini kubwa sasa shikubwa so, ina, inao ngapi yenaos 45000 hey, 45. uh, so ulisukuma uh, kaia kwaaukapatahopesa eh, eh, eh, mpaka nikapata hii pesa eh, nelienda kununua nairobi mwezi anini uh, februari hapo tae eh, saba sasa napata kazi iko rahisi kiasi Eh, sasa hata sahizi nisahii so, sasa sa kaziinaendelea vizuri, eh, vizuri kabisakbna ka wateja hapa penye umekaa labda si highway sana watu wanajuaji hapa hwateja uh, wa, wa, wa, wa, walikuwa na namba yangu sasa wenye walikuwa na namba yangu wananpigia simu ninawadiret halafu e, wanakuja mpaka penye niko kwa hivyo walikufuata kutokana na kazi yako yeah, ambo wnafanya e, kutokan so, wanaiamini kazi, kazi yako sanabis kabisa, kabisa. Aa, kuna vijana ambao wanakaa tu nyumbani na wanaiona hii kazi ya, si kazi inawaletea mapato wanaidharau labda mm. unawaambia nini Ah, mimi nineza waambia vijana kabisa kabisa kwa sabbu hatahata mimi afa ssikuwa si, nikitaka nini kazi ya kushona kwa sababu niliona nikamania ni awovana vake natena natena haina pesa baadae ndio sasa nikaona avatu wanapata wa, wa, wa, wa, pesa pamoja na nini na nini sasa mimi nikasema hapana vvacha mii nijifunze kwa sababu nilimaliza fof hivalafu sasa nikaanza kutama nikafanya kazi mingi niniivaendio mjengo pekee yake kufanya eh, mbali na mjengo ni kazi gani ngumu sana ulifanya hapa awali nilikuwa na biashara ya, ya kuchukua vitu kutoka na kuru mpaka, mpaka siaa kwetu e, yaani kuchukua vitu kama viazi maindi mbichi nani na vitungu ao nilikuwa nikisafirisha hivyo lakini by then the vivile muchukeleleta nini vitu yaani vitu za kama nini nanini nanini sasa watu wa gari valikataa mizigo nikawachana nayo yelikuwa tuof Yeah. So, i umeanza yeah. hmm. nilianza kual tayari lakini, lakini ilikuwa turya hapa na pale hayasaakasahii hii kazi ya uh, kushana nguo uh, inakusadi nii na nini hasa uh, katika majukumu yako ya nyumbani sahizi mimi i kazi a uh, ninazasema ninazapata kabisa kabisaelfu mbili pa day so ikifika by five, kama sinapesa na, naanza kutafuta mm. U, wenye manguo zao nimemaliza ninawapigia simu nguo yako imeisha alafusaaiyo hiyo tu schenye so, imefanya nikuwe nasaii kabisa sijaikosaaaosh ndio sasa kasmas wanaona ni kama siwafanyiri pea lakinikti mngine unawezakuta wateja wengine wanasema huyu jamaa ni mtu bei kali sana umeaikutana naoambao nasema hiv wavako wengi lakini sasa kulingana nahii vesoo kulingana na vile hivyo sasa kuna mafundi vevi venye wameharibu bei sana sana so unajua sahizi inatakana tuchonee tuchone watu na 500 yanileba t lakini sasa imebidi nishona na 000kompetishon iko juu sana, yeah, yeah, yeah, yeah. so, so, eh, na... sana lakini sasa unajua wenye wako kwa veranda ndio sasa wameharibu bei sana <multi> Hey, yeah. ujumbe gani unawatuma sasa kwa watu ambao wana asil ka, kama wewe labda vijana ambao hawajapata law... kazi nyingine yauakufanya unaambia niimimi nineza wambia aswai dharau kazi yoyote nini inini kazi yetu watu wanadharau ati ng'ati ngaina nga pesa sasa mpaka hata unaweza pata wenye wanafanya kwa ofisi wanaweza kuukujia ngati fundi nishonnishoni nisho lakini ukiweza mwambia ati ngoja kwanza nimalizie astom wa kwanza nanaanza kelele ati nngati umanza madharau siji ninnni hiyo ni mojawapo ya ambazo unazipatangine ambayo labda unapataapahi ziko mingisaasana kubwa kabisa kabisa kwahii kazi mkudharau watu peke yake tu alafu La, pengine wnaja w- w- hii kazi iko napa u- wakati wa kama januar januari mpaka mwezi wa tatu uh, w- wanaweza enda pengine u- wamekosea watu wengi sana u- wenye huko na dedeni yao kwa sababu ya nini autalipa hizob kwa sababu ya kazi imerudi chini sana uh, wakati huu uchumi tunashuhudia kenya nzima mm. uh, kuna jinsi imekwadhiri labda y sana kwa kwasabu unajua mimi mateo nikienda kuchukua naendaka kuchukua kitale lakini kitale kitale saiibeipia imepanda mpaka kitale sasa unajua uh, uh, tuko uh, w- na shida sasa wanna pr nitumia w- w- w- w- wenyewako kitale wenye wako naduka kitale niwatumie pesa ndio sasa wavaniweke kagai lakini wakati mwingine unaweza pata matelyenyu ulikwa kitaka yitaletwa tofauti sasa wa nina e tu niende pekangu tu so, ndiwe, yeah. mawatu, angu, Eto, Nisiru, e, sasa ndio maana wa nina e niende tu direct nikuje nayo Okay. asante sana uh, uh, mara nyingi hapa nimekujaana l nimekuja na uh, kanguokango hapahiushonlabdaunata ku, uh, uh, mm. ea ngapi kwahii nguokwahii K- kulingana na navi, vile tumejuana na wewe uh, mimi ukinipeaombaokwasababu si nimali kidogojapandishawa so eh, uh, sabau ya uchmnajua uh, uh, so mimi naelewa ye, ye, yani ninajiweka kwa hiyo ktu yenye, yenye, yenye wakenya A Sandesanao. Imecua Uchumi Nabiashara Podcast. Los mejores viajes nacen en la carretera. Pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado. Para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500. Hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCIU SLRC.